-->

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องทำไงเวลาอยากเที่ยวแต่ไม่มีตัง  (อ่าน 3176 ครั้ง)

Wunsen

• บุคคลทั่วไป

พอดีคิดมาขำ ๆ ว่าถ้าเราอยากเที่ยวแต่ไม่มีตัง แต่ละคนมีวิธีแก้ไงบ้างคับ มาแชร์กันหน่อย

lovely

Re: พี่น้องทำไงเวลาอยากเที่ยวแต่ไม่มีตัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 19:13:55 »

"" ผมว่านะ ก้อลองชวนเพื่อนเราที่มีตังค์แล้วพูดความจริงให้เขาฟัง ว่าวันนี้อยากเที่ยว want มากๆ ช่วยหน่อยได้ไหมแต่ money ไม่มีถ้ามีแล้วเราค่อยเคลียร์กันนะ ถ้าเพื่อนเราเข้าใจแค่นี้สวรรค์ก้อมารอที่ประตูห้องน้องหนูละ......กิ้ว.กิ้ว..

Wunsen

Re: พี่น้องทำไงเวลาอยากเที่ยวแต่ไม่มีตัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 19:17:13 »

อืม ๆ น่าสนใจ ไม่รู้พี่ Juneo จะมาอ่านอ้ะป่าว พี่ก่อนไปเมืองนอกอ้ะ ก็เลี้ยงน้องนุ่งบ้างนะคร้าบ อิอิอิอิ หุหุหุ

zente

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 19:19:47 »

ผมจะถือว่าเป็นโชคในช่วงเวลาที่ดวงตก(ไม่มีตัง)คับ

เพราะว่า ถ้าลงผมได้เลิกแล้ว ผมจะเลิกได้เป้นเดือนถึงหลายเดือนเลย และช่วงนั้นก็เอาเงินไปซื้อของที่ชอบๆได้เพียบเรย ;D

ดังนั้น ถ้าไม่มีเงิน ก็จะหายอยากตรงนี้ แล้วเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้เยอะคับ คิดยังงี้ทุกที พอกลับไปเที่ยวน้องงอนเลยว่าหายไปหลายเดือน 555

nong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 22:49:38 »

พอดีคิดมาขำ ๆ ว่าถ้าเราอยากเที่ยวแต่ไม่มีตัง แต่ละคนมีวิธีแก้ไงบ้างคับ มาแชร์กันหน่อย

ก็ถ้าอยากร้องเพลงก็เปิดเพลงที่บ้าน หรือถ้ามี wetv ก็เปิดช่องเกะ ร้องไป

ถ้าอยากเอาน้ำออก ก็โหลดรูปหรือหนังจากบิตไปดู แล้วใช้มือตัวเอง หรือให้คนอื่นช่วยเอาน้ำออก

อิอิ แต่ผมคงช่วยให้เอาน้ำออกมะได้อะ คงต้องช่วยตัวเองไปก่อนคับ

JuNeO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 12:13:54 »

มีน้องคนนึง โทรมาจากเบอร์ที่ให้ไว้ในบอร์ด(ลืมถามชื่ออ่ะ)ถามว่าพี่ๆมีเบอร์เด็กเจ๋งๆไหม..... ???

อ่ะครับ..ผมม่ะช่ายเอเยนต์เด๊อ แต่ก้อพอหาให้ได้อ่ะคับ เอาแบบไหนบอกมาได้เรย แต่ต้องมี Budget พอควรนะ

เรื่องของมีตังกะไม่มีตังนี่ เอาเป็นว่าเราต้องรู้กระเป๋าเราเองนี่ครับ ถ้าไม่มีมากนัก

หาร้านถูกๆดื่มไป พอให้มึนๆ เข้าบ้านนอน..(หรือจะสาวแหนมก่อนก้อตามใจ)  ;D

ไม่เดือดร้อนทั้งคนอื่นและตัวเอง ไปกะใครเค้าเนี่ย American share ดีที่สุดครับ ของแบบนี้อย่าต้องให้บอก อย่าให้หมาง..

โตๆทำงานกันหมดแล้ว และอย่าอายในการบอก buddy ว่าวันนี้ผมมีงบเท่าไร อันนี้ตกลงกันก่อนไปดีที่สุดคับ

โดยเฉพาะกับเพื่อนใหม่ในบอร์ด พยามรักษาน้ำใจกันไว้ เที่ยวกันได้ยาว  บางทีอย่าคิดว่าคนที่โทรมาชวนต้องเป็นคนเลี้ยงเสมอไป

อันนี้ผมว่าคิดแบบเข้าข้างตัวเองไปนิดนุง เที่ยวด้วยกันแฮปปี้ด้วยกัน อย่าไปมองหยุมหยิมว่าใครกินมากกินน้อย

ตอนนี้ผมมีเพื่อนในบอร์ด ไปดื่มกินด้วยกัน 4-5 ท่าน ใช้มาตรฐานนี้ทู้กที ไม่มีปัญหาคับ พวกเราแฟร์ๆกันทุกคน

บางทีการที่ออกมาทำงานไกลบ้าน หรือเพื่อนๆที่เรียนมา-เพื่อนร่วมงานเค้ามีครอบครัว เราเที่ยวก้อไม่อยากไปรบกวนเค้า

ก็หาเพื่อนในบอร์ดนี่ละครับ ไปดื่มด้วยกัน สาวๆก้อแบ่งกันนัว อิอิ..(ไม่มีอะไรที่เป็นส่วนตัวเร้ย จิงๆ)

คับเอาเป็นว่าลองแอดเมลหรือให้เบอร์-แลกเบอร์กันในบอร์ดนี่ล่ะ ไม่ต้องรอมีทติ้งก้อไม่เป็นไร

ไปกันกลุ่มเล็กๆ 2-3 คน บางทีรู้ใจกันมากกว่ากลุ่มใหญ่ๆครับ ครั้นเวลามีทติ้งจริงๆ ไปในงานเราจะได้มีเพื่อนที่สนิทๆ ยังไงละครับ

อ่า....ตอนนี้ผมมีฝากเรด 1 ลิตร ที่ Comodo (90%) และเรด 750 ml ที่ Luxsury อีก 50% ใครไปม่างยกมือขึ้น อิอิ..

Wunsen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2007, 12:39:23 »

ง่า ถ้าพี่ไปเมืองนอกแล้วใครจะไปกะผมละเนี่ยยยยยยยยยยยย