-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไป ฟิต เนต ที่ไหน ดี ใน เชียงใหม่  (อ่าน 47222 ครั้ง)

marathoner9

• บุคคลทั่วไป
ไป ฟิต เนต ที่ไหน ดี ใน เชียงใหม่
« เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 15:10:04 »

ปรึกษาครับ

"ไป ฟิต เนต ที่ไหน ดี ใน เชียงใหม่"

อยากฟิต แอนด์ เฟิร์ม คับ  fdgdfdf

อยากหาที่ออกกำลัง คนไม่ต้องเยอะมาก   ss

roonaldo

Re: ไป ฟิต เนต ที่ไหน ดี ใน เชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 15:22:04 »

วิ่งขึ้นดอยเทพครับ

pfm

Re: ไป ฟิต เนต ที่ไหน ดี ใน เชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 15:28:19 »

ผมวิ่งรอบมช.ก็พอครับ ;khhg

marathoner9

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 15:40:47 »

เอา แบบ ฟิตเนต

เสีย ตัง อ่ะคับ

จาได้ บังคับ ว่าต้อง ไป ต้อง ไป นะ อะไรประมาณนี้

อ้อ บ้านผมอยู่แถวๆ หลังมอ คับ ถ้าได้ไกล้ ก็ดี ครับ  ;khhg

kittiwan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 15:51:15 »

อุปกรณ์เก่าหน่อย แต่ก็มีพอสมควร ไม่มีเทนเนอร์ หัดเอาเอง ถามเอาก็ได้ ค่าใช้จ่ายน้อย วิทยลัยพละหน้าสนามกีฬาเทศบาล
อุปกรณ์เยอะ สภาพใหม่ ทันสมัย มีเทนเนอร์ส่วนตัว (ถ้าจะจ้างนะ) ค่าใช้จ่ายเสียเป็นรายปี ประมาณหมื่นนิดหน่อย แคลิฟอเนีย ว้าว โรบินสันชั้น 4
ส่วนตัวผมเล่นอยู่ที่โรบินสัน ก็โอเคครับ ;khhg

batman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 15:58:26 »

อยู่หลัง มอ แนะนำ ตรงข้ามเฉลิมกรุงครับ ติดกับบางรักเก่า ค่าใช้จ่าย จำไม่ได้ ไม่ได้ไปนานแล้ว
มีฟิตเนต ซาวน่า ห้องอาบน้ำ สาวๆๆๆๆๆก็มี รีเซปชั่นน่ารัก

marathoner9

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 14:43:14 »

อยู่หลัง มอ แนะนำ ตรงข้ามเฉลิมกรุงครับ ติดกับบางรักเก่า ค่าใช้จ่าย จำไม่ได้ ไม่ได้ไปนานแล้ว
มีฟิตเนต ซาวน่า ห้องอาบน้ำ สาวๆๆๆๆๆก็มี รีเซปชั่นน่ารัก

เหนคร่างๆ คับ ตอนนี้ยายไปใน ปันนาคอนโดแล้ว เด่วลองไปถามดูครับ  ;khhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 15:01:42 »

เชียงใหม่มี Fitness Center ที่ต้องจ่ายค่าสมาชิกรายปีก็พอสมควรครับ ผมจะลำดับตามคามครบเครื่องละกัน

1.California Wow เซ็นทรัลแอร์พอร์ต ชั้น 4 คงไม่ต้องบอกอะไรมากครับ ดีที่สุด หรูที่สุด อุปกรณ์แต่ละชิ้นสุดยอดทั้งนั้น
เป็นที่เดียวในเชียงใหม่ที่มีเครือ่ง FitVibe (เครื่องออกกำลังกายแบบสั่น ช่วยสลายไขมันและเซลลูไลท์)
ค่าสมาชิกรายปีนั้นแล้วแต่การต่อรองกับเซลล์ครับโดยทั่วไปปีละ 10000-12000 บาท บัครสมาชิกหลายรูปแบบมาก
2.Powser House Gym โครงการปันนา หลังตะวันแดงนี่แหละครับ ที่นี่ลูกค้าส่วนมากเป็นชาต่างชาติ ค่าสมาชิกรายปีแพงกว่า wow นะครับ
อุปกรณ์ถือว่าไม่ด้อยไปกว่า wow เท่าใดนัก แค่มีน้อยไปหน่อยเท่านั้นเอง ที่นี่มีซาวน่าด้วยครับ
3.Platinum Fitness ซอยตรงข้ามสนามกอล์ฟลานนา ที่นี่ผมไม่เคยเข้าไป แต่รู้ว่ามีครบทุกออย่าง ทั้งฟิตเนส สระว่ายน้ำ ซาวน่า
4.Fitness Thailand ชั้น 7-8 ตึก icon square อุปกรณ์สู้ 2 ที่แรกไม่ได้ ค่าสมาชิกผมก็ไม่ทราบ

หากจะลดน้ำหนัก แค่วิ่งวันละ 20-30 นาที เดือนนึงก็เห็นผลแล้วครับ แต่ต้องวิ่งต่อเนื่องนะครับ เพราะจะ burn ไขมันได้อย่างมีประสิทธิภาพ
แต่ถ้าหากอยากเพิ่มกล้ามเนื้อก็ต้องเข้า Fitness สถานเดียว เพราะมีอุปกรณ์บริหารร่างกายได้เฉพาะส่วน

ที่ผมบอกเพราะผมเคยเป็น Personal Trainer มาก่อนน่ะครับ ลดน้ำหนักน่ะไม่ยากหรอก แต่สิ่งที่ยากคือ"การเอาชนะใจตัวเอง"ต่างหากล่ะครับ
Trainer ช่วยได้ในเรื่องโปรแกรมการออกกำลังกาย การกระตุ้น เทคนิคที่ให้ แต่การจะเห็นผลนั้นตัวผู้ออกกำลังกายเองจะเป็นผู้แสดงผลลัพธ์ครับ
 .,mn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2010, 18:25:23 โดย popcorn4202 »

Keijikung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 15:02:04 »

1.วิทยาลัยพละศึกษา ---- ค่าใช้จ่ายน้อย เทรนเน้อเกย์เยอะ สาวพอประมาณ

2.califonia WOW บน แอร์พอท เลย------ แพง มีเทรนเน้อ สาวเยอะมั่กๆ

3.สวนสุขภาพ หอประชุม มช -----  สาวเยอะ  ไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย นอกจาก ค่าลูกชิ้นทอด กะน้ำส้ม

เท่าที่เคยไปส่งเพื่อนมา

popcorn4202

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 15:05:57 »

มาบอกใบ้ว่าค่าเทรนเนอร์ที่ wow เฉลี่ย session ละ 1 พันบาทครับ
สู้ไหวป่าว???

marathoner9

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 17:42:42 »

" ลดน้ำหนักน่ะไม่ยากหรอก แต่สิ่งที่ยากคือ"การเอาชนะใจตัวเอง"ต่างหากล่ะครับ"

ถูกต้อง ค้าบ... jljhl

ยากมั่กๆ เรย

AZURA3232

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 18:29:46 »

ตะก่อน เคยใช้ที่ลีดเดอร์ ครับเสียดาย ปิดไปแล้ว
คาว้าว สำหรับผมแล้ว อยู่อันดับท้ายสุด เคยเข้าไป ลองเล่น แล้ว อยู่ไม่ได้ อับ อากาศไม่ดี คนเยอะ เกิน
ถ้าไม่คิดว่าตัวเงินเป็นเรืองใหญ่นะ ตอนนี้ที่เข้าตาที่สุด คงเป็น แพลตตินัม ครับ
อยู่ เส้นทางออกแม่ริม (พอดีเรยย ออก ฟิตเนส มาสามทุ่ม ก็ เข้า ทเวนตี้ ได้ เลย)  kjhg kjhg

marathoner9

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 กันยายน 2010, 09:27:18 »

ตะก่อน เคยใช้ที่ลีดเดอร์ ครับเสียดาย ปิดไปแล้ว
คาว้าว สำหรับผมแล้ว อยู่อันดับท้ายสุด เคยเข้าไป ลองเล่น แล้ว อยู่ไม่ได้ อับ อากาศไม่ดี คนเยอะ เกิน
ถ้าไม่คิดว่าตัวเงินเป็นเรืองใหญ่นะ ตอนนี้ที่เข้าตาที่สุด คงเป็น แพลตตินัม ครับ
อยู่ เส้นทางออกแม่ริม (พอดีเรยย ออก ฟิตเนส มาสามทุ่ม ก็ เข้า ทเวนตี้ ได้ เลย)  kjhg kjhg

แจ๋วเลย เจอป๋า ที่ นั่น อีกล่ะสิ... jljhl

สงสัย ผบทบ ทุบหัวแตกแน่คับถ้ารู้ว่าอยู่ก่อน ทเวนตี้   ghjk 

andy_aui

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กันยายน 2010, 22:18:18 »

ผมเป็นคนนึงที่เล่นฟิตเน็ต มานานพอสมควร ลองไปเกือบทุกที่ แต่ละที่ก็จะมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันออกไป แต่จากประสบการณ์ผมว่า Platinum Fitness Center โอเคสุดครับ(ไม่ได้โฆษณาให้นะครับ) แต่เหตุผลที่คิดว่าโอเคสุดเพราะ
1. สมาชิกไม่มาก อุปกรณ์มีเพียงพอต่อสมาชิก แยกเป็นสัดส่วนชัดเจน เล่นอุปกรณ์ได้เต็มที่ (บางที่อาจต้องรอให้คนอื่นเล่นก่อน(ตามคิวใครมาก่อน) หรือมีบางที่ก็มีพวกจอมพลังทั้งหลายจองคิวยาวทั้งวันไม่ยอมไปไหน)
2. มีสระว่ายน้ำ ซึ่งส่วนใหญ่ไม่มี
3. มีความเป็นส่วนตัว โดยที่คุณไม่ต้องอายหรือรบกวนใคร
4. และที่สำคัญที่สุดผมต้องยกนิ้วให้กับ ทีม STAFF ของที่นี่ ผมว่าที่นี่ดีที่สุดนะ เพราะผมว่าธุรกิจแบบนี้มันเป็นธุรกิจบริการ ดังนั้นเมื่อเราเสียเงินทั้งทีก็ควรจะได้รับการให้บริการที่ดี ถูกต้องไม๊ครับ
ที่นี่คุณไม่ต้องจ้างพิเศษSTAFFครับ เขาเทรนให้คุณเต็มที่เพียงแค่คุณบอกว่าคุณต้องการอะไรเขาจัดตารางการเล่นให้คุณเลย คอยคุมคุณเลย ซึ่งต่างจากที่อื่น เอาแต่นั่งเฉยๆ หรือเดินไปเดินมา
หรือหากคุณมาใหม่เขาอาจจะมาสอนหรืออธิบายวิธีการใช้อุปกรณ์ต่างๆให้คุณ(โดยผิวเผิน) พอคุณเป็นแล้วเขาก็จะปล่อยให้คุณเล่นเอง

สุดท้ายนี้ผมขอย้ำว่านี่คือหนึ่งในความคิดเห็นที่แสดงออกมาจากประสบการณ์และความรู้สึกจากการที่ไปเล่นหลายๆที่ แต่สุดท้ายก็ต้องกลับมาเล่นที่เดิม
สิบปากว่าไม่เท่าสัมผัสเอง ถ้าสนใจก็ลองหาข้อมูลแล้วโทรสอบถามเองนะครับ..เดี๋ยวจะหาว่าโฆษณาให้เขาน่ะ.....

marathoner9

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 17:16:44 »

pongz   ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลดีๆ คับ

mmppp

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 23:21:24 »

เพิ่มเติม

ที่สนามกีฬา 700 ปี ที่ทางเข้าสระว่ายน้ำ ถ้าเลี้ยงซ้าย เก่าหน่อย open air ถูกครับ ส่วนเลี้ยงขวา หรูกว่า ห้องแอร์แต่แพง

ในมอชอครับ แถวสนามกลาง ไม่ได้ไปนานแล้ว ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ที่หลังคาร์ฟูครับ เห็นมีเหมือนกัน

dahliaxxx

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 00:54:05 »

ผมอ่านงานวิจัยของฝรั่งมาจากเวป www.sciencedirect.com (ต้องใช้เนตของมอ เข้าไม่งั้นโหลดไม่ได้) เค้าบอกว่าแค่วิ่งโดยใช้ความเร็วเท่ากันสามสิบนาที หนึ่งอาทิตย์เห็นผลเลยยย เพราะ สิบนาทีแรกจะเผาคาร์โบไฮเดรต สิบนาทีต่อมาโปรตีนและสิบนาทีสุดท้ายไขมัน ลองดูได้ผมลองดูล่ะได้ผลดีพอสมควร

popcorn4202

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 09:48:13 »

ผมอ่านงานวิจัยของฝรั่งมาจากเวป www.sciencedirect.com (ต้องใช้เนตของมอ เข้าไม่งั้นโหลดไม่ได้) เค้าบอกว่าแค่วิ่งโดยใช้ความเร็วเท่ากันสามสิบนาที หนึ่งอาทิตย์เห็นผลเลยยย เพราะ สิบนาทีแรกจะเผาคาร์โบไฮเดรต สิบนาทีต่อมาโปรตีนและสิบนาทีสุดท้ายไขมัน ลองดูได้ผมลองดูล่ะได้ผลดีพอสมควร
จริงๆ แค่้นี้ก็ช่วยได้ ช่วยได้เยอะเลยครับ แต่ปัญหาหลักคือควบคุมอัตราการเต้นของหัวใจให้อยู่ในช่วงที่เผาปลาญไขมันได้ไม่แน่นอน
ซึ่งฟิตเนสมันได้เปรียบตรงที่มี Heart Rate Monitor เอามือจับมันก็คำนวณเสร็จสรรพเลยว่าหัวใจเต้นกี่ครั้งต่อนาที
(ซึ่งควรจะ 65-85% ถึงจะเผาผลาญไขมันได้อย่างมีประัสิทธิภาพสูงสุด)

และการที่จะวิ่งได้ 30 นาทีต่อเนื่องกันนั้นระบบหัวใจและไหลเวียนโลหิตนั้นต้องดีพอตัวเลยนะครัีบ หากไม่เคยออกกำลังกาย
แค่ 10 นาทีผมก็ว่าเหนื่อยจนหน้ามืดแล้ว

ami_amilie

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 10:09:09 »

http://www.kaweepowerzone.com/

มีหลายสาขา  ลองหาดูสาขาใกล้บ้านท่านนะคะ

paholkarn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 01:57:15 »

http://www.kaweepowerzone.com/

มีหลายสาขา  ลองหาดูสาขาใกล้บ้านท่านนะคะ

นู๋มี่ หาย ดี แร้ว หรา คะ  เขิน

marathoner9

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 11:12:27 »

pongz  เยี่ยมจิงๆ ได้ความรู้ ใหม่ ๆ มากเรย

popcorn4202

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 11:25:22 »

pongz  เยี่ยมจิงๆ ได้ความรู้ ใหม่ ๆ มากเรย
มาอ่านแบบนี้เริ่มออกกำลังกายหรือยังล่ะครับ

marathoner9

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 12:39:26 »

มาอ่านแบบนี้เริ่มออกกำลังกายหรือยังล่ะครับ

เริ่มแระ

ตามที่ ที่ แนะ นำ จ๊อกกิ้ง รอบๆ หมู่บ้าน ก่อน

วิ่งๆ ไป รู้สึก เหมือน ถุงอะไรไม่รู้  ตามต้นแขน ต้นขา  ขยับ ขี้น ๆ  ลงๆ ได้ด้วย... ไม้เคย รู้สึกอย่างนี้ มาก่อนเรย... ljhgf

วิ่งไป 10 นาที ขาแทบยดไม่ขึ้น ... โอ้.. piuyty

แต่ค่อยๆ ฝืน  วันแรก นี่ อย่างล้าเรย ปวดแขนปวดขาปวดตัวไปหมดเลยคับ

พอหลายวัน เริ่ม ชิน..ขึ้น

step ต่อไป ก้อไปหา fitness กาน ให้ มี Six pack  ss

mbodang

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 15:37:57 »

กวี คร๊าบ

มีหลายสาขาให้เลือก

ราคาถูกด้วย

AZURA3232

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010, 16:00:22 »

ทาน อาหารที่มี โปรตีน เยอะๆ นะท่าน  จะ ฟื้นตัวได้ไว ร่างกายต้องการอย่างต่ำ เท่า กะน้ำหนักตัว ในหน่วย กรัม
เฉลี่ย เนื้อสัตว์ 100 กรัม มี โปรตีน ราว 20 กรัม  เลือก ที่ ติด มัน น้อยๆ ได้ ยิ่ง ดี
ว่า แล้ว ไป  จัด โรงยิม ดีก่า  รกเต็มที ล่ะ  kjhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 10:56:00 »

เพิ่มกล้ามเนื้อทำได้ยากกว่าลดน้ำหนักนะครับ เนื่องจากต้องเลือกกิน และพักผ่อนให้เพียงพอ
ช่วงแรกแนะนำว่า burn รีดไขมันส่วนเกินก่อน สักเดือนนึงกำลังดี จากนั้นเข้าฟิตเนสโลด
ท่าเล่นต่างๆ มีในเน็ตเยอะแยะ แต่จะเล่นให้ถูกต้องหา buddy ที่เล่นเป็น หรือเทรนเนอร์(ที่มีคุณภาพ)

ส่วนตัวคลุกคลีกับวงการนี้ฟันธงเลยครับว่าสร้างกล้ามเนื้อนี่เหนื่อยแทบลากเลือด เล่นต้องหนัก
อาหารการกินต้องโปรตีนสูง เอาง่ายๆ ไก่เนี่ยเขากินอกไก่เท่านั้นครับ เพราะเป็ฯส่วนที่ไขมันต่ำสุด
ไปเห็นรุ่นน้องที่เล่นกล้ามมันกินไก่ปั่น ลองชิบดูโคตรไม่อร่อยเลย
 zad

virgin_killer

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 11:21:10 »

ในรูปพี่อสุรา ผมอยากได้มากที่สุดคือปั้มลม

ilovesupreme

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 12:37:03 »

จ้างเทรนเนอร์เลือกดีๆ หน่อยนะครับ
ผมเล่นที่ กทม.จ้างเทรนเนอร์กะให้หุ่นดูดีซะหน่อย ที่ไหนได้เป็นธุรกิจมากกว่าเพื่อสุขภาพอีก
โดนขอให้ต่อ contact ตลอด โดนไป 4 หนหมดไปเกือบแสนแต่ไม่ค่อยได้อะไรสักเท่าไหร่
ไม่โทษเทรนเนอร์นะครับ แต่โทษบริษัทที่บี้ยอดกันเอาเป็นเอาตาย

ทุกวันนี้วิ่งออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็โอเคแล้วครับ

alpha

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 12:54:44 »

ผมว่าไปวิ่งที่สนาม 700 ปีนี่ work มั่กๆ ครับ จะลดไขมันได้ต้องออกกำลังกายต่อเนื่องมากกว่า 20 นาที เพราะ 20 นาที แรกร่างกายจะใช้พลังงานจากน้ำตาลในเลือด 70% ไขมัน 30% จากนั้น จากนั้นจะเปลี่ยนเป็นจากไขมัน 70% เลย การออกกำลังกายต่อเนื่อง 20 นาทีถึงเป็นการเปิดประตูเข้าไปทำลายไขมัน ซึ่งถ้าออกกำลังกายต่ออีก 20 นาที ก็จะเผาพลาญไขมันได้มากที่เดียว แต่ถ้ามากเกินไปร่างกายอาจจะร้อนเกินไปได้

ผมว่าถ้าจะไปเล่นฟิตเนต เสนอว่าให้วิ่งซัก 1 เดือนก่อนครับ

f_a_m_fp

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 20:28:57 »

ไปซื้อ vcd ที่เค้าพาเต้น aerobic  มาเปิดใส่ lcd จอใหญ่ๆไปเลย

จากนั้นก้อ  นอนดูมันเต้น   เข้าท่าดี jljhl

jiggolord

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 21:28:15 »

ในรูปพี่อสุรา ผมอยากได้มากที่สุดคือปั้มลม

ป่ะ เปิดร้านปะยางมอไซค์หลังมอ  เขิน

marathoner9

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 15:58:06 »

ป่ะ เปิดร้านปะยางมอไซค์หลังมอ  เขิน

ป๋า จิ๊ก โก๋ ไม่ได้ เจอกัน ตั้งนาน หายเงียบไปเรย   ghfg
รึว่า อยู่แต่ ห้อง VIP

ห้องนั้น เขาไม่ให้ผมเข้าแล้ว อ่า ... ไม่มีการบ้านส่ง  zad

่jimmy

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 17:35:50 »

แค่วิ่ง สมำ่่เสมอกับควบคุมอาหารก้อคงพอแล้วมั้งครับ

ArmOnline

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 เมษายน 2013, 11:39:23 »

ถ้าอยากฟิตแอนด์เฟิร์ม แนะนำเลยนะครับที่ Exclusive Fitness Training Chaingmai ที่อยู่ ถ.รัตนโกสินทร์ ต.ช้างม่อย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ตรงข้ามสนามฟุตบอลหญ้าเทียม เชียงใหม่ยูไนเต็ด ผมก็กำลังเล่นอยู่ที่นั่น ได้อยู่ 2 เดือน https://www.facebook.com/pages/Exclusive-Fitness-Training/193921287421134 >>> Facebook นี่รูปผม บน ก่อนเล่น ล่าง หลังเล่น *3* https://www.facebook.com/photo.php?fbid=255722701240992&set=a.193957777417485.64301.193921287421134&type=1&relevant_count=1  pongz  pongz  pongz  pongz

bisnews

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 05:15:26 »

ข้าม wow เหอะครับ แพงไม่ใช่เรื่อง

romeochan

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
    • I, console gamer
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 11:53:06 »

ฟิตเนส ไทยแลนด์ครับ ตึกไอคอนโลด  mbvc

ACT_7i

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013, 01:57:49 »

สาวๆชอบผู้ชายมีกล้ามนิดๆกันมั้งปะคับ

womentravel

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 20:21:13 »

สาวๆชอบผู้ชายมีกล้ามนิดๆกันมั้งปะคับ

ใครจะชอบ ไม่ชอบไม่รู้ แต่ส่วนตัวน้องชอบคะ มันดูเป็นผู้ชายที่รักสุขภาพ และก้นก็กลมสวยดี ^^ เขินนนนนน เขินนนนนน