-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่มือแนะนำ นักเที่ยว ออน มือใหม่  (อ่าน 48076 ครั้ง)

mommamman

• บุคคลทั่วไป
คู่มือแนะนำ นักเที่ยว ออน มือใหม่
« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 13:22:05 »

คำนำ

สำหรับสมาชิกใหม่ และ ท่านที่ยังไม่เคยเที่ยว ลองนำไปใช้ดูน๊ะครับ

จริง ๆ แล้วกระทู้นี้ เคยเขียนแล้วเมื่อสัก 2 ปีที่ผ่านมา แต่ด้วยเนื่องข้อมูล

ได้หายไป ผมจึงเขียนขึ้นมาใหม่ หวังว่า สมาชิกและผู้อ่านทุกคนจะได้นำ

ข้อมูลเหล่านี้ เพื่อเป็นประโยชน์ในการเที่ยว ต่อไป และมีความสุขกับการเที่ยว

ข้อแนะนำในการเที่ยว อ่าง อาบอบนวด

แน่นอนครับ สำหรับท่านที่ยังไม่เคยเที่ยวอ่างเลยสักครั้ง หลาย ๆ คนมักจะมีความกังวล

ไม่กล้าไป สถานที่ดังกล่าว ต้องแต่งตัวยังไง ทิปยังไง และ จะหล่นไหม เราลองมาศึกษา

ข้อมูลข้างล่างกันน๊ะครับ

มือใหม่ หัดเที่ยวออน

แน่นอนครับ สำหรับท่านที่ไม่เคย อย่างแรกเลยน๊ะครับ ผมเสนอให้ท่านมีความกล้าก่อน

ความกล้า    เกิดคำถามในใจ ขึ้นมาทันที แล้วทำไมต้องกล้า ?

ความกล้า  สำคัญมากน๊ะครับ ถ้าท่านไม่กล้าที่จะเข้าไป ในสถานที่แบบนั้นไม่มี

ความมั่นใจ ผมบอกได้เลยครับ ว่าแค่เที่ยวครั้งแรก ท่านอาจจะไม่สมหวังก็เป็นไปได้

เพราะในเมื่อตัวท่านยังไม่กล้าที่จะไปเลย แล้ว ความสุข ความเสียวจะเกิดเช่นไร

แต่ ถ้าทุกท่านพร้อมแล้ว เรามาดูองค์ประกอบอื่น ๆที่ พวกท่านควรจะมีกันน๊ะครับ

งบประมาณ

คือกำลังหลัก ในการเที่ยว แต่ละครั้ง และสำคัญมาก เพราะถ้าท่านไม่มีเงินความเสียว

ความสุข ย่อมไม่เกิดผล  ที่นี่ ก่อนที่เราจะมาเที่ยว เราควรศึกษาหาข้อมูลต่าง ๆ ในเรื่อง

ของราคา อ่าง แต่ละสถานที่ กันก่อน ( ซึ่งผมจะบอกไว้ ข้างล่างแล้วกันน๊ะครับ )

ยกตัวอย่าง เช่น หากท่านมีงบประมาณ ไม่เกิน 2 พัน แน่นอนครับ ถนนสายเพชรบุรี

คือคำตอบ ที่เหมาะสม กับท่าน เพราะ ค่ารอบของน้อง ๆ จะอยู่กันที่ ไม่เกิน 2 พัน

ราคานี้ ท่านสามารถ ให้ทิป น้อง ๆ ได้อีกด้วย หรือ แม้แต่ยังพอเหลือ จ่ายค่าน้ำได้บ้าง

การวางตัวที่เหมาะสม

เมื่อท่านเข้าไป ถึงสถานที่ออน ต่าง ๆแล้ว แน่นอนครับ หากท่านยังมีความอายอยู่

ผมแนะนำ ให้พวกท่านเข้าไป ที่โซนค็อฟี่ช็อป เพื่อ สั่งอาหาร หรือ น้ำ เพื่อลดอาการ

ความตื่นเต้นของตัวท่าน และ ทำความคุ้นเคยกับ สถานที่ก่อน และ บางที ท่านอาจ

จะมีโอกาศเล็งเด็ก ๆ ที่ท่านสนใจไว้ก่อนก็ได้เนื่องจากบางที่ สามารถมองเห็นน้อง ๆ

การแต่งตัว จริง ๆ แล้ว ไม่ได้ บัญญัติไว้ในกฏการเที่ยวออนว่า ใส่ขาสั้น แล้วเข้าไม่ได้

ใส่รองเท้าแตะเข้าไม่ได้ เพราะฉะนั้นขอให้เรามีเงินเพียงพอ ครับ แต่ก็มีบ้าง ณ ครับว่า

การแต่งตัวไม่เหมาะสมบางที อาจมองคุณด้วยสายตาดูถูกก็ต้องทำใจนิดนึงครับ

เพราะฉะนั้น ผมว่า แต่งกายสุภาพ ก็ดีน๊ะครับ เหมาะสมดี เหมือนการเคารพสถานที่

และตัวคุณเองครับ

เชียร์แขก :

เมื่อท่านเดินเข้าไป ใน สถานอาบ อบ นวด ทุกที ท่านต้องเจอแน่นอนครับ

อย่างที่ผมเคยบอกไว้เสมอว่า เชียร์แขก มีทั้งคนดี และ คน กวนบาทา ทุกทีน๊ะครับ

เพราะฉะนั้น เอาในด้านดีก่อน เมื่อเชียร์แขกเข้ามาต้อนรับ สอบถามว่า ตัวของท่าน

ชอบแบบไหน ท่านควรตอบและ สนทนากลับไป ในสไตล์ที่ท่านชอบ ซึ่งโดยปกติแล้ว

เชียร์แขก จะแนะนำ น้อง ๆ น่ารัก มาให้ท่านเสมอ ถึงตอนนี้ ท่านอาจจะเก็บไว้เป็น

ตัวเลือกไว้ก่อนได้ครับ

ตัวอย่าง   หากเชียร์แขก แนะนำ มา 3 คน แล้ว 1 ใน 3 คนนี้ ท่านชอบ หรือ โอเค

ท่านสามารถ สอบถามข้อมูล และเปรียบ เทียบ น้อง ๆ อีกสองคน ที่เหลือก่อนได้ครับ

และ สุดท้ายจริง ๆ เป็นตัวท่านเองที่ตัดสินใจ ผมแนะนำให้ ตัวท่านตัดสินใจเองน๊ะครับ

เพราะ มักจะมีปัญหาอยู่เสมอว่า ถ้าท่านเชื่อเชียร์แขก แล้ว ท่านลงมาจากการเที่ยว

แล้วรู้สึก ผิดหวังไม่เป็นอย่างที่เชียร์แขกบอก ท่านจะได้รู้สึก ไม่โมโห กับเชียร์แขก

เพราะอย่างน้อย มันเป็นการตัดสินใจของตัวท่านเอง เวลาผิดหวัง ก็ เอาน่า อย่างน้อย

ก็เป็นตัวท่านเลือกน้องเค้า เพราะ รูปร่างดี หน้าสวย แต่งานไม่ดี ก็ให้คิดเสียว่า ตัวท่าน

ก็ ได้ เลือกน้องที่ ตัวเอง ชอบ และตรงสเป็ค ก็เพียงพอ แล้ว

และที่ สำคัญ มาตรฐานในการเที่ยวออน ควรมีนำใจ ให้เชียร์แขก น๊ะครับ 100 - 200

ก็เพียงพอแล้ว แต่หากท่านใจปล้ำรู้สึก ชอบเชียร์แขกเป็นกรณี พิเศษ จะทิป สัก 500

ก้ ไม่มีใครว่าท่านแน่นอน

การตัดสินใจเลือกน้อง ๆ 

เช่นกันครับ  การเที่ยว ให้ สุขสม ต้องเป็นตัวเราเองที่ตัดสินใจ เองดีที่สุดดังที่ผมได้

กล่าวแนะนำไว้ข้างต้นในหัวข้อเชียร์แขก เพราะเราต้องเอาสเป็คเราชอบไว้ก่อน

หน้า นม  ผิว  เลือกไว้ 3 - 4 คน แล้ว ก็ สอบถามข้อมูลกับเชียร์แขกอีกทีนึงรับรองได้

ว่าถ้าท่านทำแบบนี้แล้ว โอกาส สุขสมหวัง เกิน 60 % แน่นอนครับ แต่ก็ไม่เสมอไป

แต่ ไม่ว่า ท่านจะสพสุขสมหวัง อย่างไง หากท่านมีน้ำใจกับ น้อง ๆ ก็ ควรทิป ให้น้อง ๆ

บ้าง ตามกำลังของเราน๊ะครับ 200 ,300, 500 ,1,000

เพื่อน ---- อาจมีส่วน ใน การตัดสินใจ ของท่านมากพอควร ถ้าท่านไม่มั่นใจลองปรึกษา

เพื่อนก็ได้ แต่ ถ้าถามผมกลับกัน ผมอยากให้ท่านคิดว่า แล้ว เงินที่ท่านจ่ายไป ตัวท่าน

เป็นคนจ่ายน๊ะครับ เพื่อนท่านไม่ได้จ่าย แล้วเพื่อนท่าน ก็ไม่ได้ขึ้นกับน้องเค้าด้วย

เพราะฉะนั้นการรับฟังความเห็นของเพื่อน เป็นเรื่องดีครับ แต่ เราเองเป็นคนตัดสินใจครับ

ปัญหาที่ ตามมา สำหรับนักเที่ยว ออน

แน่นอนครับ เมื่อท่านได้มีโอกาสเข้ามาใน วังวนแห่งนี้แล้ว มักจะติดใจ หาทางเลิกลำบาก

1.  ปัญหาครอบครัว  สำคัญมากน๊ะครับ บางคนโงหัวไม่ขึ้น หลงเด็กออน จนลืมคิดไปว่า

ตัวเองแต่งงานแล้ว มีครอบครัว แล้ว ผมอยากให้หลาย ๆ คนคิดว่า ถึงอย่างไร แล้ว

เราควร ยกครอบครัวของเรา เป็นที่ 1 ดีกว่า

2.  เรื่อง เงินทอง  อีกประเด็นสำคัญ อย่างที่ผมเคยบอกไว้ ว่าทุกท่านที่ได้เข้ามาใน

วังวนแล้ว ยากที่จะถลำออกไปได้  แต่ การเที่ยวอย่างมีสติ จะทำให้เรา มีความสุข

ในการเที่ยว เที่ยวอย่างไร ไม่ให้เป็นหนี้ ควรดู รายรับ ให้พอกับ รายจ่ายในการเที่ยว

ยกตัวอย่าง หากท่าน เงินเดือนแค่ 9 พัน ท่าน ควรเที่ยวแค่ 1 ครั้งต่อเดือนแล้ว

หากท่านยังเที่ยวมากกว่า นั้น ผมกล้ารับรองได้เลยครับ ว่า ท่านเจ็บแน่ เพราะฉะนั้น

เราควรเที่ยวให้พอ กำลังของแต่ละคน ดีกว่าครับ การรูดบัตร กรู้หนี้มายืมสิน เพื่อมา

เที่ยว เพียงเพื่อน้ำแตก แล้วแยกทาง ไม่ใช่เรื่องที่ดี และน่าสรรเสริญ

3.   เรื่องโรค แน่นอนครับ เอดส์ หรือ โรค เริม หรือ โรคต่าง ๆ ที่ติดเชื้อได้ การเที่ยว

ที่ดี ตัวท่านเองควรรู้จักป้องกัน อย่าปล่อยใจ ตัวเอง เพียงเพื่อ ความเสียว ความสุข

ต่อหน้าเพียงเท่านั้น ชีวิตเรา ตัวเรา อนาคต และครอบครัว คนรอบข้าง ส่วนตัวผม

อยากให้ท่านป้องกัน ดีที่สุดครับ ด้วยการใส่ถุง ครับ อย่าสด ดีกว่าครับ

4.   ปัญหาเชียร์แขก อย่างที่ผมเคยกล่าวไว้ในข้างต้นแล้ว ว่า เชียร์แขก แย่ ๆ ก็มีมา

ปะปนกันไปตามสังคมออน เช่นถ้าท่านรู้สึกไม่อยากใช้เชียร์คนนี้ ตัวท่านเอง

สามารถ เปลี่ยนเชียร์คนใหม่ได้น๊ะครับ ไม่ต้องเกรงใจ หากว่าท่านยังเกรงใจอยู่

คนที่เที่ยว คือตัวท่านเอง ที่จะหมดสนุกในการเที่ยว ไม่ว่า ท่านจะรู้สึกเสียอารมณ์

เสียความรุ้สึกับเชียร์แขก ในเรื่องของการจองเด็ก เรื่องของการไม่โทรตา ไม่มา

สนใจในตัวท่าน ท่านสามารถเปลี่ยนเชียร์แขกได้ทันทีน๊ะครับ

5. ปัญหาปิ่นโต  แน่นอนครับ พอท่านเที่ยวไปได้สักพัก ท่านจะรู้สึกผูกพันธ์กับน้องคนนี้

กรณีไม่มีครอบครัวเป็นโสด ก็น่าจะโอเค แต่ผมอยากให้ท่านมีสติกับน้อง ๆ ทุกคน

ว่าตัวท่านเองไม่ใช่เจ้าของน้องเค้า อย่าไปหึงให้มาก เพราะว่าตัวท่านเองหล่ะครับที่

จะเป็นคนเจ็บ ยกตัวอย่างน้อง ๆ โดนส่งการบ้าน ในบอร์ด ท่านอ่านแล้วรู้สึกเจ็บ

ผมตอบได้เลยครับ ท่านต้องทำใจ ท่านจะรักน้อง ๆเพียงใด แต่ ท่านไม่ใช่เจ้าของ

แต่ถ้าท่านอยากเป็นเจ้าของน้องเค้า ก็ คุยกับน้องเค้าให้หยุดทำงาน และ ท่านเลี้ยง

น้องเค้าสิครับ แต่หลายคน ทำไม่ได้เพราะน้อง ๆ ต้องส่งบ้าน ส่งที่บ้าน ส่งรถ ยังไม่

อยากเลิกทำงาน ท่านเองก็ทำใจ เรื่องของลูกค้า ต่าง ๆ เรื่องของการ บ้าน ๆ ครับ

รวมถึงกรณีที่ น้องมารักท่านเอง ถ้าท่านมีแฟนอยู่แล้ว ควรแบ่งช่องว่าง ให้อยู่ใน

ระยะปลอดภัย เป็นทางออกที่ดีที่สุดน๊ะครับ

เทคนิคการป้องกันต่าง ๆ ใน การเที่ยวออน

1.  เมื่อท่านอาบน้ำ ลงมา เนื้อตัวหอม ก่อนเข้าบ้านหรือหาคนที่ท่านรัก ควรทำตัว

ให้หมดความหอมก่อน จะดีที่สุดไม่ว่าท่านจะใช้วิธี วิ่งให้เหงื่อออก ไปอยู่ตามควัน

ท่อไอเสีย หรือ จะทำอะไรก็แล้วแต่ ควรรีบทำครับก่อนเจอ ผอ.บอ.

2.  การเที่ยวออน ควร ใช้เงินสด ดีที่สุดครับ เพราะการรูดบัตร เวลามันแสดงค่าใช้จ่าย

ระวังให้ดีน๊ะครับ ชื่อออน จะไปปรากฎในรายการ แจ้งหนี้น๊ะครับ

3.  การพกเงินครับ หากท่านเที่ยวออน แล้วรู้สึกมีอาการมึนเมาแล้วมีเงินจำนวนมาก

ให้ฝากคนที่ท่านไว้ใจได้จะดีกว่า หายขึ้นมา ไม่คุ้มกันหลอกครับ

4.  หากท่านพบอาการผิดปรกติ ควรรีบไป พบแพทย์ เช่นพบ ปุ่ม ผิดปกติ ขึ้น ตาม

อวัยวะเพศของท่าน เป็นต้น

5.  ก่อนสั่ง เครื่องดื่ม หรือ อาหารให้น้อง หรือตัวท่านเอง ควรสอบถามราคาก่อนน๊ะครับ

บางครั้งท่านอาจจะหัวเสีย นึกว่าราคาไม่แพง เพราะออน แต่ละทีราคาไม่เท่ากันครับ

6.   หากกรณีที่ท่านอยากขึ้นน้อง คนใดคนนึงเป็นพิเศษ สามารถ สอบถามไปที่ ออน

หรือเชียร์แขกส่วนตัวของท่านได้ครับ ว่าน้องเข้ามาทำงานไหม ว่างช่วงเวลาใด

ตรงนี้ผมถือว่าเป็นการไม่เสียเวลา และการเดินทางครับ

7.  การเที่ยว ออน ผมแนะนำ ให้ท่านเที่ยว ใน ออน ต่าง ๆ ตามแต่สะดวกในเรื่องของ

การเดินทาง และ เราสมารถ จัดตารางการเดินทางให้เหมาะกับตัวท่านเองได้ครับ

หรือแม้ แต่บางคน ชอบไกล ๆ เพราะ จะได้ ไกลหูไกลตา ไม่มีคนรู้จัก ก็สามารถ

ทำได้ครับ การจอดรถ ก็ เป็นอีก ทริกที่น่าสนใจน๊ะครับ เพราะบังเอิญ รถเราทำเบียน

จำง่ายจอดริมถนน จบข่าวกันพอดีน๊ะครับ

8.  เรื่องของคำว่า โลกมัน กลม  ทำใจน๊ะครับ บางที ไปเที่ยวแล้ว เจอเจ้านาย รุ่นพี่ หรือ

แม้แต่คนในครอบครัว ให้ยิ้มไว้และท่องไว้ในใจเลย ว่า คุยกันได้ แต่ ถ้ากรณี ที่เจอ

แฟนของ เพื่อนแฟน อันนี้ ทำใจได้ครับ รับรองปลอดภัยเค้าคงไม่ฆ่าตัวเองเอาเรื่อง

ที่เจอคุณไปบอกแฟน ตัวเองเพื่อไป บอกแฟนคุณแน่ แต่ถ้าเจอเพื่อนแฟนที่เป็นผู้ชาย

ให้เตรียมหาคำแก้ตัวได้เลย ครับ จะเชื่อไม่เชื่อให้ ปากแข็งไว้ก่อนเลยครับ

อาจจะแก้ตัว ว่า พาลูกค้าไป เอนเตอร์เทน หรือไป หาเพื่อน เพื่อนเป็นเชียร์แขก

อยู่ที่นั่น หรือ แม้แต่ เข้าไปทานข้าวเฉย ๆ  ไป เป็นเพื่อน ของเพื่อน ก็ จัดสรรหา

คำแก้ตัว ต่าง ๆ นานา พร้อมกับ เตรียมตัวหาหมอล่วงหน้าไว้ ก็ได้ .. 555

ข้อมูล จาก BLV ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2009, 14:32:14 โดย ป๋ามอม »

killdeathnote

Re: คู่มือแนะนำ นักเที่ยว ออน มือใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:05:56 »

pongz

เยี่ยมครับ

ตามมาจาก BLV เยย

ไว้จะลองทำตามคู่มือครับ

KDN BLV&CLV

thaitown@syd

Re: คู่มือแนะนำ นักเที่ยว ออน มือใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 21:22:25 »

แล้ว blv สรุปยังมีอยู่หรือเปล่าครับ (ผมเข้าไม่ได้เกือบเดือนล่ะ) oijuhgfd

killdeathnote

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 22:56:56 »

http://www.bathlover.com/smf/index.php

ตามนี้เลยครับ

เวปยังอยู่ เพียงแต่ที่ผ่านมา server ล่ม

เพราะฟายบางตัวเปรี้ยวว

ก็เลยต้องสร้างเวปกันใหม่ครับ

^-^

RollyPoP

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2009, 09:36:22 »

นะ สุด ยอด ป๋า yhb

justdoit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 22:03:02 »

สูบข้อมูลต่อไป  l,l,

lusifer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 16:51:30 »

ดีมากคับ ขอบคุณคับ
 ;khhg

prof.big

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 10:45:52 »

ขอบคุณสำหรับบทความครับ

nu_505

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 11:24:04 »

ขอบคุณมากนะครับ

yenchaza

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 22:22:54 »

ขอบคุณคาบ  เอิกๆ ljhgf  ต้องศึกษาอีกเยอะ

tenten

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2009, 00:49:20 »

ตามนี้เลยน่ะท่าน.....
 8ujn 8ujn 8ujn 8ujn 8ujn 8ujn 8ujn

Otakung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 12:47:38 »

hgjhgขอบคุณมากๆคับท่านพี่  ผมมือใหม่พอดีเลยคับ

jigkoh.69

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 12:06:52 »

ท่องไว้ ครับ ข้อมูลแบบนี้ ต้องจำให้ขึ้นใจอ่ะ

garmo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 23:49:55 »

ขอบคุณสวรรค์จริงๆที่ทำให้พบสวรรค์เสียที

november

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010, 10:38:33 »

;khhg ขอบคุณครับ

nuttyvan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 13:23:28 »

อ่านแล้ว...บรรลุเลย..ขอบคุณคับ...

findfunfree

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 14:54:08 »

สุดยอดครับท่าน ขอนำไปใช้นะครับ ;kljj

kontourpai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 11:58:12 »

เหมาะสำหรับมือใหม่อย่างกระผมจริงๆ ขอบคุณครับ

Endaopud

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 13:56:32 »

ได้ ความรู้มากมาย ครับ ผม

toooosy3

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 22:19:13 »

ต้อง ติดตามเรียนเลย

moodu

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 08:22:33 »

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

nut_cm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:10:18 »

ขอบคุณความรู้อะรับ

ฺBomu

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 18:26:49 »

ยอดเยี่ยมเนื้อหาแน่นปึ้กเลย  hgjhg

wolfon75

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 20:19:58 »

pongz  อิอิ อ่านกี่ ครังก็ ยังสนุก 555+

blend_man17

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 10:22:55 »

ก่อนออกศึกวันแรก ก็ได้ข้อมูลนี้แหละ มั่นใจขึ้นเยอะ

Deknoi27

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 19:44:36 »

ขอบคุณครับ

OI2eoH

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 19:02:06 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ioio

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 11:55:57 »

ได้ความรู้มากนะนี้

lankhuchong

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 01:24:53 »

ได้ความรู้มากขึ้นเลยคับ

kier3

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 10:47:03 »

ให้ความรู้ขนาดนี้เลยท่าน  แล้วผมจะเอาเวลาที่ไหนไปเที่ยวละเนี่ยอยากแล้วนะ  pongz

maicm.

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010, 21:14:02 »

อยากมากๆ ละเอียดทุกกระเบียดนิ้ว pongz

ohdear

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 20:49:29 »

ขอบคุณครับ
กำลังรวบรวมความกล้าอยู่ครับ

Fredy

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 17:43:59 »

ยังไม่เคยลองเลย
ขอบคุณครับ

manxxx

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 09:10:40 »

ขอบคุน ข้อมูลดีๆคับ

happymilk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 21:15:18 »

โอ้วความรู้ใหม่

superfam

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 12:02:25 »

ได้ความรู้มากๆเลยครับ uiuo

souldark

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 05:16:59 »

แหล่มหลายๆ เน้อ pongz

jalica

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 17 กันยายน 2010, 19:06:33 »

ได้ความรู้สุดๆๆสำหรับมือใหม่อย่างผม

haooru

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 18 กันยายน 2010, 15:34:45 »

เยี่ยมเลยครับ  pongz pongz pongz

nono039

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 08:41:45 »

เยี่ยมเลยครับ ข้อมูลแน่น มากเหมาะสำหรับมือใหม่อย่างผม อิอิ pongz

ninja9_99

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 23:11:24 »

hgjhg  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่เปงประโยชน์   ;khhg

orange2

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 00:05:05 »

ขอบคุณมากครับ

leolovedog

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 16:00:27 »

เยี่ยมมากๆ ขอบคุณมากครับ

yeochinno

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 22:25:54 »

;kljj ;kljj

เยี่ยมเลยครับ

Duan.j

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 17:22:45 »

ข้อสุดท้ายฮาครับ

zeedzaa

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2010, 22:33:34 »

นี่สิ คนแต๊

bankxl

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 01:12:51 »

แหล่มเลย nears

ouhlunla

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 02 มกราคม 2011, 15:22:11 »

กล้วจะเจอไอ่อย่างสุดท้ายมากกก

uouso

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 10:00:58 »

เป็นพระคุณอย่างสูงครับ

Kanoziso

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 19:51:17 »

ผมว่าก็ดีน่ะคับ.. แต่อยากได้ชนิดที่ราคาย่อมเยาว์กว่านี้   ,mnnb ,mnnb