-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดไหม? มีแฟนเป็นโคโยตี้  (อ่าน 13176 ครั้ง)

Tingly

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ผิดไหม? มีแฟนเป็นโคโยตี้
« เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012, 13:05:58 »

เรื่องมีอยู่ว่า...ประมาณเดือนที่แล้วผมได้รู้จักกับผู้หญิงคนนึงที่ร้านเพื่อน เธอมาเต้นโคโยตี้ที่ร้าน ตอนแรกผมก็ไม่ได้สนใจอะไร เพราะผมชอบมานั่งดูบอลที่ร้านนี้เป็นประจำอยู่แล้ว แต่ยอมรับว่าเห็นเธอครั้งแรกก็แอบชอบเหมือนกัน เพราะ เธอน่ารักดี ตัวเล็กๆ ขาวๆ แต่ผมคิดว่าเค้าคงไม่สนใจผมหรอก แต่มันเหมือนมีอะไรบางอย่างทีีทำให้ผมสนใจในตัวเธอ พอเธอเต้นได้สักพัก เธอก็มาพักที่โต๊ะข้างๆผม รอขึ้นรอบต่อไป ผมก็ได้แต่ส่งยิ้มเล็กๆให้กับเธอ และ เธอก็ส่งยิ้มหวานๆกลับมาเช่นกัน จากนั้นเธอก็เริ่มส่งยิ้มให้ผมมากขึ้น ผมคิดในใจเธอเมาแน่ๆ หันไปมองซ้าย มองขวา ว่าเธอส่งสายตาให้คนอื่นรึเปล่าว คงไม่ใช่เราหรอกมั้ง แต่ข้างหลังก็ไม่มีใคร.... จนถึงช่วงสำคัญ เพื่อนผมที่เป็นเจ้าของร้าน ก็หยิบสติ๊กเกอร์ให้ผมไปแปะตัวเธอ(เหมือนจะรู้ว่าผมชอบ)....แต่ผมเป็นคนขี้อายมากๆ เลยบอกปฏิเสธไปแต่เพื่อนไม่ยอม บอกถ้ามึงไม่ไปติด...มึงไม่ใช่เพื่อนกูนะเว้ย ผมจึงใจอ่อน ลองไปก็ได้...ผมก็เดินไปหาเธอด้วยความตื่นเต้น เขินและอาย จนผมไปยืนอยู่ตรงหน้าเธอ...แล้วเธอก็พูดว่า..." จะติดตรงไหนดีค่ะ " ในขณะนั้น...ผมไม่รู้ว่าผมเป็นบ้าอะไร ผมก็จับมือเธอแล้วก็เอาสติ๊กเกอร์(รูปหัวใจ) แปะเบาๆที่ฝามือเธอ...พร้อมรอยยิ้ม...แล้วผมก็เดินกลับไป....พอผมถึงโต๊ะ...เพื่อนๆด่าผมใหญ่เลย " ไอ่............ กูเสียตังค์ 100 บาท ให้มึง...มึงกลับไปติดที่มือเค้านี้นะ .... เซ็งง่าว 555555+.........ทำไงได้ล่ะครับ ใจผมมันสั่งให้ติดตรงนั้นนี้หน่า...
นี้คือเรื่องที่ทำให้เราได้รู้จักกัน....หลังจากนั้น เราก็คุยกัน ไปรับไปส่ง จนกลายเป็นความผูกพัน....จนผมได้รู้ว่า...น้องเค้าไม่ได้ง่ายนะครับ....เค้ามีจุดยืน ไม่ได้เหมือนผู้หญิงกลางคืนทั่วๆไป แต่อย่างว่าล่ะครับ....คำว่าโคโยตี้ ส่วนใหญ่คนมองเป็นภาพลบซะมากกว่า...แต่ถามว่าผมทำใจได้ไหม ตอนแรกๆก็พอทำใจได้แต่หลังๆมันรู้สึกเจ็บเล็กๆที่หัวใจทุกครั้งที่มีคนมาจับต้องตัวเธอ....ผมเลยนั่งคุยกับเธอว่า...ถ้าน้องรักพี่จริง เลิกทำได้ไหม ไปหางานเหมือนคนปกติทำเถอะนะ...น้องเค้าก็รับปากว่าสิ้นปีนี้จะเลิกทำ ผมจะรอดู...ถ้าน้องเค้าทำได้อย่างที่เค้าพูดก็ซื้อใจผมได้เต็มๆ.....
แต่ประเด็นที่ทำจะถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว CMXS ก็คือว่า....ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเคืองไหม ? ถ้าแฟนเราไม่ได้คุยกับเราคนเดียว แต่เค้าก็บอกเราหมดนะว่าคุยกับใครบ้าง ผมไม่อยากเอาประเด็นนี้มาทำให้เราทะเลาะกัน เพราะผมเป็นคนไม่ค่อยอยากพูดอะไรมาก...ปล่อยให้เค้าคิดเอง ว่าควรไม่ควร แล้วถ้าเป็นเพื่อนๆ จะทำอย่างไรครับ ? เพราะผมไม่อยากเจ็บ...เพราะผมเจ็บมามากพอแล้ว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2012, 15:25:50 โดย Tingly »

uouso

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
Re: ผิดไหม? มีแฟนเป็นโคโยตี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012, 14:11:12 »

eta06 โอ้ท่านงานงอกแล้ว ของแบบนี้มีใจมันไม่ดีแก่ตัวเราเท่าไรหรอกครับ  eta03 แต่ก็ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

ShadowMOON

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012, 14:17:16 »

ชาว SS คือ ชาวอะไร??

namrug

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012, 14:20:44 »

เขินนนนนน สู้ๆนะครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2012, 01:19:10 »

ชาว SS คือ ชาวอะไร??

soccersuck.com มั้งท่าน

hollowboy

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2012, 01:33:54 »

ทำงานโคโยตี้ ยังไงก็มีคนเข้าหาตลอดเวลาอยู่แล้วล่ะครับ

เชื่อคำพูดน้องได้ไหม มีแต่เวลาเท่านั้นคับ จะเป็นเครื่องพิสูจน์ได้

jame_bond_007

• แชมป์ อยู่ที่ใจ ยังไง ก็ รัก หงษ์
  • กรรมการเวป
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2012, 16:04:53 »

รักมาก ก้ เจบมาก
ไม่รัก ก้ ไม่เจบ
เค้า บอกเรา ว่า คุย กะ ใคร มั่ง แสดง ว่า เค้า ให้ เรา เปน ที่ 1
เค้า ยัง ไม่ เลิก คุย กะคนอื่น   แสดง ว่า เค้า ยังไม่มั่นใจ ใน ตัว เรา
เค้า จะ เลิกอาชีพ ของ เค้า     แสดง ว่า เค้า เห็นเราสำคัญกว่าอาชีพ
สำหรับ ผม ถ้า ผม มีใจ ให้ ใคร แร้ว ผม รับม่ายด้าย นะคับ ที่ จะ
เห็น หรือ รับรู้ ว่า มี คนมองแฟนผม มี คนแต๊ะอั๋ง แฟน ผม
รับม่ายด้าย จิงๆ คับ
เมื่อ ก่อน เคยมี แฟน เปน PG มี ลูกค้าหนุ่มๆ โทหาตลอด
แต่ เค้า ก้ บอกเราหมด ม่าย เคยปิดบัง ต่อ มา เค้า ก้ เลิก อาชีพPG
หันมาเปน แม่ค้า ก้ มี ลูกค้าหนุ่มๆ มาจีบ แต่ เค้าก้ เล่าให้ เราฟังหมด
ก้ ต้อง ดูความเหมาะสมละคับ และต้อง ดู ใจ ท่าน กะ ใจน้อง ด้วย
ถ้า น้อง รักท่าน ถึงขนาด สละ อาชีพของน้อง เพื่อ มาคบท่าน
แล้ว ท่าน  จะ ยอม ให้ ความมั่นคง กะน้อง โดย การ...
มีหลายอย่าง นะ พาไปเปิดตัว กะ ทางบ้าน
หรือ หมั้น เรย
หรือ แต่ง เรย
ลอง คิดดู นะคับ
เขินนนนนน

Histeria_Boy

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2012, 10:04:56 »

คิดถึงระยะยาวดีกว่าครับ ว่าจะรับได้ไหมกับชีวิตเราและรอบข้าง

คบกันสั้นๆก็ลุยเลย

ปล.อย่าว่างี้เลย คนเรียบร้อยจริงๆ ให้ตายขาดเงินจริงๆ เขาก็ไม่มาทำโคโยหรอกครับ งานพาร์ทไทม์เยอะแยะ

dahlia

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 12:53:07 »

เค้า บอกเรา ว่า คุย กะ ใคร มั่ง แสดง ว่า เค้า ให้ เรา เปน ที่ 1
เค้า ยัง ไม่ เลิก คุย กะคนอื่น   แสดง ว่า เค้า ยังไม่มั่นใจ ใน ตัว เรา
เค้า จะ เลิกอาชีพ ของ เค้า     แสดง ว่า เค้า เห็นเราสำคัญกว่าอาชีพ
สำหรับ ผม ถ้า ผม มีใจ ให้ ใคร แร้ว ผม รับม่ายด้าย นะคับ ที่ จะ
เห็น หรือ รับรู้ ว่า มี คนมองแฟนผม มี คนแต๊ะอั๋ง แฟน ผม
เมื่อ ก่อน เคยมี แฟน เปน PG มี ลูกค้าหนุ่มๆ โทหาตลอด
แต่ เค้า ก้ บอกเราหมด ม่าย เคยปิดบัง ต่อ มา เค้า ก้ เลิก อาชีพPG
หันมาเปน แม่ค้า ก้ มี ลูกค้าหนุ่มๆ มาจีบ แต่ เค้าก้ เล่าให้ เราฟังหมด
ก้ ต้อง ดูความเหมาะสมละคับ และต้อง ดู ใจ ท่าน กะ ใจน้อง ด้วย
ถ้า น้อง รักท่าน ถึงขนาด สละ อาชีพของน้อง เพื่อ มาคบท่าน
แล้ว ท่าน  จะ ยอม ให้ ความมั่นคง กะน้อง โดย การ...
มีหลายอย่าง นะ พาไปเปิดตัว กะ ทางบ้าน
เขินนนนนน

ตอบได้ทุกข้อที่ถามมาแล้วครับ

eakxyz

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 13:22:14 »

พี่สุดยอดคับ<แปะตรงมือเป็นผมหื่นไปละ 555 เป็นเรื่องราวที่น่าติดตามคับ>ขอให้เจอแต่สิ่งดีดีคับ

Tingly

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 14:09:21 »

เขินนนนนน

ขอบคุณมากครับ... eta08

Tingly

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2012, 14:10:48 »

พี่สุดยอดคับ<แปะตรงมือเป็นผมหื่นไปละ 555 เป็นเรื่องราวที่น่าติดตามคับ>ขอให้เจอแต่สิ่งดีดีคับ

ขอบคุณมากครับ... eta08

teng028

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2012, 00:47:34 »

ลำบากใจจริงๆ scary ถ้าเป็นผมขอเว้นที่ว่างเผื่อใจไว้หน่อยดีกว่าคับ ถ้าน้องเค้าเล่าให้ฟังทั้งหมดจริงๆ ก็ดีไป ถ้าไม่ใช่ก็จะได้ไม่เจ็บมากคับ eta08

romanticeman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 23:23:07 »

อย่าเอาความรักมาแบ่งชนชั้นวรรณะ หรืออาชีพที่เธอทำ แต่เท่าที่ผมอ่านดู คุณก็เป็นผู้ชายแมนๆคนหนึ่ง บางทีพรหมลิขิตอาจชักนำให้คุณทั้งสองมาเจอกันก็เลย
<ผู้ชนะไม่จำเป็นต้องชนะตลอดไป>

skunnoi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 10:43:43 »

อย่าเอาความรักมาแบ่งชนชั้นวรรณะ หรืออาชีพที่เธอทำ แต่เท่าที่ผมอ่านดู คุณก็เป็นผู้ชายแมนๆคนหนึ่ง บางทีพรหมลิขิตอาจชักนำให้คุณทั้งสองมาเจอกันก็เลย
ใช้เลย.... dsgjsd

llInsiderll

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 10:31:16 »

ผมเคยมีแฟนก่อนเธอเป็นนศ ความอยากได้เงิน เธอหันไปทำ งานพนักงานนวดกระปู๋ที่เรียกว่า พริ๊ตตี้ สปา คุณคิดว่า ผมจะรับได้มั้ยล่ะ..ที่ให้แฟนไปชักว่าวไปอมของผู้ชายวันละ4-5คนทั้งไทย ฝรั่ง.........

tualek1975

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 11:26:05 »

เขินนนนนน
 ประสบการณ์ท่านคล้ายของผมเลยนะครับ สำหรับผมคิดว่า ความรัก ไม่มีผิด หรือถูกหรอกครับ มันขึ้้นอยู่กับ คนสองคน เท่านั้น
เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง ท่านต้องถามใจตัวเองว่า ยอมรับและเข้าใจได้ไหม ที่น้องเขาทำงานแบบนี้และต้องเจอผู้ชายมากหน้าหลายตาที่เข้ามาพูดคุย และแน่นอนว่า เขาเหล่านั้นก็อาจจะชอบน้องเค้าแบบเดียวกับท่านก็เป็นได้นะ

ส่วนถ้าน้องเค้ารับปากว่าจะเลิกแล้วไปทำงานอย่างอื่นจริง ผมก็โมทนา เป็นอย่างยิ่งครับที่ท่านได้ช่วยฉุดดึงน้องเค้าขึ้นมาจากวงจรงานแบบนี้ (คงเข้าใจนะครับ) ที่เหลือก็อยู่ที่ว่าการปรับตัวของน้องเค้า จากการทำงานกลางคืน มาเป็นทำงานปกติ การใช้เงิน การใช้ชีวิตร่วมกับท่าน ก็ขออวยพรจากใจจริงนะครับ ขอให้สมหวังในความรักของท่าน

เพราะคนจะดีหรือไม่ดี ไม่ได้ขึ้นอยู่กับงานที่ทำ แต่อยู่ที่การทำตัวของคนๆนั้นนะครับ   khjhgg

makoto121

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 19:00:47 »

มันพูดยากจริงๆ เราอาจจะบอกว่าเราไม่คิดอะไร แต่เอาเข้าจริงๆ มันก็มีคิดนิดนึงแหละ

teerak.ying

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 19:21:35 »

เขินนนนนนถ้าได้รักแล้วคง..ต้องรับให้ได้นะค่ะ..

tor_fe

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 20:01:53 »

อย่าท้อคับ สู้ๆๆ pongz

ken0009

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 21:02:08 »

ลุยเลยพี่หากมีแฟนเป็นkoyotyคิดเสียว่าเป็นประสบการณ์ชีวิต

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2012, 22:31:10 »

roister มีแฟนเป็นโคโยตี้ ดีกว่ามีแฟนเป็นเด็กร้านนวด นกป. มีแฟนเป็นเด็กร้านนวดนกป.

ดีกว่าเป็นมีแฟนเป็นหมอนวด  มีแฟนเป็นหมอนวดดีกว่าไม่มีแฟน เพราะคำว่าแฟนสมัยนี้ย่อมมี

การได้เสียบอยู่แล้ว ไม่มีชายหญิงใดที่คบกันเป็นแฟนในยุคปัจจุบันนี้แล้วไม่ได้เสียบกันเลย

เพราะฉะนั้นท่านก็ไม่ผิดอะไรหรอก ที่จะมีแฟนเป็นโคโยตี้
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

maverick crow

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 11:09:50 »

ไม่เห็นผิดเลยครับ
คนเรา บางที มีเหตุผล หรือ ความจำเป็น จนต้องไปทำงานแบบนั้น
ผมว่า อยู่ที่ตัวท่านและน้องเค้ามากกว่า ว่า รักกันจริงแค่ไหน ถ้ารักกันจริง อย่าไปสนใจอดีต แล้ว ลุยเลยครับ
สู้ๆครับ

sboonjohn

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 12:18:44 »

ผมว่าทำวันนี้ได้ดีที่สุด มีความสุขกับปัจจุบัน อย่างไปวิตกกับอดีต อย่าไปกังวลเกี่ยวกับอนาคต การแก้ปัญหาอยู่ที่คุณสองคน ถ้ารักกันจริงต้องมีทางออกแน่ๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

ผู้ชายเต็ม0

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 12:34:25 »

ตัดสินใจลำบากเหมือนกันนะครับ

HaMe

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 15:36:41 »

มีไปเถอะคับแฟน

แต่อย่าเป็นเมียพี่มีชู้  lkkjjh
โลกแห่งการเรียนรู้

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2012, 18:41:36 »

จากประสบการณ์ที่เคยมีแฟนเป็น PG ร้านเหล้า เค้าก็บอกหมดว่าใครมาจีบมาคุยบ้าง คืนนี้จะไปเที่ยวกับลูกค้าต่อหลังเลิกงานกินข้าวหรือไปเธคก็ว่าไป (พาเพื่อนไปรุมด้วยแป๊บๆก็แอบกลับ) บางทีผมก็ไปนั่งอยู่ที่ร้านตอนแฟนทำงานเห็นไปนั่งคุยกับโต๊ะโน้นที นี้ที บางทีก็ไปนั่งข้างๆใกล้ชิดแขก รู้สึกเคืองนิดๆ แต่ผมก็เข้าใจว่ามันเป็นงาน งานที่ต้องมีลูกค้าประจำและลูกค้าใหม่ไม่งั้นน้องเค้าไม่มี ทิป เมื่อเราเข้าใจเราก็อยู่ด้วยกันมาได้กลับรักเราซะอีกที่เข้าใจเค้า เพราะช่วงเวลากลางวันเราก็อยู่ด้วยกัน  eta08
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

Previewz

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 01:44:20 »

ขอตอบประเด็นหลังนะครับ  ผมเคืองนะครับ ถ้าแฟนเราแต่ไปคุยหลายคน  ถึงจะมาบอกก็เถอะแต่ผมว่า คุยหลายคนก็คือคุยอ่าครับ ไม่ใช่พิเศษกับเราคนเดียวแล้วแบบนี้  จากที่กำลังจะชัดเจนก็กลายเป็นคลุมเคลือไป

kittipop

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 16:12:58 »

คุณรู้รึเปล่า ว่าคุยหลายคน เขาได้คุยกันแบบใหน แล้วตอนคูณอยู่กับเขา แล้วมีคนอื่นโทรมาเขาเดินไปคุยที่อื่นหรือเปล่า ถ้าเิคยเดินหนี แสดงว่า
ตอบได้ชัดเจนเลยว่า คนอื่นที่โทรมาหาน้องเขา  ก็เจอปัญหาแบบคุณนั่นแหละ ....คุณก็เหมือนคนอื่นๆที่น้องเขาคุยด้วย... แต่เพียงแค่คุณรู้สึกในความเข้าใจของคุณแคนั่นเอง  .. ว่าเราพิเศษกว่าคนอื่น ...
แต่ควมรักเป็นสิ่งที่ดี ถ้า่ตัวเรามั่นใจ.. ใครเล่าจะมาห้ามใจของเราได้ เมื่อตัวเราเองยังห้ามไม่ได้
ฉะนั่น คุณต้องเผด็จศึก ให้ได้ แล้วถ้ายังมีคนมาเกาะแกะกับน้อง แล้วคุณรับไม่ได้ ทนไม่ได้ คุณก็บอกน้องให้เลกทำงานเลย ไม่ต้องรอ  พี่จะดูแลน้องเอง..................................... hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg

yodsaran

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 16:59:32 »

คิดมากทำไมล่ะ

KDNCLV

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 18:38:30 »

ผมเคยมีแแฟนเป็นโคโยตี้นะครับ
ถามว่าดีป่าว ก็ดีในมุมที่ มีแต่คนอิจฉา เพราะ เธอ สวย X
แต่เมื่อลองคบกันไปนานๆเข้า

ด้วยความต่างมันมีแน่นอน เด็กพวกนี้ส่วนใหญ่มักเอาแต่ใจครับ
เพราะ ยิ่งในร้าน ลูกค้ามาสปอยด์ ซื้อนั่น ซื้อนี่ ให้
แถมเวลาอยู่กับเรา ลูกค้าก็มักจะโทรมา

รวมไปถึงการแตะเนื้อต้องตัวในร้าน
ถ้าเราไป ก้อคงทำใจไม่ได้

แต่ถ้าเรารักเค้าจริงๆ
พยายามดึงเค้าออกมาจากสังคมกลางคืนเหอะ

dsgjsd

kitprasong

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 17:56:50 »

ผมว่ารอดูสิ้นปีค่อยว่ากัน ตามสัญญา ถ้าไม่ก็จบ

saphera

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 21:11:34 »

ส้วนตัวผม ถ้าเค้าเป้นโคโยตี้ แล้วเราไปจีบเค้าเป็นแฟนทผมคงทำใจไว้แล้ว เรื่องแต่งตัวเอ็กซ์ๆ และถูกแตะอั๋ง แต่ก้คงขอให้เค้าเลิกเหมือนกัน แต่ก็จะคบต่อไป ถ้ารักกัน

แต่อีกกรณีนึง ถ้าคบกันอยู่ แล้วจะไปเป็นโคโยตี้ แบบนี้ ผมคงรับได้ยาก
ลั้ลลา

namrug

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 21:54:50 »

ไม่ผิดหรอกครับ อยู่ที่ว่าคุณจะรับงานของเขาได้ไหม ถ้าไม่ได้กก็ขอให้เลิกทำ ถ้าไม่เลิกก็ต้องทำใจถ้ารับได้นะ

bahamut34

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 14:47:31 »

น่าจะดูที่การกระทำ+จิตใจ ด้วยนะครับ....

boyx

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 17:02:44 »

lowwww lowwwwไม่มีอะไรต้องคิดมากลุยเลยครับ

korgthai

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 17:12:08 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ยิ่งรักมาก ก็ไม่อยากให้ใครมาคุยกับเธอ รักมากหวงมาก
แต่ถ้าน้องเค้าเลิกจริงๆ ก็น่าจะพอแสดงให้เห็นว่าน้องเคา้ก็รักท่านเข้าแล้วเหมือนกัน
สู้ๆ ครับ เรื่องนี้พูดยาก ลูกผู้ชายอย่างเราก็อ่อนแอเป็นในบางเวลา

prapatpong

• เทพเจ้าแห่งขวดเจลใส(วิ๊...ง)
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2012, 21:15:12 »

ทำใจให้ได้ก่อน แล้วยอมรับความจริง ลุยยยยยยยยยยยยยยย eta03
spa ไม่ใช่การนวดแผนไทย แต่มันมากกว่าคำว่า " รัก "

Daran

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2012, 12:08:17 »

เป็นผมไม่ทุ้มเต็ม 100นะ

esguitar

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 มกราคม 2013, 20:55:17 »

แล้วท่านรู้ได้อย่างไรครับว่าเค้าไม่โกหกท่าน

ผู้หญิงระดับเป็นโค ผมว่าไม่ธรรมดานะ

bigja

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 15:13:43 »

ไม่ผิดหรอกครับ แต่ผมอิจฉา
เผื่อใจไว้ครึ่งนึงด้วยน่ะครับ
งานอย่างนี้ต้องเจอผู้คนมากมาย อนาคตมันกำหนดไม่ได้ครับ
เป็นกำลังใจครับ

bankjang

• คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 20:18:52 »

เมื่อก่อนผมยังเคยมีใจให้กับเด็กออน.เลย แค่นี้ไม่เป็นไร

rewqqwer

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 09:31:48 »

สู้ๆ ขอให้สมหวัง

spooney

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 30 มกราคม 2013, 14:21:14 »

ถ้าเปนแฟนจริงทำไมต้องคุยกะคนอื่น

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 00:14:15 »

(คคหสต)ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ
ที่ได้ยากเพราะ เค้าคิดว่า ว่าต้องการให้เราคิดว่าเค้าได้ยาก เค้าไม่ง่าย
จะเล้าอะไรให้ฟังขำๆนะครับครั้งหนึ่ง มีสาวน้อยคนหนึ่ง สนใจผู้ชายคนหนึ่ง ผู้ชายมีแฟนแล้วแต่ก้อยากได้สาวน้อยคนนั้น จึงจีบสาวน้อย สาวน้อยไปหาผู้ชายครั้งแล้วครั้งเล้า ก็ไม่ให้ผู้ชายเอา สักทีผู้ชายเลยเริ้มเชงบอกสาวน้อยไปว่ามีแฟนแล้ว สาวน้อยเสียอกเสียใจ จึงโทรหาผุ้ชาย ผู้ชายก็ไปรับพาไปเอากัน ผู้ชายก็ถามผู้หญิงว่าทำไมตอนแรกไม่ให้เอา สาวน้อยบอกว่าอยากให้ผู้ชายคิดว่าสาวน้อยเป็นผู้หญิงดี ได้ยาก แต่พอรู้ว่าผู้ชายมีแฟน จึงให้ผุ้ชายแล้วเป็นกิก์กับผู้ชาย แบบนั้น มาจนถึงปัจจุบัน
นารี ร้อยเล็มเกรียนจงอย่าเชื่อใจ อย่าเอาเป็นแฟน อย่ารัก พวกนี้เงินถึงๆ เค้าก็ไปด้วยครับ
เรื่องคุยหลาย คน ถ้าน้องเค้ารักคุณจริงเลิกงานแบบนี้ เลิกคุยกับทุกคนก็สมควรลองให้โอกาศ เรื่องคุยหลายคน ผมเชื่อน่ะ บางคนเค้าก็เลียงดูน้องเค้าอยู่ ถ้าอยู่ดีดี แล้วหายไปบางเวลาใช่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2013, 00:18:52 โดย jojogm »

pass2553

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 31 มกราคม 2013, 20:55:50 »

ชอบใจเม้นข้างบน mbvc

paobig

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 17:36:16 »

ไม่ผิดหรอกครับ ผมก็เคยมีแฟนเป็นโคโยตี้ครับ
อาจจะต้องแยกแยะ ระหว่างเรื่องงานกับความรักครับ
เพราะว่าบางทีเธออาจจะมีเหตุจำเป็นที่จะต้องทำ
ถ้าคิดว่ารักจริงก็ค่อยเปิดทางหาอะไรให้เธอออกมาจากวงจรนี้ละกันครับ
ขอให้โชคดีครับ

HaMe

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2013, 09:06:08 »

ส่วนมากจะตอบว่า"เคย"มีแฟนเป็นโคโยตี้  eta07

โลกแห่งการเรียนรู้

eglanteria

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2013, 01:46:57 »

น่าลองๆ 5555

phaii

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 11:33:32 »

กลัวไปทำไมเมื่อคุณมีโอกาส ไม่ต้องคิดมาก ลุยเต็มที่เลย ผลมันจะเป็นไง มันเป็นเรื่องของอนาคต บทสรุปของความรักมันไม่มีใครรู้หรอก ผัวเมียอยู่ด้วยกันเป็น 20 - 30 ปียังเลิกกันได้เลยคุณ แต่คบกับน้องเขาคุณใช้สติหน่อยนะ ใช้หลักเหตุผลเยอะ ๆ ห้ามคิดเองเออเองเด็ดขาด เชื่อว่าหลาย ๆ คน (รวมทั้งผมด้วย) ก็อิจฉาคุณที่มีแฟนเป็นโคโยตี้นะ 5555