-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเรื่องถ่ายปลากรอบหน่อยครับ  (อ่าน 1088 ครั้ง)

smallroom

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
แนะนำเรื่องถ่ายปลากรอบหน่อยครับ
« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013, 15:27:43 »

คือ พวกพี่ๆ เทพๆ ทั้งหลายทำไงกันอ่าครับ
โดยปกติน้องเค้าไม่ให้ถ่ายอยู่แล้ว
เห็นบางท่านถ่ายมาแบบปลาขอดเกล็ดมาเลย  eta20

มีเทคนิค หรือ ต้องแอบถ่าย ยังไง รบกวนถ่ายทอดให้ทีครับ
 ;khhg

tommysiam

• *
Re: แนะนำเรื่องถ่ายปลากรอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013, 16:09:09 »

เพิ่มให้อีกสักพันนึง  ส่วนมาก จะยอมให้ถ่ายเลยครับ   ถ้าอายก็เอาหมอนปิดหน้าไว้    เหอๆ

smallroom

• V.I.P.
  • *
Re: แนะนำเรื่องถ่ายปลากรอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013, 16:11:30 »

มือ ใหม่ ผม แนะนำ ว่าให้ เริ่มจาก หามือถือ ดีๆ ที่มีกล้องใช้ง่ายๆ

ลืม แอปเปิ้ล จัมจุง โนเกีย ไปได้เรย กล้องใช้ยาก แอบก้ยาก

สมัยฝึกหัด ผมใช้ Motorola RarZ K1 ฝาพับ เครื่องสีดำ

มองไม่เหนกล้อง ถ่ายไม่มีเสียงชัตเตอร์ ชัดเจนแม้ในที่มืด

ถ่ายได้ แม้ขณะ พับ อยู่ อิอิ เปิดกล้องไว้ วางไว้หัวเตียง

ขณะที่น้อง กะลัง เสียว อยู่ น้องไม่สังเกตุ อะไรทั้งนั้น

เราก้ หยิบมาถ่าย สบาย เรย เด่ว แอดว๊าน กว่า นั้น ค่อยมาต่อ

พวก กล้อง สปาย กล้องปากกา ราคา หลักร้อย ก้ ใช้ได้
เขินนนนนน

ต้องลงทุนสักหน่อย แล้วสิครับ อิอิ
 ;khhg

PeachZ

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013, 22:03:42 »

มือ ใหม่ ผม แนะนำ ว่าให้ เริ่มจาก หามือถือ ดีๆ ที่มีกล้องใช้ง่ายๆ

ลืม แอปเปิ้ล จัมจุง โนเกีย ไปได้เรย กล้องใช้ยาก แอบก้ยาก

สมัยฝึกหัด ผมใช้ Motorola RarZ K1 ฝาพับ เครื่องสีดำ

มองไม่เหนกล้อง ถ่ายไม่มีเสียงชัตเตอร์ ชัดเจนแม้ในที่มืด

ถ่ายได้ แม้ขณะ พับ อยู่ อิอิ เปิดกล้องไว้ วางไว้หัวเตียง

ขณะที่น้อง กะลัง เสียว อยู่ น้องไม่สังเกตุ อะไรทั้งนั้น

เราก้ หยิบมาถ่าย สบาย เรย เด่ว แอดว๊าน กว่า นั้น ค่อยมาต่อ

พวก กล้อง สปาย กล้องปากกา ราคา หลักร้อย ก้ ใช้ได้
เขินนนนนน

ไว้ผมจะไปหาซื้อมาติดตัวไว้ซักเครื่องงงง  เขินนนนนน เขินนนนนน