-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายหวยทางเน็ตจะการตลาดยังไงดีอ่ะ?  (อ่าน 2998 ครั้ง)

smallworm

• บุคคลทั่วไป
ขายหวยทางเน็ตจะการตลาดยังไงดีอ่ะ?
« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 08:51:50 »

ของผมเริ่มลงทุนที่เวป www.lotto-master.com 3000 บาทต่อปี เริ่มตอนต้นปีนี้ แต่พอเริ่มทำเวป ก็รู้สึกว่า เวปประเภทนี้หาลูกค้ายากมาก ljhgf ยิ่งเป็นสินค้าชนิดใหม่ ไม่เข้ากลุ่มไหนๆ อย่างหวยด้วยแล้ว ยากมากที่จะหาคนเชื่อใจ  จึงเกิดแนวคิดลองเอามาลงกะเวป cmxseed นี้ เริ่มจากค่อยๆสร้างฐานลูกค้าที่เป็นสมาชิก ที่เคยเจอหน้าเจอตา จากนั้นก็ค่อยๆขยายฐานออกไป แต่ก็นะกลุ่มเป้าหมายที่เล็งไว้ก็ยังไม่เข้าเป้า lhgfr ถึงป๋าดลยาจะใจดีเปิดห้องให้ แต่ก็ยังดึงคนไม่ค่อยได้ สาเหตุเพราะ ทั้งสมาชิกและบุคคลทั่วไป เวลาเข้าเวป cmxseed ก็จะมุ่งเป้าไปที่ ห้องพารา ห้องพิคโพส ... ซึ่งเป็นการ add favorites เปิดทีเดียวก็เข้าห้องไปเลย ouiy ผมก็เกิดไอเดียดีๆ ที่จะดึงคนจากห้องพารา คือใช้วิธี ส่งการบ้านแล้วมีลิงค์  http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=29487.0  ซึ่งก็ได้ผล คือสมาชิกเข้ามาดูทันที  (แต่ก็ยังไม่ซื้อ)  zad  

คำถามคือ ตอนนี้ผมกำลังนึกว่า..ผมมองข้ามจุดไหนไปรึเปล่าครับ? ทั้งเวปมีคนเข้าประมาณ5000คนต่อวัน แค่ดึงคนแค่ 2% มาซื้อสินค้าหวย ยากเย็นจริงๆ ผมควรจะปรับปรุงจุดไหนดีครับ?  อยากถามความเห็นง่ะ  zad  ผมก็แค่ท้อแท้นิดนึง  เป้าหมายสุดท้ายที่ผมเล็งไว้มันไกลลิบเลย  แต่ผมไม่ถอยนะครับ  ถ้ายอมก็คือจบ พับโครงการ  ไม่มีวันซะล่ะ!!!  kick
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2010, 08:58:36 โดย smallworm »

AZURA3232

Re: ขายหวยทางเน็ตจะการตลาดยังไงดีอ่ะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 09:24:31 »

เพิ่งเริ่มต้น เอง ท่านหนอน ปลูกต้นไม้ใหญ่ จะ ให้โตทันใจ  โตตามมือ มัน ม่ะด้าย  แต่ถ้าโตแล้ว ก็นั่งกิน ไปได้ตลอด
(ม่ะได้  เกี่ยวกะการดึงคนมาซื้อหวยเลย ตรู)   kjhg kjhg

Phate

Re: ขายหวยทางเน็ตจะการตลาดยังไงดีอ่ะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 23:37:50 »

ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ + ไม่เล่นหวย จึงช่วยอุดหนุนไม่ได้จริงๆ
แต่ขอให้ พยายามเข้านะครับ เป็นกำลังใจให้  ทุกอย่างต้องค่อยเป็นค่อยไป

ผมว่า ที่ไปโปรโมทตรงหน้าเว็บ ที่กล่องข้าง ๆ chat กับ ท้ายการบ้าน ก็ดึงคนมาอ่านเยอะขึ้นนะครับ (ผมก็คนหนึ่งที่อ่านเพราะเหตุผลนั้น) แต่อ่านเฉย ๆ อะ เพราะปรกติไม่เล่น  zad

เมื่อก่อนผมขายสินค้าทางเว็บ ผมมีเว็บและจ้าง pay per click โฆษณาอย่างเ้ดียวเลย ถามว่าคุ้มใหม่ คนตอบรับ เปิดดู page เรา เยอะเลยครับ แต่ที่โทรมาสนใจสินค้าเรา มีน้อยอะ ไม่รู้เพราะอะไร คนดูเยอะ แต่คนสั่งซื้อน้อยอะ  piuyty
ตอนนี้มาแรงก็คงไม่พ้น นิภา กับ บัมคิว มั้ง บัมคิวมีโปรโมชั่น ทำภาพโฆษณาให้ฟรีด้วยอะ
(แต่ถ้ามีใครอยากลงโฆษณากับบัมคิวบอกผมนะ แหะๆ จะสารภาพว่า เค้าให้ % ค่าแนะนำ อิอิ)

เป็นกำลังใจให้ลูกพี่หนอนครับ อย่าเพิ่งพับโครงการ    ทำไปเรื่อย ๆ อนาคต อาจมีคนติดเพียบ!

j007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 07:43:16 »

เพิ่งเหนอ่ะ จริงๆ ขายหวยออนไลด์เสี่ยงมากๆ นะครับ เพราะ กองสลากมีกฏเกณฑ์เรื่องการขายสลากเกินราคา
ไงระวังไว้นิดก็ดี....

smallworm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 08:42:56 »

เพิ่งเหนอ่ะ จริงๆ ขายหวยออนไลด์เสี่ยงมากๆ นะครับ เพราะ กองสลากมีกฏเกณฑ์เรื่องการขายสลากเกินราคา

ลื่นได้คับ...ผมโพสบอกว่า ผมขายใบละ 80 บาท + ค่าดำเนินการอีก 20 บาทต่อใบ หากมีการตกลงซื้อขาย ด้วยความเต็มใจ ก็ไม่ผิดกฏหมายคับ  ค่าดำเนินการ 20 บาทต่อใบ เพราะผมต้องเก็บรักษาข้อมูลหวยให้ลูกค้า เป็นเวลา 2 ปี  .,mn

man69

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 08:50:38 »

09876 เสนอนะครับคนไทยชอบของแจกของแถมซื้อเสร้จบริการส่งห้าใบหรือสิบใจแจกแก้ว แจกผ้าเช็ดหน้า ปากกามีโลโก้ร้านหรือชื่อเว็บไปเลยครับเป็นการโฆษณาไปในตัวด้วย  เดด

riviara

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 11:32:41 »

ลื่นได้คับ...ผมโพสบอกว่า ผมขายใบละ 80 บาท + ค่าดำเนินการอีก 20 บาทต่อใบ หากมีการตกลงซื้อขาย ด้วยความเต็มใจ ก็ไม่ผิดกฏหมายคับ  ค่าดำเนินการ 20 บาทต่อใบ เพราะผมต้องเก็บรักษาข้อมูลหวยให้ลูกค้า เป็นเวลา 2 ปี  .,mn
แล้วผู้ซื้อจะเชื่อถือได้เหรอ กรณีผู้ซื้อถูกหวย

smallworm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010, 16:03:19 »

แล้วผู้ซื้อจะเชื่อถือได้เหรอ กรณีผู้ซื้อถูกหวย

ได้ครับ เพราะหลังจากที่ท่านซื้อหวยแล้ว ผมจะอัพชื่อท่านติดหวยที่อัพขึ้นเวป อีกทั้งผู้ซื้อควรเก็บสลิปไว้เป็นหลักฐาน เวลาโดนโกงงับ gsdgdgs

popcorn4202

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010, 16:09:09 »

ท่านรู้จัก SEO มั้ยครับ ลองศึกษาเรื่องนี้ดีๆ การที่มี Traffic มากๆ แต่ยอดการสั่งซื้อมีน้อยหืรอไม่มีเลย
ส่วนหนึ่งอยู่ที่การทำ SEO ครับ ต้องเจาะลูกค้าให้ถูกกลุ่ม การที่ท่านมาโฆษณาในเว็บนี้ มันคนละประเด็นกันครับ
เพราะเว็บนี้ก็เข้ามาเพราะเรื่องอย่างว่า แต่ก็เรียก Traffic ได้ดีอยู่

เหมือนกับการโฆษณาผ่านทีวีน่ะครับ อลังการขนาดไหน แต่ไม่มีลูกค้าซื้อของก็ไม่มีประโยชน์
เดี๋ยวผมลองหาตัวอย่างการทำ SEO ดีๆ แนะนำให้ครับ

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010, 16:13:24 »

ผมไม่เ่ล่นหวย ห้องวีก็ไม่เข้า ชิมิ kick