-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รำวงประยุกต์ เคยดูกันปะ  (อ่าน 2005 ครั้ง)

Big Man

• บุคคลทั่วไป
รำวงประยุกต์ เคยดูกันปะ
« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009, 23:53:48 »

Big Man

Re: รำวงประยุกต์ เคยดูกันปะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009, 23:56:04 »

pongz ผมว่าดูเพลิน ๆ ดีนะคับ แต่ไม่ค่อยรู้เลยว่าจะมีที่ไหน ตอนไหน บังเอิญเจอตลอด
 uhgv ท่านๆ พอจะมีข้อมูลมั้ยคับ ว่าจะทราบข้อมูลได้ที่ไหน หรือใครทราบบ้างว่าจะมีที่ไหน บอกหน่อย
 hjgh  hjgh จ ะขอบคุณยิ่ง

virgin_killer

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 10:18:22 »

ที่เชียงใหม่ก็คงจะมีตามต่างอำเภอน่ะครับ นานๆจะมีที
และวงก็เป็นวงเดินสายนั่นแหละครับ มาจากภาคกลาง
รำวงประยุกต์ จ่ายแล้วรำกับสาว หมดรอบเป่านกหวีต เป็นที่นิยมในภาคกลางครับ
เชียงใหม่จะไม่ใช่แบบนั้น ที่เชียงใหม่(ภาคเหนือ)ถ้าบ้านนอกๆ
จะเป็นแนวคอนเสิร์ตครับ แต่คนร้องนุ่งสั้นโชว์ลิงบางๆ
มีนั่งยองๆให้เห็นจะๆเป็นครั้งๆ ถูกใจคนเมาเหล้าขาวครับ..

man69

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 10:44:54 »

fdgdf ไหนอะครับ

Big Man

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 11:37:50 »

dgd ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

etakong

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 13:03:19 »

คงต้องหาดูตามงานพิธีต่างๆล่ะครับ ที่ทำงานก็เคยจ้างของวิทยาลัยนาฏศิลป์มารำโชว์พวกฟรั่งอยู่ครั้งนึง
สวยทั้งการรำและนางรำครับ  yhb