-->

ผู้เขียน หัวข้อ: โดดงาน หนีเที่ยว 26-28 ไปแรดไหนดี ท่านเทพช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1179 ครั้ง)

smallworm

• บุคคลทั่วไป

26 27 28 จะโดดงานหนีเที่ยว ท่านเทพช่วยแนะนำหน่อยครับว่าควรไปแรดไหนดี ควรจะหนีบน้องไปด้วยดีมั้ย หรือจะไปหาเอาข้างหน้า ปาย แม่ฮ่องสอน เชียงราย พะเยา เอาที่ไหนดีเนี่ย 3 วัน 2 คืนแน่ะ dfbgdfsh

zokmok

Re: โดดงาน หนีเที่ยว 26-28 ไปแรดไหนดี ท่านเทพช่$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008, 22:01:32 »

ถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่าไป "ปาย" ตอนนี้น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดครับ
อากาศกำลังดี ไม่หนาวจัด คนยังไม่แน่นเป็นหนอน หนีบน้องไปกกด้วยก็แจ่มครับ
ที่พักตกแต่งสวย ๆ ที่ปายมีเยอะครับ

ความฝัน อยาก? O0 น้องในน้ำตก โอ้ววววว ชาตินี้ต้องลอง? dsgtk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2008, 11:23:19 โดย zokmok »

Sylar

ปายก้อดีครับ ไปลุ้นเอาน่าจะสนุกกว่านะ

watbox

ไปไหนก็ได้ครับ แต่ผมว่าห่อไปด้วยก็ดีครับ ไม่ต้องไปหาเอาข้างหน้า เอาจาก ชม ไป  kjhg kjhg

smallworm

Plan 1 ..น้องเลิก 3โมงเย็น หนีบติดรถไปพักปายคืนแรก26 ตื่นเช้าวันจันทร์ไปทัวร์หมอก บ่ายโมงไปต่อที่แม่ฮ่องสอนพักอีกคืน 27 เช้าวันที่3 เที่ยวครึ่งเช้า ครึ่งบ่ายกลับเชียงใหม่   จะเวิกมั้ยเนี่ย งบประมาณ 1.3หมื่นได้ (น้องขอ5000)  hjgh
Plan 2 ..น้องเลิก 3โมงเย็น หนีบติดรถไปเชียงราย  พักเชียงราย2คืน ไปแม่สายวันสุดท้ายแล้วกลับเชียงใหม่  งบประมาณ 1หมื่น (น้อง5000) 098kj
Plan 3 ..ฉายเดี่ยวโลด ตรงดิ่งไปเชียงราย หาเอาข้างหน้าได้ชัวร์ๆ 3วัน2คืน งบประมาณ 6000 ประหยัดไปเยอะเลย 09876
Plan 4 ..ฉายเดี่ยว_สานต่อการบ้านพะเยา มีสิทธิอดรับประทานสูง งบประมาณ 4000 (อาจจะไม่ได้อะไรเลย การบ้านพะเยาน้อยมักๆ)
 6trf
สรุป เอางัยดีเนี่ย

notear

แผน 3 น่าจะดีนะครับ ประหยัดหน่อยอ่ะ ;khhg

zokmok

ผมว่าแปลน 1 กะ 3 เข้าท่าสุดนะ ท่านลองชั่งใจเอาอีกทีละกันครับ

แต่ถ้าเป็นผม เอาแปลน 1 ดีก่า เที่ยวทั้งทีเอาคนรู้ใจไปด้วยดีกว่า แถมได้ทั้งคืน 2 วันเลย
ค่าตัวน้อง 5000 2 วัน ผมว่าคุ้มนะ ไปฉายเดี่ยวมีโอกาสหล่นนะ แต่พาไปด้วยเนี่ย หล่นยากหน่อย  dgd

nirvana1982

แนะนำ plan 3 เร๊ยทั่น ใกล้ๆ ประหยัดๆ แต่รับประกันความเสียวว  .,mn 

smallworm

โอเจ Plan 1 ตัดสินใจแล้ว บอกลางานแล้วด้วย  ???   เด๋วผมจะแวะไปแม่ฮ่องสอน เยี่ยมยัย M1 ด้วยครับ ท่านใดจะฝากอะไรไปเยี่ยมยัยบ๊องปากเฉียนั่น ก็ติดต่อมานะครับ เดินทางวันอาทิตย์นี้  dsgjsd

Sylar

ดีจังได้ไปเที่ยว uiuo

zokmok

hgjhg ดีใจด้วยครับ ได้ไปแอ่วแว้ววววววว กลับมาส่งการบ้านด้วยเน้อ  dfbgdfsh

ไปปายอย่าลืม ไปซื้อโปสการ์ดสวย ๆ นะครับมีเพียบเลย ที่พักก็ควรจองไว้ก่อนนะครับ
ช่วงนี้ก็ถือว่าเป็นช่วง high-season แล้วนะครับ จองที่พักไว้ก่อนจะดีกว่าเน้อ แนะนำ ริมปายคอจเทจ (Rimpai Cottage)
ติดริมแม่น้ำ เลือกนอนบ้านต้นไม้ด้วย แจ่มโคตร ๆ

cmman573

อิๆๆๆ บรรยากาศทำให้ความหื่นเพิ่มขึ้น อิๆๆขอให้มีการบ้านดีๆๆมาฝากเยอะๆนะครับ

ปล.เที่ยวให้สนุกนะครับท่านหนอนน้อย