-->

ผู้เขียน หัวข้อ: D1-->CGD จับตาไว้นะครับ  (อ่าน 3352 ครั้ง)

kindek

• บุคคลทั่วไป
D1-->CGD จับตาไว้นะครับ
« เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 22:33:28 »

มีข่าวแว่วมาแล้วครับ  จับตาหลังเพิ่มทุน CGD ไว้ให้ดี เพราะหุ้นนี้มีเจ้าดูแล มีกระชากแน่

แต่จะยาวไหมแหล่งข่าวไม่ยืนยัน แต่ดันว่า มีแตะบาท

ต้องคอยดูกันไปครับ

GOWA

Re: D1-->CGD จับตาไว้นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 21:14:07 »

มีข่าวแว่วมาแล้วครับ  จับตาหลังเพิ่มทุน CGD ไว้ให้ดี เพราะหุ้นนี้มีเจ้าดูแล มีกระชากแน่

แต่จะยาวไหมแหล่งข่าวไม่ยืนยัน แต่ดันว่า มีแตะบาท

ต้องคอยดูกันไปครับ

ทำไมถึงคิดแบบนนั้นล่ะครับ

อยากฟังเหตุผลเหมือนกัน เผื่อจะได้ตาม

dsgjsd

kindek

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 17:22:49 »

D1 เดิมคุณจเรรัฐคุมอยู่แต่ไปไม่รอดเพราะขาดเงินและบารมี

แต่กลุ่มเตชะอุบลไม่ใช่นะครับ ดูจาก CGS สิครับ ตั้งแต่ฮุบหุ้นมานั่งบริหาร กระชากจาก 40 ตังค์ ไป 1.50 กว่า แล้วเพิ่มทุนล้างขาดทุนสะสม  ดึงมาร์ฯ ออกโปรฯเจ็บๆ จนได้อันดับ 3-4 ของโบรก ตอนนี้ CGS เหลือ 70 ตังค์กว่าๆ รอเล่นอีกรอบ

แต่ D1 หรือ CGD ไม่ใช่นะครับ นี่คือ แกนหลักของตระกูลนี้เลย

kindek

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 17:32:47 »

อดีตกลุ่มนี้เคยเจ็บจากการขาดสภาพคล่องมาแล้ว  รอบนี้เขากลับมาทวงคืนบัลลังก์ใหม่อีกครั้ง

ลองจับตาดูต่อครับ  ถ้าเอาสัมปทานสะพานปลาเข้ามาด้วยแล้วมีข่าวสร้างโรงแรมระดับเกินน 5 ดาวเมื่อไร ก็เตรียมเก็บตามได้ครับ

ผมมองว่า แตะบาท แน่ๆๆ เพราะวอลุ่มอยู่ในมือเขาแล้ว

มี CGS เป็นตัวช่วยเล่นชั้นดี ไม่ต้องเสียค่าคอมด้วย

แต่ดูวอลุ่มให้ดีๆ นะครับ  บางทีเจ้ามันก็ใจดี ให้ตามตลอด  แต่บางทีมันตบเราหัวทิ่มเลยครับ

ในทางบริหารตอนประชุมประจำปี ตาจเรยังอยู่ ก่อนหน้าก็ทะลึ่งให้ข่าวมั่วว่า จะขยายไอทีไปเวียดนามบ้าง อีแบบนี้เนี่ยตามสูตรจริงๆ  สักพักก็ขอลาออก อ้างว่า ติดภารกิจส่วนตัว  แล้ว เบน ก็เข้ามาบริหารโดยมีพ่อตามเข้ามา

ชัดเจนมากว่า ตั้งใจกลับมามากๆ

กลุ่มนี้ดูตามนิสัยแล้วเคี่ยวมาก ลงทุนไปแล้วต้องคุ้ม  ดังนั้นผมมองว่า หลังเพิ่มทุนเสร็จแล้วน่าจะมีข่าวดีปั่นให้หุ้นวิ่งนะครับ

nataphol

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 20:07:22 »

วานซืนสุดยอดเลยท่าน ลากจาก.41ไป.51 มาปิดที่.49 แต่2วันหลังมานี่ไหลลงมา.44แล้วอ่า
ผมไม่ได้เล่นนะ เพราะติดดอยนู่น คงรออีกนาน  vbnn

nataphol

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 20:32:39 »

อดีตกลุ่มนี้เคยเจ็บจากการขาดสภาพคล่องมาแล้ว  รอบนี้เขากลับมาทวงคืนบัลลังก์ใหม่อีกครั้ง

ลองจับตาดูต่อครับ  ถ้าเอาสัมปทานสะพานปลาเข้ามาด้วยแล้วมีข่าวสร้างโรงแรมระดับเกินน 5 ดาวเมื่อไร ก็เตรียมเก็บตามได้ครับ

ผมมองว่า แตะบาท แน่ๆๆ เพราะวอลุ่มอยู่ในมือเขาแล้ว

มี CGS เป็นตัวช่วยเล่นชั้นดี ไม่ต้องเสียค่าคอมด้วย

แต่ดูวอลุ่มให้ดีๆ นะครับ  บางทีเจ้ามันก็ใจดี ให้ตามตลอด  แต่บางทีมันตบเราหัวทิ่มเลยครับ

ในทางบริหารตอนประชุมประจำปี ตาจเรยังอยู่ ก่อนหน้าก็ทะลึ่งให้ข่าวมั่วว่า จะขยายไอทีไปเวียดนามบ้าง อีแบบนี้เนี่ยตามสูตรจริงๆ  สักพักก็ขอลาออก อ้างว่า ติดภารกิจส่วนตัว  แล้ว เบน ก็เข้ามาบริหารโดยมีพ่อตามเข้ามา

ชัดเจนมากว่า ตั้งใจกลับมามากๆ

กลุ่มนี้ดูตามนิสัยแล้วเคี่ยวมาก ลงทุนไปแล้วต้องคุ้ม  ดังนั้นผมมองว่า หลังเพิ่มทุนเสร็จแล้วน่าจะมีข่าวดีปั่นให้หุ้นวิ่งนะครับ

ขอความรู้เกี่ยวกับสะพานปลาเพิ่มหน่อยสิครับท่าน ว่ามันเกี่ยวยังไงกับโรงแรมที่จะทำ
เพราะตอนที่อ่านข่าวจากหนังสือพิมพ์ต่างๆ ผมเข้าใจว่าเป็นที่ดินตรงองค์การสะพานปลาแถวเจริญกรุง ซึ่งเป็นที่ดินเฉยๆ
แต่จากที่ท่านบอกมาเหมือนจะมีสัมปทานด้วยหรอครับท่าน

kindek

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 23:35:10 »

cgd ผมว่า มันชัดเจนขึ้นแล้วนะ เอาธุรกิจครอบครัวยัดประตูหลัง เหมือน BTS เลย หุหุ

ขอฟันธงเปรี้ยงว่า ต้องวิ่งไปแตะ 2.0 บาทไม่เกินสิ้นปี 54

kindek

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 22:52:10 »

ขอมายันอีกทีครับ ว่าพรุ่งนี้ xr แล้วหลังจากนั้นต้องมีวิ่ง

fuengchat

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 11:11:30 »

CGD จะไปไหวมั้ยค่ะเนี้ย พรุ่งนี้วันสุดท้ายที่ขึ้น xr แล้วนิค่ะ แล้วอย่างงี้ใครจะกล้าเพิ่มทุนค่ะเนี้ย ตั้ง 1 บาทแนะ กูรูช่วยตอบหน่อยค่า  ghjk