-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่ตอนนี้ ทำอะไรแล้วรุ่งบ้างครับ....  (อ่าน 1901 ครั้ง)

O_Baba_O_Baba

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เห็นที่เขาเปิดใหม่ๆเริ่มจะเจ๊งไปหลายอย่าง หลายที่ละ...

แล้วคนจะเริ่มต้นตั้งตัว จะไปทำธุรกิจอะไรดีเนี่ย ร้านเหล้าก็เปิดกันเยอะละ
ร้านเนื้อย่าง ร้านกาแฟ ร้านอาหารไม่มีเอกลักษณ์ ไม่อร่อยจริงก็อยู่ยากคู่แข่งเยอะ

คน ตจว. หลายคนเห็นบอกเป็นเมืองปราบเซียน กันเลยทีเดียว
เห็นว่าหลักๆจะอยู่ได้ ของไม่ต้องดีเวอร์ แต่เน้นถูก+ปริมาณ ,,
ถ้าเป็นคุณ ทำอะไรดี

(ร้านนวดน่าสน แต่แบ็คไม่ดีคงอยู่ยากเท่าๆที่เคยฟังมา เห็นต้องจ่ายเดือนละหลายอยู่...อิอิ)

cmclub55

• เด็กหัดเสียว
  • **
Re: เชียงใหม่ตอนนี้ ทำอะไรแล้วรุ่งบ้างครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เมษายน 2013, 15:13:59 »

ขอฟังด้วย อยากรู้เหมือนกัน jljhl

bisnews

• เด็กทะลึ่ง
Re: เชียงใหม่ตอนนี้ ทำอะไรแล้วรุ่งบ้างครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 05:12:05 »

ชานมใส่มุขไง ฮิตทั้งบ้านทั้งเมือง

romeochan

• *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
    • I, console gamer
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2013, 11:56:50 »

เชียงใหม่ เมืองรายได้น้อย แต่ค่าครองชีพสูงปรี๊ด  uilo

num18

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 22:03:04 »

น ตจว. หลายคนเห็นบอกเป็นเมืองปราบเซียน กันเลยทีเดียว
เห็นว่าหลักๆจะอยู่ได้ ของไม่ต้องดีเวอร์ แต่เน้นถูก+ปริมาณ ,,
ถ้าเป็นคุณ ทำอะไรดี

------    ถ้าแนวนี้ก็อาหารตามสั่ง หรือ ก๋วยเตี๋ยว ของไม่ต้องดีเวอร์ แต่เน้นถูก+ปริมาณ ราคา 20 25 30  เบียร์ราคา + 10 บาท ถ้ามีตู้แช่แบบว่าเย็นเจี๊ยบ + 5 บาทเย็นธรรมดา สาวเสริ์ฟไม่ต้อง น้ำแข็งฟรี (ให้เขาไป)   ----- ให้คงไว้ที่ราคานี้ ถ้าอยู่ตามชุมชน  eta03

HaMe

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2013, 12:13:10 »

รับเหมาก่อสร้างครับ มีฝีมือขยันหากินกันได้อีกยาว ไทใหญ่ทำกันเพียบ ljhgf
โลกแห่งการเรียนรู้

ilovewellness

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2013, 16:06:07 »

ผมมีธุรกิจตัวหนึ่งเกี่ยวกับทางด้านสุขภาพครับ
มันสามารถทำเงินให้กับคุณเดือนล่ะ 2-3 หมื่นบาทต่อเดือน
สนใจไหมครับ หากสนใจติดต่อได้ที่ 081-3872203 ปรีชาครับ ผมจะได้แสดงรายละเอียดให้ทราบอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ  lowwww

neouniverse

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013, 17:16:58 »

ttu ปูเสื่อมาแอบจดข้อมูลครับ

ta4860

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2013, 16:11:56 »

ขอเก็บข้อมูลนะครับ