-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาท่านทั้งหลายใครเคยเป็นแบบผมบ้าง  (อ่าน 3867 ครั้ง)

black

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ท่านๆเคยเป็นกันไหมครับ ชายหนุ่มเจ้าชู้ เพลบอย ฟันหญิงมาเป็นร้อย แต่กลับต้องมาสะดุด
เพราะผู้หญิงธรรมดาที่ไม่ธรรมดา
เรื่องมันเกิดขึ้นตั้งแต่ต้นปีมาแล้วครับ ท่านพี่ที่รู้จักกันในเวปพาไปเที่ยวที่สปาแห่งหนึ่ง
ผมเจอกับเธอ ผู้หญิงธรรมดา ตัวเล็ก ตากลม ผมยาว ดูเป็นธรรมชาติก็ถือว่าเป็นผู้หญิงที่มีมีสเน่ห์
สิ่งที่ทำให้ผมชอบเธอคนนี้คือ น้องเค้าทำงานที่เกินกว่าอายุ เป็นคนเก่งเลยทีเดียว
และในขณะเดียวกันเธอก็เป็นปิ่นโตชั้นดีเลย แบบว่าควงไปไหนใครๆก็ต้องชม
นิสัยขี้ออดขี้อ้อน เอาใจเก่งเหมือนเด็กป๋า เด็กเสี่ย แต่เท่าที่ดูเธอคบกับผู้ชายคนปัจจุบันนี้ไม่ใช่เพราะเรื่องเงินแน่นอน
ที่ผมเคยเจอผู้หญิงส่วนใหญ่ถ้าสวย น่ารัก อายุเพิ่งจะ 20 ร้อยละ 90 ต้องดีแต่หลอกคนแก่หวังเงิน หวังของ
หรือผู้หญิงที่ทำงานเก่งเกินตัว มักจะเป็นผู้หญิงขึ้นคาน ไม่ก็มีอายุไม่ใช่วัยใส
แต่น้องคนนี้ถ้าผมได้เป็นเมียนี่คงวิเศษเลย เพราะมีทั้งคนช่วยทำงานหาเงิน มีทั้งปิ่นโตใบสวย
เรียกว่าเวลาอ้อนเป็นอ้อนน่า......  เวลาทำงานก็ทำงานแบบเราเชื่อใจได้หายห่วง
ถ้าผมคิดจะจีบผู้หญิงแบบนี้ผมควรใช้วิธีไหนดีครับ ผมค่อนข้างสนิทกับน้องและแฟนเค้าอยู่ในระดับนึง
แค่ขั้นคนขาย กับลูกค้าประมาณนี้ครับ ผมคิดว่าผู้หญิงแบบนี้หายาก ผมอยากได้เธอมาเป็นของผมครับ
ช่วยผมคิดหรือให้คำแนะนำด้วยครับ
......

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
Re: ปรึกษาท่านทั้งหลายใครเคยเป็นแบบผมบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2012, 16:41:40 »

ใจเย็นครับ ผญมารยาเยอะ อย่าพึ่งตัดสินใจไป

berbaboss

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
Re: ปรึกษาท่านทั้งหลายใครเคยเป็นแบบผมบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2012, 21:55:56 »

อย่าดีกว่าครับ เพราะน้องเค้ามีแฟนแล้ว แต่สมมุติถ้าเลิกกันก็อีกเรื่องหนึ่ง

surnite

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2012, 22:56:24 »

เห็นด้วยครับ ถ้าน้องไม่มีแฟน หรือเลิกกับแฟนก็อีกเรื่อง
แต่นี่มีแฟน คบกันอยู่ ผมว่าน่าสงสารอีกฝั่งนะ
(ผมเคยโดนมาก่อน เข้าใจความรู้สึกนันเลยครับ  dsgjsd )

samapet

• Resource Pool
  • เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 05:59:50 »

อย่าจีบคนมีเจ้าของดีกว่าครับ เพราะถ้าแฟนของคุณโดนจีบบ้าง จะรู้สึกยังไง dsgjsd

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 08:26:31 »

roister น้องเขาทำงานแบบนี้เจอผู้ชายเป็นร้อย มีหรือเขาอยากจะเป็นแฟนกะเรา

ด้วยเรื่องการงาน น้องเขามันคงมีความอึดอัดใจ เมื่อเราควงเขาไปไหน หากเจอ

ผู้ชายที่ขึ้นงานกับเขาแล้ว เสียมารมารยาท มาทักทายแค่ว่า " ไม่ทำงานนวดกะปู๋

ที่นั่นแล้วหรือ " ความรู้สึกน้องเขาจะเป็นอย่างไร  ยิ่งเขามีคนพิเศษด้วยแล้วคงยากส์

ผมก็เคยคบน้องที่ทำงาน แบบนี้ไปให้เธอนวดบ่อย แล้วมันเกิดถูกชะตาแล้วก็สงสาร

แถมได้รับรู้ความจำเป็นที่เธอต้องมาทำงานอย่างนี้ เคยถามว่ามีแฟนไหม เธอบอกว่า

ไม่มีแฟน ทำงานแบบนี้ถ้ามีแฟนนี่ลำบากใจ ต้องปกปิดแฟนตลอด เหมือนหลายคน

บางที่ก็มาทำงานได้ไม่เต็มที่ เลยขอคบเธอในฐานะเพื่อนที่เราขอห่วงใย ก็พาเธอไป

ทานข้าว ไปนั่งร้านกาแฟ พาเธอไปทำบุญที่วัด แล้วก็คุยสารทุกข์สุกดิบ เว้นการคุย

เรื่องงานของเธอ แค่นี้เราก็มีความสุขใจ แล้วเธอก็สบายใจด้วยที่เราไม่ทำตัวเป็น

เป็นเจ้าเข้าเจ้าของ ของเธอ

ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

crv

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 11:46:23 »

เรื่องแรก ท่านบอกว่าที่น้องเค้าคบกันแฟนคนปัจจุบันไม่ใช่เรื่องเงิน ถ้าท่านจะจีบน้องเค้าต้องใช้ความจริงใจครับ หาทางพิสูจน์ให้ได้ว่าทางจริงใจจริงๆ แสดงความห่วงใย ใ้ห้น้องเค้ารับรู้ให้ได้

เรื่องที่สอง ท่านบอกว่าท่านสนิทกับน้องเค้าและแฟนน้องเค้าระดับหนึ่งแสดงว่าน้องเค้าไม่ใช่พนักงานนวดคงเป็นprของสักร้าน ไม่อย่างนั้นท่านคงไม่รู้จักกับแฟนน้องเค้าได้หรอกครับ ท่านจะเสี่ยงหรือครับ ท่านรู้จักกับแฟนน้องเค้าด้วยท่านไม่กระอักกระอ่วนใจหรือครับ

เรื่องที่สาม ท่านมั่นใจหรือว่าท่านรักน้องเค้าจริง ถึงขั้นสามารถแต่งงาน อยู่กินกันได้ หรือแค่ท่านอยากได้มาเป็นปิ่นโตใบงามเท่านั้น ถ้าท่านไม่ได้คิดจริงจังแล้วท่านไปทำให้น้องเค้าเลิกกับแฟน ผมว่าเป็นการทำร้ายน้องเค้าทำให้น้องเค้าเสียโอกาสที่ดีในชีวิตไป  ผมเองตอนเป็นวัยรุ่นก็ทำร้ายผู้หญิงมาเยอะไม่เคยสนใจลูกเค้าเมียใคร ทุกวันนี้ผมยังเสียใจอยู่บางครั้งภาพผู้หญิงที่ผมทิ้งนั้งร้องไห้ยังผุดขึ้นมาในหัว  และคงเป็นเหมือนเวรกรรม ผู้หญิงคนไหนที่ผมคิดรักจริงใจด้วยจะจีบไม่ติด แต่คนไหนที่ผมไม่คิดอะไรกับมารักผมซะงั้น แต่กับภรรยาผมที่อยู่ด้วยกันผมยอมรับว่าแรกก็ไม่ได้คิดอะไร แต่เธอพิสูจน์ความดีให้เห็น ผมจึงเลิกคิดผูกปิ่นโต เวลาเซ็งๆก็ออกไปเที่ยวเป็นครั้งๆเท่านั้น
ฉะนั้นถ้าท่านไม่จริงจังก็อย่าเลยครับ สงสารน้องเค้า

tnoon6891

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 16:21:50 »

ถ้าเรารักเขาจริง ก็คงต้องปล่อยให้เขาทำสิ่งที่มีความสุขสำหรับเขาที่สุดนะครับ ถ้าท่านไม่จริงจังก็ปล่อยน้องเขาไปเถอะครับ ouiy
ซง โงกุน

AZURA3232

• กรรมการเวป
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 19:16:46 »

ฟันหญิงมาเป็นร้อย ไม่ช่วยอะไร  eta30

G-Dragon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2012, 23:31:39 »

เมื่อท่านได้เธอมาท่านก็จะเบื่อเข้าซักวันครับ ผ่านมาเป็นร้อยผมรู้

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 17:04:45 »

roister น้องเขาทำงานแบบนี้เจอผู้ชายเป็นร้อย มีหรือเขาอยากจะเป็นแฟนกะเรา

ด้วยเรื่องการงาน น้องเขามันคงมีความอึดอัดใจ เมื่อเราควงเขาไปไหน หากเจอ

ผู้ชายที่ขึ้นงานกับเขาแล้ว เสียมารมารยาท มาทักทายแค่ว่า " ไม่ทำงานนวดกะปู๋

ที่นั่นแล้วหรือ " ความรู้สึกน้องเขาจะเป็นอย่างไร  ยิ่งเขามีคนพิเศษด้วยแล้วคงยากส์

ผมก็เคยคบน้องที่ทำงาน แบบนี้ไปให้เธอนวดบ่อย แล้วมันเกิดถูกชะตาแล้วก็สงสาร

แถมได้รับรู้ความจำเป็นที่เธอต้องมาทำงานอย่างนี้ เคยถามว่ามีแฟนไหม เธอบอกว่า

ไม่มีแฟน ทำงานแบบนี้ถ้ามีแฟนนี่ลำบากใจ ต้องปกปิดแฟนตลอด เหมือนหลายคน

บางที่ก็มาทำงานได้ไม่เต็มที่ เลยขอคบเธอในฐานะเพื่อนที่เราขอห่วงใย ก็พาเธอไป

ทานข้าว ไปนั่งร้านกาแฟ พาเธอไปทำบุญที่วัด แล้วก็คุยสารทุกข์สุกดิบ เว้นการคุย

เรื่องงานของเธอ แค่นี้เราก็มีความสุขใจ แล้วเธอก็สบายใจด้วยที่เราไม่ทำตัวเป็น

เป็นเจ้าเข้าเจ้าของ ของเธอ

น้องเค้าไม่ได้เป็นพนักงานนวดครับพี่ pol

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 17:08:16 »

เรื่องแรก ท่านบอกว่าที่น้องเค้าคบกันแฟนคนปัจจุบันไม่ใช่เรื่องเงิน ถ้าท่านจะจีบน้องเค้าต้องใช้ความจริงใจครับ หาทางพิสูจน์ให้ได้ว่าทางจริงใจจริงๆ แสดงความห่วงใย ใ้ห้น้องเค้ารับรู้ให้ได้

เรื่องที่สอง ท่านบอกว่าท่านสนิทกับน้องเค้าและแฟนน้องเค้าระดับหนึ่งแสดงว่าน้องเค้าไม่ใช่พนักงานนวดคงเป็นprของสักร้าน ไม่อย่างนั้นท่านคงไม่รู้จักกับแฟนน้องเค้าได้หรอกครับ ท่านจะเสี่ยงหรือครับ ท่านรู้จักกับแฟนน้องเค้าด้วยท่านไม่กระอักกระอ่วนใจหรือครับ

เรื่องที่สาม ท่านมั่นใจหรือว่าท่านรักน้องเค้าจริง ถึงขั้นสามารถแต่งงาน อยู่กินกันได้ หรือแค่ท่านอยากได้มาเป็นปิ่นโตใบงามเท่านั้น ถ้าท่านไม่ได้คิดจริงจังแล้วท่านไปทำให้น้องเค้าเลิกกับแฟน ผมว่าเป็นการทำร้ายน้องเค้าทำให้น้องเค้าเสียโอกาสที่ดีในชีวิตไป  ผมเองตอนเป็นวัยรุ่นก็ทำร้ายผู้หญิงมาเยอะไม่เคยสนใจลูกเค้าเมียใคร ทุกวันนี้ผมยังเสียใจอยู่บางครั้งภาพผู้หญิงที่ผมทิ้งนั้งร้องไห้ยังผุดขึ้นมาในหัว  และคงเป็นเหมือนเวรกรรม ผู้หญิงคนไหนที่ผมคิดรักจริงใจด้วยจะจีบไม่ติด แต่คนไหนที่ผมไม่คิดอะไรกับมารักผมซะงั้น แต่กับภรรยาผมที่อยู่ด้วยกันผมยอมรับว่าแรกก็ไม่ได้คิดอะไร แต่เธอพิสูจน์ความดีให้เห็น ผมจึงเลิกคิดผูกปิ่นโต เวลาเซ็งๆก็ออกไปเที่ยวเป็นครั้งๆเท่านั้น
ฉะนั้นถ้าท่านไม่จริงจังก็อย่าเลยครับ สงสารน้องเค้า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่านพี่ crv
ผมอายุมากแล้วอยากคบใครจริงจัง ผมรู้จักกับน้องมาประมาณ 1ปี คิดว่าคนนี้แหละครับ

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 17:09:45 »

เมื่อท่านได้เธอมาท่านก็จะเบื่อเข้าซักวันครับ ผ่านมาเป็นร้อยผมรู้

ขอให้ได้มาก่อนเถอะครับทั่น เรื่องเบื่อไว้ว่ากันทีหลัง  kjhg kjhg kjhg kjhg

tongma

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 17:37:04 »

ใจเย็นครับ ผญมารยาเยอะ อย่าพึ่งตัดสินใจไป

เห็นด้วยครับมารยาหญิง 1000 เล่มเกวียน
แต่ถ้าท่าน black มั่นใจว่ามีดีกว่าแฟนเค้าก็ลุยเลยครับท่าน ของดีก็ต้องใช้ฝีมือมากหน่อย

chili

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2012, 19:08:00 »

ท่านอาจกำลังเจอตัวแม่อยู่ก็ได้คับ

G-Dragon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 16:43:58 »

roister

ขอให้ได้มาก่อนเถอะครับทั่น เรื่องเบื่อไว้ว่ากันทีหลัง  kjhg kjhg kjhg kjhg

ถ้าอย่างนั้น ท่านต้องวางแผนครับ เพื่อให้ได้เธอมา ต้องจัดให้ได้ซักที
1.ชวนไปดื่มครับ เมาแล้วหลังจากนั้นก็ตามstep (ผมใช้ประจำ)
2.ชวนไป ต.จ.ว. ครับ แบบว่าค้างซักคืนนึง เที่ยวปาย เชียงราย ไรประมาณนี้ (ใช้แล้วได้ผล)
3.ไปเที่ยวห้องเขาบ่อยๆ

ไรประมาณนี้ครับ

crv

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 00:37:51 »

ปัญหาคือ ทำอย่างไรถึงจะชวนน้องเค้าไปได้ละครับ  piuyty  ผมว่าน้องเค้าคงไม่ค่อยพูดคุยหรือเปิดโอกาสเท่าไร   ท่านblack ถึงได้มาขอคำปรึกษา

แต่ ไม่ใช้พนักงานนวด ก็ต้องเป็นpr   ที่ตัวเล็ก ตากลม ผมยาว อายุประมาณ20นิ  มันจำกัดวงแคบลงมาเยอะเลยนะครับ  ถ้าเป็นคนที่ผมคิด น้องเค้าก็เป็นคนที่มีสเน่ห์จริงๆ

zakkwylde

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 01:52:05 »

รอตั้งรับดีๆนะครับ น้องมาแนวนี้  eta20

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 11:47:52 »

ปัญหาคือ ทำอย่างไรถึงจะชวนน้องเค้าไปได้ละครับ  piuyty  ผมว่าน้องเค้าคงไม่ค่อยพูดคุยหรือเปิดโอกาสเท่าไร   ท่านblack ถึงได้มาขอคำปรึกษา

แต่ ไม่ใช้พนักงานนวด ก็ต้องเป็นpr   ที่ตัวเล็ก ตากลม ผมยาว อายุประมาณ20นิ  มันจำกัดวงแคบลงมาเยอะเลยนะครับ  ถ้าเป็นคนที่ผมคิด น้องเค้าก็เป็นคนที่มีสเน่ห์จริงๆ

เป็นพีอาร์ ตากลมผมยาว ตัวเล็กอายุประมาณ  20 ปี

หรือว่าเราเคยเจอน้องคนนี้ซะแล้ว ถ้าคนนี้ละก็ไม่แน่คนหลงเน่ห์เธอได้ eta32
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

zakkwylde

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 12:08:18 »

ชักอยากรู้แล้วสิ

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 12:09:29 »

ต้องไร้ใจครับ

fanclub

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 13:53:58 »

ผมว่าการเที่ยวสายนี้น่าจะมีไว้แค่ผ่อนคลายก็พอครับ ม่ายมีผู้ชายที่ไหนยอมรับได้หรอกคับถ้ามีแฟนทำงานแบบนี้คับ อย่าไปจิงจังมากเลยคับ เดี่ยวก็ผ่านพ้นไป

Coco_Seed

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 14:16:02 »

ยังไงก็ต้องดูกันยาวๆครับ
เริ่มจากฐานะห่างๆ แล้วค่อยใกล้ เช่น คนเที่ยว ลูกค้าประจำ เพื่อน (พี่ น้อง) เพื่อนสนิท แฟน
แล้วค่อยวิเคราะห์ความสุขในชีวิตที่เกิดขึ้น

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 15:11:41 »

เขามีแฟนแล้วอย่าไปยุ่งเลยข้างหน้ายังมีอีกเยอะบาปกรรมปล่าวๆๆ

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 19:12:43 »

roister

ถ้าอย่างนั้น ท่านต้องวางแผนครับ เพื่อให้ได้เธอมา ต้องจัดให้ได้ซักที
1.ชวนไปดื่มครับ เมาแล้วหลังจากนั้นก็ตามstep (ผมใช้ประจำ)
2.ชวนไป ต.จ.ว. ครับ แบบว่าค้างซักคืนนึง เที่ยวปาย เชียงราย ไรประมาณนี้ (ใช้แล้วได้ผล)
3.ไปเที่ยวห้องเขาบ่อยๆ

ไรประมาณนี้ครับ

ข้อ 1 นี่เป็นไปได้ 1 เปอเซ็นต์
ข้อ 2 นี่ไม่รู้จะชวนอิท่าไหน
ข้อ 3 น้องเค้าอยู่กับสาละมี
คนนี้ค่อนข้างยาก ถ้าง่ายๆได้จัดนานละครับท่าน

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 19:15:07 »

เขามีแฟนแล้วอย่าไปยุ่งเลยข้างหน้ายังมีอีกเยอะบาปกรรมปล่าวๆๆ

ถ้าน้องเค้ายังไม่แต่งงาน มีลูก ผมก็ยังไม่ถอยครับ ghjk

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 19:15:53 »

เป็นพีอาร์ ตากลมผมยาว ตัวเล็กอายุประมาณ  20 ปี

หรือว่าเราเคยเจอน้องคนนี้ซะแล้ว ถ้าคนนี้ละก็ไม่แน่คนหลงเน่ห์เธอได้ eta32

ถ้าบอกชื่อไป นี่ถึงบางอ้อกันเลย

กระเจี๊ยวหวาน!

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 00:45:05 »

ผมว่าผมเคยเห็นท่านด้วยน๊ะวันนั้น และ คนที่ท่านพูดถึงผมพอจะถึงบางอ้อแล้ว เธอน่ารักดีครับ วันนั้นท่านไปเก็บค่างวดพอดีเลยใช่ป่ะ อิ อิ
ไม่ต้องชะเลียร์...ให้เสียเวลา!...หากถูกใจก็จัดเลย!

yoneo

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 12:41:02 »

"ผมค่อนข้างสนิทกับน้องและแฟนเค้าอยู่ในระดับนึง" red001

jackool9

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 18:11:20 »

ghjk แล้วจะรู้ว่านรกมีจิง..จะออกตัวไม่ทัน

sothorn

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 18:38:41 »

ถ้าเป็น PR แล้วอายุ 20 นิดๆ
มีแฟน (หรือสามี) แล้ว  อันนี้ลำบากมากๆครับ
เอาจากที่เคยรู้จักถ้าแฟนอายุมากกว่าก็อาจจะเป็นไปได้ว่าแฟนเป็นคนออกค่าใช้จ่ายหลักๆของ spa นั้นให้ด้วย ไม่แน่ว่าตัวแฟนคนนั้นมีครอบครัวจริงๆของเขาอยู่อีกด้วยมั้ย (ที่ผมรู้จัก เป็นกรณีนี้เลย)
ถ้าแฟนรุ่นเดียวกันเป็นวัยรุ่นก็ต้องรอให้เลิกครับ แต่ถ้ารู้จักกันมันก็น่าอึดอัด คงแนะนำให้ปล่อยไปดีกว่าครับ

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 19:09:02 »

ถ้าเป็น PR แล้วอายุ 20 นิดๆ
มีแฟน (หรือสามี) แล้ว  อันนี้ลำบากมากๆครับ
เอาจากที่เคยรู้จักถ้าแฟนอายุมากกว่าก็อาจจะเป็นไปได้ว่าแฟนเป็นคนออกค่าใช้จ่ายหลักๆของ spa นั้นให้ด้วย ไม่แน่ว่าตัวแฟนคนนั้นมีครอบครัวจริงๆของเขาอยู่อีกด้วยมั้ย (ที่ผมรู้จัก เป็นกรณีนี้เลย)
ถ้าแฟนรุ่นเดียวกันเป็นวัยรุ่นก็ต้องรอให้เลิกครับ แต่ถ้ารู้จักกันมันก็น่าอึดอัด คงแนะนำให้ปล่อยไปดีกว่าครับ

เท่าที่รู้จักน้องเค้ามา เค้าไม่ได้แต่งงานหรือมีลูกด้วยกัน ฝ่ายชายมีครอบครัวอยู่แล้วครับ

black

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 19:11:57 »

จะบอกว่าชอบน้องเค้าไปตรงๆก็กลัวความสัมพันธ์จะไม่เหมือนเดิม
ทุกวันนี้ได้แต่โทรไป ในฐานะลูกค้าคนหนึ่ง พักนี้น้องไม่อยู่ร้านไม่ได้เจอน้องเค้าเลย

lovely_pimnara

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 19:33:08 »

อืม ๆ ๆ ท่าน ๆ ๆ  นะ ๆ ๆ  .......  ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จักไหม  เรื่องแบบนี้พูดยากเนาะ คิดว่าท่านคงเป็นเทพ ในเวปนี้แต่คงไม่กล้าออกตัว เลยใช้ id ใหม่  อืม... พูดยากจริง ๆ ครับ  ทุกวันนี้โลกมันโหดร้ายเหลือเกิน  สู้ต่อไปแล้วตัดใจดีกว่าครับ ...... สู้ ๆ ครับ

sothorn

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2012, 20:43:14 »

dsgjsd  ครับท่าน งั้นก็เป็นไปได้ว่า(อาจจะ)เป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จัก ถ้าดูจากอายุ ความน่ารัก ความฉลาด และสถานภาพ
ก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ลองดูไปเรื่อยๆก่อนก็ได้ เพราะปัจจุบันเธอเองก็คงไม่ได้อยู่ในจุดที่ผู้หญิงใฝ่ฝันนัก
แต่ถ้าจะทำอะไรเกินไปหรือบุ่มบ่ามไม่ดีแน่ครับ ทั้งเสียความสัมพันธ์กับทั้งคู่ และปัญหาอื่นๆด้วยครับ

alt

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 01:26:06 »

dsgjsd  ครับท่าน งั้นก็เป็นไปได้ว่า(อาจจะ)เป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จัก ถ้าดูจากอายุ ความน่ารัก ความฉลาด และสถานภาพ
ก็เป็นกำลังใจให้นะครับ ลองดูไปเรื่อยๆก่อนก็ได้ เพราะปัจจุบันเธอเองก็คงไม่ได้อยู่ในจุดที่ผู้หญิงใฝ่ฝันนัก
แต่ถ้าจะทำอะไรเกินไปหรือบุ่มบ่ามไม่ดีแน่ครับ ทั้งเสียความสัมพันธ์กับทั้งคู่ และปัญหาอื่นๆด้วยครับ

ท่านแบลคเค้าพูดถึงใครอะท่าน ผมอยากรู้ครับ จะได้ตามไปดูบ้างว่าน่ารักจริงไหม

sothorn

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 02:55:47 »

ท่านแบลคเค้าพูดถึงใครอะท่าน ผมอยากรู้ครับ จะได้ตามไปดูบ้างว่าน่ารักจริงไหม

eta32 ไม่ทราบน่ะสิครับก็ต้องคาดเดากันไป 555  คิดว่าท่าน จขกท ก็คงไม่อยากบอกมั้งครับ
ผมก็คาดเอาว่าน่าจะ 50-50 กับคนที่ผมเดาไว้ เพราะ spa ในเชียงใหม่ที่ผมเคยไปมาน่าจะไม่ถึง 70%
คิดถึงว่าถ้า PR อายุน้อย (แต่ผมว่าคนที่ผมคิดนี่อายุน่าเกิน 20 นา เลยอาจไม่ใช่) ตัวเล็ก ผมยาว ตากลม(ป่าวหว่า) ดูฉลาดเหมือนเด็กเรียน พูดเก่ง และมีแฟนอายุมากหน่อย ก็ใกล้เคียงครับแต่ก็แค่คง 50-50
ผมเองก็บุคลิกสุภาพๆ ไม่ค่อยได้นั่งคุยนอกเรื่องเล่นกับ PR  อายุก็คงไม่ขนาดจะมีคนมาอ้อนมากครับ เลยอาจเจออะไรคนละแบบกันด้วย

alt

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 23:25:16 »

มีท่านเทพมากระซิบบอก น้องในตำนานบ้านลึกลับนี่เอง ไปทีไรยังไม่เคยเจอเลย