-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงชอบเซอร์ไพรซ์ครับ!  (อ่าน 5779 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
ผู้หญิงชอบเซอร์ไพรซ์ครับ!
« เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 11:56:51 »

surprise (n,vt) คือ ความประหลาดใจ ความต๊กกะใจ เรื่องตื่นเต้น การทำ(สิ่งใด)ที่อีกฝ่ายไม่รู้ตัว ครับ
สาวๆบางคนมักจะบอกว่า "ไม่เอานะ อย่ามาทำเซอร์ไพรซ์ ชั้นไม่ชอบ!"
กามเทพบอกเลยครับว่า ไม่จริง!
สาวๆน่ะ ชอบเซอร์ไพรซ์ออกครับ

คาสโนว่าคนนึงที่กามเทพรู้จัก บอกว่าเซอร์ไพรซ์ คือความโรแมนติคอีกแบบหนึ่งครับ
ลองทำอะไร ดีๆ ให้เธอ โดยที่เธอไม่รู้ตัวครับ
เมื่อความจริงปรากฏภายหลัง แถวบ้านก็เรียกว่า "เซอร์ไพรซ์!!!"
จะได้ใจกันไปเต็มๆ

ดังนั้น หากเพื่อนๆสมาชิกคิดจะเป็นคาสโนว่ามือใหม่หัดขับที่ดีล่ะก้อนะครับ
หามุขใหม่ๆใช้จีบสาวเสมอครับ บริหารมุขใหม่อยู่เป็นประจำครับ
เวลานึกอะไรน่ารัก น่าสนใจใหม่ๆ ก็ใช้มันเข้าไปนะครับ
เมื่อเช้า กามเทพเลยนึกมุขขึ้นได้ เลยลองใช้ดู
สืบเนื่องจากไปจีบสาวคนหนึ่ง โดยโจทก์ใหม่คนนี้คือ เธอเป็นกิ๊กกับแฟนชาวบ้าน
ดังนั้น เมื่อเช้า8โมง ดอกไม้ช่อกำลังดี เลยเสียบอยู่ตรงที่ปัดน้ำฝนรถเธอ พร้อมกับ...
แฮนดี้ไดรฟ์ขนาด 1 GB ที่ข้างในมีเพลง mp3 อยู่ 1 เพลง ห้อยอยู่ที่ช่อดอกไม้
เพลง 1 เพลงในนั้นคือ เพลงนี้ครับ..
http://www.imeem.com/gotchaz/music/YNc5ZOpY/stamp_7thscene_u_know_who/
 zad

เจอคอนเซ็ปต์พี่ชายโรแมนติกอบอุ่นเข้าไปครับ มุขใหม่ใช้เมื่อเช้า!!!

ตอนสายเธอโทรมาถามกามเทพว่า "เอาอะไรมาให้รึป่าวคะ?"
กามเทพทำเป็นเนียนบอกว่าป่าว.. ใครเอาอะไรมาให้เหรอ?
เธอทำเสียงจ๋อยๆ บอกไม่มีอะไรค่ะ คุยซักพักก็วางหูกันไป
ไม่ถึง 1 นาที SMS ของกามเทพก็คงดังในมือถือเธอครับ
"คนที่คอยอยู่ดูแลระยะไกล จำได้ไหมเขายังเป็นห่วงคุณเหมือนเดิม... คุณก็รู้ว่าใคร" (เนื้อเพลงน่ะครับ)

เธอโทรมาทันทีครับ!!
เย็นนี้เธอยกเลิกนัดกับกิ๊กละครับ
เพราะจะไปกินข้าวกับพี่ชายที่แสนดีคนนี้... ของเธอ

ใครจะรออ่านการบ้านมั่ง?? อิอิ ไม่ส่งหรอก

mormor1973

Re: ผู้หญิงชอบเซอร์ไพรซ์ครับ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 12:40:02 »

ตาบร้าาา  มาหลอกให้รอการบ้าน  kmkm
แล้วดันจะไม่ส่งอีกแนะ

GOWA

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 13:24:20 »

เคยทำเหมือนกันครับ
ประมาณว่าเปิดตู้เสื้อผ้าออกมาเจอกิ๊กอีกคนนึง
เซอร์ไพรมากครับ เลิกกันวันนั้นเลย

cmaaa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 14:11:22 »

เคยทำเหมือนกันครับ
ประมาณว่าเปิดตู้เสื้อผ้าออกมาเจอกิ๊กอีกคนนึง
เซอร์ไพรมากครับ เลิกกันวันนั้นเลย
ตอนนี้อ่านแล้วตลกดีครับ  แม้ว่าตอนที่เปิดมาตลกไม่ออก

Dr_Drunkman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 14:41:30 »

น้องน้ำมันจ๋าม่ายน่าหลงกลอีตาจิ้นมานเลยยยย ชอบเซอร์ไพรซ์ก้อม่ายบอก

kobmoi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มกราคม 2009, 15:05:44 »

น้อง"น้ำมัน"จ๋า  ม่ายน่าหลงกลอีตาจิ้นมานเลยยยย ชอบเซอร์ไพรซ์ก้อม่ายบอก
...

เจงๆ เลยจ้า.....อิอิ ijn

Disc

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 21:29:03 »

890  ผมเซอไพรซ์แฟนโดยไปกับกิ๊ก.....มันจับได้

dabodabo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 22:36:07 »

hjghlสุดยอดไปเลยคร๊าบบบบบบบบบ

cooltea79

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 23:06:08 »

หุ หุ ท่าน จิ้นจะใจร้ายไม่ส่งการบ้านลงหรอ  etewt  etewt

albatross

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2009, 23:57:21 »

มุขนี้เด็ดดีแฮะ ขอไปใช้มั่งได้ป่าวอ่ะ พี่จิ้น 

เคยแต่แบบ

พาน้องไปกินข้าวร้านที่เราชอบไปนั่งกินประจำ โดยที่ก่อนไปรับน้องก็เอาช่อดอกไม้/ตุ๊กตา ไปฝากเจ้าของร้านไว้ก่อน แล้วหลังจากนั้นค่อยไปรับน้อง แล้วแกล้งพามากิน โดยที่พอสั่งอาหารเสร็จ เจ้าของร้านก็จะเอาดอกไม้/ตุ๊กตา มาให้แทนก่อน เซอร์ไพรส์แบบนี้ คิดดูสิคับ ว่าตอนกินข้าวมันจะโรแมนติกขึ้นแค่ไหน ijn

หรือถ้าไม่มีร้านปรพจำแต่ถ้าสนิทกับเพื่อนเค้า ก็แกล้งมารับน้องเค้าที่หอโดยเราพาออกไปเที่ยวข้างนอก โดยที่อาจจะนัดแนะกับเพื่อนเค้า ให้ไปซื้ออาหารพร้อมจัดโต๊ะให้โรแมนติกหน่อย(พร้อมทิปให้เพื่อนเค้า แล้วบอกไปเที่ยวไหนก็ได้ให้กลับมาดึกๆเลย) จากนั้นเย็นๆพอกลับมาถึงที่หอ น้องเค้าเปิดประตูเข้าไป แล้วเจออาหารวางจัดแต่งสวยๆอยู่บนโต๊ะ พร้อมเทียนสักเล่ม คืนนั้นจะเป็นคืนที่มีความสุขมากแค่ไหนกันนะ ijuhb

ZOIDS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2009, 00:41:32 »

step เทพเป็นอย่างนี้นี่เอง  ijn

gogogo7922

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2009, 10:17:12 »

Step จริงๆ แล้วจะลอกอีกทีนะครับ อิอิ

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2009, 23:55:21 »

890  ผมเซอไพรซ์แฟนโดยไปกับกิ๊ก.....มันจับได้
อันนี้ไม่ดีมั้งครับ  uhbgv

dabodabo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 16:19:18 »

เก็บไปใช้ๆ

kangwaan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 12:39:47 »

ขอบคุณมากครับ
ห้องนี้มีอะไรดีๆเยอะเลย
ต่อไปคงต้องมาเป็นขาประจำห้องนี้แล้วจริงๆด้วย :-[

marathoner9

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 19:33:27 »

ขั้นเทพ  ;kljj

hyena

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 19:05:47 »

เทพจริงๆแฮะ

shinathi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 19:05:17 »

เพลงเพาะดี  kjhgf

บี้ เดอะสโตก

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 เมษายน 2009, 09:48:33 »

โรแมนติกมากมายครับ แต่ถ้าเป็นเพลงพี่บี้คงจะดี

google

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 14:44:53 »

ขอบคุณมากๆๆคับ