-->

ผู้เขียน หัวข้อ: **ขอทราบขั้นตอนการยื่นจด50ทวิ อาชีพค้าขายอิสระอยากกู้ซื้อบ้าน**  (อ่าน 892 ครั้ง)

gonda

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมกับแฟนทำอาชีพอิสระ(เอาเป็นว่าค้าขายสินค้าทั่วไป) ทราบมาว่าถ้าจะยื่นกู้แบงค์ กู้บ้าน
ต้องมี หรือควรมี 50ทวิ แนบจะเป็นผลดี ในการพิจรณาสินเชื่อ
ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ ว่าการขอจดตัว 50ทวินี้มีขั้นตอน
และใช้เอกสารอะไรบ้างครับ.

****และท่านใดมีคำแนะนำเกี่ยวกับอาชีพอิสระยื่นกู้บ้าน กับแบงค์ต่าง
ผมยินดีรับฟังคำแนะนำนะครับ

*****เราฝากกับแบงค์สีเขียวเพื่อเข้าโครงการอาชีพอิสระด้วยเช่นกัน
ฝากประจำเดือนละ สองหมื่นบาท กะว่าครบปีจะขอกู้(จริงๆแล้วกู้บ้านเขาให้สองปี)
แต่พนักงานบอกถ้าฝากเยอะจะสามารถยื่นได้เร็วภายในหนึ่งปีขึ้นไป..?
มีท่านได้เคยทำและกู้ผ่านไม่ผ่านในโครงการนี้ แนะนำกันบ้างนะครับ

กรุณาแนะนำด้วยครับ

"คนอยากมีบ้าน" lkkjjh lkkjjh lkkjjh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2013, 14:48:24 โดย ka12345 »

หล่อเหลือหลาย

• เด็กทะลึ่ง

มารอคำตอบเหมือนกัน

don

• กรรมการเวป
  • แตกหนุ่ม
  • *

ttu  มารอเหมือนกัน eta32