-->

ผู้เขียน หัวข้อ: การที่เรารู้สึกดีกับน้องๆ นกป. มันคือเป็นเรื่องที่ผิดไหมครับ  (อ่าน 680 ครั้ง)

Kengmu

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมก็เป็นคนนึงที่เที่ยวมาพอสมควร เดือนละ 5-6 ครั้ง ปกติไม่เคยซ้ำใครเลย แต่พอมาเจอน้องคนนี้เล่นเอาไม่อยากขึ้นงานกับใครเลยครับ แถมสิ่งที่ไม่น่าเกิดก็ดันมาเกิด ใช่ครับผมรู้สึกดีกับน้องเค้าขึ้นมา ทุกครั้งที่ได้เจอ มันมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก แถมคิดเป็นห่วงน้องไปซะหมด ไปหาน้องทีก็เอาน้ำบ้าง ขนมบ้าง ไปฝากน้องเค้าเพราะเป็นห่วงกลัวน้องทำงานแล้วจะหิว อาสาไปส่งน้องเค้ากลับบ้างไรบ้าง แต่น้องเค้าก็ดีนะครับ คือเค้ารู้ว่าผมรู้สึกดีด้วยแหละแต่ก็ไม่เคยเรียกร้องไรจากผมนะ ทั้งๆที่ผมก็พอซัพพอร์ตน้องเค้าได้

ตอนนี้ก็ไม่รู้เป็นไงต่อ แต่ก็ยังได้ติดต่อกันเรื่อยๆครับ มันก็แปลกมากทั้งๆที่ผมเองก็ใจเเข็งพอสมควรเจอสวยกว่านี้ตอนขึ้นงานก็เฉยๆ ไม่เคยติดต่อไรแบบนี้ แต่มาเจอน้องคนนี้ เหมือนเป็นข้อยกเว้นไปซะเฉยเลย

แบบนี้ ผมควรทำไงต่อไปดีครับ แล้วผมผิดไหมที่มีใจให้น้องๆสายนี้ ตอนนี้ส่วนตัวผมก็แค่อยากคุยกับน้องเค้าไปเรื่อยๆ คอยเป็นห่วง ทำไรดีๆให้น้องเค้ามีกำลังใจทำงาน แค่นี้ก็รู้สึกดีแล้วครับ

รบกวนท่านเทพทั้งหลายโปรดชี้แนะด้วยครับ  eta08

davincz

• ว๊องแมน
  • *

น่าจะเข้าอาการหลงครับ​

Little Tiger

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

เห็นกระทู้นี้ถึงกับต้องล็อคอินมาตอบในรอบ2ปี

ผมเคยเป็นแบบคุณเหมือนกัน ขึ้นงานกับน้องคนหนึ่งถึง6รอบ คุยกับเค้าในLINE
ซื้อของให้ตอนวันเกิด ทำทุกอย่างให้เหมือนต้องการพิชิตใจเพียงเพราะ หลงในตัวผู้หญิงคนนั้น
วันๆเอาแต่เพ้อเห็นแต่หน้าผู้หญิงคนนั้น สุดท้ายผมก็ตัดขาดจากสิ่งนั้นได้ครับ
เพียงเพราะ เหตุผลแรกที่ผมเข้ามาเที่ยววงการนี้เพราะอะไร และเลือกที่จะใช้ชีวิตกับคนแบบไหน
แค่นั้นแหละครับ คำพูดอาจจะดูเห็นแก่ตัวไปหน่อยก็ขออภัยทุกท่านครับ ;khhg พอดีผมเจ็บมาเย้ออ

มาตอบช้าไปนิด jljhl
ไม่รู้ตอนนี้เรื่องราวระหว่างเจ้าของกระทู้กับผู้หญิงเป็นคนนั้นเป็นยังไง ก็ชีวิตของเราเลือกทางเดินของเราแค่นั้นก็พอ

ก็ขออณุญาตพื้นที่เป็นพื้นที่เล่าประสบการณ์ควาละอ่อนนี้ไว้เผื่อวันใดวันหนึ่ง
มีผู้คนที่มีอาการเหล่านี้และไม่รู้จะไปยังไงได้อ่านไว้ว่าคุณมีเพื่อนในวันที่คุณรู้สึกแบบนี้เสมอ

lexnard

• เด็กทะลึ่ง

น่าจะหลงครับ แต่เอาเข้าจริงมาอยู่ด้วยกันมันอีกเรื่องเลยนะครับ การกินอยู่ นิสัยใจคอ คลามอดทน ความเห็นอกเห็นใจที่จะมีให้กันในความรู้สึกของเราที่ให้ไป สุดท้ายบางคนก็เหมาะแค่ที่จะเจอเป็นครั้งคราวครับ ลองสำรวจดูว่าเราอยากได้อะไรจากเค้า แล้วเนื้อแท้เค้าเป็นคนอย่างไร เค้าจะตอบรับเราในแบบที่เราอยากได้หรือไม่ ยังไงก็ตาม อย่าลืมว่าเค้าเลือกที่จะเดินทางลัดในชีวิต

ผมเข้าใจนะว่าอยากได้ ว่าชอบ แต่ สุดท้ายถ้ามันอยู่กันไม่ได้ แล้วถึงเวลาที่ต้องไป คลามเจ็บปวดมันจะตกมาที่ใคร เราก็รู้ดี ยิ่งนานก็จะยิ่งเสียใจ ...ยังไงก็ชั่งใจดีๆนะครับ

cantona

• เด็กทะลึ่ง

ผมเคยเป็นครับ แต่ผมว่าน้องเขา คงไม่คิดอะไรกับเรา อาจจะด้วยเนื้องานที่เขาทำ น้องเขาคงคิดว่า งานแบยนี้หาคนที่ยอมรับยาก.. น้องเขาเลยไม่อยากคิดเกินเลย