-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศถึงสมาชิกที่เข้ามาในห้องพิคโพสทุกท่าน ขอให้เข้ามาอ่านด้วย นะ ครับ  (อ่าน 14840 ครั้ง)

pass07

• บุคคลทั่วไป

ว่าด้วยการโพสรูปในห้องพิคโพส

1. รูปที่นำมาโพสในนี้ ต้องไม่เป็นรูปที่อนาจาร เช่น รูปโป้ หรือรูปที่ออกไปในทางล่อแหลมเกินไป หรือรูปที่เห็นอวัยวะเพศ เป็นต้น

2. กระทู้ที่โพสรูป แต่ละกระทู้ ต้องมีไม่น้อยกว่า 5 รูป   แต่ถ้ารูป มีน้อย ขอให้รวมเป็น กระทู้เดียวกัน ครับ

3. การโพสรูปในห้องนี้ ขอให้สมาชิกทุกท่าน ฝากรูปไว้กับ Host ที่รัปฝากรูป แล้วนำ BBCODE ของภาพมาโพส เพื่อ จะได้ลดภาระ ของ SERVER เว็บ

4. ท่านใดที่โพสแต่ EMO อย่างเดียว เกิน 3 กระทู้ ก็จะขอ แบน ID เป็น เวลา 3 วัน ครับ

ผู้ใดไม่ปฏิบัติตามหรือ ฝ่าฝืน   จะมีบทลงโทษ ดังนี้

ครั้งที่  1     จะเป้นการเตือนให้ทราบ ก่อน
ครั้งที่  2-3   จะแบน ID เป็นเวลา 3 วัน
ครั้งที่  4      เป็นต้นไป   แบน 1 สัปดาห์

ถ้าโดน แบน 1 สัปดาห์ เกิน 2 ครั้ง จะเสนอให้ มด ทุกท่าน พิจารณา เพื่อ ทำการ แบน ID  ถาวร  ต่อไป

เว็บ Host  ที่จะทำการฝากรูป มี ดังนี้ ครับ

1.

การโพสรูปทีละหลายๆรูปลงเว็บบอร์ด (ขออนุญาติแนะนำเพิ่มเติมนะครับ)

ใช้เว็บ www.fwdnow.com เว็บฝากรูปของไทยทำมาเพื่อฝากรูปบนบอร์ดโดยเฉพาะ

1. กรอกชื่ออัลบัม (และอีเมล์หากคุณต้องการสมัครสมาชิก) แล้วกดปุ่มดังรูป

2. กดปุ่มดังรูป

3. ใช้เมาส์ลากเพื่อเลือกรูปทีละหลายๆรูป แล้วกดปุ่ม Open เพื่อเริ่มต้นการอัพโหลดรูปทันที

4. รอจนรูปอัพโหลดเสร็จจะมีข้อความแจ้งให้ทราบ และเมื่อเลื่อนตำแหล่งไปด้านล่างจะพบทางเลือกในการแชร์รูปภาพหลายทางเช่น การส่งเข้าเมล์ และการนำโค๊ด BB ไปโพสตามเว็บบอร์ด

2.

http://ipicture.ru/

-อัพได้ครั้งล่ะ1-10ภาพ
-มีระบบย่อภาพ
-เลือกคุณภาพของภาพที่จะอัพได้
-มีความปลอดภัยเพราะเป็นเวบฝากภาพนอก สบายใจหากฝากรูป XXX

ภาษารัสเซีย

เทียบความหมายเป็นภาษาอังกฤษ

เมื่ออัพภาพเสร็จจะมีลิงค์รวมให้

3.

http://www.picoodle.com/

http://image.ohozaa.com

มันดีกว่าตรงที่ไม่มีโฆษณาแปะบนรูปครับ

^
^
น้องคนนี้เป็นดารา AV ที่มีค่าตัวสูงที่สุดในการ Debut ครับ

ให้ทายเท่าไหร่ .......... 100 ล้านเยนครับ พี่น้อง

อ่ะเข้าเรื่องต่อ 555+

สามารเลือกใช้ แบบ มี Link ไปยังรูปถ้า bandwidth เต็มหรือมีปัญหารูปไม่ขึ้น เลือก Forum[1]

หรือแบบตรงไปยังรูปไม่มี link ให้เรามาใส่คำสั่ง img เอง

ภาพจะได้ไม่มีโฆษณาครับ

หรืออีกวิธีที่ผมใช้บ่อย กรณีขี้เกียจโหลดไปเก็บบน Host ฝาก คือ การยิงตรงไปเลย

คือ click ขวาที่ภาพดู Properties แล้วเอา copy URL มาโดยตรง

แล้วใช้คำสั่ง img ครับ

แต่ข้อเสียคือ ถ้า bandwitch หรือเว็บมีปัญหาก้ออดดูกันไป

ฝากเป็นกำลังใจให้ท่านเทพนักโพสรูปทุกท่านครับ  ;khhg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม 2009, 19:52:59 โดย olelemon99 »

อาตี๋

ขอบคุณครับท่านพาส สำหรับความรู้คู่ปัญญา  แก่จะตายอยู่แล้วพึ่งจะโพสรูปเต็มๆเป็นนี่เองครับ

Asagurangi

ขอบคุณมากๆค้าบบ เพิ่งโพสรูปเป็นก็วันนี้แหละค้าบบ ss

PumpkiN_KinG

lexlex

snatch

RollyPoP

alpha

shoots

รับทราบครับ     dsgjsd          จะปฏิบัติตามครับ     นรี

oohaiai

chan_030

รับทราบครับ แต่ขอเวลาไปถ่ายรูปหน่อยครับ ช่วงนี้งบประมาณขาดดุล

tor_fe

pongzเข้าใจแล้วครับผม

kt2000

mormor1973

ข้อความตรูหาย    fdgdf

ขอบคุณพี่พาสครับ

nusorn

09876 จะปฏิบัติตามครับผม

jong

lhudlokno12

darknezz

รับทราบบ (แต่ไม่มีรูปมาโพส T_T)

lovelovepn

zodiaccg

jong

romanticeman

รับทราบ  พร้อมทำตามกฏครับ

jungkrud

12972116

ทราบแล้วเปลี่ยนนนน

preaw_38

รับทราบครับ พึ่งทราบแหละ  ouiy

pod_amphawa

รับทราบพร้อมปฎิบัติคร๊าบบบ. แถมได้ความรู้เพิ่มอีกด้วย .,mn

macma

pushen

KopkE

shinathi

รับทราบเงื่อนไขครับ

xmen69

โพสรูป xxx แต่เซ็นให้แร้วได้ป่ะคับ

lukegolf

Endaopud

toooosy3

รับทราบครับ รู้ๆไว้ไม้เสียหาย

ddragon

viewkung

จะรองหัดทำดู..จะได้มั้ยเนี่ย ouiy

fangp007

EXAT

Gunslinger2

รับทราบ  เข้าใจแล้วครับ

blend_man17

ไม่เคยโพสรูปเลย เดี๋ยวลองดู

tftcmx