-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแสดงความเห็น กับ MITSU Eco Car คันนี้หน่อย  (อ่าน 2728 ครั้ง)

1ideal

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
    • http://cmxseedpicpost.blogspot.com/

<a href="http://www.youtube.com/v/KGzWSu-Bw7Y" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/KGzWSu-Bw7Y</a>

Mitsubishi ได้เปิดตัวแนะนำรถเล็กรุ่นใหม่ที่กำลังจะวางจำหน่ายในเร็วๆนี้ ในบ้านเรา ในฐานะอีโค่คาร์ ภายใต้ชื่อ Mitsubishi e-compact ที่มีรากฐานจากแผน Global Small Car ที่จะมีห้องคลอดใหม่อยู่ที่เมืองไทย เช่นเดียวกับการวางขายในบ้านเราในฐานะอีโค่คาร์ และส่งออกจำหน่ายในภูมิภาคอาเซียนที่อาจจรไปไกลทั่วโลกเลยด้วย

ขอบคุณ ฝากรูป ขายเกมส์

การมองการไกลถึงตลาดรถยนต์ในอนาคตของ Mitsubishi ทำให้โครงการ Global Small Car ถูกวางรากฐานดียิ่งขึ้น โดยเฉพาะการออกแบบที่ Mitsubishi e-compact จะมาพร้อมตัวถังที่เน้นความสะดวกสบายในการใช้งานและอรรถประโยชน์แบบ 5 ประตู พร้อมเส้นสายการออกแบบที่แสดงถึงพลังและความสปอร์ตที่น่าหลง โดยตัวรถจะมีมิติตัวถังที่กว้างถึง 1680 มม.ม สูง 1490 ม.ม ส่วนความยาวนั้นสมน้ำสมเนื้อที่ 3740 ม.ม ที่ได้รับการขัดเกลาตามหลักอากาศพลศาสตร์มาเป็นอย่างดีให้มีค่าเสียดทานแรงลมต่ำ ช่วยในการขับขี่ที่ดีและการประหยัดน้ำมันอีกด้วย

ภายในห้องโดยสาร mitsubishi e-compact จะมาพร้อมความสะดวกสบายที่สามารถรองรับการใช้งานในชีวิตประจำวันได้อย่างไม่ยากเย็นนัก โดยเฉพาะความสามารถแบบจิ๋วแต่แจ๋ว ที่รองรับผู้โดยสารได้มากถึง 5 ชีวิต พร้อม สัมภาระการเดินทาง ที่ให้ห้องโดยสารที่มีความกว้างขวางพอประมาณเหมาะที่จะสำหรับใช้ในเขตเมือง

ด้านสมรรถนะการขับขี่ Mitsubishi มองถึงการประหยัดน้ำมันด้วยเช่นกัน และรถรุ่นนี้จะมาพร้อมเครื่องยนต์ 3 สูบแถวเรียงขนาด 1.0 ลิตร ที่มาพร้อมระบบ Mivec และในอนาคตอาจจะมีเวอร์ชั่น 1.2 ลิตร ตามมา ที่จับคู่กับระบบเกียร์ธรรมดา 5 จังหวะ พร้อมระบบ Stop&Go และระบบ Brake Regenerative System ที่ควบด้วยยางประหยัดน้ำมันขนาด 185/60 R16 จึงมั่นใจได้ว่ารถรุ่นนี้มีความประหยัดเป็นเลิศเช่นเดียวกับสมรรถนะการขับขี่ที่วางใจได้อย่างไม่ต้องสงสัย

Fallinl0ve

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ช่วยแสดงความเห็น กับ MITSU Eco Car คันนี้หน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 01:13:09 »

สวยครับ แต่ถ้ามาไทยผมว่าคงมีปรับเปลี่ยนไปบ้างแหละ อย่างน้อยก็กระจกข้าง

true

• V.I.P.
  • แอบหื่น
  • *
Re: ช่วยแสดงความเห็น กับ MITSU Eco Car คันนี้หน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 05:33:51 »

อีกหน่อยน้ำมัน2ลิตร100 ก็คงเป็นทางเลือกหนึ่ง เร็วๆนี้เตรียมพบeco car honda รุ่น brio ต้นเดือนเมษา  ;kljj

doggy_style_man

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 22:12:30 »

eco ย่อมาจาก ecology นะครับ ไม่ใช่ economic

rephoenix

• Rephoenix
  • เด็กทะลึ่ง
  • Country: th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 05:01:03 »

ผมว่ารถพวกนี้ต้องลองไปขับครับ ทุกๆยี่ห้อเลยแล้วมาชั่งใจเลือก ดูแต่ข้อมูลมันใช้แค่ประกอบครับ

where

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 12:38:01 »

ไงลองดูของ Honda ก็ดีครับ ออกต้นเดือน เมษานี้แหละ มี 3 รุ่น
รุ่นเกียร์ ธรรมดา ราคาตำสุด น่าจะอยู่ราวๆๆสี่แสน
รุ่นเกียร์ ธรรมดา ตัวท๊อป ราคาก็แพงขึ้นมาหน่อย
แล้ว ก็ เกียร์ ออโต้ ตัวท๊อป มีแค่สามรุ่นนี้เท่านั้น
ถ้าใครอยากได้ ออโต้ คงต้องเตรียมเงินไว้สัก ห้าแสน นะครับ
ปล ราคา คร่าวๆนะครับ ผมไม่ใช่คนขาย

ตัวเค

• // I LOVE U //
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 13:14:47 »

มิตซู ยังอีกนานครับ ตัวนี้มันคือตัวต้นแบบ ประมาณปี 2012 มั้ง ถึงจะออกมาชนกะพวก อีดค คาร์ ของค่ายต่างๆ ที่จริงอยากให้ออกมาเร็วๆ เพื่อจะได้มาตัดราคาหรือส่วนแบ่งในตลาดด้วย เพื่อประโยชน์ของผุ้บริโภคอย่างเราๆ แต่อย่างที่ว่าต้องรอดูยาวๆไป ที่จริงพวก อีโค คาร์ นี่ถ้ารับรถเร็วนะ ได้ขายหมดแหละ ไม่เหมือน march จองไว้กว่าจะได้ 6 เดือน เขาก้อไปออกอย่างอื่นกันแทน ต้องรอดู brio ว่าจะเหมือนกันป่าว แต่น่าจะมาตรฐาน honda ประมาณ  3 เดือนน่าจะได้ เครื่อง 1.2 4 สูบ แรงม้า 90 แรงบิด ไม่แน่ใจ ยังไงผมว่าดีกว่า march แน่นอน ราคา เริ่มต้นที่ 4 แสน ถือว่าถูก แต่ต้องรอดูของแถม และโปรโมชั่น ด้วย

นักรักผู้ยิ่งใหญ่ ไม่ใช่คนที่รักได้มากมาย แต่คือผู้ที่ตามหารักแท้แค่หญิงเดียว

Bear69

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 02:20:27 »

ผมว่าก็โอนเค
แต่ไม่ใช่สไตที่ผมชอบ
ดูหวานๆไปหน่อย

Pooh7

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 15:03:52 »

Honda ดีกว่าครับ อย่างน้อยเครื่อง 4 สูบก็ทนกว่า 3 สูบ
ระดับหนึ่งละ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 21:55:40 »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เพื่อเป็นความรู้

yes1968

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 00:47:21 »

ม่ายมีตัง ขี่กระบะคันเก่าเราไปก่อนดีกว่า

angeloaek

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011, 02:27:03 »

สวยดีครับ  mbvc
-ซ่อมคอมพิวเตอร์, โน๊ตบุ๊ค Hardware&Software ทั้งในและนอกสถานที่
-รับปรึกษาปัญหาคอมพิวเตอร์ สอนซ่อม/ประกอบ/อัพเกรด/ลงโปรแกรม/ลง windows ฟรี สำหรับพี่น้อง cmxseed