-->

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังแปลกหรือไสยาศาสตร์ พลังจิตมีจริงปล่าว  (อ่าน 1856 ครั้ง)

bbgatoonjj

• รอง Global Moderator
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

เคยหรือไม่ นั่งอยู่ดีๆรู้สึกว่ามีใครมาจ้องมอง เคยไหมสังหรณ์ใจไม่ดีแล้วเกิดเรื่อง เคยไหมที่ที่รู้สึกว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นมาแล้ว เคยเห็นคนถูกสาปแช่งแล้วดวงตกจริงไหม ลบาร์ๆๆๆๆ ประมาณนี้ แค่อยากมาเปิดประเด็นเรื่องพลังงานแปลกพวกนี้เฉยๆจ้า ... แต่ถ้าใครอยากรู้ลึกรู้จริงกว่านี้ถามมาได้นะครับ

bbgatoonjj

• *
Re: พลังแปลกหรือไสยาศาสตร์ พลังจิตมีจริงปล่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 08:35:09 »

แต่ก็ไม่ได้รู้เยอะเท่าไหร่นะครับ ใครมีความรู้ก็เข้ามาแชร์กันได้ เพราะที่รู้เพราะมันเป็นหนึ่งในทักษะที่พ่อหมอต้องมี อิอิ

pheebar

• X5 Club
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
Re: พลังแปลกหรือไสยาศาสตร์ พลังจิตมีจริงปล่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 17:44:22 »

รุ่นน้องเคยแย่งแฟนผมไปครับ ตอนนั้นผมโกรธและเกลียดมันมาก ถึงกับสาปแช่งให้มันวิบัติ
 roister

เค้าประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิตไปเมื่อเมษาที่ผ่านมานี้เองครับ scary

ตอนนี้ผมก็ยังรู้สึกผิดอยู่เลย

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 08:45:53 »

ความโกรธเกลียดเป็นพลังสมาธิระดับที่มีนัยยะมากครับ สังเกตดูเมื่อเราโกรธอะไรมากความคิดเราจะอยู่ที่ความโกรธ ไม่มีการว่อกแว่ก และเมื่อก่อนมากรู้สึกเหนื่อยไหม จึงๆมีมาจากเหนื่อยใจด้วยและเหนื่อยจากอย่างอื่นด้วย ยังไงก็ระวังเรื่องการโกรธไว้ให้ดีนะครับ แต่จริงๆก็อย่าคิดมากครับ เค้าคนนั้นอาจจะถึงเวลาเองก็ได้

nat2029

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 22:17:19 »

เรียกว่า ซิกเซนส์ได้รึป่าวเนี่ย

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012, 08:30:13 »

สำหรับผลซิกเว็นก็คือคนที่มีสัมผัสที่เอาไว้เจอเรื่องแปลกๆอย่างเช่นวิญญาณ มันเป็นพรสวรรค์แต่เกิด แต่ผมก็เชื่อว่าคนที่ไม่มีแต่เกิดสามารถทำให้มีได้ครับ

satan555

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 22:17:26 »

อืมม ผมเคย ครับบ  แบบ เจอคนใหม่ ๆ  ไม่เคยเจอ  แต่รู้สึกเหมือนเคยเห็น คนหน้าแบบนี้  มาก่อน อะไรทำนองนี้ครับ   scary   ไม่รู้คิดไปเองป่าว   ljhgf

nunaykub

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มกราคม 2013, 00:02:50 »

มีจริงครับ

tarocktoktak

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มกราคม 2013, 10:20:16 »

บางทีก็รู้สึก

v

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 00:22:50 »

เคยดูหนังผี เสร็จแล้วไปอาบน้ำ รู้สึกเหมือนมีมือมาช่วยสระผม