-->

ผู้เขียน หัวข้อ: 17 คำบอกเลิกที่ซ้ำซาก และฮิตมาก คุณเคยใช้คำไหนบ้างครับ  (อ่าน 1356 ครั้ง)

mammos69

• บุคคลทั่วไป

17 คำบอกเลิกที่ซ้ำซากและฮิตมาก

1."เราต่างกันเกินไป"
(แหมประโยคนี้ทำให้ต้องถามกลับว่าแล้วเธอมาจากดาวไหนล่ะ?)

2."เราไปด้วยกันไม่ได้"
(จะไปไหนเหรอ? ถึงไปด้วยกันไม่ได้..ถ้านรกก็เชิญไปคนเดียวละกัน)

3."ยังมีคนอื่นที่ดีกว่าฉันนะ"
(แน่น๊อน! อันนี้รู้อยู่แล้ว)

4."เธอไม่ใช่"
(ไม่ใช่อารายฟะ? )

5."เธอไม่ใช่คนนั้น"
(อืม...แล้วคนไหนล่ะ?)

6."ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างนะ"
(ดี ไม่เปลือง)

7."ฉันอยากมีพี่ชาย (น้องสาว)"
(ผมไม่ได้อยากได้น้องสาวนี่, ฉันไม่ได้อยากมีพี่ชาย)

8."ฉันชอบเธอแบบพี่ชาย (น้องสาว) มากกว่า"
(งั้นผมคงเป็นพี่ชายคนที่ 8 ของเธอ, ฉันคงเป็นน้องสาวคนที่ 9 ของเธอ)

9."มันสายไปแล้วล่ะ"
(จริงๆ น่าจะจบกันตั้งนานแล้วนะ ฮ่าๆๆ)

10."เราจบกันแค่นี้นะ"
(อ้าว! แล้วจะให้จบแค่ไหนอ่ะ)

11."เธอเป็นคนดีเกินไป"
(ชอบคนเลวใช่ไหม.....ด๊ายยย เดี๋ยวจัดให้ )

12."เธอก็น่าจะรู้"
(ฉันไม่ได้มีพลังจิตนะจะได้อ่านใจคนได้น่ะ)

13."เธอไม่เข้าใจฉัน"
(แล้วจะให้ไปเข้าทางไหนล่ะ)

14."เราเป็นแค่เพื่อนกันดีกว่านะ"
(เพื่อนมีเยอะแล้ว เพื่อนมีแยะแล้ว)

15."เธอตัดใจซะเถอะ"
(ตัดก็ตาย เด้)

16."เราเหมือนเส้นขนานกันนะ"
(เส้นขนานอย่างน้อยก็ยังไปด้วยกันได้)

17."นึกถึงความจริงบ้างสิ"
(แล้วนี่ฉันฝันอยู่หรือไง)

17 ประโยคที่นำพาความเจ็บช้ำ ห้ามพูดเด็ดขาดนะ รู้ไว้ซะ ไม่ชอบ ฟังแล้วเซ็งที่สุด ดังนั้นใครที่ตั้งใจจะบอกเลิกกับแฟนก็ควรคิดประโยคใหม่ๆ เพื่อจะทำให้คนที่ได้ฟังลดอาการเซ็งจากการอกหักลงได้บ้าง