-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คำว่าหล่นไม่พอสำหรับบ้านหลังนี้  (อ่าน 5235 ครั้ง)

ผู้ชายใจน้อย

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
คำว่าหล่นไม่พอสำหรับบ้านหลังนี้
« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2014, 23:08:35 »

เพื่อนสมาชิกหลายท่านอยากให้มาเล่าเหตุการณ์ให้ฟังในห้องนี้เพื่อให้หลายๆท่านทราบถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจากบ้านหลังนี้แถวตลาดประตูเชียงใหม่ ตอนแรกก็ไม่อยากนำมาเล่าแต่อุตส่าห์แนะนำทางกระทู้ของบ้านแล้วว่าเป็นการแนะนำแทนที่จะออกมารับผิดชอบกลับลบกระทู้เราทิ้งซะงั้น คือเรื่องมีอยู่ว่าผมลองไปเที่ยวที่บ้านที่เปิดได้ไม่นานแถวตลาดประตูเชียงใหม่ไปถึง pr บอกว่าเหลือน้องสี่คนแล้วเริ่มให้ดูผมตัดสินใจสักพักขณะตัดสินใจpr เชียร์ว่ารับรองว่าน้องที่นี่บริการดีไม่มีเสียดายเงินแน่นอนไอ้เราก็เอาว่ะไหนๆมาล่ะเลือกตัวท๊อปที่มีเลย 2300 คิดว่าซื้อบริการและน่าตาน้องพอขึ้นห้องประโยคแรกที่น้องถามเพิ่มออฟชั่นมั๊ยค่ะผมแกล้งทำเป็นไม่ได้ยิน อาบน้ำเสร็จมาที่เตียงถามอีกล่ะออฟชั่นมั๊ยค่ะผมเลยถามออฟชั่นอะไร น้องบอก 2000 ถึงขั้นสามเลย โอ้ถ้ารวมก็ 4300 เชียวนะผมบอกงั้นไม่เอาทีนี้ล่ะหน้าน้องเริ่มนิ่งแล้วก็ใช้มือปฎิบัติการจนเรียบร้อยโดยไม่มีการบิวใดๆเลยแม้แต่นิดเดียวย้ำแม้แต่นิดเดียว คิดในใจ 2300 เนี่ยผมไปเที่ยวบ้านที่ดังๆได้เกือบ 2 รอบอ่ะบริการดีกว่าด้วย ตั้งแต่เริ่มจนจบผมไม่แตะต้องตัวน้องเค้าแม้แต่นิดเดียว กลับถึงบ้านรีบตั้งกระทู้ในบ้านหลังนั้นกะว่าจะมีคนที่บ้านมาแสดงอะไรบ้างกลับลบทิ้งซะงั้น ครั้งเดียวจิงๆสำหรับบ้านหลังนี้ โฆษณา ซะดี ใครคิดจะไปพิจารณาดีๆแล้วกันนะครับ

Danado

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
Re: คำว่าหล่นไม่พอสำหรับบ้านหลังนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2014, 23:25:47 »

555. ว่าละกระทู้บินตามเคย  kjhg

บ้านนี้ไม่น่าเข้าตั้งแต่การโปรโมทแล้วครับ แค่โฆษณายังโกหก อย่าไปหวังว่าจะได้รับการบริการที่ดีและจริงใจเลยครับ

แค่รูปที่เอามาโฆษณาหลายๆรูปก๊อปนางแบบจีน, ไต้หวัน มาลง (หวังให้คนเข้าใจว่ามีน้องรูปร่างหน้าตาแบบนี้อยู่ที่ร้าน) แต่ก็เอาเถอะแค่โฆษณา ลูกค้าไปดูไม่มีก็เลือกไม่ใช้บริการได้

แต่ไอ้เรื่อง น้องใหม่ สด ไม่เคย ที่โม้ๆมาน่ะ ความจริงเห็นหลายคนมาจากบ้านนึงที่ปิดไปแล้วซึ่งเน้นเด็กอายุน้อยๆ (และหล่นกระจายบ่อยบ้านนึง) จึงไม่น่าแปลกใจครับที่หล่นระนาว บางรายเอาน้องที่มาจากร้านตาม กทม แล้วมาบอกว่าเด็กสดใหม่ 

แถมเจ้าของร้านไม่เคยสอนว่าต้องทำอะไร ปล่อยให้เด็กชุดที่ยกมาจากบ้านนึง (ซึ่งงานก็ไม่ดี) สอนเด็กที่เข้ามาใหม่ แล้วมันจะเหลือเหรอครับ

ซ้ำร้าย ทางร้านแทบไม่ตอบคำถามทั้งทาง pm , line , หน้าเว็บ ไม่พอยังมีลบคอมเม้นท์ที่มาในทางลบออกหมด (เขาอ้างว่ามีคนก่อกวนร้าน) โดยที่ไม่ได้ส่องกระจกดูตัวเองเลยว่า ทำไมคนด่ากันจัง

เท่านี้ก็คงทราบแล้วนะครับว่า ควรจะเข้าไปที่ร้านนี้หรือเปล่า  eta08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2014, 04:18:56 โดย Danado »

justin

• แอบหื่น
Re: คำว่าหล่นไม่พอสำหรับบ้านหลังนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 06:26:27 »

หุหุ ผมก็โดนที่บ้านนี้ตั้งแต่เปิดร้านใหม่ๆละ
ยังมีท่านอื่นๆโดนมาเหมือนกัน
ยังไงๆลูกค้าเป็นผู้ตัดสินครับ
ตีหัวเข้าบ้านแบบนี้ก็ได้ลูกค้าคนละครั้งเดียว ไม่มีใครไปซ้ำอีกแน่ๆ

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-1
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 10:04:39 »

ว่าจะไม่พูดอะไรแล้วนะ แต่พอเห็นมีการลบการบ้านหล่น แล้วยังตั้งกระทู้ชี้แจงที่ตลกอีก
ผู้ให้บริการที่ดี ควรน้อมรับทั้งคำติ คำชม ดูตัวอย่างจากบ้านอื่นๆ ได้ครับ
จะอ้างว่ามีคนดูแลแต่ทางไลน์ มันไม่ใช่ครับ
การเสียเวลาเข้ามาตั้งกระทู้ชี้แจงเรื่องไม่มีคนดูเว๊บยังทำได้ แต่แค่ให้คำตอบลูกค้าที่หล่นทำไม่ได้
แปลกที่ทำไมบ้านอื่นทำได้ครับ ทั้งที่มีการสื่อสารหลายทางเหมือนกัน คนจัดการก็คนเดียวเท่านั้น

อีกเรื่องก็คือ บ้านนี้ระแวงลูกค้ามากจนเกินไป
ผมไปครั้งแรกเพื่อที่จะดูน้องๆ แต่ตรงนั้นไม่สะดวกที่จะเอารถไป
เลยขอน้อง PR อีกบ้านที่สนิทกันไปส่ง
พอเห็นก็รีบทักผมคุ้นหน้าพี่นะ แบบระแวงๆ ว่ามาจากที่อื่น
กลัวโดนดึงเด็กหรือไงไม่ทราบ
แล้วขอดูรูปน้องที่ขึ้นงานอยู่ ตัวดาวของเค้า ก็อ้างไม่มีรูป
ทั้งๆ ที่เพื่อนสมาชิกเคยได้ดูจากคอมของเค้า อืมมมมม งั้นก็พอครับ ถ้าไม่อยากต้อนรับกัน
เชียงใหม่ร้านเยอะครับ ผมเที่ยวที่อื่นก็ได้
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

SIX999

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 11:02:36 »

;khhg ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่ได้มาเล่าเรื่องที่ได้เจอมา  ผมว่าการโฆษณาประชาสัมพันธ์ของร้าน

ทางเราพวกที่เที่ยวต้องใช้วิจารณญาณในการเชื่อ  การเที่ยว นกป.ที่อยากหลีกเลี่ยงการหล่น ต้องตามรอย

จากการบ้านจากเทพหลายๆท่านในสาย นกป. ที่ส่งการบ้านในเวป ที่เราหลายๆคนคุ้นชื่อกันดี และมีการส่ง

การบ้านมาต่อเนื่อง จากหลายๆร้านด้วย ไม่ใช่ส่งแค่ร้านใดร้านหนึ่ง  ซึ่งการบ้านเหล่านี้เป็นแนวทางและใช้

เป็นข้อมูลในการเลือกไปเที่ยว นกป.ของแต่ละร้าน  แต่หากเจอชื่อใหม่ๆที่มาส่งการบ้าน เราอาจต้องใช้

ดุลยพินิจซักหน่อย ว่าการบ้านนี่เชื่อถือได้ไหม สมควรที่จะตามไปลอกหรือไม่   ซึ่งมันก็ขึ้นอยู่กับตัวของเรา

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 11:09:28 »

ไม่อยากหล่น ตามการบ้านพี่เฒ่าเลยครับ ถ้าพี่เฒ่าการันตี รับรองเด็ด  pongz pongz pongz
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 12:37:20 »

ร้านนี้สร้างภาพมากครับเหมือนดูถูกคนเที่ยวไม่เห็นหัวพวกเราคิดว่าพวกเราไม่รู้หรอก
สร้างภาพอะไรหรือ?
1.สร้างภาพว่าเด็กเยอะ:ที่แท้ก็มีไม่กี่คน เด็กมาทำแค่วันสองวันแล้วเลิกก็ยังมีชื่ออยู่ในลิสท์ที่มาทำงาน
2.สร้างภาพว่าน้องบริการดี:ที่ไหนได้กะทู้หล่นลบทิ้งอ้างว้าถูกก่อกวนจากคู่แข่งหรือถูกใส่ร้าย ถามน้องน้องกลับบอกว่าร้านไม่ได้สอนอะไรเลยให้นั่งข้างๆขยำแบบนี้
3.สร้างภาพว่าน้องเป็นเด็กท้องถิ่นสดใหม่:ที่ไหนได้บางคนพูดภาษาท้องถิ่นไม่ได้(อู้กำเมืองบ่ได้)หรือพอขึ้นไปทำงานในห้องพอสอบถาม ก็ยอกว่านู๋ไม่ใช่คนเขียงใหม่หร็อกมาจากที่อื่น(ส่วนมากร้านดังๆใน กทม)
4.สร้างภาพว่าหรูหรา:ที่แท้แค่สปาห้องแถวในซอยเล็กๆที่จอดรถไม่สดวกอย่างยิ่ง

ljhgf ถึงว่า  พี่ๆที่เป็นแฟนพันธุ์แท้สาย นกป. เงียบสนิท เพราะเจอเหตุฉะนีี้นี่เอง

ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 13:25:52 »

ติดตามมาตลอดครับ หล่นระนาวกันเลยนะครับ แม้แต่เทพยังหล่นด้วย ผมคงขอบายบ้านนี้ด้วยคนละครับ

kuru6

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2014, 15:44:56 »

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ครับ จะได้ไม่หล่นกันถ้วนหน้า dsgjsd

joeha

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กันยายน 2014, 16:08:12 »

ขอบคูณข้อมูลคับ สายนี้โอกาศหล่นมีมากคับ piuyty

doggyrun

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 กันยายน 2014, 20:00:47 »

ให้เจ้าของกระทู้ไปเติมพลังที่พี่ก้อยซะนะครับ dsgjsd

ผู้ชายใจน้อย

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 กันยายน 2014, 21:51:46 »

ขอโทษครับประสบการณ์น้อยไม่เข้าใจพี่ก้อยคือใครครับ
ให้เจ้าของกระทู้ไปเติมพลังที่พี่ก้อยซะนะครับ dsgjsd

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 13:10:13 »

นึกว่าแนะนำไปทานแซนวิซแถวคูเมือง อันนั้นบายบ๊าย แต่พี่ก้อยนี่โอเค ได้ถึงสี่ระดับเลยเชียว อิอิอิ eta04
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

jojogm

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 18:50:27 »

นึกว่าแนะนำไปทานแซนวิซแถวคูเมือง อันนั้นบายบ๊าย แต่พี่ก้อยนี่โอเค ได้ถึงสี่ระดับเลยเชียว อิอิอิ eta04

ระดับ 4 นี้ถึงขันไหนหรอครับ ผู้น้อยไม่ทรายจริงๆ อิอิ PMๆ

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • *
    • กดติดตามเฟสพี่เฒ่าได้นะจ๊ะ https://www.facebook.com/groups/SpoiledHusband/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 19:22:17 »

ระดับ 4 นี้ถึงขันไหนหรอครับ ผู้น้อยไม่ทรายจริงๆ อิอิ PMๆ
4 ก็ขุดทองไงครับ kjhg kjhg
สนใจเข้ากลุ่มไลน์พี่เฒ่าทักมาได้ที่ id line: ac_actor

drjj

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 20:23:47 »

แหม่พี่เฒ่าถนัดเรื่องขุดทองนี่เอง...มิน่าถึงมีตังไปหาน้องๆบ่อยๆ...... kjhg kjhg kjhg

เฒ่าใจแตก

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 20:44:55 »

แหม่พี่เฒ่าถนัดเรื่องขุดทองนี่เอง...มิน่าถึงมีตังไปหาน้องๆบ่อยๆ...... kjhg kjhg kjhg
แล้วแบบนี้ คืนนี้ผมจะกล้าส่ง mini review มั้ยเนี้ย เดี๋ยวหาว่าผมไปขึ้นงานมา ชักคิดหนักแหะ

drjj

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 20:49:02 »

แล้วแบบนี้ คืนนี้ผมจะกล้าส่ง mini review มั้ยเนี้ย เดี๋ยวหาว่าผมไปขึ้นงานมา ชักคิดหนักแหะ
แซวขำๆคร้าบ..ท่านพี่เฒ่า..... ;khhg ;khhg ;khhg รอมินิ.....รีวิวนะคร้าบ....... eta08 eta08

ไทไดมารู

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 17:49:54 »

ขอบคุณข้อมูลครับ

Follower

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2014, 14:31:05 »

อ่านการบ้านจากพี่ผู้ชายใจน้อยแล้วทำให้ไม่ค่อยอยากจะนวด นกป.แล้ว ร้านนี้ผมก็ตั้งใจจะไปอยู่เหมือนกันและคิดว่าจะเลือกตัวท็อปเหมือนพี่ ก็เลยต้องกลับมานั่งคิดใหม่ เสียเงินไม่เท่าไรแต่เสียความรู้สึกทำให้รับไม่ค่อยได้ ปกติผมชอบนวดแผนโบราณ ไม่เคยเจอหล่นเพราะเราเลือกเด็กเองและคุยอ็อปชั่นเอง ถ้าไม่ถูกใจเราก็นวดตัวอย่างเดียวซึ่งก็ไม่แพง แต่นวด นกป.โดยทั่วไปแล้วเด็กจะหน้าตาดีกว่าเท่านั้นเอง ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ

Jokerhiphopbase

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2015, 23:07:30 »

ขอบคุณครับ

pom24985

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2016, 08:12:29 »

เก็บๆ scary