-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมใจกันแบนร้าน Time  (อ่าน 23944 ครั้ง)

roonaldo

• บุคคลทั่วไป
Re: ร่วมใจกันแบนร้าน Time
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 15:02:15 »

ผมไม่ชอบร้านนี้เพราะโซดามันไม่เย็นครับ
แต่ก็ไม่ค่อยชอบร้านแถวนี้ทั้งหมดแหละครับ
ราคาไม่เกี่ยว แต่มันไม่ใช่สไตล์ผม มันถ่อยไป
ผมติดหรู.. จู๋ฝังเพชรล้อมทองคำขาว
ทางเว็บว่าไม่ควรไป ผมก็ไม่ไปครับ
ซักวันจะจับมากินเหล้าตอง
 kjhg kjhg kjhg kjhg

ไปกินบ้านท่านเวอจิ้นดีก่า

เหนว่าอยู่บ้านเปนแมวจิงเป่าอะ
แม้จะถอดเล็บออก แต่ถึงยังไงลายมันยังติดตัวครับน้อง  ss

อิอิครับเชื่อครับเชื่อออออ

ท่านพี่เอสโลโก้ทีมเทพไปติดหน่อยจิ

อิอิ

pongz

popcorn4202

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 15:03:23 »

กลายเป็นกระทู้ร้อนแรงไปซะงั้น ดีครับ ร่วมแสดงความเห็นได้เลยครับพี่น้อง
ไม่เป็น vip ก็เห็นห้องนี้นะครับ

oakley

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 18:06:56 »

จ๊ากกกก อ่านข้อมูลเชิงลึกแล้วสยองเลยอ่ะครับ  ghjk

ลาก่อน...ร้านTime...

ใครมีร้านเด็ดๆก็แนะนำด้วยนะครับ จะได้มีที่ไปเที่ยวใหม่ๆทดแทน  kjhg

boyzone3333

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 18:25:56 »

09876...ประเด็นที่ฟังจากน้องๆหลายคนในเวปมาก็คือว่า เราไปบ่อย ไปกันเยอะ..บอกจะลดแล้วไม่ลด(ลดค่าอาหาร5%จะตายมั๊ยครับ เพื่อดึงลูกค้าให้มาอีก)..อาหารไม่สด แต่เชียร์กันอยู่ได้..
..เห็นใจboyzoneที่รู้จักเจ้าของร้าน..แล้วต้องมาอ่านข้อความอย่างนี้..
..ไม่มีใครอยากให้เกิดแน่ครับเรื่องอย่างนี้..แต่คำถามคือว่า ร้านอื่นไม่มีให้เราไปกินกันแล้วเหรอครับ..คำตอบคือเยอะแยะครับ ไปนั่งกินวันละร้าน ปีนึงยังไม่ครบทุกร้านเลย (แถมยังมีร้านเปิดใหม่ ทุกเดือน)

09876..ดีที่boyzoneรู้จักเจ้าของร้าน..จะได้ช่วยแจ้งเรื่องนี้ให้เค้าทราบโดยด่วนครับ..ถ้าเค้าบอกกลับมาว่า "ชั่งแม่ง ลูกค้ากูมีเยอะแล้ว แม่งไม่มาก็ชั่งมัน" ก็จบข่าวครับ ธาตุแท้ออก ดีแล้วที่พวกเราไม่ไป
..แต่ถ้าเค้า รับฟัง คำติเตียนจากเรา..และพร้อมจะขอโทษกับเรื่องที่เกิดขึ้น และจะปรับปรุงทุกๆเรื่องที่พี่น้องเราบ่นกันมา..พวกเราก็พร้อมครับที่จะกลับไปใช้บริการร้านนี้อีก..
..เพราะนี่คือเหตุผลของการมีห้องนี้ครับ..จุดประสงค์ไม่ใช่เพื่อด่าและแบนเอามันส์เอาสนุก..แต่เพื่อคุณภาพและบริการที่ดีขึ้นของร้านทุกร้านในเชียงใหม่..
..อย่าลืมนะครับว่า..กระทู้เหล่านี้ จริงๆแล้วให้คุณได้มากกว่าให้โทษด้วยซ้ำ..นี่ถ้าเจ้าของร้านมาเคีลยร์นะครับ..ผมว่าเค้าคงได้พวกเราชาวเวปไปเป็นลูกค้าประจำอีกนานแสนนาน..
..แล้วจะบอกต่อด้วยว่า ร้านนี้ดี เพราะ..คนดีชอบแก้ไข คน...ชอบแก้ตัวครับ...

ss ss ss ss ss ss ss ss ss
.,mnขอบคุณท่าน Jim ครับ เมื่อก่อนร้านนี้ก็คนเรื่อยๆ ไม่ค่อยเยอะครับ ผมผ่านบ่อยแต่ไม่ค่อยได้เข้าไปนั่งเพราะว่า ออฟฟิศ แม่ยายอยู่แถวนั้น กลัวมีปัญหาครับ แต่เห็นน้องๆมาเยอะน่ารักดีก็แอบอิจฉาเพื่อนๆทางเวปที่ไปร่วมสนุกกัน ผมก็ไม่ได้เข้าข้างร้านนะครับ แต่แค่คิดว่า จะหามาตรฐานกับร้านประมาณนี้ แบบสม่ำเสมอ คงยากครับ ที่แนะนำว่าให้คุยกับเจ้าของร้านเลยเพราะว่าจะได้เห็นความชัดเจนกับนโยบายร้านครับ
ถ้าผมเจอน้องมันก็จะถาม และบอกให้เหมือนกันครับว่ามีกลุ่มลูกค้าบ่นเรื่องนี้นะครับ ให้เค้าปรับปรุง เมื่อก่อนผมก็หัวแต่ที่คาราโอเกะบ่อยครับ แต่เดี๋ยวนี้ไปแต่ ซินหยูกับ 20 เท่านั้นครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบครับท่าน Jim

mommamman

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 20:41:37 »

อย่าไปง้อมัน ร้านอื่นมีอีกเยอะครับ

acer2518

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 22:11:50 »

09876...ประเด็นที่ฟังจากน้องๆหลายคนในเวปมาก็คือว่า เราไปบ่อย ไปกันเยอะ..บอกจะลดแล้วไม่ลด(ลดค่าอาหาร5%จะตายมั๊ยครับ เพื่อดึงลูกค้าให้มาอีก)..อาหารไม่สด แต่เชียร์กันอยู่ได้..
..เห็นใจboyzoneที่รู้จักเจ้าของร้าน..แล้วต้องมาอ่านข้อความอย่างนี้..
..ไม่มีใครอยากให้เกิดแน่ครับเรื่องอย่างนี้..แต่คำถามคือว่า ร้านอื่นไม่มีให้เราไปกินกันแล้วเหรอครับ..คำตอบคือเยอะแยะครับ ไปนั่งกินวันละร้าน ปีนึงยังไม่ครบทุกร้านเลย (แถมยังมีร้านเปิดใหม่ ทุกเดือน)

09876..ดีที่boyzoneรู้จักเจ้าของร้าน..จะได้ช่วยแจ้งเรื่องนี้ให้เค้าทราบโดยด่วนครับ..ถ้าเค้าบอกกลับมาว่า "ชั่งแม่ง ลูกค้ากูมีเยอะแล้ว แม่งไม่มาก็ชั่งมัน" ก็จบข่าวครับ ธาตุแท้ออก ดีแล้วที่พวกเราไม่ไป
..แต่ถ้าเค้า รับฟัง คำติเตียนจากเรา..และพร้อมจะขอโทษกับเรื่องที่เกิดขึ้น และจะปรับปรุงทุกๆเรื่องที่พี่น้องเราบ่นกันมา..พวกเราก็พร้อมครับที่จะกลับไปใช้บริการร้านนี้อีก..
..เพราะนี่คือเหตุผลของการมีห้องนี้ครับ..จุดประสงค์ไม่ใช่เพื่อด่าและแบนเอามันส์เอาสนุก..แต่เพื่อคุณภาพและบริการที่ดีขึ้นของร้านทุกร้านในเชียงใหม่..
..อย่าลืมนะครับว่า..กระทู้เหล่านี้ จริงๆแล้วให้คุณได้มากกว่าให้โทษด้วยซ้ำ..นี่ถ้าเจ้าของร้านมาเคีลยร์นะครับ..ผมว่าเค้าคงได้พวกเราชาวเวปไปเป็นลูกค้าประจำอีกนานแสนนาน..
..แล้วจะบอกต่อด้วยว่า ร้านนี้ดี เพราะ..คนดีชอบแก้ไข คน...ชอบแก้ตัวครับ...

ss ss ss ss ss ss ss ss ss
.,mnขอบคุณท่าน Jim ครับ เมื่อก่อนร้านนี้ก็คนเรื่อยๆ ไม่ค่อยเยอะครับ ผมผ่านบ่อยแต่ไม่ค่อยได้เข้าไปนั่งเพราะว่า ออฟฟิศ แม่ยายอยู่แถวนั้น กลัวมีปัญหาครับ แต่เห็นน้องๆมาเยอะน่ารักดีก็แอบอิจฉาเพื่อนๆทางเวปที่ไปร่วมสนุกกัน ผมก็ไม่ได้เข้าข้างร้านนะครับ แต่แค่คิดว่า จะหามาตรฐานกับร้านประมาณนี้ แบบสม่ำเสมอ คงยากครับ ที่แนะนำว่าให้คุยกับเจ้าของร้านเลยเพราะว่าจะได้เห็นความชัดเจนกับนโยบายร้านครับ
ถ้าผมเจอน้องมันก็จะถาม และบอกให้เหมือนกันครับว่ามีกลุ่มลูกค้าบ่นเรื่องนี้นะครับ ให้เค้าปรับปรุง เมื่อก่อนผมก็หัวแต่ที่คาราโอเกะบ่อยครับ แต่เดี๋ยวนี้ไปแต่ ซินหยูกับ 20 เท่านั้นครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบครับท่าน Jim
09876...ขอบใจboyzoneมากที่จะเป็นธุระให้นะครับ..(แต่เชื่อว่าตอนนี้เค้าน่าจะรู้แล้ว)..ยังไงก็เชิญเค้าเข้ามาชี้แจ้งในห้องนี้ได้เลยนะครับ ถ้าต้องการแก้ตัว หรือมีเหตุผลอื่น..ยินดีรับฟังเสมอครับ
..แต่ถ้าจะมาหาเรื่อง อย่าเข้ามาโพสนะครับ..เพราะในเวปนี้สมาชิกเราเยอะจริงๆ หลักสองหมื่น(โดยเฉพาะพลังเงียบที่เข้ามาอ่านประจำ แค่ไม่ได้โพส) และหลายคนในที่นี่ก็เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ (ตำรวจ ทหาร ข้าราชการชั้นสูง นักธุรกิจ มีหมด) หลายคน..พวกเราไม่ใช่แค่กลุ่มเด็กวัยรุ่นคึกคะนอง ที่จะมาลบหลู่กันง่ายๆ...(เตือนไว้เฉยๆนะครับ แต่เชื่อว่าคงไม่มีอะไร...แค่ไม่อยากให้เรื่องบานปลาย)

romanticeman

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 22:56:15 »

ผมเคยไปนั่งกินตอนสมัยเรียนโท ช่วงที่ร้านเปิดใหม่ๆ ก็โอเคดี  แต่หลังๆไม่ได้ไป ไปที่กอไผ่แทน  จากที่อ่านมา ถ้าข้อมูลที่ว่าอาหารไม่สด และค้างคืนมาทำให้เรากิน ผมเป็น1 เสียงของสมาชิกเวป ขอแบนร้าน time เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างที่ไม่ดี

shava.tommy

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 08:43:44 »

อย่กให้ท่านเจ้าของร้านมาอธิบายจังครับ
โอกาสที่มีการเข้าใจผิดเป็นไปได้สูง

ตามข้อมูลตอนนี้คงไม่ไป หรือคงไม่แนะนำให้คนอื่นไปจนกว่าจะได้คำแก้ตัว หรือเหตผลจากเจ้าของร้าน ครับ  .,mn

hanong

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 11:52:34 »

อย่กให้ท่านเจ้าของร้านมาอธิบายจังครับ
โอกาสที่มีการเข้าใจผิดเป็นไปได้สูง

ตามข้อมูลตอนนี้คงไม่ไป หรือคงไม่แนะนำให้คนอื่นไปจนกว่าจะได้คำแก้ตัว หรือเหตผลจากเจ้าของร้าน ครับ  .,mn
รับรองไม่เข้าใจผิดหรอก อาหารรสชาติ ไม่ถูกปาก เชียร์อยูนั่นแหละ บอกว่าจะทานเมื่อไหร่จะสั่งเอง แม่งไม่มาเทเหล้าให้กรูเลย สาดจริงๆทำแต่ยอดเซ็งวะ(ขอโทษที่ไม่สุภาพ)

roonaldo

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:02:17 »

รับรองไม่เข้าใจผิดหรอก อาหารรสชาติ ไม่ถูกปาก เชียร์อยูนั่นแหละ บอกว่าจะทานเมื่อไหร่จะสั่งเอง แม่งไม่มาเทเหล้าให้กรูเลย สาดจริงๆทำแต่ยอดเซ็งวะ(ขอโทษที่ไม่สุภาพ)

อิอิ

จายเย็นครับบบบ

เดด เดด

shoots

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:23:51 »

ร้านไหนดีช่วยบอกต่อ ร้านไหนแย่ช่วยกันแบน     ;khhg

Keijikung

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 15:41:02 »

แบนร้านแต่ไม่แบนน้องนะครับ ฉงฉานน้องๆ  jljhl แต่ผมไปล่าสุดเหมือนลูกค้าจะลดลงไปมาก น้องๆเลยมาขอดริ้งเรากันใหญ่ ไอ้เราคิดว่าคงไม่มากเช็ดบิลมา ปันป๋าย นั่งชั่วโมงเดวเองหง่ะ สั่งกับไปสองอย่าง เบียร์ 2 โปร อาหารก้อไม่เหมือนวันแรก คงจะเอาเปรียบลูกค้าง่ะ  ขอไม่พูดมากละกัน ที่จริงผมไม่ค่อยแคร์หรอกเรื่องดริ้งๆน้องแต่เหมือนว่าแขกลดน้องเลยต้องมาขอกะเรา

แบนก้อได้ แต่ได้ข่าวว่าจะย้ายร้านแล้วไม่ใช่หรอครับ ติดตามตอนต่อไป

gosty

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 15:43:36 »

แบนร้านแต่ไม่แบนน้องนะครับ ฉงฉานน้องๆ  jljhl แต่ผมไปล่าสุดเหมือนลูกค้าจะลดลงไปมาก น้องๆเลยมาขอดริ้งเรากันใหญ่ ไอ้เราคิดว่าคงไม่มากเช็ดบิลมา ปันป๋าย นั่งชั่วโมงเดวเองหง่ะ สั่งกับไปสองอย่าง เบียร์ 2 โปร อาหารก้อไม่เหมือนวันแรก คงจะเอาเปรียบลูกค้าง่ะ  ขอไม่พูดมากละกัน ที่จริงผมไม่ค่อยแคร์หรอกเรื่องดริ้งๆน้องแต่เหมือนว่าแขกลดน้องเลยต้องมาขอกะเรา

แบนก้อได้ แต่ได้ข่าวว่าจะย้ายร้านแล้วไม่ใช่หรอครับ ติดตามตอนต่อไป
เราเตือนคุณแล้ว
เบีย2โปรโดนไปพันกว่าเห้อเศร้า
แต้น้องๆนี่ผมรักทุกคนเลยครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 15:45:17 »

ฟ้องน้องจดหมาย

gosty

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 15:48:20 »

ฟ้องน้องจดหมาย
หุบปากไปเลยโสดเว้ย

tabo_oh

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 15:54:58 »

แล้วร้านมันอยู่ที่ไหนครับพี่น้องจะได้ม่ายไปให้เสียรู้ครับพี่น้อง..... zad

noiza

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 18:58:20 »

ยังไม่เคยไปนั่งเลยยังไม่รู้ว่าเป็นยังไง แต่ถ้าแย่แบบที่เล่ามาก็คงไม่ไปแน่ๆครับ

gosty

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 19:23:51 »

ขอชี้แจงซักนิดนะครับคือถ้าเป็นความผิดของน้องๆในร้านหรือไม่เกี่ยวกับนโยบายร้านอันนี้เราก็แค่เตือน     ไม่ถึงกับแบนร้านเพราะมันพลาดกันได้  แต่ถ้ามันเกิดจากตัวเจ้าของร้านหรือต้องการเอาเปรียบลูกค้ามากเกินไปเราถึงจะขอความร่วมมือแบนครับ  เพราะเราเป็นลูกค้าเราเอาเงินไปให้เราไม่ได้ไปขอเงินนะครับ   กรุณาเข้าใจด้วยครับ

kongo6

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 20:26:13 »

เจ็บปวดจริงๆ

Keijikung

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 14:15:47 »

น้องไม่ผิด ผิดทีี่นโยบายร้าน   ouiy

NO-B-TA

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 00:44:45 »

งานเลี้ยงวันเปิดตัวแก๊งอุลตร้ากลายเป็นประเด็นร้อนได้ใจเลยนะครับ
เสียดายร้านนึงที่เคยเป็นแหล่งสนุกสนานของพวกเรา
แต่ต้องมาตกม้าตายตอนจบเพราะลาภก้อนเล็กๆ ก้อนเดียว
ผมเชื่อว่าส่วนลดเล็กน้อยในวันนั้น ไม่ได้กระเทือนกระเป๋าตังพวกเราในวันนั้น
แต่สิ่งที่ผมรับไม่ได้คือ ความทรามในมารยาททางธุรกิจ ซึ่งผมเห็นว่าไม่สมควรอย่างมาก
หวังว่า...ถ้าย้ายร้าน เค้าคงได้ย้ายไปมุมที่ชอบที่ชอบนะครับ kjhg

เสียดายแต่น้องๆ น่ารักหลายคน เฮ้อ...มามะป๋าเลี้ยงเอง
ช่วงนี้ยิ่งรวยแต่เขืออยู่ 09876

Aoddy

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 18:17:58 »

เมื่อวานมีน้องที่รู้จักโทรมาบอกว่ามีข่าวลือหลายอย่างที่ทำให้น้องที่ร้านเดือดร้อน
อาจเป็นเพราะลูกค้าน้อยลงป่าวไม่รู้
แต่นี่แสดงให้เห็นว่าข้อคิดเห็นของผู้บริโภคมีพลังริง
เราเป็นตัวกลางเท่านั้น แต่คนตัดสินใจไม่ไปคือลูกค้า
เว๊บเป็นแค่กระจก แต่บังเอิญเว๊บนี้สมาชิกเหนียวแน่น
พอที่ะทำให้ผู้ให้บริการสนใจในผู้บริโภคได้ ไปอ่านข้อความใต้หัวข้อก่อน
เราไม่ได้ด่านะครับ  ถ้าคุณทำดี ก็อย่าได้แคร์สื่อ
ดีเค้าก็บอกปากต่อปากอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ดี..............จิงปะ hssd

labk1200

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 06:57:28 »

สงสาร PR  uilo

asset

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 14:22:32 »

เมื่อวานมีน้องที่รู้จักโทรมาบอกว่ามีข่าวลือหลายอย่างที่ทำให้น้องที่ร้านเดือดร้อน
อาจเป็นเพราะลูกค้าน้อยลงป่าวไม่รู้
แต่นี่แสดงให้เห็นว่าข้อคิดเห็นของผู้บริโภคมีพลังริง
เราเป็นตัวกลางเท่านั้น แต่คนตัดสินใจไม่ไปคือลูกค้า
เว๊บเป็นแค่กระจก แต่บังเอิญเว๊บนี้สมาชิกเหนียวแน่น
พอที่ะทำให้ผู้ให้บริการสนใจในผู้บริโภคได้ ไปอ่านข้อความใต้หัวข้อก่อน
เราไม่ได้ด่านะครับ  ถ้าคุณทำดี ก็อย่าได้แคร์สื่อ
ดีเค้าก็บอกปากต่อปากอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ดี..............จิงปะ hssd

พูดดีมีหลักการกะเขาด้วยนะเฟ้ยยยยย
  ttu

eleanor

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 14:46:26 »

ลูกค้าลดแน่นอนครับ ผมผ่านไปรถจอดน้อยลง แล้ววันก่อน รุ้สึกเกือบจะมีเรื่องกัน(อีกแล้ว) เฮ้อ...บ่อยจริงๆร้านนี้ กลังหลับดีๆ มาตะโกนแหกปากกัน ตื่นหมดเลย
เห็นด้วยกับที่พี่ Jim บอกไว้ว่า 10% ของรายได้ในร้านต่างๆในเชียงใหม่ก็มาจากสมาชิกเว็ปเรา

piuyty piuyty piuyty

where

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 15:40:17 »

อิอิ งี้ต้องไปเพิ่มรายได้ให้ร้านดีไหมนะ ghjk

gosty

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 19:00:19 »

แล้วทำไมมีกูโดนโทรด่าหูชาคนเดียววะทั้งๆที่นังโด้มันด่าแต่กูโดนแทน

chefbb

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 19:37:03 »

แล้วทำไมมีกูโดนโทรด่าหูชาคนเดียววะทั้งๆที่นังโด้มันด่าแต่กูโดนแทน

ทำใจอย่างเดียวครับ  ถือว่าเป็นอาถรรพย์เข้าหลัก 1000 ก็แล้วกันครับ  kjhg kjhg kjhg

asset

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 20:07:21 »

ก็แกดันไปให้เบอร์ไว้นิ ... kjhg เจ้าโด้เลยรอด.... lhgfrทำยังงี้มันหยามแก็งค์อุลตร้าชัดๆๆ ฉุดเลยมะ.. jljhl

ahcomputer

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:11:21 »

เห็นมี หลายคนถามสถานที่ว่า ร้าน Time อยู่ไหน แต่ยังไม่มีใครบอกเลยครับ ฝากช่วยแจ้งสถานที่ ร้าน Time ไว้ด้วย จะได้ไม่หลงเข้าไป ขอบคุณครับ

ka-phong

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:51:48 »

ผมเคยไปสองครั้ง แต่ก็เหมือนๆกับที่พี่ท่านว่าครับ ตื้อให้สั่งอาหาร แถมสั่งดริ้งก็ไม่มานั่งด้วย  เอาเป็นว่าประสบการ์ณสอนให้เราเรียนรู้ครับ

madozi

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 16:01:17 »

เห็นมี หลายคนถามสถานที่ว่า ร้าน Time อยู่ไหน แต่ยังไม่มีใครบอกเลยครับ ฝากช่วยแจ้งสถานที่ ร้าน Time ไว้ด้วย จะได้ไม่หลงเข้าไป ขอบคุณครับ

dsgjsd

เอาเป็นว่าผมจะพยายามอธิบายสั้นๆ ให้ท่านเข้าใจง่ายๆนะครับ

เริ่มจากกาดธานินท์ ออกด้านหลังตรงซอยที่มีร้านขายตุ๊กตาเยอะๆ

ท่านตรงไปเรื่อยๆ เลยครับ จนสุดทางจะเจอสามแยก เลี้ยวขวา จะเจอร้าน Time อยู่ขวามือครับ

และได้ข่าวว่าเค้าจะย้ายร้านประมาณสิ้นเดือนนี้มั้งครับ

แต่ก็ย้ายไปไม่ไกลครับ จากร้าน Time เลี้ยวขวาไปก็อยู่ซ้ายมือครับ ตรงร้านอะไรเก่าผมก็จำไม่ได้

ไม่รู้ว่าย้ายไปจะเปลี่ยนชื่อรึป่าว แต่ถึงจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน

ถ้าร้านใหม่แล้วใช้มาตรฐานเก่าๆ กับลูกค้า เราก็คงต้องแบนกันต่อไปล่ะครับ

แต่ตอนนี้ถ้าแถวนั้นผมแนะนำ ร้าน Oxide ครับ เลยนิดนึงอยู่ขวามือครับ

บรรยากาศเหมือนสวนหน้าบ้าน นั่งชิลๆ ถ้ามีบัตรสมาชิก cmx ลดค่าอาหาร 10% ครับ

lhgfr

Aoddy

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 16:44:40 »

dsgjsd

เอาเป็นว่าผมจะพยายามอธิบายสั้นๆ ให้ท่านเข้าใจง่ายๆนะครับ

เริ่มจากกาดธานินท์ ออกด้านหลังตรงซอยที่มีร้านขายตุ๊กตาเยอะๆ

ท่านตรงไปเรื่อยๆ เลยครับ จนสุดทางจะเจอสามแยก เลี้ยวขวา จะเจอร้าน Time อยู่ขวามือครับ

และได้ข่าวว่าเค้าจะย้ายร้านประมาณสิ้นเดือนนี้มั้งครับ

แต่ก็ย้ายไปไม่ไกลครับ จากร้าน Time เลี้ยวขวาไปก็อยู่ซ้ายมือครับ ตรงร้านอะไรเก่าผมก็จำไม่ได้

ไม่รู้ว่าย้ายไปจะเปลี่ยนชื่อรึป่าว แต่ถึงจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน

ถ้าร้านใหม่แล้วใช้มาตรฐานเก่าๆ กับลูกค้า เราก็คงต้องแบนกันต่อไปล่ะครับ

แต่ตอนนี้ถ้าแถวนั้นผมแนะนำ ร้าน Oxide ครับ เลยนิดนึงอยู่ขวามือครับ

บรรยากาศเหมือนสวนหน้าบ้าน นั่งชิลๆ ถ้ามีบัตรสมาชิก cmx ลดค่าอาหาร 10% ครับ

lhgfr

รู้สึกว่าร้านที่จะย้ายไปอยู่ร้านเดิมจะชื่อ
ออลเฟรนด์ นะครับ
แต่oxideนี่จะอยู่เยื้องๆกัน
ไปก็จะเจอท่าmadoziไปนั่งตอกบัตร
ตรงโต๊ะใหญ่หน้าบ้าน kjhg

gosty

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 16:50:48 »

จะให้ madozi ติดชื่อเวบ คำโตๆที่รถแล้วขับผ่าน ;kljj

roonaldo

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 10:50:52 »

จะให้ madozi ติดชื่อเวบ คำโตๆที่รถแล้วขับผ่าน ;kljj

เหอะๆๆๆๆ

เอาอย่างที่อ้อตดี้ว่า

สลักชื่อติดเลยยยย

เหอะๆๆๆๆๆ

น้องน่ารักดีวะ

noikasu

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 11:50:11 »

ผมผ่านบ่อยแต่ตอนอยู่ที่ชอมอนะครับ...เอาเป็นว่าผ่านอย่างเดียวพอละครับ...ดูน้องๆแค่หางตาก็พอ jljhlอย่างอื่นก็ไปที่อื่น dgd นะท่านรูท่านก๊อทตี้ อิอิ fsdg

madozi

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 12:48:08 »

รู้สึกว่าร้านที่จะย้ายไปอยู่ร้านเดิมจะชื่อ
ออลเฟรนด์ นะครับ
แต่oxideนี่จะอยู่เยื้องๆกัน
ไปก็จะเจอท่าmadoziไปนั่งตอกบัตร
ตรงโต๊ะใหญ่หน้าบ้าน kjhg

ouiy ชั้นก็นั่งกะแกน่ะแหล่ะ  lhgfr

zad หาเรื่องให้ชั้นอีกละ จริงๆแล้วติดที่รถขายหวานเย็นน่าจะดีกว่านะ  ;kljj

roonaldo

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 12:55:14 »

กอสตี้

ส่งการบ้านด้วยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:24:26 โดย madozi »

gooloo

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:05:43 »

ร้านนี้ผมเคยโดนบวกค่าน้ำแข็งด้วย ทุเรศ มากครับ พอผมบอกวว่าสั่งน้ำแข็ง ไม่ได้สั่ง 2 แต่สั่ง 1 มันยืนยันว่า 2  (คxx) หน้าด้าน 15 บาท ยังโกงครับ

ตาป้อปปป

ท่านเซนไรหรออยากรู้ fhgj
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:49:12 โดย roonaldo »

gooloo

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:07:40 »

รู้สึกเจ้าของร้านมันจะชื่อ วี นะครับคนที่นั่งที่หน้าเคาเตอร์เช็คบิล

indy

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:09:06 »

ใช่ครับ ถ้าไปทานอาหาร ไม่ได้เรื่องเลย ซักอย่าง น้องๆ จะเอาแต่กิน ขอสั่งอาหาร ดิงค์ มารยาทแย่เกินไปครับ เพียงแต่มีหลายคน เท่านั้นเอง สรุป ไม่ไปแล้ว แบนด้วยคนครับ  vbnn

madozi

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:25:51 »

กอสตี้

dsgjsd

ใช่ๆ มีการบ้านก็ส่งมา อย่ากั๊กๆ

kjhg

roonaldo

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:27:24 »

กอสตี้

เฮ้ยๆๆๆๆ

ฉันจำได้ว่าเขียรว่ามาโดซี่นะ

เหอะๆๆๆๆๆๆ

Aoddy

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 18:29:27 »

อะไรของพวกแกเนี้ย
เถียงกานอยู่ได้เดี๋ยว ฉันส่งเอง kjhg

chan_030

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 22:05:06 »

จำไว้เลย...เคยไปนั่งมา 2 ครั้งแล้ว ถึงว่ามันรบเร้าสั่งอาหารกันจัง

man69

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 05:26:26 »

เดด รับทราบครับพี่น้อง

nu_505

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 13:36:14 »

ผมว่าเจ้าของร้านมันแม่งกวน จริงครับ  ผมก็จะไม่ไปนั่งล่ะ

artlovelove

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 16:14:29 »

รับทราบและยินดีปฏิบัติครับผม

glock30

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:16:34 »

เอาด้วยคนครับ

madozi

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 14:10:57 »

เค้าย้ายร้ายแล้วนะครับ แต่ใช้ชื่อเดิม

แต่ไม่รู้ว่ายังเป็นเหมือนเดิมมั้ย   lhgfr