-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง VAGUS คาราโอะเกะนะครับ  (อ่าน 10793 ครั้ง)

woody34

• บุคคลทั่วไป
Re: ระวัง VAGUS คาราโอะเกะนะครับ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 10:57:57 »

เคยโดนมาเหมือนกัน ตอนนั้นใช้ชื่อมอนโร ไป3 คน เรียกน้องมานั่ง 3 คน น้องจะใช้วิธีมารุมแขกอ้อนขอดริ๊ง แถมไม่พอน้องที่ไม่ได้นั่งก้อจะมาตื้อขอดริ๊งด้วย นั่งประมาณ 3 ชม.สั่งเช็คบิล โดนไป 1x,xxx กว่า  เรียกมาม่ามาคุยยังไงก้อไม่ยอมลด (บางครั้งเค้าจะใช้วิธีมั่วบิล ราคาอาหารแพงเกินจริงบ้าง ดริ๊งน้องเป็นบัญชีหางว่าว) ยังไม่เข็ดอีก  เพื่อนมาประชุมก้อเลยพาไปเลี้ยงร้านตรงกันข้าม ไปนั่ง 4 คน เรียกน้องมา 4 คน  เอาอีกแล้ว  คราวนี้หนักกว่าครั้งแรกซะอีก  โดนไปอีก 3x,xxx หลังจากครั้งนั้นก้อบอกกับตัวเองว่า พอกันที ไม่ไปอีกแล้ว (ผมชอบร้องเพลง แต่พอไปโดนอย่างนี้ลูกค้าที่ไหนมันจะไปอุดหนุนอีก)  คิดไปก้อเสียดายเงินเหมือนกัน แต่ถ้าน้องๆที่มานั่งได้ส่วนแบ่ง/เปอร์เซ็นจากร้านที่เหมาะสมก้อยังคิดเสียว่าเป็นการช่วยน้องๆเค้าไปซะ (คิดเสียว่าเป็นค่าผิดผี จะได้ทำใจได้) แต่ถ้าร้านเอาไปแล้วแบ่งให้น้องนิดหน่อย  อย่างนี้ก้อคงไม่ไหว บางทีอาจมีรายการเอาคืนบ้าง (ร้านอาจคิดว่ามีเส้น เลยไม่กลัวลูกค้าเอาคืนมั๊ง)

thx

Re: ระวัง VAGUS คาราโอะเกะนะครับ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 24 เมษายน 2009, 21:29:15 »

สงสารฝรั่ง โดยเฉพาะฝรั่งที่พักอยู่โรงแรม ดิเอมเพรส โดนกันแทบทุกคืน เพราะมันอยู่หน้าโรงแรม ลูกค้าผมโดนขึ้นโรงพักไปหลายรอบ หลังๆเลยต้อง ออก memo เตือน
ฝรั่งส่วนที่ไม่มีการเตือน ก็โดนอยู่ร่ำไป เขาน่าจะหากินด้วยกันกับ จนท. ไม่งั้นขึ้นโรงพักเยอะแยะขนาดนั้นจะอยู่ได้อย่างไร

phumjai

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 25 เมษายน 2009, 12:24:42 »

ทำไมมันถึงโหดร้ายได้ขนาดนั้น ขอบคุณครับที่เตือนจะได้ไม่หลงไป

frontosa

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 18:12:37 »

0oklโดนเหมือนกันแต่ยอมหัวแตกแค่ครั้งเดียว 8ujn ไม่วายไปหัวแตกที่ไวโอลีน หุหุ จะจำไว้.. ijhgvf

msconfig

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 12:45:58 »

แนะนำให้คุยกับ mama ก่อนจะเดตกัีบน้อง  ไม่งั้นศร้าทุกที่แหล่ะครับ  uilo  ... เพราะ ? ผมมีเพื่อนเป็น mama มันเคยเล่าให้ฟัง 3 คนโดนไป 3x,xxx หัวแตกหมอไม่รับเย็บ ต้องทิ้งยานพหนะไว้  ujn มีที่ไ หน มันลากขวดโซดาปล่าวเข้าไปห้องหน้าซื่อ ไอ่นั่นก็กินกันไม่สนใจอะไรสักอย่าง 0okl เพราะฉะนั้น ระวังไว้ ระวังไว้

superolo

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 21:07:36 »

สำหรับคนที่ชอบแนวนี้จริงๆ มีเทคนิคคัฟ ผมไปมาบ่อย แต่ก็:-X ทุกครั้ง แต่ไม่ถึงกับหัวแตกมากง่ะ ประมาณ 4000 ไป 3 คน นั่ง 4 ชั่วโมง 8ujn pm มาหากันนะคัฟ แล้วจะตอบกลับ

tak2000

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 13:54:24 »

ร้านพวกนี้มันไม่กลัวโดนเอาคืนบ้างเหรอครับ..โดยเฉพาะพวกที่ชอบมายืนล้อมกรอบลูกค้าเวลาบิลมีปัญหาน่ะ

แล้วถ้าลูกค้าพวกมีสีเข้าไปเที่ยวมันจะกล้ามั่วบิลรึป่าวนี่

pittycat

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 28 กันยายน 2009, 03:51:54 »

ujn   โอพระเจ้าช่วยกล้วยทอด  อะไรมันจะแพงขนาดนี้จอร์ด 

khimmee

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 09:37:26 »

เด๋ยวนี้กลายเป้นไออิ แล้ว แต่ความทารุณยังเหมือนเดิม ghjk