-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มหัศจรรย์ไทยแลนด์ ที่เราเดินผ่านกันทุกวัน !! ณ สนามบินเชียงใหม่ ♥  (อ่าน 694 ครั้ง)

Hopmz

• แอบหื่น
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • cmhometoday

hgjhg       สวัสดีครับ เพื่อนๆ ในวันนี้ผมมีเรื่องราวและสถานที่ที่ผู้คนอาจจะเคยผ่านไปและผ่านมากันเป็นอย่างดี ซึ่งนั้นหลังจากที่ได้เห็นภาพแล้วคงเดากันได้แล้วช่ายมั้ยครับว่าสถานที่นั้นคือที่ไหน Haha แมคโดนัลด์นี่เอง แต่เชื่อมั้ยครับ หลังจากที่ผมเดินมีโอกาสและเดินทางจาก เชียงใหม่-กรุงเทพนั้น ระหว่างที่ผมจะรอเช็กอินและเตรียมขึ้นเครื่องนั้น ผมก็ว่างไหยิบกล้องมาถ่ายเก็บไปเรื่อยๆ แต่ดัน ดัน มาเจอจุดที่น่าสนใจของตรงนี้ครับ ผู้คนจากเพื่อนๆที่เข้ามาเที่ยวในประเทศไทย ต่างมุงดูกันอย่างแน่นหนาจน เราคนไทยเองด้วยมีนิสัยที่ ต้องมุงดูกันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว แต่ถ้าเรียกกันแบบบ้านๆว่า เอิ่มมม อยากรู้อยากเห็นกับเค้าด้วยอ่ะครับ !! haha ก็หยุดเวลาชองตัวเองไปแอบดูเค้าทำอะไรกัน โอ๊ะ !! ถึงกับตกใจครับท่าน ผู้คนแย่งกันถ่ายภาพ หุ่นแมคโดนัลด์ ซึ่งเราเองเดินผ่านไปตะกี้เองมันแปลกตรงไหน ก็ยืนดูอยู่ได้สักพักก็มองไปมองมาเลยเห็นจุดแปลกตรงครอบครัวของชาวต่างชาติ ได้คิวเข้ามาถ่าย แต่ที่เด็ดตรงไหนรู้มั้ย ทุกคนต่างชี้ และเอามือจับ พร้อมกับทำท่า สวัสดีเมืองไทย !!ของเราโอ้พระเจ้า ตรงนี้นี่เองที่เค้ามุงกัน แหม่ แหม่ !! ช่างเป็นอะไรที่ คนไทยอย่างพวกเรามองข้ามกันไปได้ซะจริง ซึ่งระหว่างที่ผมเดินกลับมารอขึ้นเครื่องนั้น ก็เกิดไอเดียขึ้นมาว่า
          ในเมื่อคนไทยอย่างพวกเรามีสิ่งแปลกๆที่เรามองข้ามกันไป มีอะไรบ้างนร๊า ทำไมพวกเราไม่ทำให้มันเป็น Thailand Only ซะเลยล่ะอย่างที่คุณโน๊ต อุดมแต๊พานิชเคยกล่าวไว้ในทอลค์โชว์ จึงทำให้จุดที่ตัวผมนั้นได้พบเห็นจึงอยากเอามาแชร์และมาฝากให้เพื่อนๆที่คนไหน เกิดมีธุรกิจ หรือร้านของตัวเองก็สามารถออกแบบ Mascotมายืนท่าการไหว้ของไทยเราดู น่าจะเป็นจุดขายและจุดแวะของชาวต่างชาติก็ได้นะครับ เพราะหลังจากที่ตัวผมนั้นเห็นจากการถ่ายรุปเสร็จแล้วทุกคนต่างเดินเข้าไปซื้อและเดินออกมาแบบ แบบว่า "ยิ้มนี่ฉีกยิ่งกว่า ยิ้มสยามบ้านเราอีกคร๊าบบบบบ !! "

เพื่อนๆสมาชิก สามารถมาเขียนแชร์ประสบการณ์ แนะนำร้านอาหารเมนู หรือเล่าเรื่อง เพื่อชิงรางวัลกับเราได้นะครับ !!
  pongz

roister..........Hompz