-->

ผู้เขียน หัวข้อ: >>> ทำอย่างไรฝ่ายหญิงจึงจะถึงจุดสุดยอดทุกครั้ง <<<  (อ่าน 23784 ครั้ง)

mommamman

• บุคคลทั่วไป

ทำอย่างไรฝ่ายหญิงจึงจะถึงจุดสุดยอดทุกครั้ง

การ ถึงจุดสุดยอดของฝ่ายหญิงเป็นความรู้สึกทวีความตื่นเต้นและความเครียดขึ้นขณะ ที่มีเพศสัมพันธ์ จนถึงจุดหนึ่งที่ประดุจว่าร่างกายจะระเบิดออกมา ส่งผลให้กล้ามเนื้อช่องคลอดหดตัวเป็นจังหวะๆทุก 0.8 วินาที ตามมาด้วยความรู้สึกผ่อนคลายและเป็นสุข...

จุด สุดยอดในฝ่ายหญิงสามารถเกิดขึ้นได้ต่อกันหลายๆ ครั้ง และแม้มีความเชื่อว่าขณะถึงจุดสุดยอดฝ่ายหญิงจะหลั่งน้ำเมือกออกมาเหมือนการ ถึงจุดสุดยอดในฝ่ายชาย แต่มีผู้หญิงจำนวนน้อยเท่านั้นที่เกิดเหตุการณ์เช่นนั้น

แม้ผู้หญิงส่วนใหญ่ถึงจุดสุดยอดจากเพศสัมพันธ์แต่ข้อเท็จจริงมี ดังนี้

* แม้ผู้หญิงทุกคนอยากถึงจุดสุดยอดทุกครั้งที่มีเพศสัมพันธ์ แต่ไม่มีผู้หญิงคนไหนถึงจุดสุดยอดทุกครั้งที่มีเพศสัมพันธ์
    * ผู้หญิงบางคนไม่เคยถึงจุดสุดยอดจากการมีเพศสัมพันธ์เลย
    * ผู้หญิงบางคนไม่เพียงแต่ไม่ถึงจุดสุดยอดยังรู้สึกเบื่อหน่ายในการมีเพศสัมพันธ์
    * ผู้หญิงบางคนแกล้งถึงจุดสุดยอดเมื่อมีเพศสัมพันธ์
    * ว่ากันว่าความสุขและความอบอุ่น สำหรับผู้หญิงบางคนนั้นเหนือกว่าการถึงจุดสุดยอด ดังนั้นผู้หญิงบางคนแม้ไม่เคยถึงจุดสุดยอด แต่ก็มีความสุขดีจากการมีเพศสัมพันธ์
    * แม้ได้ชื่อว่าถึงจุดสุดยอดเหมือนกันแต่การถึงจุดสุดยอดแต่ละครั้งมีความรุนแรง สร้างความสุขความผ่อนคลายได้ไม่เท่ากัน
    * การถึงจุดสุดยอดในฝ่ายหญิงไม่ได้อยู่ยงคงที่เมื่อเวลาเปลี่ยน วัยเปลี่ยน คู่ครองเปลี่ยน ฯลฯ การถึงจุดสุดยอดก็เปลี่ยน
    * การถึงจุดสุดยอดในฝ่ายหญิงอาศัย ปัจจัยมากมายเช่น ได้มีเพศสัมพันธ์กับคนที่รัก ไม่รู้สึกโกรธหรือตะขิดตะขวงใจในฝ่ายชาย ไม่กลัวที่จะตั้งครรภ์ ได้พักผ่อนเพียงพอ ไม่เครียด ฝ่ายชายมีประสบการณ์ในการทำรัก ทำรักในบรรยากาศที่โรแมนติก สิ่งแวดล้อมที่สบายๆ ร่างกายพร้อม มีน้ำหล่อลื่นออกมาเพียงพอ ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บทั้งทางกายและใจอันเป็นอุปสรรค
    * แม้ฝ่ายชายตั้งใจทำรักปฏิบัติทุกวิธี เป็นเรื่องธรรมดาที่ฝ่ายหญิงอาจไม่ถึงจุดสุดยอดทุกครั้งเมื่อมีเพศสัมพันธ์

ข้อปฏิบัติของฝ่ายชายที่อยากให้คนรักถึงจุดสุดยอดมีดังนี้...

1. มีเพศสัมพันธ์เมื่อทั้งสองฝ่ายพร้อม ทั้งวัยกาย ใจ ถูกกาลเทศะ ด้วยความรับผิดชอบต่ออีกฝ่าย หรือพร้อมที่จะสร้างครอบครัว

2. กระทำด้วยความรัก ซื่อสัตย์ ไม่นอกใจ ไม่เอาโรคมาติด

3. เอาใจเขามาใส่ใจเรา ไม่ออกคำสั่ง แต่ปฏิบัติด้วยความนุ่มนวล

4. พูดคุยไถ่ถามบ้าง ว่าอยากให้คุณทำอะไรให้เธอพอใจและมีความสุข

5. สร้างบรรยากาศที่โรแมนติก ผ่อนคลาย ทั้งก่อน ขณะ และหลังมีเพศสัมพันธ์

6. ฝ่ายชายควรมีประสบการณในการทำรัก รู้จักคุมกำเนิด รู้จักควบคุมตนเองไม่ให้ตื่นเต้นเกินไปจนหลั่งเร็ว รู้จังหวะท่วงท่า สามารถเลือกท่าทำรักที่เหมาะสม

7.ไม่รีบเร่งไปสู่เป้าหมาย เหมือนนักกรีฑาระดับโลก ที่ต้องทำเวลาให้สั้นที่สุด

8. ผู้หญิงส่วนมากต้องการการโอบกอดลูบไล้จุมพิต สร้างอารมณ์ก่อน ไม่มุ่งตรงไปที่จุดสงวนแต่แรก

9. สังเกตอาการร่วมมือ หากเธอบิดตัวหนี แสดงอาการไม่สบายหรือเจ็บปวด ต้องหลีกเลี่ยงการกระทำนั้นๆ

10. ไม่ฝืน บังคับ แต่สอดใส่เมื่อพร้อม สังเกตความพร้อมจากน้ำหล่อลื่นที่เพียงพอ

11. ให้เธอได้แสดงบทบาทการเป็นผู้นำบ้าง อย่าให้เป็นผู้ตามหรือรองรับเพียงฝ่ายเดียว

12. หากไม่ว่าจะปฏิบัติอย่างไร ฝ่ายหญิงก็ไม่ถึงจุดสุดยอด คุณทั้งสองควรไปพบแพทย์ เพื่อตรวจหาสาเหตุหรือโรคที่ซ่อนเร้นอยู่ อันทำให้เกิดปัญหาและอุปสรรค

cmman573

ถ้าจาให้ผู้หญิง ถึงจุดสุดยอด ก้อต้องปืนต้นไม้ไปให้ถึงที่สุดแล้วค่อย จึกๆๆๆ ครับป๋ามอม กร๊ากๆๆๆ

pass07

ต้องให้ขึ้นไป บนดอยอินทนนท์ เลยครับ  สูงสุดในสยาม  kjhg kjhg kjhg

cmman573

อิๆๆ ท่านเล่นขึ้นยอดดอยเลย ข้าน้อยคงตามขึ้นไปไม่ถึง อิๆๆๆ

google

Re: >>> ทำอย่างไรฝ่ายหญิงจึงจะถึงจุดสุดยอดทุกครั้ง <<<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2009, 23:01:16 »

เป็ยประโยชน์ดีแท้

Amateur

Re: >>> ทำอย่างไรฝ่ายหญิงจึงจะถึงจุดสุดยอดทุกครั้ง <<<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 20:16:15 »

กระทู้ มีสาระ เป็นประโยชน์ กิง ๆ คับ  hgjhg

mennnn

ต้องขยัน หมั่นฝึกฝนครับ  ujh

oldple

ให้น้องไปก่อนครับ แล้วพี่จะตามไป เป็นคนดีไม่รีบสอดใส่ ทำไปจนน้องเสนอเองว่า เอาเถอะพี่น้องม่ะไหวล่ะ  uhgv

shava.tommy

ให้น้องไปก่อนครับ แล้วพี่จะตามไป เป็นคนดีไม่รีบสอดใส่ ทำไปจนน้องเสนอเองว่า เอาเถอะพี่น้องม่ะไหวล่ะ  uhgv

เป็นข้อแนะนำที่ดีมากครับ แต่พี่จะทำให้น้องถึงยังไงครับ  -0987

eakbaggio

ขอบคุณคับ เดด

otkungfu

คือการที่มีด้วยความเต็มใจครับ

pye

Re: >>> ทำอย่างไรฝ่ายหญิงจึงจะถึงจุดสุดยอด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 14:36:14 »

ผู้หญิงจะเสร็จไม่เสร็จอยู่ที่ "อารมณ์ร่วม" ค่ะ

รู้ไว้แค่ว่า ประสาทสัมผัสของคนมี 5 อย่างใช่มั้ยคะ ทำให้ครบซิ่คะ

รูป   สิ่งที่มองเห็น แต่งตัวดีดีค่ะ ผู้หญิงไม่ได้ชอบเปลือยเหมือนผู้ชาย แค่สะอาด ดูดี มีรสนิยมตามที่เธอชอบ ผู้หญิงก็มีอารมณ์นะจริงๆ
รส   "ไปกินอะไรอร่อยๆกัน" มันเป็นความสุขของผู้หญิงเราเลยนะ มันแสดงถึงคุณใส่ใจ ไม่ต้องมาถามว่ากินอะไรดี คุณจะได้รับคำตอบว่า "อะไรก็ได้"
กลิ่น   น้ำหอมอ่ะฉีดซะบ้างนะคะ เวลาได้กลินหอมๆจากตัวผู้ชายปรายนี้แทบจะลอยตามไปเลย น่าเข้าใกล้ มันดึงดูดค่ะเวลาที่รวมกับฟีโรโมนของผู้ชาย
เสียง   พูดเสียงเบาลงเวลาจะพูดคำหวาน(ทำน้ำเสียงใส่ใจมากๆ) อารมณ์กระเจิงค่ะ, เสียงกระซิบข้างหูเวลาเอ็กๆกันอยู่, เสียงลมหายใจข้างหูเวลาที่คุณกำลังขึ้นลงบนตัวเธอ
สัมผัส   ผู้หญิงชอบให้ผู้ชายสัมผัส สัมผัสแบบให้เกียจ ชื่นชม และเป็นเจ้าของ ผู้หญิงชอบถูกเป็นเจ้าของค่ะ

เวลาผู้หญิงมีอารมณ์ ก็จะเกิดการกระตุ้นที่ระบบปรายสาทส่วนกลางและส่วนปลาย กระตุ้นการไหลเวียนของ nitric oxide ในเลือด alfa1 ที่ sex organ(อวัยวะเพศ) ทำให้เกิดการแข็งตัวขึ้นเพื่อเตรียมหดรัดตัวในการดูดสเปิร์มเข้าไป แต่ถ้าคุณเสร็จก่อนมดลูกจะยังคงค้างอยู่แบบนั้นนานอีกหลายชั่วโมง
มันทำให้ผูหญิงหงุดหงิด และอารมณ์เสีย หรือเจ็บได้ การถึงออกัสซั่มทำให้มดลูกอ่อนตัวลงจากการหดตัวเร็วหรือเร็วจนกระตุก ทำให้ผู้หญิงอารณ์ดี
สังเกตุได้ว่าเวลาทะเลาะกันแล้วป่ามป้ามกันเธอจะอารมณ์ดีและไม่งี่เง่ากะคุณอีก

ไม่ได้เชี่ยวชาญเหมือนเจ้าของกระทู้นะคะ แค่เหมือนหลับๆแล้วฝันๆไปเท่านั้นเอง แหะๆ yhb สงสัยอ่านหนังสือสอบเยอะไปหน่อยเอาไปฝันเลย หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ตุลาคม 2009, 14:55:21 โดย pye »

vrc

Re: >>> ทำอย่างไรฝ่ายหญิงจึงจะถึงจุดสุดยอด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 15:33:15 »

ผู้หญิงจะเสร็จไม่เสร็จอยู่ที่ "อารมณ์ร่วม" ค่ะ

รู้ไว้แค่ว่า ประสาทสัมผัสของคนมี 5 อย่างใช่มั้ยคะ ทำให้ครบซิ่คะ

รูป   สิ่งที่มองเห็น แต่งตัวดีดีค่ะ ผู้หญิงไม่ได้ชอบเปลือยเหมือนผู้ชาย แค่สะอาด ดูดี มีรสนิยมตามที่เธอชอบ ผู้หญิงก็มีอารมณ์นะจริงๆ
รส   "ไปกินอะไรอร่อยๆกัน" มันเป็นความสุขของผู้หญิงเราเลยนะ มันแสดงถึงคุณใส่ใจ ไม่ต้องมาถามว่ากินอะไรดี คุณจะได้รับคำตอบว่า "อะไรก็ได้"
กลิ่น   น้ำหอมอ่ะฉีดซะบ้างนะคะ เวลาได้กลินหอมๆจากตัวผู้ชายปรายนี้แทบจะลอยตามไปเลย น่าเข้าใกล้ มันดึงดูดค่ะเวลาที่รวมกับฟีโรโมนของผู้ชาย
เสียง   พูดเสียงเบาลงเวลาจะพูดคำหวาน(ทำน้ำเสียงใส่ใจมากๆ) อารมณ์กระเจิงค่ะ, เสียงกระซิบข้างหูเวลาเอ็กๆกันอยู่, เสียงลมหายใจข้างหูเวลาที่คุณกำลังขึ้นลงบนตัวเธอ
สัมผัส   ผู้หญิงชอบให้ผู้ชายสัมผัส สัมผัสแบบให้เกียจ ชื่นชม และเป็นเจ้าของ ผู้หญิงชอบถูกเป็นเจ้าของค่ะ

เวลาผู้หญิงมีอารมณ์ ก็จะเกิดการกระตุ้นที่ระบบปรายสาทส่วนกลางและส่วนปลาย กระตุ้นการไหลเวียนของ nitric oxide ในเลือด alfa1 ที่ sex organ(อวัยวะเพศ) ทำให้เกิดการแข็งตัวขึ้นเพื่อเตรียมหดรัดตัวในการดูดสเปิร์มเข้าไป แต่ถ้าคุณเสร็จก่อนมดลูกจะยังคงค้างอยู่แบบนั้นนานอีกหลายชั่วโมง
มันทำให้ผูหญิงหงุดหงิด และอารมณ์เสีย หรือเจ็บได้ การถึงออกัสซั่มทำให้มดลูกอ่อนตัวลงจากการหดตัวเร็วหรือเร็วจนกระตุก ทำให้ผู้หญิงอารณ์ดี
สังเกตุได้ว่าเวลาทะเลาะกันแล้วป่ามป้ามกันเธอจะอารมณ์ดีและไม่งี่เง่ากะคุณอีก

ไม่ได้เชี่ยวชาญเหมือนเจ้าของกระทู้นะคะ แค่เหมือนหลับๆแล้วฝันๆไปเท่านั้นเอง แหะๆ yhb สงสัยอ่านหนังสือสอบเยอะไปหน่อยเอาไปฝันเลย หุหุ

โอ้...มีสาว ๆ มาตอบเองเลยนะนี่  uyhgb

popcorn4202

อิงหลักวิชาการเลยนะเนี่ย
คงเรียนด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพแน่ๆ เลยใช่มั้ยครับ
สมัยเรียนผมก็เรียนด้านนี้มาเหมือนกัน แต่หนักไปทาง Physiology แฮะ

justdoit

ที่สำคัญต้องใส่ใจกันและกันให้มาก ไม่ว่าจะชั่วคราวหรือยาวนาน จากนั้นสังเกตท่าทีดู ว่าเขาชอบแบบไหน รุนแรง หรือนุ่มนวล  แต่เท่าที่สังเกตมาคนที่ดูเรียบร้อยๆ นี่จะชอบแบบรุนแรงนะ หลายรายแล้ว  ijn

pye

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 19:48:15 »

อิงหลักวิชาการเลยนะเนี่ย
คงเรียนด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพแน่ๆ เลยใช่มั้ยครับ
สมัยเรียนผมก็เรียนด้านนี้มาเหมือนกัน แต่หนักไปทาง Physiology แฮะ

เภสัชค่ะ

mommamman

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 19:59:04 »

สูตรผม ให้เวลา กับ การ เล้าโลม บรรยากาศ และ ให้ เธอ WOT ครับ หลังจากนั้น ก็ถึงที เรา จัดการ

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009, 20:14:37 »

จดๆๆ

เตรียมปฎิบัติ " กาม " ลอยกระทง

ขอบคุณคับ ijn

wiyada_susi

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 23:14:40 »

ยังไม่เคยเสร็จซักคารั้งเลยค่า yhb

little L

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 23:24:13 »

แหะ ๆ  ผมก็ถึงบ้าง  ไม่ถึงบ้าง ...  แต่สาว ๆ มักจะไปก่อน

kendo

เพื่อสัมพันธภาพที่ดี ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราอ่ะนะ

bnakorn

ให้เธอไปก่อนครับ

prozerger1

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 12:58:25 »

อืมๆๆๆ ไม่เคยสังเกตเลยครับ ขอบคุณกับความรู้ดีๆ

ReActioNX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 14:26:46 »

ทำให้ผู้หญิงเสร็จ ใช้หลายองค์ประกอบเลยนิครับ ไม่บ้าพลัง ไม่รุนแรง นุ่มนวลกับเค้าช่วงแรกแล้วตอนหลังเมื่อ ผู้หญิงมีอารมณ์แล้วจะบ้าพลัง เค้าก็ไม่ห้ามท่านหรอก  ;khhg ;khhg ;khhg เหมือนที่บอกกันข้างตอน การถามบ้างคุยกันบ้างเวลาออกัสซั่มกัน จะทำให้เธอผ่อนคลาย และสบายใจเวลามีการ ออกัสซั่มกัน ชอบไม่ชอบอะไร ถ้าแชร์ได้ก็จะได้รับความสุขทั้งสองฝ่ายจ้า

แต่ถ้าจะให้น้องติดใจจริงๆก็คือ เราทำให้เค้าเสร็จก่อน แล้วเราค่อย ออกัสซั่ม จะทำให้หญิงติดใจไปอีกนานเลย  09876 09876 09876

ปล. ข้าน้อยม่ะค่อยมีความรู้ เอาประสบการณ์มาแชร์ให้กันเฉยๆ ท่านเทพท่านใด มีข้อแนะนำเพิ่มเติมก็เชิญ ติติงได้เลยนะครับ

xaou

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 19:59:01 »

อยากทำให้เธอถึงจัง แต่เราก็นักกีฑา lkkjjh

autobluesky

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010, 22:23:02 »

ขอบคุณครับ  khjhgg

maxgaxxx

จัดไปอย่าให้เสียครับ 

redkiss8

ทำอย่างนุ่มนวลและทำด้วยความรัก