-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษานะคะ :)  (อ่าน 3279 ครั้ง)

ripperberry

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ปรึกษานะคะ :)
« เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 20:44:29 »

สวัสดีค่ะ
เราอยากได้รับคำปรึกษานะคะ  ช่วยตอบกานเยอะๆๆ น้า รออ่านอยู่  ผู้ชาย ผู้หญิงก็ได้อ่าคะ  ไม่รู้จะถามใครดี

เราเป็นคนหนึ่ง ที่แอบชอบผู้ชายคนหนึ่ง ซักเกือบปีได้แล้วแหละ   
อยู่ปีเดียวกัน แต่เราไม่ค่อยได้เจอ คุยกันก็ไม่บ่อย ขนาดนั้น แบบช่วงแรกๆ ขอได้มองก็สุขใจ  แต่คิดไปคิดมา
ก็คงเสียใจ ถ้าไม่ได้ทำอะไรเรย

เค้าเป็นคนนิสัย เรียบร้อยยย  น่ารัก สุภาพเอามากๆๆ  แบบไม่ใช่แบบผู้ชายเจ้าชู้ เที่ยวอ่านะ
ส่วนเราแบบ เป็นคนถ้าเทียบก็ ธรรมดา อ่านะ แบบเรียบร้อย ยิ้มง่าย คุยได้ทุกคน

ปกติเราเจอกันไม่บ่อยเรา  แต่ถ้ามีโอกาสเราก็จะแบบ เดินเรียบๆๆ  ไปอยู่แถวนั้น ก็มีคุยกานนิดดน่อย  ย้ำ ไม่บ่อยอ่านะคะ 
อยากอยู่ แต่เรียนไม่ตรงกัน อันนี้หนักใจมาก อยากชวนคุย  เราก็เรยตัดสิยใจว่าเดวก็จะไม่ได้เจอกานเเล้ว เพราะใกล้จะจบการแล้ว
แบบว่า ถ้าไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง คงเสียใจ เราก็เรย แอบฝากเพื่อนเอาขนม...ย้ำว่าเป็นกลุ่มเพื่อนเราเอง...
ไปให้ โดยไม่บอกว่าเราเป็นใคร  อาทิตย์ละครั้ง

อาการของคนที่เราชอบ  ได้ ก็จะยิ้มๆๆ  แล้วก็ฝากขอบคุณ แต่เพื่อนเราบอกว่าเค้าเขิลอ่า  แต่เราก็คิดว่า คงดีใจนะ เป็นธรรมดาที่มีคนเอามาให้ 
ตามจริงเรารู้สึกดีมากๆๆ ที่ได้ให้นะ แบบถ้าเค้าได้กินขนมอร่อยๆ เราก็ดีใจแล้วอ่าคะ

มีครั้งหนึ่ง  เพื่อนที่จะฝาก เอาของไปให้ไม่ว่าง เราก็เรยไม่ได้ให้อ่ะคะ คือก็เรยเว้นไปอาทิตย์หนึ่งอ่ะคะ  แล้วเราก็มาได้ยิน
จากกลุ่มของเพื่อนของเค้าว่า เค้าพูด ฮำฮำ กับเพื่อนว่าไม่เห็นได้ของเรย แบบแนวพูดโพล่งๆๆ  ขึ้นมาเฉยๆๆ

ในใจเราก็แบบว่า สับสนมาก ว่าจะบอกเค้ามั้ย  และก็ได้คำตอบว่า .."เอางัยเอากัน"
และแล้ววันนั้นก็มาถึง   เพื่อนเราผู้หญิงอีกสองคนก็นัดเค้า แล้วก็พากันเดินไป  แล้วก็ค่อยๆๆ   เดินแยกห่างจากเรากับเค้า
ซัก ห้าเมตร แบบ ปล่อยให้เราได้มีโอกาสคุยกะเค้าอะคะ   เราก็เรยพูดว่า ".****  มีขนมจะให้   กลัว*****  ไม่อ้วน แล้วก็ยิ้มๆๆ"
คือเอาตามตรงเรย เราไม่อยากพูดตรงๆๆ  ว่าชอบเชิบ ไรงี้  แบบ พูดอ้อมๆๆ มากกว่า แต่แค่ให้เค้ารู้ว่าเรานะเป็นคนให้   

แต่ก็มีประโยคนึงที่เราจำได้ชัดเรย ก็คือว่า เราถามเค้าว่า ชอบป่าว ขนมที่ให้ไป  เค้าก็ตอบมาว่า ทำไมจะไม่ชอบ
หล่ะ  แล้วก็ยิ้ม  หลังจากนั้นก็คุยกัยซัก 5 นาที่ แล้วเรากะเค้า ก็เดินไปหาเพื่อน

ปฏิกริยานะคะ  เค้ายิ้มตลอด  แต่คนที่ชวนคุยซะส่วนใหญ่ก็ เราอะคะ  แต่แบบเราก็เขิลมากกก อ่าๆๆ  ><
แต่เราก็ยิ้ม ไว้ก่อนนะคะ   หลังจากนั้น ก็ลากันนะคะ แบบว่า เราก็ต้องขึ้นตึกไปทำงานต่อ   แต่เค้าก็เรียกเรา 
แล้วก็ยื่นเอาขนมของเค้าให้เรา เราในใจ ดีใจมาก

แต่ก็คิดว่าเค้าคงเห็นว่าเราเอาให้หลายรอบแล้ว คงอยากให้ตอบแทน ตามมารยาท เพราะ
เค้าเป็นผู้ชานที่แบบส่วนตัว แทกเเคร์คนอื่นอยู่แล้วอ่ะคะ

วันนั้นก็เรยเป็นวันที่ เรา ....."  โล่งมากอ่ะคะ มากที่สุดเเล้ว  " ....  หนทางจะเป็นยังงัย ก็ไม่เป็นไร ถือว่าเราทำดี
ที่สุดนะคะ 

ตอนนี้นะคะ แบบไม่ได้เจอกานเรยนะคะ แบบมามหาลัยก็ไม่ตรงวันกันเรย จะเจอกันก็พรุ่งนี้นะคะ  (มามหาลัย ตรงกัน อาทิตย์ละครั้ง)
มีเพื่อน ผู้ชาย เชียร์ ให้ลุยเรย แบบ โทร หรือไม่ก็ส่งข้อความ แล้วก็ชอบพูดว่า เหลือเเค่เดือนเดียวแล้ว ทำให้เรารู้สึกกดดันมากอ่าคะ
แบบว่าเรานะ ไม่อยากโทรรัยงี้อะคะ คิดว่าเมือเค้ารู้ว่าเรารู้สึกดีด้วย เค้าอยากคงติดต่อมาเอง  จิงๆ ก็ มีเบอร์เค้านะ ได้มาจากเพื่อน 
แต่เราถ้าจะโทร หรือส่งข้อความ เราอยากเป็นคนที่ ได้เบอร์จากเค้าด้วยตัวเองนะคะ

แต่ที่แน่ๆ ที่คิดไว้ ถ้าเจอกันตรง ก็ทัก แซวๆๆ  แกล้งๆ เค้าบ้าง ต่อไป ถ้าเจอ ถึงเค้า ชอบ  ไม่ชอบ ไม่เป็นรัย  คิดในใจ ก็แล้วงัย 
จิตใจคนมันบังคับกันไม่ได้  หวังมาก ก็เจ็บมากนะคะ ><

เราอยากถามว่า
1) ถ้าเพื่อนๆๆ เป็นเรา   จะทำยังต่อไปดีคะ 

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับ คอมเม้นนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2011, 22:36:56 โดย ripperberry »

where

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
Re: ปรึกษานะคะ :)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 21:09:05 »

ลุยเลยครับน้อง เก็บไว้เป็นความรู้สึกดีๆๆนะครับ เพราะรักในวัยเรียนน้อยคนนักที่ จะก้าวไปถึงจุดที่แก่ชรา
ไม่ใช่ไม่มีนะครับ แต่น้อยนะ ดังนั้นอย่าปล่อยให้ความรู้สึกเสียดาย หรือกลัวเข้ามาแทนที่ได้ กล้าบอกความ
จริงแล้วจะได้ไม่เสียดายเวลาดีกว่านะครับ กล้าอีกนิดเท่าที่อ่านมาก็พอสมควรแหละ และคิดว่าผู้ชายก็น่า
จะชอบเราในระดับหนึ่งแต่ก็ทำใจ ไว้นิดหน่อยนะครับ เพราะรักแบบนี้พอห่างกัน หน้าที่การทำงานต่างกัน
เวลาที่มีให้กันก็จะน้อยลงไป จนทำให้ต้องห่างกันไป

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 22:07:15 »

ชอบอ่ะครับ ความรักแบบนี้น่ารักมาก... เป็นผู้หญิงที่โรแมนติคมากครับ ชอบๆ

ผมว่าทำแบบที่ จขกท ทำมันทำให้ผู้ชายคนนั้นรู้สึกถึงคุณค่าของคุณนะครับ...

ถ้าเป็นผม(ในฐานะผู้ชายนะ) ผมจะบอกรักไปเลย... เคยผ่านประสบการ์ณแบบนี้มาแล้วครับ ยืนยันว่าบอกไปเลยแล้วจะไม่มานั่งนึกเสียใจทีหลัง

gu2010

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 01:50:34 »

นั่นสิเน้อ ถ้าเค้าชอบเค้าก็น่ามาขอเบอร์เองสิ ผู้หญิงออกจะชัดเจนขนาดนี้แล้วน่ะ

ถ้าเค้าไม่ขอก็แสดงว่าไม่น่าจะชอบเราจริงๆนะครับ มันก็น่าจะแสดงความเป็ยชายผู้นำกันบ้าง

ถ้าขอเบอร์แค่นี้ไม่กล้าก็อย่างอื่นจะเป็นไงไม่กล้าคิด นี้พูดในกรณีที่เค้าชอบคุณนะ

แต่ถ้าใจไม่ตรงกัน อันนี้ต้องทำใจล่ะ ทั้งชาติก็ไม่มาขอ

แต่..........ทำใจได้มั้ยล่ะครับกับการรอ ถ้าอยากรุกเองก็

ถ้ามันทนไม่ได้ก็หาเรื่องโทรไปหาเค้า ..แกล้งสร้างสถานการณ์ไรสักอย่าง ให้เค้ามีเบอร์เรา

........หลังจากนั้นก็ รอ รอ รอ เป็นเรื่องของผู้ชายบ้างล่ะครับ ที่จะโทรมา

ถ้าเค้าชอบ ยังไง้ก็กริ้งมาแน่ๆชัวร์ แต่ถ้าขนาดนั้นแล้วยังไม่โทรมาอีก

แนะนำให้ทำใจครับไม่ชอบคุณแน่ หรือไม่ก็เป็นเกย์ฮะ

เป็นผู้หญิงไปวิ่งไล่ผู้ชายมันไม่ดีแน่ๆ สำหรัับสังคมบ้านเรา มีแต่เสียกะเสีย

มันต้องไว้เชิง หญิงไทยกันบ้าง ปัดโํถ....

ตัวเค

• // I LOVE U //
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 09:32:04 »

น่ารักอ๊ะ !!! ถ้าเป้นหนูนะ หนูจะ ชวนไปกินข้าวไหนสักที่ แล้วนัดกะเซฟ เอายาสลบใส่ในอาหารให้กิน แล้วลากเข้าม่านรูดแล้วปล้ำเลย พอเค้าตื่นมาก้อจะรู้สุกผิดแล้วก้อคบกะเราเลยยย

ปล.พูดเล่นนะค่ะ อยากทำไรทำเหอะค่ะ ถึงขนาดกล้าเข้าไปคุยแล้ว ไม่มีไรต้องกลัวละ

นักรักผู้ยิ่งใหญ่ ไม่ใช่คนที่รักได้มากมาย แต่คือผู้ที่ตามหารักแท้แค่หญิงเดียว

jame_bond_007

• แชมป์ อยู่ที่ใจ ยังไง ก็ รัก หงษ์
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 11:45:55 »

ความ จริง เปน สิ่ง ม่ะตาย นะคะ นู๋ripperberry

บอกเค้า ไป ตรงๆ จิ คะ เรา จะด้ายม่ะเสียใจภายหลัง ทำไปแร้วเสียใจ ดีกว่า เสียใจที่ม่ะด้ายทำ

เดินเข้าไป บอกเค้าตรงๆ ว่า " เรา อยาก คุยกะ เทอ นะ ที่ผ่านมา เรา ก็ มองๆ เทอ อยู่ แระ ก็ คิดว่า อยาก ทำความ รุจัก

กะ เทอ มากกว่า นี้ แต่ อย่า เข้าใจผิดคิดว่า เรา ชอบ เทอ มากนะ พอดี ตอน เน้ เหลือเวลา ม่ะถึงเดือน อ่ะ เรา ม่ะอยาก มานั่ง

เสียใจภายหลัง เรย ตัดสินใจ มา บอกเทอ ตรงๆ ตกลง เรา คุย กันนะ คะ เรา ขอ เบอร์ เทอ ด้วยนะ "

สู้ๆ นะคะ คนเก่ง อีก นิดเดว เอง hgjhg

party

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 15:35:50 »

ถ้าตอบแบบนี้เจ้าของกระทู้จะเศร้าไหมเนี่ย

ขอบอกว่าเมื่อก่อนผมก็เคยนะครับ กับการที่มีสาวมาสนใจ
เธอคนนั้น พับดาวใส่ขวดโหลมาให้ผมครับ ดาวกลมๆป้อมๆ พร้อมกับสอดจดหมายม้วนๆมาไว้ด้วย
ผมรู้สึกยังไงเหรอ ผมบอกว่า ผมดีใจครับ รู้สึกดีมากๆ แต่ผมไม่ได้สานความสัมพันธ์นะ เพราะไม่ได้คิดอะไรมากกว่าคำว่าเพื่อน
ยังคุยเล่นกันได้ ไปทานข้าวด้วยกันได้ แต่แค่นั้นครับ เพราะว่าตอนนั้นในใจผมมีคนอื่นอยู่แล้ว

สำหรับเจ้าของกระทู้ ก่อนอื่นต้องบอกว่า ความสัมพันธ์ของคุณหนะ ได้เริ่มแล้ว แต่จะก้าวหน้าแค่ไหนก็อยู่ที่ว่าเราจะสานต่อขนาดไหนต่างหาก ทุกอย่างเริมจากความเป้นเพื่อนเสมอครับ ตอนแรกผู้ชายอาจไม่ได้คิดไรมาก แต่ถ้าเราทำดีกับเค้า ความดีของเราก็จะเข้าไปจับอยู่ในใจของเค้าเอง  ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ความรู้สึกดีๆเนี่ยมันจะค้างอยู่ตรงนั้นเสมอ แม้ว่าเวลาจะผ่านไปนานขนาดไหน

ถ้าใจของคุณกับเค้าตรงกัน ความสัมพันธ์ก็จะก้าวหน้าเองครับ (จริงๆก็อยากจะบอกให้ลุยเหมือนกัน) ขอให้โชคดีครับ

marathoner9

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 15:53:50 »

ถ้าตอบแบบนี้เจ้าของกระทู้จะเศร้าไหมเนี่ย

ขอบอกว่าเมื่อก่อนผมก็เคยนะครับ กับการที่มีสาวมาสนใจ
เธอคนนั้น พับดาวใส่ขวดโหลมาให้ผมครับ ดาวกลมๆป้อมๆ พร้อมกับสอดจดหมายม้วนๆมาไว้ด้วย
ผมรู้สึกยังไงเหรอ ผมบอกว่า ผมดีใจครับ รู้สึกดีมากๆ แต่ผมไม่ได้สานความสัมพันธ์นะ เพราะไม่ได้คิดอะไรมากกว่าคำว่าเพื่อน
ยังคุยเล่นกันได้ ไปทานข้าวด้วยกันได้ แต่แค่นั้นครับ เพราะว่าตอนนั้นในใจผมมีคนอื่นอยู่แล้ว

สำหรับเจ้าของกระทู้ ก่อนอื่นต้องบอกว่า ความสัมพันธ์ของคุณหนะ ได้เริ่มแล้ว แต่จะก้าวหน้าแค่ไหนก็อยู่ที่ว่าเราจะสานต่อขนาดไหนต่างหาก ทุกอย่างเริมจากความเป้นเพื่อนเสมอครับ ตอนแรกผู้ชายอาจไม่ได้คิดไรมาก แต่ถ้าเราทำดีกับเค้า ความดีของเราก็จะเข้าไปจับอยู่ในใจของเค้าเอง  ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ความรู้สึกดีๆเนี่ยมันจะค้างอยู่ตรงนั้นเสมอ แม้ว่าเวลาจะผ่านไปนานขนาดไหน

ถ้าใจของคุณกับเค้าตรงกัน ความสัมพันธ์ก็จะก้าวหน้าเองครับ (จริงๆก็อยากจะบอกให้ลุยเหมือนกัน) ขอให้โชคดีครับ

เคยเป็นเหมือน ท่านข้างบนนะครับ  ถึงไม่ได้สานสัมพันธ์ กันต่อ แต่ผมก้อรู้สึกดีนะ  และยังนึกถึงเธอคนนั้นเสมอ...

ไอติมอุ่น

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 15:58:13 »

ผมคิดว่าผู้หญิงควรจะวางฟอร์มหน่อยครับ ไม่ใช่ต้องไปบอกผู้ชายก่อนว่าชอบนะอะไรนะ

แค่เราทำขนาดนี้ ผู้ชายก็รู้แล้วครับว่ามีใจให้ ถ้าเค้าสนใจเค้าก็หาวิธีติดต่อเราได้ครับ

แต่ถ้าเค้ายังไม่มีปฏิกิริยา ก็อย่าเสียเวลาดีกว่าคับ คบกันไม่ยืดแน่ เพราะผู้ชายก็จะคิดแค่เล่น ๆ กับคุณ

pollpea

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 09:49:59 »

อืม ก่อนอื่นก็ต้องดูก่อนนะครับว่าเขามีใครหรือเปล่า และสำคัญมีใจหรือเปล่า หากเขาไม่มีใจสิ่งที่ทุ่มไปคนที่ผิดหวังก็เราอีก อย่าใจร้อนเรื่องรักครับ จำไว้ได้มาง่ายๆก็ไปง่ายๆเหมือนกันครับ การคิดว่าเขามีใจให้เราหรือเปล่า ขอบอกว่าอย่าคิดเข้าข้างตัวเองครับ มันคือการกลอกตัวเองว่าเขายิ้มให้ หากเขามีใจให้เราจริงอย่างน้อยเขาก็น่าจะทำไรให้เรารู้บ้างนะเช่นหาอะไรเป็นสื่อว่าเขาก็ชอบเราเหมือนกัน ไม่ใช่รอรับจากเราอย่างเดียว เช่น จำวันเกิด หาซื้อของขวัญ หรืออะไรก็ได้สักอย่างมาให้เรา นั่นแสดงว่าเขาก็พอมีใจบ้าง ถ้าไม่มีก็อย่าเพิงไปตัดสินใจว่าเขาชอบเรา เขาอาจจะชอบแบบเพื่อนก็ได้ ดังนั้นใจเย็นๆครับ แต่สิ่งที่คุณทำอยู่ไม่ผิดครับ ถ้าเรามีความสุขกับสิ่งที่ทำไม่ผิดครับ pongz

inoxpa500

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 10:38:20 »

ตามประสบการณ์นะครับ อยากให้ จขกท เก้บความรู้สึกดีๆนั้นไว้ สิบปียี่สิบปี มันก็ไม่หายไปหรอกครับ เพราะโดยปรกติแล้วถ้าผู้ชายคนนั้นชอบคุณด้วย เค้าก็จะติดต่ิคุณเองแหละ นี่ที่เค้ายังนิ่งเค้าคงคิดกะคุณแค่เพื่อนจริงๆ ของแบบนี้มันบังคับใจใครไม่ได้หรอกครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท ละกันครับ ชีวิตเรายังต้องเจอผู้คนอีกมาก สู้ๆครับ เก็บเค้าไว้เป็นความทรงจำ ไม่เเน่เจอกันอีกห้าปี สิบปีข้างหน้าอาจจะเกลายเป็นเเฟนกันจริงๆก็ได้เนาะ เห็นมาหลายคู่แระ สู้ๆครับ

ripperberry

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 22:29:59 »

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ   เขิน

เจอกันครั้งล่าสุดนะคะ ก็ทักทายกันดี  แต่แบบว่า เค้าก็ไม่ได้ติดต่อเราขนาดนั้น  แค่เจอก็ยิ้มให้กันเฉยๆๆ

เพื่อนๆๆ  ก็เชียร์ให้โทรหาเค้า ซะเหลือเกิน  แต่เราก็คิดว่า ไม่เอาดีกว่า  ถ้าเค้าชอบเราจริง ก็ต้องติดต่อเราซิ

ก็คงเพื่อนกันนะคะ เสียใจมั้ย  เอาตามตรงก็เสียใจนะคะ 
แต่พอคิดได้ว่า ขนาดเรายังอยากเลือกเค้าเรย  แล้วเค้าก็คงมีสิทธิ์ที่จะ เลือก ไม่เลือกเราก็ได้นะคะ

ก็แบบ  เจอกันก็จะทักทาย ยิ้ม พูดกะเค้าตามปกตินะคะ  ไม่ได้โกรธอะไร 
แต่ก็เหลือเวลาอีกไม่กีสัปดาห์ ก็แบบบ  อยู่ให้สบายใจทั้งสองฝ่ายนะคะ

แต่ฝากถามหน่อยนะคะ ว่า

ควรให้ขนมต่อดี่ปาว  ใจเราอยากให้นะคะ  อีกหน่อย คงไม่ได้ให้แล้ว แบบมีความสุขที่ให้ 
แต่ก็ไม่อยากให้เค้าลำบากใจนะคะ 

ให้เพราะอยากให้เฉยๆๆๆ  ไม่ได้คิดอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2011, 17:16:13 โดย ripperberry »

ไอติมอุ่น

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 22:48:18 »

ถ้ามีความสุขก็ให้ต่อไปเถอะคับบ  ไม่ได้เสียหายอะไร dsgjsd dsgjsd dsgjsd

gu2010

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 03:59:09 »

ถือวิกฤตให้เป็นโอกาศดีกว่าฮะ หยุดให้ดู ถ้าเค้าสนใจ ใส่ใจเราบ้าง ต้องหันมาบ้าง

บางทีเค้าอาจจะทำไรสักอย่างแล้วล่ะ ถ้าเค้าชอบคุณอยู่ด้วยเหมือนกันน่ะ

ที่ผ่านมาที่คุณทำ มันชัดเจนพอแล้วล่ะ คือปกติคนเราถ้าจะเข้าไปจีบหรือบอกใครสักคนว่าเราชอบเนี่ย

สิ่งที่ทำให้ไม่กล้าคือ " การกลัวการปฎิเสธ แต่นี่ที่คุณทำมามันชัดเจนพอแล้วล่ะสำหรับเค้า

ถ้ายังไม่กล้าบอกหรือไม่ทำไรสักอย่าง นั่นเป็นอีกประเด็น คนละด้านแล้วล่ะ นั่นคือเค้าไม่คิดไรกับคุณ

ทีนี้คงไม่ต้องบอกแล้วนะ ว่าอะไรต่อไป.......เป็นกำลังให้ใจให้ครับ

อย่าหมดศรัทธาในความรักนะ เป็นสิ่งที่ทำให้คนเรายืนอยู่บนโลกใบนี้ได้อย่างมีความหวังและสุขใจ

party

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 15:53:50 »

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ   เขิน

เจอกันครั้งล่าสุดนะคะ ก็ทักทายกันดี  แต่แบบว่า เค้าก็ไม่ได้ติดต่อเราขนาดนั้น  แค่เจอก็ยิ้มให้กันเฉยๆๆ

เพื่อนๆๆ  ก็เชียร์ให้โทรหาเค้า ซะเหลือเกิน  แต่เราก็คิว่า ไม่เอาดีกว่า  ถ้าเค้าชอบเราจริง ก็ต้องติดต่อเราซิ

ก็คงเพื่อนกันนะคะ เสียใจมั้ย ก็ เอาตามตรงก็เสียใจนะคะ 
แต่พอคิดได้ว่า ขนาดเรายังอยากเลือกเค้าเรย  แล้วเค้าก็คงมีสิทธิ์ที่จะ เลือก ไม่เลือกเราก็ได้นะคะ

ก็แบบ  เจอกันก็จะทักทาย ยิ้ม พูดกะเค้าตามกตินะคะ  ไม่ได้โกรธอะไร 
แต่ก็เหลือเวลาอีกไม่กีสัปดาห์ ก็แบบบ  อยู่ให้สบายใจทั้งสองฝ่ายนะคะ

แต่ฝากถามหน่อยนะคะ ว่า

ควรให้ขนมต่อดี่ปาว  ใจเราอยากให้นะคะ  อีกหน่อย คงไม่ได้ให้แล้ว แบบมีความสุขที่ให้ 
แต่ก็ไม่อยากให้เค้าลำบากใจนะคะ 

ให้เพราะอยากให้เฉยๆๆๆ  ไม่ได้คิดอะไร

ผมเห้นว่าควรให้ต่อนะ คือจะบอกว่าไงดี ถ้ามันทำให้เรามีความสุขเพราะเราได้ให้อะไรกับคนที่เราชอบ บางทีแค่นันมันก็พอแล้ว บางอย่างเราก็ไม่จำเป็นจะต้องว่าจะได้ของเป็นชิ้นกลับมา เพราะที่เราได้มันก็คือความสุขอยู่แล้ว ถ้าต้องห่างกันไป อย่างน้อยสิ่งนั้นๆ มันก็คือความทรงจำที่ดี

ปล.แถมท้าย ถ้าไม่มีใครให้ต่อเพราะห่างกันไป ขนมผมจองนะคร๊าบบบบบ เขิน

sony

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 16:55:44 »

สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ละกัน

omega

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 21:14:00 »

มีสาวคนหนึ่ง มาจีบ ลูกชาย ผม

เขาเข้ามาถามเลย ว่า ไม่ชอบเขาเหรอ

ดังนั้น คุณลุยเลย เข้าไปถามชวนเป็นแฟน เลย

ไม่แปลกที่สาวจะชวนก่อน

อะอ๋า

• V.I.P.
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011, 11:48:08 »

เรื่องนี้ยิ่งช้า ยิ่งเสียเวลาเปล่า จะบอกวันนี้หรือวันหน้าก็ต้องบอกเหมือนกันครับ

alpha

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 16:47:46 »

อยากทำอะไรก็ทำ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง แต่ไม่ควรเกินลิมิตในแต่ละขั้นความสัมพันธ์

thaimantoy

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011, 15:48:31 »

หาตัวเลือกเพิ่มอีก