-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยผู้ที่ชอบหากิ๊กจาก net  (อ่าน 19556 ครั้ง)

jiggolord

• บุคคลทั่วไป
เตือนภัยผู้ที่ชอบหากิ๊กจาก net
« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008, 12:47:23 »

เตือนเพื่อน พี่ น้องในสังคมบอร์ดเรานะครับ โดยเฉพาะผู้ที่หาเด็กจากเน็ต
ไม่นึกว่าเรื่องจะมาเกิดไกล้ๆตัว เป็นรุ่นน้องที่มหาลัยครับ(ทางอีสาน)
ประมาณว่าได้กิ๊กจากในเน็ตแล้วโดนแบล็คเมล์อ่านรายละเอียดต่อได้เลยครับ
ท่านเทพทั้งปลายระวังด้วยนะครับ :-*  :-*

แก้ข่่าว.....ครับ

ฝ่ายชายได้นำเรื่องนี้เข้าสู่กระบวนการทางกฏหมาย และแจ้งดำเนินคดีความในเบื้องต้น 4 ข้อหา ดังนี้
      1. หมิ่นประมาณ
      2. ใส่ร้ายใส่ความสร้างความเสื่อมเสียแก่ชื่อเสียง
      3. ขู่ทำร้ายร่างกายหากไม่ทำตามที่ร้องขอ
      4. ขู่กันโชคทรัพย์เพื่อให้เรื่องมันจบ
      ฯลฯ
ก็ไม่คิดว่าจะเล่นกันแรงขนาดนี้......
      อยากให้ทุกคนที่รับทราบข่าวนี้ได้บอกต่อด้วยว่าเป็นการใส่ร้าย.....เพราะข่าวแบบนี้มีผลต่ออนาคตของ
ผู้ชายฝ่ายถูกกล่าวหา และที่สำคัญ มหาวิทยาลัยเราด้วย.

ความจริงจากปากผู้ถูกกล่าวหาเป็นดังนี้

ผมรู้จักกับผู้หญิงคนนี้ผ่านทางMSN จริงและต่างฝ่ายต่่างก็ทราบว่าคบกันในฐานะไหน
เนื่องจากต่างคนต่างก็รู้อยู่แล้วว่ามีแฟนแล้วทั้งคู่...อีกอย่างฝ่ายหญิงเขาก็มีคู่หมั้นอยู่แล้วด้วย
             ก่อนวันเกิดเหตุ เราอยู่ด้วยกัน ..แล้วบังเอิญแฟนผมโทรมาแล้วฝ่ายหญิงแอบรับ
ทำให้ผมทราบและโมโห...ก็เลยทะเลาะกันรุนแรง   ผมก็เลยบอกเลิกเขาไป
             2 วันต่อมาผู้หญิงคนนี้ก็โทรมาบอกผมว่าท้อง....ถึงเราจะรู้จักกันได้ประมาณ2 เดือน แต่เราก็พบกันแค่บาง เสาร์-อาทิตย์
ยอมรับว่ามีอะไรกัน   แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะต้องตั้งท้องกับผมนี่...ขออนุญาตที่ต้องพูดแบบนี้.
     เนื่องจากผู้หญิงเขาก็มีคู่หมั่น...แล้วผมจะมั่นใจได้ยังไงว่าท้องกับผม หรือถ้าเป็นคุณ คุณจะยอมรับเลยเชียวหรือ
                     หากตรวจร่างกายแล้วพบว่า
             1. เธอท้องจริง...ผมก็จะได้ทราบว่าเธอไม่ได้โกหก แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นลูกผมใ่ช่ป่ะครับ
             2. หากเธอยืนยันว่าเป็นลูกผม ในเบื้องต้นผมก็พร้อมจะรับผิดชอบ หากแต่ต้องยืนยันด้วยผลตรวจDNA อีกที
             3. ที่บอกว่ารับผิดชอบผมบอกตรงๆว่าจะรับแต่เด็กหากเป็นลูกผมจริง
     อีกอย่างผมบอกว่าจะให้ผู้ใหญ่มาคุยกัน....แต่เธอก็ไม่ยอมอีก....
     แล้วอีกวัน
             ผู้หญิงคนนี้ก็ได้โทรมาบอกผมว่าถ้าอยากให้เรื่องมันจบ...ก็ส่งเงินมา30000 บาท
               เธอขู่ผมสารพัด...ว่าจะทำร้ายร่างกาย...ขู่จะฆ่า..จะแจ้งตำรวจจับ.
             ไอ้ผมก็โง่.....ให้เงินเธอไปเนื่องจากคิดว่าจะให้มันจบๆโดยเร็ว10000 บาท
             แต่ที่ไหนได้ เธอ โทรกลับมาบอกผมว่า...ทำไมให้แค่ หมื่นเดียว แล้วที่เหลือล่ะ
             ผมบอกไปว่าไม่มี.....เธอก็บอกว่า" ให้เอารถไปขาย  ของในห้อง ไปขายเอาเงินมาให้เธอให้หมด"
             ผมให้ไปหมดก็แย่สิครับ..ผมไม่ยอมให้สิ เชิญ (ตามคำขู่)

แล้ววันถัดมาผมก็เป็นข่าวในเมลล์ที่ทุกท่านที่อ่านนั่นแหละครับ
             ผมโทรไปเคลียร์แต่ก็ไม่ยอมรับสาย....
             เขาทำกับผมมากไป...กะจะให้ผมหมดอนาคตเลยหรือไง
             ใส่ร้ายผมสารพัด..ที่สำคัญบอกว่าผมเป็นเอดส์...ล่อลวงผู้หญิงมาเพื่อแพร่เชื้อ...อันนี้ผมรับไม่ได้จริงๆ
             ผมกังวนมาก...ผมก็เลยรีบไปตรวจเลือด
             ไม่ใช่ว่าผมไปตรวจเพราะ...ผมจะแพร่เชื้อให้คนอื่นนะ แต่.....
             ที่ผมไปตรวจ  เกรงว่าผมจะติดเชื้อจากผู้หญิงคนนี้ต่างหากล่ะ
     ผลตรวจร่างกายออกมาก็โล่งอกครับ....ก็เลยเอามายืนยันให้ทุกคนดูว่าผมถูกใส่ร้ายจริงๆ

scan ใบรับรองผลการตรวจเลือดANTI HIV

คำให้การของคนที่บอกว่าเป็นพี่ชายของผู้หญิงที่เสียหาย
        ขอเตือนเพื่อนๆทุกคนที่เล่นเอ็มนะครับ ไม่อยากให้โชคร้ายแบบน้องสาวผม

ชายในรูป ชื่อ จักราศรี เขียนแก้ว หรือเรียกว่า โอ๋ ครับแต่ใช้ชื่อหลอกคนอื่นว่า ต้น ครับ

เค้าเป็นคนสกลนคร แต่มาทำงานที่สมุทรปราการ พักอยู่แถวสำโรงนะคับ

ชายคนนี้มักจะหาเยื่อทางเน็ตครับ เค้าจะหลอกผุ้ หญิง โดยการมาตีสนิทแล้วทำเป็นมาจีบครับ

หลอกล่อให้ผุ้ หญิงตายใจหลงรัก แล้วเค้าจะพาไปนอนด้วย โดยที่ไม่ป้องกันไดๆ

เพราะเค้าต้องการแพร่เชื้อ มีผุ้ หญิงมากมายที่หลงเชื่อเค้า น้องสาวของผมก็เป็นอีกคนครับ

เธอน่าสงสารมากครับ เป็นคนซื่อ แต่ต้องมาเจอคนเลวๆ ตอนนี้มันทำน้องสาวผมท้องด้วยครับ

พอไปตรวจถึงได้รู้ว่าผุ้ ชาย คนนี้ติดเอดส์ เพราะน้องสาวผมไม่เคยไปยุ่งกับใครเลย

พอโทรไปหามัน มันก็ยอมรับครับว่ามันหลอกเพื่อ แพร่เชื้อครับ แล้วมันยังบอกอีกว่า

ผุ้ หญิง โง่ก็ต้องตกเป็นเหยื่อของมันครับ ช่วยส่งต่อกันเยอะๆนะครับ

สงสารผู้ หญิง ครับไม่อยากให้ใครเจอเหมือนน้องสาวผม

donsong

Re: เตือนภัยผู้ที่ชอบหากิ๊กจาก net
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008, 14:04:40 »

เคยเจอเมลล์นี้ส่งต่อกันมาเรื่อย ๆ เหมือนกันครับ ตอนแรกยังนึกด่าไอ้ผู้ชายนั่นเลยว่าเลวระยำจริง ๆ แต่คิดอีกทีนี้เป็นข้อมูลด้านเดียวนี่หว่า ก็เลยลบเมลล์นั่นทิ้งไปไม่ส่งต่อดีกว่า

แล้ววันนี้ก็มาได้อ่านความจริงอีกด้าน ก็คงต้องเก็บไว้เป็นอุทาหรณ์เตือนใจตัวเองในเรื่องนี้ไว้เช่นกัน

สรุป ไปสถานฑูตสบายใจสุดครับ จบแล้วก็จบกัน ไม่มีภาระต้องมาหนักใจในภายหลัง  kjhg

mane30

Re: เตือนภัยผู้ที่ชอบหากิ๊กจาก net
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008, 16:17:35 »

......... 09876................อย่างนี้ต้องระวังให้มากกว่าเดิมชะละ......... dsgjsd

boyboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008, 16:35:47 »

....

deklek

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2008, 20:17:44 »

น่ากลัว

varanus_deaw

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2008, 09:59:04 »

แต่ ผม เคยได้เด็ก จาก Net

amy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 19:01:03 »

มีแบบนี้ด้วยเหรอ fds

ningneng

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 23:17:56 »

น่ากัวๆ เชื่อใครดีเนี่ย

Sylar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 01:06:14 »

สารพัดวิธีข่มขู่ น่ากลัวครับ ระวังตัวกันหน่อยก็ดี

tarotrick

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 10:51:29 »

ออนซิครับแน่นอนกว่า สบายใจทั้ง2ฝ่าย ใส่ถุงทุกครั้งที่มีเพศสำกัน แต่ถ้าอยากมีปิ่นโตก็ต้องดูกันให้ดีแบบนี้แหละครับ 18มงกุฎมันเยอะ

tikizawa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 00:40:40 »

สังคมทุกวันนี้อันตราย รอบด้าน จริงๆ  l.jkljh

promtsuk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 04:44:18 »

เจอในพันทิพครับ นานแล้ว

asus16x

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 14:20:19 »

...โอโห...น่ากัวมาก....เป็นกำลังใจให้คับ... :(

yothekop

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2008, 15:38:13 »

ผมก็เคยได้จาก net นะครับ หลายคนเหมือนกัน น่ารักมั้ง ดำมั้ง อ้วนมั้ง แต่ก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ แต่ที่ขำขำ ก็มีอยู่ครั้งนึง ตอนคุยกัน เสียงหวาน แจ่มมาก คิดว่า ต้องน่ารักแน่ๆใช้เวลาคุยหลายวันทีเดียวกว่าจะได้เจอตัวจริง พอถึงวันนัด ไอ่เราก็แต่งตัวซะหล่อ ( จะไปรับสาวไปเที่ยวนี่ ) แต่พอไปรับ อึ้งคับอึ้งมาก โอ่งมังกร เรียกพี่ เลยก็ว่าได้  cxz นั่งรถนี่รู้เลยว่าหนักขนาดไหน รถเอียงไปทางซ้ายเลย  ??? ปกติผมจะไปรับสาว แล้วไปกินข้าวแล้วก็ไปเที่ยว (มอมเหล้า) แล้วก็สำเร็จโทษ แต่คนนี้ ก็กินข้าวอย่างเดียว ( ก๋วยเตี๋ยวอีกต่างหาก ) แล้วก็มาส่งที่เดิม แล้วก็เผ่นสิครับ 5555 นึกแล้วยังขำตัวเองไม่หายเลย  uyi uyi

stock77

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2008, 12:21:35 »

รับทราบครับ

john

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 03:08:30 »

รับ ทราบ ครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2008, 09:01:42 »

สังคมเดี๋ยวนี้อันตรายจริง ๆ  :-X

woon

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 16:58:29 »

ฆ่ามัน iyor

bboy1

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 11:46:23 »

ขอบคุณครับท่านที่มาบอกอะไรดีีๆ .,mn

alica

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 13:17:34 »

ขอบคุณครับ จะได้จำไว้.. hgjhg

onenight

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008, 17:11:47 »

พระเจ้าจอร์จมันอะไรกันนี่ เซ็งเป็ดเลยนะคร้าบพี่น้อง

shane

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008, 17:27:13 »

??? เกือบไป เคยหาเด็กทางเน็ทอยู่พักนึง แต่รู้สึกว่าไม่ชัวร์เท่าไหร่ เลยเลิก เข้าออนดีกว่า สบายใจ น้องๆ ตรวจโรคตลอด เห็นหน้าเห็นตากันด้วย ไม่มีไรผูกมัด

ออนดีที่สุด gsdgdgs

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008, 17:47:55 »

เหอๆ น่ากลัว ไม่รู้จะเชื่อใครได้

ทางที่ดีก้ระวังเนื้อระวังตัว

ระวังจะโดนหลอก

dgd dgd

ZOIDS

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 00:44:06 »

เหอๆ น่ากลัว ไม่รู้จะเชื่อใครได้

ทางที่ดีก้ระวังเนื้อระวังตัว

ระวังจะโดนหลอก

dgd dgd
นู๋เติ้ลจะมาหลอกกันป่าว  sdf

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 00:53:03 »

นู๋เติ้ลจะมาหลอกกันป่าว  sdf

ก้หลอกกันอยู่ทุกคืน ในฝันไง อิอิ

ไม่กลัวร๊อออ

etewt etewt

ZOIDS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 10:29:24 »

ถึงว่านอนไม่หลับกระสับกระส่าย ที่แท้  ghjk

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 21:26:42 »

ถึงว่านอนไม่หลับกระสับกระส่าย ที่แท้  ghjk

กิ้วๆ รู้นะเปนอาราย fdgdfdf fdgdfdf

ZOIDS

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 04:43:20 »

กิ้วๆ รู้นะเปนอาราย fdgdfdf fdgdfdf
ก็ไม่วบสบายเป็นไข้อ่ะสิ

บ้าพลังเล่นหิมะทั้งวัน  :'(

ponga

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 22:51:09 »

เคยได้มานานมาก สมัยโปรแกรมpirch ครองเมือง ใครเคยผ่านยุคนั้นบ้างอะ มัน มันส์จิงๆ นึกแล้วคิดถึง

albatross

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 23:53:18 »

อ่านแล้วน่ากัวเหมือนกัน  ghjk เล่นบ่อย แต่น้องๆของผมส่วนใหญ่ จะเป็นน้องๆที่น่ารัก แสนดี ทุกคน เลย  uy65tf

monster126

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 01:14:57 »

ljhgf น่ากัวที่สุดเลย

momotaro

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 02:14:48 »

น่ากลัวจิง คนสมัยนี้

tuy_nakub

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 02:27:50 »

sicz น่ากลัวจริงๆครับท่าน

woon

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 15:23:15 »

siczน่ากลัวจริงๆครับท่าน

coconut

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 09:06:15 »

ก็ต้องระวังตัวเองให้ดีแหละครับ เรื่องแบบนี้

kwang3000

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 09:14:47 »

รักทราบครับ เรื่องน่ากัวจิงๆ จะระวังไว้ครับ uyhgb

suphap

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 16:14:04 »

เข็มซ่อนปลายน่ะนั้น  ijhgvf jbv

thipraksa

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 มีนาคม 2009, 23:02:31 »

น่ากลัวจิง ๆว่าแต่ตอนนี้หาสาวในเน็ตได้ที่ไหนหว่า

doi

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009, 09:23:19 »

น่ากลัวจิง ๆ คนเดี๋ยวนี้ หากินกันแบบแปลกๆ 0okl

astadinho

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 11:01:43 »

......อืม....อันตรายๆๆ ijhgvf

Armzz

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 มีนาคม 2009, 19:13:08 »

ระวัง กล้อง โลดเด๋วนี้

astadinho

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 มีนาคม 2009, 17:32:15 »

...ไม่มีอะไร ได้มาง่ายดายครับ โปรดระวัง l.jkljh

sigma

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 เมษายน 2009, 13:05:03 »

บางรายก็น่ากลัวจริงๆ นะครับ ง่ายๆ เข้าทางเราไปทุกอย่าง ต้องระวังงะ

phumjai

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 14:28:41 »

เคยเห็นในฟอเวิส  dsgjsd เข้าใจแล้ว

ar0120

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 เมษายน 2009, 21:45:00 »

น่ากัวฉิบ  sgsdgas

pee

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 17:04:10 »

ออนซิครับแน่นอนกว่า สบายใจทั้ง2ฝ่าย ใส่ถุงทุกครั้งที่มีเพศสำกัน แต่ถ้าอยากมีปิ่นโตก็ต้องดูกันให้ดีแบบนี้แหละครับ 18มงกุฎมันเยอะ
เห็นด้วยครับ ออน.ดีที่สุด สบายใจ ไม่ผูกพัน และปลอดภัย (จากกการถูกแบล็คเมล์)

ice

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 17:17:25 »

อันตรายมากครับ
ผมก็เกือบเคยโดน แต่รอดมาได้
เข็ดมานานเลย

MP-532

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009, 14:54:37 »

ขอขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าสู่ 

Aoddy

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009, 12:07:28 »

น่ากลัวจิงๆแฮะผู้หญิงสมัยนี้

ต้องระวัง ต้องระวัง

ghjk

otkungfu

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 14:48:56 »

อันนี้น่าหลัวจริงๆ