-->

ผู้เขียน หัวข้อ: หล่นที่เวียงจันทน์ ฮ่อ หลงไว้ใจ  (อ่าน 1337 ครั้ง)

theman555

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
หล่นที่เวียงจันทน์ ฮ่อ หลงไว้ใจ
« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 18:02:05 »

ก็กลับไปอีกครั้งกะหมายปองที่ละ ออง สะตา แต่ คนเยอะมาก คนไทยเที่ยวเสียเป็นส่วนใหญ่ เด็กเริ่มเลือกแขกพอใครไม่ถูกเสปกแต่ตัวเองหน้าตาดีหนีมาออกนอกห้องบอกไม่รับงาน คนหนีกลับประจำก็หนีกลับประจำ เลยอยากลองเปลี่ยนที่ เลยไปเจอคนขับรถแถวขนส่งมาทาบทามบอกเด็กดีไม่หนีกลับเหมือนระอองสะตา หลงเชื่อใจพาไป เจอพอได้มีแค่ 2นาง พอเข้าห้องที่โรงแรมเราก้เริ่มมีเทคนิคแพรวพราว แกล้งป่วย ไม่ยอมไปอาบน้ำ นอนคว่ำลูกเดียว สุดท้ายเลยโทรไปเครมประกันๆบอกว่าไม่คืนเงินแต่จะเปลี่ยนตัวให้ คิดดูละกันฮะว่าเขาจะพาใครมาให้ ....หมดอารมร์ณ เลยทำให้จบๆมันไป ส่วนอีก1 นางที่อยู่ห้องข้างๆก็เหมือนกันฮะ ได้ครั้งเดียว แต่เหมาทั้งคืน แล้วก็หนีกลับ ฮ่อ ก็ฝากไว้พริจารณาหาข้อมูลดีๆฮะ เดี๋ยวนี้อะไรก็ลดลงเพราะคนเที่ยวเยอะมาก ไม่รู้จะพึ่งพาใครดีอยู่ที่นั้นก้ต้องยอมรับสภาพมันไป ไอ้เราหน้าตาก็ไม่ดี อายุก็เยอะ ใจอ่อนก็เก่ง ฮ่อ กลับมาไทย มาหวังอุดร ก็โดนปิดอีก หายไปเกือบหมด นี่มันเกิดอะไรกันขึ้นเนี๊ยอยากร้องไห้ ฮือๆๆๆ ว่าจะลองหนีไปแถวปากเซดูมั่งแล้วฮะ เผื่อจะเจอคนในฝันแบบสมัยก่อนบ้าง แต่ยังไม่มีข้อมูลเลยไม่รู้ในนี้ใครจะเป็นผู้ชำนาญแห่งปากเซบ้างรบกวนหน่อยนะฮะ อีกเรื่องฮะผมก็เป็นสมาชิกอีกเวปนึง ทางเวปนั้นเขาเตือนเรื่องผู้ติดเชื้อมานะฮะ ว่าทางฝั่งนั้นติดอันดับ 3แล้วว่าจะเที่ยวให้ระมัดระวังมากขึ้น ปกติใส่อุปกรรืป้องกันอยู่แล้ว แต่คงต้องรอบคอบตรวจตาและระวังอุบัติเหตุระหว่างปฎิบัติการให้มากขึ้หน่อย ก็ฝากเตือนให้มีสติมากขึ้นหน่อยนะฮะ ผมก้กำลังดูสถานการณ์อยู่ กะจะลองไปปากเซดู แต่ถ้าสถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจก็คงต้องงดไปฝั่งนั้นก่อนละฮะ ขอบคุณครับ

nuttikon

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
Re: หล่นที่เวียงจันทน์ ฮ่อ หลงไว้ใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 18:43:29 »

roister หล่นไกลแดนๆแท้ๆท่าน ขอบคุณนะครับที่มาบอกเล่าประสบการณ์

arle_r

• *
  • Country: 00
Re: หล่นที่เวียงจันทน์ ฮ่อ หลงไว้ใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2013, 23:15:13 »

หลังๆมาเด็กที่นี่เรื่องมากขึ้นครับเลือกลูกค้ามากขึ้น ส่วนเรียกมาค้างคืนแล้วกลับก่อนนี่ปกติครับ แต่ไงควรได้ 2 ดอกก่อนนะครับค่อยให้กลับ  jljhl

theman555

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2013, 00:16:19 »

ขอบคุณทุกท่านฮะ นี่ถ้ามีสำนักงานผู้คุ้มครองผู้บริโภคนี่ผมคงยื่นหนังสือแล้วละฮะ 555

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 15:30:42 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล จะได้ระวังตัวมากขึ้น
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

winnowy

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 16:17:07 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

somkun

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 10:58:51 »

ขอบคุณครับ

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 17:20:57 »

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

witty

• Super V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 22:45:01 »

ไปเมื่อเดือนเมษายน 2555 ที่ปากเซมีร้านอาหารร้านหนึ่ง ถ้าออกจากปากเซไปที่ขนส่งหลักสอง เลยไปหนึ่งซอย แล้วเลี้ยวซ้ายประมาณ 100 เมตร จำชื่อร้านไม่ได้ มีเด็กสาวลาวมีมากกว่า 20 คนก็สวยดี ราคาค่าตัว 1,000 บาท บวกค่าห้องอีก 400 บาท เบ็ดเสร็จที่นั่นเลย แต่ถ้าไปค้างคืนไม่เกิน 2500 บาท  นอกจากนั้นยังเป็นบ้านอีกหลายหลัง ส่วนใหญ่เป็นคนเวียตนามจบที่บ้านเลยในราคา 600 - 800 บาท
  มีบาร์รำวง ดิสโก้ ใต้ถุนโรงแรมสมหวัง มีสาวพาร์ทเนอร์จำนวนมาก หิ้วได้แต่ต้องเต้นรำกับน้อง ๆ ซื้อชั่วโมงเต้นกันไปตกลงกันไป ราคาค้างคืนประมาณ 2,500 บาท
    ถ้าไปนอนโรงแรมก็ถามสามล้อหรือยาม สามารถหาให้ได้คืนละไม่เกิน 2,500 บาท ที่นี่กฏหมายเคร่งครัด 23.00 น. ร้านทุกร้านต้องปิด
     สำหรับลุงคืนแรกให้สามล้อพาไปได้เวียตนามขาวยิ่งกว่ากระดาษ ราคา 800 บาท  คืนที่สองได้สาวลาวเวียงจันท์ที่ร้านอาหารใกล้ขนส่งค่าตัวรวมค่าห้อง 1,400 บาท ทำเร็วไปเร็ว เพราะ ผบ.ไปด้วยหาทางหนีไปจนได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2013, 22:51:56 โดย witty »

rookie

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 23:51:24 »

ลุง wit ขนาด ผ.บ. ไปด้วยยังหนีไปซั่มได้อะ สุดยอดๆ

nuttikon

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 09:49:26 »

;khhg ลุงวิตไปลาวบ่าจวน ;khhg

tokkaman

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 11:04:58 »

ขอบคุณข้อมูลคับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 12:48:28 »

eta32 ttu ไปเที่ยวลาวนี่ ต้องรู้แหล่งด้วยถึงจะได้ของดีในราคาที่ไม่แพงแบบลุงวิทตี้

red001 เสียดายผมไปเที่ยวเวียงจันทน์สามครั้ง ตีเวียงจันทน์ไม่ได้สักครั้ง ผบ.คุมตลอด
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

theman555

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2013, 20:18:09 »

อะโห ขอบท่านลุงมากเลยฮะ แบบนี้ค่อยชื่นใจหน่อยพอมีเป้าหมายเพื่อแสวงหา สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า ครั้งหนึ่งที่เยี่ยมที่สุดในชีวิตต่อไป ขอบคุณท่านอื่นด้วยนะฮะ

neouniverse

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 14:54:22 »

.,mn เก็บข้อมูลเผื่ออนาคตได้ลุยเวียงจันทร์จะได้ไม่พลาด