-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Outdoor ประสบการณ์เสียวของคุณ  (อ่าน 35625 ครั้ง)

lunaG

• บุคคลทั่วไป
Outdoor ประสบการณ์เสียวของคุณ
« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 05:22:53 »

หลาย ๆ ท่านคงเคย Outdoor กันบ้างนะครับ

อยากรู้เล่น ๆ ว่าใครมีประสบการณ์ Outdoor มาบ้าง

เอาที่คิดว่าแปลก หรือชอบ 3 ที่ครับ ไม่ต้องรายละเอียดมาก

แค่อยากรู้สถานที่ กับระดับ เฉย ๆ เพราะมีเพื่อนผมคนหนึ่งมันบอกว่า แปลกที่สุดของมัน

"เอากันในถ้ำ"

ผมเอาของผมก่อนแล้วกัน

1. ระดับ 1 ให้แฟน ตอนดูโชว์ รถยนต์ไต่ถัง งานฤดูหนาว

2. ระดับ 2 ผมโดนในรถ ตอนรถติดอยู่ข้างรถเมล์ที่หน้าเซ็นทรัลลาดพร้าว บางกอก

3. ระดับ 3 กับแฟนเก่า (ทั้ง 2 คน) สระว่ายน้ำสปอร์ตคลับ

(ไม่ต้องทั้ง 3 ระดับนะครับ ระดับไหนเท่าไหร่ก้อได้)

เทพทั้งหลายว่าตามกันมาเลย  kjhg

watbox

Re: Outdoor ประสบการณ์เสียวของคุณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 07:03:28 »

กับน้องคนนึงในรถ ผมไปจอดแถวซุปเปอร์ ตอนนั้นยังไม่เชี่ยว แย่อ่ะ สถานที่คับแคบ เอา รร ดีก่า ไม่ถนัดเลย แต่ก็แตกนะ น้องเกาเหลาด้วยละไม่มีขนเลย หรือว่ายังไม่ขึ้นหว่า :-X :-\

golfmanu00

Re: Outdoor ประสบการณ์เสียวของคุณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 08:33:57 »

ห้องน้ำลานจอดรถ  ที่โรงพยาบาล  แถวๆดาราอ่ะครับ

Tunr2008

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 17:01:24 »

ของผมที่เคยบนดาดฟ้า หอพักอะครับ .... เจ็บเข่าน่าดู  :-X

jiggolord

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 17:18:51 »

โห แต่ละคนเทพๆทั้งนั้น
ของผมไม่ค่อยแปลกแต่ตื่นเต้นมากๆ
1 ระดับ 2 บนรถ ตอนขับในเมืองละครับ ตอนซักสองทุ่ม
2 ระดับ 3 ในแพ ที่เป็นร้านอาหารประมาณห้วยตึงเฒ่า สองดอก
3 ระดับ 3 ในรถบนสายรอบเมืองอุบล รถมาหยุด รถไปซอยต่อ  kjhg kjhg

Audyen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 20:12:08 »

ผมยังไม่เคยเลยอ่ะ

Mavaccio

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 20:23:01 »

ผมมีแค่ระดับสองกะสามคับ
ระดับ 2 ทำกันในรถ ตอนเอากัีบแฟนคนล่าสุดครั้งแรก หลังจากไปเดทกันครั้งแรก
ระดับ 3 ในห้องนํ้าร้านอาหารแห่งหนึ่งในเชียงใหม่ กับกิ๊กอ่ะ เห็นห้องนํ้าสะอาดดี เลยดักรอหน้าห้องนํ้าหญิง เห็นปลอดคนเลยใส่กันบนชักโครกครับ
ปล. คำเืตือน,,,,พอมีคนเข้ามาก็ต้องหยุดซอยนะ

nanavasabi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 20:30:01 »

โหแตละคนสุดยอดจิงๆ ...
ผมเคยระดับ 2 ในรถอะคับตอนอยู่ใน มอ..
                  ในห้องน้ำ ญ ตึกสังคมตอนดึกๆ ประมาณ 4 ทุ่ม
                  แร้วก้อที่อ่างแก้ว.. เคยตอนเที่ยงคืนกะ ตอนตี 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2008, 22:21:40 โดย nanavasabi »

mint555

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 23:32:34 »

ในฝัน  ทุกที่ๆต้องการ

Kim

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2008, 23:53:53 »

ระดับ 3

ในบ่อ น้ำพุร้อน เอกชน ( แถวสันกำแพง ) เหมาเค้าทั้งวันครับ  :-X

ในป่า ข้างทาง สาย คันคลอง ไปแม่เหี๊ย ( กลางวัน )

ห้องซาวน่า ฟิตเนส หรูย่าน นิมมาน ( กับ ครูฝึกแอโรบิค หญิง )

ในรถ กับแฟน เพื่อน อันนี้ไม่แนะนำให้ทำ สรุปเลยต้องเลือก แฟนเพื่อนครับ

KIM  ???

virgin_killer

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 00:22:08 »

บร้า!!!   ใครจะไปกล้าทำ  บัดสีบัดเถลิง ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2008, 17:45:54 โดย virgin_killer »

lunaG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 00:28:38 »

ในรถถือว่า indoor ท่านเทพเลย หลังรถกะบะซะงั้น

เมพขิง ๆ  ;khhg ;kljj

profesionalz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 00:41:45 »

ระดับ 1 ในโรงหนัง
ระดับ 2 ในโรงหนัง เช่นกัน แต่คนละวัน
ระดับ 3 ในห้องน้ำสระว่ายน้ำ อิอิ

ทีมเมพทำงาน

profesionalz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 00:43:15 »

ระดับสาม (กลางแจ้งตามโจทย์ : ในรถ ห้องน้ำสาธารณะ ฯลฯ ถือว่า in door)

- บนกระบะรถยนต์ รถวิ่งอยู่
- ท่ายืน พิงรถยนต์ จอดข้างทาง
- ระเบียง/ดาดฟ้า คอนโด/หอพักต่างๆ
- ในทะเล
- สระรุจิรวงศ์
  ฯลฯ

แต่ที่ประทับใจสุดกลับเป็น....
ระดับ 2 ในดิสคอเวอร์รี่ เธอคุกเข่าอยู่ใต้โต๊ะ   
 lhdf

โหสระรุจิ ก็มีเหรอท่านพี่

แต่ที่ดิส ระดับ 2  นี่ระวังพุ่งใส่เท้าพนักงานนะ

man69

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 00:49:05 »

เขิน บนเบาะรถมอเตอไซ..................กลางแจ้งในหมู่บ้านไฟมืดๆแห่งหนึ่งเวลาสามทุ่มครับ  icez ทำเข้าไปได้ยังไงก็ไม่รู้  sengz

asus16x

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 11:36:15 »

....ผมเคยในรถงะ...ในกาดเชิงดอยตรงทางออก...ตื่นเต้นมากเพราะถึงเวลาร้านแถวนั้นกำลังปิด...รถผ่านไปผ่านมาเต็มไปหมด.....555+... dsgtk

marathoner9

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 13:13:07 »

:o

เคย 2 ครั้ง เมื่อ 4 ปี ผ่านมาแว้ว (ยังเอาะ)

ระดับ สอง เคยพาเข้า office ตอนดึก  หวดมันโต๊ะทำงาน หัวหน้า 

เหอ ๆ เสียว ฉิบหาย

อีกครั้ง

เคยบนสระว่ายน้ำ บนดาดฟ้า office เหอๆ มีเสียงคลื่นทะเล สายลม และ สองเรา
ได้อารมมั๊กๆ  dsgtk dsgtk dsgtk

หลังจากนั้น ก้อมะมี อีกเลย

อาตี๋

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 13:51:17 »

ระดับ 3

ในบ่อ น้ำพุร้อน เอกชน ( แถวสันกำแพง ) เหมาเค้าทั้งวันครับ  :-X

ในป่า ข้างทาง สาย คันคลอง ไปแม่เหี๊ย ( กลางวัน )

ห้องซาวน่า ฟิตเนส หรูย่าน นิมมาน ( กับ ครูฝึกแอโรบิค หญิง )

ในรถ กับแฟน เพื่อน อันนี้ไม่แนะนำให้ทำ สรุปเลยต้องเลือก แฟนเพื่อนครับ

KIM  ???

โห เฮีย ทำไปได้ ในป่าข้างทางเลยเหรอครับเนี่ย

albatross

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 16:14:02 »

;kljj ;kljj ;kljj
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2010, 23:13:45 โดย albatross »

gmodify

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 17:37:30 »

;khhg   เหอๆๆๆ ลำรึกความหลัง
ระดับ 3  ดาดฟ้าตึกเรียน  มช.
ในรถสนามบอลหน้ามอ
หลังอ่างแก้ว
ในรถแถวคันคลอง
ที่จอดรถเซ็นทรัล
สระว่ายน้ำแถวหางดง
บนรถทัวร์
ท้ายรถกระบะตอนวิ่งอยู่
 dsgjsd

โอ เพียบเลย...จำมะค่อยได้

alpine

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 18:11:15 »

แต่ละคน คิดแล้ว ghjk

josh

text
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 22:02:23 »

มีโอกาสอยู่หลายครั้ง แต่ไม่กล้าลองอะ

jiggolord

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 22:10:13 »

ระดับ 3   ในรถ                หลังคาร์ฟรู สดๆร้อนๆเลย เมื่อฮาโลวีน และก่อนหน้านั้นก็ลานจอดรถในมหาลัย และก็ที่อ่างแก้ว มช ครับ
 ระดับ 3   ในห้องน้ำ           ก็มีห้องน้ำมหาลัย ตอน กีฬาเฟรชชี่ครับ และก็ ห้องน้ำที่บิ๊กซี ด้านหลังสุดเลย แถวๆที่ขายพวกน้ำอัดลมอ่ะ และ ห้องน้ำสระวายน้ำ สันทรายปราค์วิลล์
 ระดับ 3   ในสวนสัตว์         ตรงแถวๆกรงหมีควายเลยครับ เปลี่ยวดี ซัก 5 ปีที่แล้วได้ครับ
 ระดับ 3   ในห้องเก็บของที่ทำงานเก่า

โหท่าน น่าจะไปแถวกรงหมีแพนด้านะครับ เผื่อมันจะดูเป็นตัวอย่างมั่ง  kjhg kjhg
หลายปีแล้ว ช่วงช่วงยังทำไม่เป็นเลย

ZOIDS

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 23:00:21 »

โหแตละคนสุดยอดจิงๆ ...
ผมเคยในรถอะคับตอนอยู่ใน มอ
กับในห้องน้ำ ญ
แสดงว่าแกนี่เปรี้ยวมานานแล้วเรอะ ทีเห็นเข้าภาคทำตัวหงิ๋ม ๆ แต่ที่แท้เมพฝังในนี่หว่า  hgjhg

amy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 02:55:49 »

สุดยอดเทพกันทั้งนั้นเลย

Esnaider

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 09:28:27 »

ผมชอบท่าน kim กับครูฝึกอาโรบิกในห้องซาวนา

น่าจะเสียน้ำไปมากเลย

555

Tor

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 09:36:44 »

แต่ละท่าน ผมไม่เค้ยยยยยไม่เคยยยยย   fdgdfdf

tairoop

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 09:54:43 »

ของผมหลังกระบะปิคอัพตอนเดียว เวลาโพล้เพล้ ริมอ่างเก็บน้ำ แถวที่ทำงาน(เชียงราย) และ ริมอ่างเก็บน้ำ(ปูเสื้อ) เวลาใกล้เคียงกันครับ กิ๊กเด็กคนเดียวกัน น้ำงี้เยิ้มเลย อุอุอุ dgd

drb

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 11:14:15 »

1. ของผม บนรถทัวร์ บริษัทนึงครับ กับ น้องที่รู้จัก มันส์จริงๆๆ  ครับพี่น้อง
2. เห็นชาวบ้านทำกัน ตอน ไปธุระครับ (แมร่งไม่เกรงจายกันเลย อยู่ข้างๆ นะ ที่นั่งข้างเรา ก็ ญ ด้วยสิ หน้าตาก็ดูดี ได้แต่เบอร์)

Makatsu

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 13:33:36 »

เคยระดับ3บนเบาะรถมอเตอร์ไซค์ในซอยแถวๆกลางเวียงตอนตี2ครับ
ทำกับเด็กที่ไปสอยมาจากเธค เคยอยู่2ครั้ง กับสองคน

chichiwaka

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008, 09:58:40 »

แหม ทำไปได้นะครับ แต่ละอันเนี่ย

sir_fastiso

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 00:08:05 »

ระดับ3  ในรถไฟตู้นอนชั้น2  เตียงล่าง  กรุงเทพ-เชียงใหม่  :o

Yim

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 18:38:22 »

ในร้ารหมูกะทะตอนร้านปิดครับ

9669

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2008, 23:25:17 »

ห้องน้ามยิ๋งในผับแห่งหนึ่งครับ

nanavasabi

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 22:02:22 »

ในร้านหมูกะทะยังทำได้นะท่าน ระดับ 2 รึป่าวท่าน

ระวังกระเด็นลงอาหารแร้วเผื่อกินนะท่าน กร๊าก กกกก

deklek

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 23:33:16 »

ทุกระดับในรถครับผม :o

ZOIDS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 05:56:23 »

ยังดีนะตอนร้านปิด ถ้าตอนร้านเปิด แล้วจะอลังการขนาดไหน  sdf

1ideal

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2008, 18:09:23 »

ระดับ 2 บนรถทัว สีเขียว เชียงใหม่-น่าน  มันกันตลอดทางกับแฟนคนแรก
ระดับ 3 ในห้องน้ำรวมของหอพักชั้นล่าง ลงมาส่งแฟนตอนเช้าเลยถลกชุดออฟฟิสซ้า O0

Johny Depp

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2008, 18:30:23 »

:o INCAR  jljhl

medsms

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2008, 22:34:39 »

ส่วนมากจะเป็นในรถ อะครับ ทั้ง 1 - 3

แต่ถ้าแปลกที่สุด ก็คือ ห้อง เก็บของ หลัง ลิฟต์
แบบว่านะ เพื่อนมานอนที่ห้อง แล้ว กับแฟน อยากกันมาก
เดินหาที่ลง ไปเจอ ห้องมันไม่ล๊อก ก็เลยนะ เร็วที่สุดในชีวิต 5555

mmppp

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2008, 22:47:51 »

ระดับ 3

? ? ? ? ในบ่อ น้ำพุร้อน เอกชน ( แถวสันกำแพง ) เหมาเค้าทั้งวันครับ? :-X

? ? ? ? ในป่า ข้างทาง สาย คันคลอง ไปแม่เหี๊ย ( กลางวัน )

? ? ? ? ห้องซาวน่า ฟิตเนส หรูย่าน นิมมาน ( กับ ครูฝึกแอโรบิค หญิง )

? ? ? ? ในรถ กับแฟน เพื่อน อันนี้ไม่แนะนำให้ทำ สรุปเลยต้องเลือก แฟนเพื่อนครับ

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? KIM? ???
? ? ? ? ?
hgjhg hgjhg hgjhg? 890

เท่าที่จำได้ครับ อัฐจรรย์สนามบอลมอชอด้านโรงยิมตอนตี 1 ,บนรถเครื่อง ริมป่าข้างทางแม่เหียะตี 1 เช่นกัน, ริมสนามเทนนิชมอชอ ห้าทุ่ม ครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2008, 03:56:59 »

ระดับ 3

KIM  ???

hgjhg hgjhg hgjhg  890

เท่าที่จำได้ครับ อัฐจรรย์สนามบอลมอชอด้านโรงยิมตอนตี 1 ,บนรถเครื่อง ริมป่าข้างทางแม่เหียะตี 1 เช่นกัน, ริมสนามเทนนิชมอชอ ห้าทุ่ม ครับ
เ่อ่อ คณธผมอยุ่แถว ๆ น้านก็ว่าเห็นอารายตะคุ่ม ๆ

อ้อ ม่ายช่าย

ท่านกล้าจริง ๆ นะท่าน เพราะ บนอัฒจันทร์ฝั่งโรงยิม มันอยู๋ตรงข้ามกับหอพัก ญ มิช่ายรือ มองมาท่าจะตกใจกันทั้งหอ  jhkll

onenight

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2008, 19:13:55 »

ทั้ง 3 ระดับในรถ ถอดกันหมดเลย สุดๆเลยขอบอก

lunaG

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2008, 19:55:21 »

อ่ะมาเพิ่ม ๆ เห็นเด็กมอมาเยอะ

คัดมาแต่ ระดับ 3

ห้องน้ำโรงยิม ม. หลังเที่ยงคืน (อ่านหนังสือสอบไม่รู้เรื่อง เลยคลายเครียด)

ที่จอดรถหลังคณะบริหาร (ตอนกลางคืน)

ที่จอดรถโรงเรียนสาธิต (ตอนกลางคืน)

ริมอ่างแก้ว ตอนฝนตก (ตอนกลางวัน)

อ่างเกษตร  (ตอนกลางวัน+กลางคืน)

ห้องน้ำ ห้องสมุดกลาง (ตอนกลางวัน)

... จำไม่ได้ละ

ใน ม.ที่มันเยอะ 555+  jljhl

mmppp

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2008, 21:35:30 »

ระดับ 3

KIM  ???

เ่อ่อ คณธผมอยุ่แถว ๆ น้านก็ว่าเห็นอารายตะคุ่ม ๆ

ท่านกล้าจริง ๆ นะท่าน เพราะ บนอัฒจันทร์ฝั่งโรงยิม มันอยู๋ตรงข้ามกับหอพัก ญ มิช่ายรือ มองมาท่าจะตกใจกันทั้งหอ  jhkll

ท่าน ZOIDS มันมีมุมมืดครับ อิ อิ ตรงที่จุดไฟคบเพลิงไงครับ มีต้นไม้บังแสงไฟพอดี  jhkll
ส่วนใหญ่เหตุเกิดตอนหน้าหนาวครับ ผมเลยชอบหน้าหนาวมาก
กลับมาคิดดู กูทำไปได้ไงเนี้ย  6trf

nanavasabi

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2008, 22:24:53 »

ระดับ 3

KIM  ???

ท่าน ZOIDS มันมีมุมมืดครับ อิ อิ ตรงที่จุดไฟคบเพลิงไงครับ มีต้นไม้บังแสงไฟพอดี  jhkll
ส่วนใหญ่เหตุเกิดตอนหน้าหนาวครับ ผมเลยชอบหน้าหนาวมาก
กลับมาคิดดู กูทำไปได้ไงเนี้ย  6trf

เอ๊ๆ ๆ ๆ ตรงนั้นมันสแตนใหญ่นิท่าน สแตน คณะวิดยาอะ....

ระวังหอ ญ เอากล้องส่องลงมาเจอนะท่าน หุหุ jljhl

nanavasabi

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2008, 22:27:41 »

แสดงว่าแกนี่เปรี้ยวมานานแล้วเรอะ ทีเห็นเข้าภาคทำตัวหงิ๋ม ๆ แต่ที่แท้เมพฝังในนี่หว่า  hgjhg

ไม่ต้องทำมาเปนแซวคนอื่นเนียนเลย.....

ของแกล่ะฟะ... ไม่เหนส่งมั่งเรย  :D :D

ZOIDS

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 02:02:14 »

อ่ะมาเพิ่ม ๆ เห็นเด็กมอมาเยอะ

คัดมาแต่ ระดับ 3

ห้องน้ำโรงยิม ม. หลังเที่ยงคืน (อ่านหนังสือสอบไม่รู้เรื่อง เลยคลายเครียด)

ที่จอดรถหลังคณะบริหาร (ตอนกลางคืน)

ที่จอดรถโรงเรียนสาธิต (ตอนกลางคืน)

ริมอ่างแก้ว ตอนฝนตก (ตอนกลางวัน)

อ่างเกษตร  (ตอนกลางวัน+กลางคืน)

ห้องน้ำ ห้องสมุดกลาง (ตอนกลางวัน)

... จำไม่ได้ละ

ใน ม.ที่มันเยอะ 555+  jljhl

อันนี้ตัวแม่ของจริง  890

ZOIDS

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 02:04:14 »

ระดับ 3

KIM  ???

แสดงว่าเร็วละสิท่าน เพราะยามจะชอบมาฉายไฟไล่ เหอ ๆ  kjhg

ZOIDS

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 02:04:54 »

ไม่ต้องทำมาเปนแซวคนอื่นเนียนเลย.....

ของแกล่ะฟะ... ไม่เหนส่งมั่งเรย  :D :D

แล้วจะให้ตรูเอาที่ไหนมาส่งอ่ะ  :-X