-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเลี้ยงน้องหมา รบกวนให้คำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1270 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

blink  ผมได้ทำ เว็บ www.cmxpet.com  เกียวกับสัตว์เลียงขึ้นมา อยากให้ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อย  zad

kurt02

Re: ใครเลี้ยงน้องหมา รบกวนให้คำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 14:57:10 »

ผมครับเลี้ยง โกลเด้น ไว้ตัวนึง ป่วนสุดๆ

don

Re: ใครเลี้ยงน้องหมา รบกวนให้คำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 15:04:36 »

ผมครับเลี้ยง โกลเด้น ไว้ตัวนึง ป่วนสุดๆ

อายุเท่าไรแล้วครับ ชื่ออะไรครับ  blink

kurt02

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 15:21:43 »

ชื่อ ฮูโต๋ นะครับ เพศหญิง อายุ ขวบ กะอีกเดือนนะครับ ท่าน don

Aozz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 16:31:17 »

อยากได้ชิสุครับ แต่กำลังงงกับพันธ์ชิสุทอย ว่าเป็นอย่างไร เพราะไม่แน่ใจว่าที่รู้มาถูกรึเปล่าหากท่านdon ทราบช่วยอธิบายหน่อยจะได้ไหมครับ workz

don

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 16:42:28 »

blink  อันนี้ต้องถามท่าน reew ครับ ผู้ยั่งรู้เรื่องหมา และจะดีไปกว่านั้นถามที่ www.cmxpet.com จะดีกว่าครับ brare ข้อมูล คนคอยตอบเยาะ

reew

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 22:22:11 »

อยากได้ชิสุครับ แต่กำลังงงกับพันธ์ชิสุทอย ว่าเป็นอย่างไร เพราะไม่แน่ใจว่าที่รู้มาถูกรึเปล่าหากท่านdon ทราบช่วยอธิบายหน่อยจะได้ไหมครับ workz

ชิุสุ ทอยไม่มีครับ  ชิสุมีขนาดเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม 2007, 22:35:18 โดย reew »

mammos69

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2007, 23:48:47 »

ชิสุแก๊ดมีนะท่านreew

ท่านreewครับหมาผมเกิดมีอารมณ์ ซอยขาสาวๆๆทุกวัน บางทีเพศเดียวกันก็ขี่เขา ทำไงดีครับ O0

reew

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2007, 11:25:14 »

เอาวิชาการหน่อยมั้ยที่ mammos การที่หมาขี่ขา หรือซอยขาของคน มันเป็นการจัดลำดับทางสังคมของเขา ถ้าเราปล่อยให้เขาทำ แสดงว่าเขาเป็นผู้นำ จะพบได้ทังหมาเพศผู้และเมีย จะสังเกตุได้ว่าบ่อยครั้งที่ตัวเมียขึ้นทับตัวผู้ นั้นเป็นเพราะตัวเมียต้องการแสดงว่า ตัวเองมีกำลัง และขนาดตัวที่ใหญ่กว่า เพื่อยกระดับทางสังคมของตนเองให้มากขึ้น  ฉนั้น อย่ายอมให้เขาทำครับ เพราะจะเสียสถาณะความเป็นเจ้านาย  ss

don

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2007, 21:55:04 »

pongz   นับถือมากครับท่าน reew สมกัเป็นผู้ยั่งรู้จริง รู้จริงรู้ลึก ds  อย่างนี้ต้องรบกวนบ่อยแล้วสิ  blink

mammos69

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2007, 17:48:15 »

ท่านreewก็เป็นผู้นำสิ ซอยทุกวันเลย  O0 O0 O0

kurt02

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2007, 17:56:56 »

อ้าวเหรอครับ หมาผใมนเล่นกะผมท่านี้ทุกวันเลย  zcry  zcry สงสัยมันคิดว่าผมเป็น ลูกจ๊อกมันซะแล้ว