-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเล่นผีถ้วยแก้วบ้างค่า.....  (อ่าน 5109 ครั้ง)

สำลี สีดำ

• บุคคลทั่วไป
ใครเคยเล่นผีถ้วยแก้วบ้างค่า.....
« เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 22:19:17 »

ใครที่เคยเล่นผีถ้วยแก้วมาแล้ว มาลองแชร์ประสบการณ์อันน่าสะพรึงกลัวที่พวกเราเคยผ่านพบเจอกันไหมค่า  สำหรับสำลีนั้น ก็เคยมาหลายครั้งแล้วค่า ตอนเป็นสาวๆๆๆๆ 55555

เรื่องมันนานมากแล้ว ตอนนั้นสำลี ทำงานอยู่ที่เชียงรายก็อยู่บ้านเช่าพักกับเพื่อนที่เป็นพีซีด้วยกันค่ะ แล้วเราผู้หญิงหมดเลย ห้าคน แล้วสำลีก็เกิดนึดเฮี้ยนขึ้นมาเป็นตัวตั้งตัวดีชัก

ชวนเพื่อนๆๆมาเล่นผีถ้วยแก้วกัน แล้วก็งานเข้าเลยค่า  ก์คือว่าตอนเล่นเราจะถามว่าท่านเป็นใครอยู่ไหนเป็นหญิงหรือชาย อายุเท่าไหร่ อยากกินอะไร เหอๆๆๆ คำถามสุดท้ายเด็ด

สุดๆๆเพราะว่าแก้วมันไหลไปไหลมาแล้วอ่านรวมกันว่า  " เลือด " กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แค่นั้นแหละค่าพวกเราสาวๆๆสี่คนรวมที่นั่งดูอีกหนึ่งมองตากันแล้วทุกคนก็ร้องว๊ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทำไงดีละทีนี้ แล้วเราก็บอกว่าขอเชิญท่านออกได้ แต่ว่าเค้าก็ไม่ยอมออกสักที คือว่าปกติแล้วถ้าเราจะเชิญเค้าออกแล้วจะบอกว่า ถ้าท่านจะออกแล้วขอให้ท่านวิ่งไปที่..........

แต่ว่าเค้าก็ไม่ยอมออก วิ่งวนไปวนมาจนพวกเราเมื่อยแขนหมดอยู่ประมาณครึ่งชัวโมงพวกเราก็เลย ตัดสินใจพร้อมกันยกมือขึ้นพร้อมกันหมด แล้วก็นั่งรวมกันอยู่ถึงเช้าไม่มีใครกล้า

หลับสักคนอยู่จนถึงเช้าแล้วก็ไปซื้อ ลาบ หลู้ ซ้า ไปถวายพระที่วัดใกล้ๆๆที่พักของเรา   

ใครที่อ่านแล้วก็ลองให้คะแนนดูนะค่าว่าควรได้กี่ดาวสำหรับความน่ากลัว   ขอบคุณค่า khjhgg khjhgg

Nick2005

Re: ใครเคยเล่นผีถ้วยแก้วบ้างค่า.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2008, 22:28:22 »

ขอบคุณมากครับ ว่างๆไปลองเล่น ผีถ้วยแก้วด้วยกันเปล่าครับ    gsdgdgs

ZOIDS

Re: ใครเคยเล่นผีถ้วยแก้วบ้างค่า.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 01:40:43 »

ยังไม่เคยเล่นด้วยตัวเองเลยครับ

เคยแต่ดูเพื่อนเล่น

ผลก้บอกว่าให้ไปทำบุญ เลี้ยงพระ โดยระบุอาหารคาวหวาน มาเลย

ผมก็งงว่า อะไรจะขนาดนั้น

แล้วเพื่อนคนนึง ก็แอบมาสารภาพว่า ที่ต้องเลี้ยงพระนั้น มันอยากกินทั้งนั้น  wq

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 02:15:29 »

เพื่อนบอกว่าอยากกินแล้วจะได้กินได้ไงละ ก็ซื้อไปถวายพระไม่ใช่เหรอค่า หรือว่ามีเพื่อนเป็นพระ แต่ก็งง

ว่าถ้วยแก้วมันเลื่อนไปเพราะว่าเพื่อนเป็นคนเลื่อนเองป่าวค่า  ถ้าเป็นงั้นแสดงว่ายังไม่มีวิญญาณมาสิงที่ถ้วย

แน่นอนค่ะ คนที่เคยเล่นเค้าจะรู้ว่าถ้วยมันวิ่งไปเองด้วยที่เราไม่ได้ดันเลย แค่เอานิ้วไปจิ้มไว้เฉยๆๆมันก็จะ

วิ่งไปเองค่ะ ก่อนจะเล่นเค้าก็ต้องจุดธูปเชิญวิญญาณที่เราจะเชิญเค้ามาสิงในถ้วย แล้วก็บอกเจ้าที่ด้วย

ถ้าเราเล่นในบ้านนะค่า  คราวหน้าสนใจมาเล่นด้วยกันนะค่า ต้องหาเพื่อนที่ใจกล้ามาอีกสองคนเน้อเจ๊า

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 02:24:15 »

โหะๆ ไม่เคยเล่นค่ะ เคยแต่ดูเค้าเล่นตอนเด็กๆ

เล่นกันตอนเย็นๆ ยังไม่มืดเรย สงสัยพวกพี่ๆมันดันกันเอง

ไม่น่ากลัวเร้ย หลอกเด็ก

jhgf jhgf

ZOIDS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 02:42:21 »

เพื่อนบอกว่าอยากกินแล้วจะได้กินได้ไงละ ก็ซื้อไปถวายพระไม่ใช่เหรอค่า หรือว่ามีเพื่อนเป็นพระ แต่ก็งง

ว่าถ้วยแก้วมันเลื่อนไปเพราะว่าเพื่อนเป็นคนเลื่อนเองป่าวค่า  ถ้าเป็นงั้นแสดงว่ายังไม่มีวิญญาณมาสิงที่ถ้วย

แน่นอนค่ะ คนที่เคยเล่นเค้าจะรู้ว่าถ้วยมันวิ่งไปเองด้วยที่เราไม่ได้ดันเลย แค่เอานิ้วไปจิ้มไว้เฉยๆๆมันก็จะ

วิ่งไปเองค่ะ ก่อนจะเล่นเค้าก็ต้องจุดธูปเชิญวิญญาณที่เราจะเชิญเค้ามาสิงในถ้วย แล้วก็บอกเจ้าที่ด้วย

ถ้าเราเล่นในบ้านนะค่า  คราวหน้าสนใจมาเล่นด้วยกันนะค่า ต้องหาเพื่อนที่ใจกล้ามาอีกสองคนเน้อเจ๊า
ขอโทษด้วยครับที่อธิบายไม่เคลียร์ คือนที่นี้ คือเวลาทำอาหารเลี้ยงพระ

ครอบครัวที่ไปทำบุญเลี้ยง ก็จะทำมากพอเพื่อ เลี้ยงพระ และเลี้ยงแขก

เมื่อพระได้กิน เราก็ได้กินด้วยอะไรแบบนั้นครับ ซึ่งแน่นอนว่าตอนนั้นเล่นกัน 5 คน ไม่รวมผมซึ่งยืนดูอยู่

มีคนดันเพียงคนเดียว และอีก 4 คน ก็รู้สึกว่าแก้วมันวิ่งไปเองครับ

สรุป กรณีของผมเป็นแผนของเพื่อนผมคนหนึ่งเท่านั้น

แต่ที่เค้าเล่นกันจริง ๆ ก็เคยได้ยินได้ฟังมาครับ  dsgjsd

GOWA

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 08:11:52 »

เคยเล่นแต่ผีลูกเต๋าครับ
คล้ายๆผีถ้วยแก้วแหละ มีกระดาน มีถ้วยเหมือนกัน
แต่ในถ้วยมีลูกเต๋าอยู่ 3 ลูกครับ เวลาเล่นก็เขย่าขึ้นๆลงๆแล้วก็พูดว่า "แทงได้แทงเสียๆ"
น่ากลัวเหมือนกันนะครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 09:35:51 »

เคยเล่นแต่ผีลูกเต๋าครับ
คล้ายๆผีถ้วยแก้วแหละ มีกระดาน มีถ้วยเหมือนกัน
แต่ในถ้วยมีลูกเต๋าอยู่ 3 ลูกครับ เวลาเล่นก็เขย่าขึ้นๆลงๆแล้วก็พูดว่า "แทงได้แทงเสียๆ"
น่ากลัวเหมือนกันนะครับ
นีกว่าจะเป็นผีพนันซะแล้ว  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม 2008, 03:28:36 โดย ZOIDS »

digitalopen

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 12:43:13 »

ยังไม่เคยเล่นเลยครับ

เคยแต่ดู พี่ๆ เขาเล่น ตอนเป้นเด็กๆๆ ::)

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 20:16:17 »

โหะๆ ไม่เคยเล่นค่ะ เคยแต่ดูเค้าเล่นตอนเด็กๆ

เล่นกันตอนเย็นๆ ยังไม่มืดเรย สงสัยพวกพี่ๆมันดันกันเอง

jhgf jhgf

น้องเติ้ลค่ะ มันไม่ใช่ของลอกเด็กนะค่า น้องแน่จิงมาลองเล่นกับพี่สำลีดูไหมจ๊า แล้วจะรู้ว่าลอกเด็ก หรือโดนเด็กลอก  khjhgg

don

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 21:17:04 »

โกรธ เปิดมิตติ่งห้องนี้เลย ฮ่าๆๆๆ

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2008, 23:57:17 »

โกรธ เปิดมิตติ่งห้องนี้เลย ฮ่าๆๆๆ

น่าสนใจค่ะพี่ดล แบบว่ามิดติ้งวัดใจมาเล่นผีถ้วยแก้วกันดีก่า เหอ เหอ เหอ kjhg :-[

albatross

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 00:28:59 »

ขอสมัครไปเล่นด้วยได้ป่าวคับ  kjhgf อยากลองไปเล่นมั่งจัง

ZOIDS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 03:29:20 »

โอ้เอาจริงเหรอครับพี่ สำลี  uyt

Nick2005

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 08:55:40 »

รวบรวมพลพรรค  จัดมิตติ่งผีถ้วย กันดีหรือเปล่าครับ      fhgj

ZOIDS

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 08:59:08 »

รวบรวมพลพรรค  จัดมิตติ่งผีถ้วย กันดีหรือเปล่าครับ      fhgj
เอาเลยคร้าบ ผมขอเชียร์  jljhl

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 09:08:02 »

jhgf jhgf

น้องเติ้ลค่ะ มันไม่ใช่ของลอกเด็กนะค่า น้องแน่จิงมาลองเล่นกับพี่สำลีดูไหมจ๊า แล้วจะรู้ว่าลอกเด็ก หรือโดนเด็กลอก  khjhgg

ไม่ๆ คือเติ้ลหมายถึง พวกพี่ๆของเติ้ลน่ะค่ะ หลอกเติ้ล

แต่ให้เล่นเองคงไม่เอา อิอิ

uy65tf uy65tf

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2008, 19:01:46 »

jhgf jhgf

ไม่ๆ คือเติ้ลหมายถึง พวกพี่ๆของเติ้ลน่ะค่ะ หลอกเติ้ล

แต่ให้เล่นเองคงไม่เอา อิอิ

uy65tf uy65tf

น้องเติ้ลจ๋า มาลองดูหน่อยก็ได้นะจ๊า  แบบว่าประสบการณ์สยองบรื้ย...........

ZOIDS

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 05:53:08 »

แอบเชียร์ เอาเรย ๆ  uyhg

P_Mini

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 08:52:17 »

ป่าช้าประตูหายยาครับ บรรยากาศตอนกลางคืน สุดๆอ่ะ เคยไปจัดสถานที่งานศพพ่อเพื่อน แนะนำมีทติ้งที่นั่นครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 14:05:37 »

ป่าช้าประตูหายยาครับ บรรยากาศตอนกลางคืน สุดๆอ่ะ เคยไปจัดสถานที่งานศพพ่อเพื่อน แนะนำมีทติ้งที่นั่นครับ
กลัว โดน Zapp ไล่ฟันอ่ะท่าน  uhy

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 18:36:11 »

เหม็นขยะด้วยสิค่า  ที่ร้านเฮียคิมนั้นแหละค่า เด็ดสุดๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆ

Nick2005

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 18:39:48 »

เหม็นขยะด้วยสิค่า  ที่ร้านเฮียคิมนั้นแหละค่า เด็ดสุดๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆ

กำหนดวันเวลาเลยเปล่าครับ  อยากไปทานกาแฟครับ  เดี๋ยวหากิจกรรมอื่นแทนเอาครับ  เช่น กำหนดและวางแผนนโยบายห้องลี้ลับครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 00:41:53 »

กำหนดวันเวลาเลยเปล่าครับ  อยากไปทานกาแฟครับ  เดี๋ยวหากิจกรรมอื่นแทนเอาครับ  เช่น กำหนดและวางแผนนโยบายห้องลี้ลับครับ
ถ้าเป็นอย่างนั้น ต้องรบกวนท่าน Nick แจ้ง นโยบายตาม ให้ผมทีหลังด้วยน้าครั

เพราะผมคงไปร่วมด้วยไม่ได้อ่ะ เสียดายจัง  uhy

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 01:36:53 »

สมาชิก ห้อง ลี้ลับ ไม่ค่อยมีเยอะนะค่า แต่ว่าเฮีย คิม เค้าไม่ให้เล่นหรอกค่า เคยถามแล้ว หุหุ.....

ZOIDS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 08:59:09 »

สงสัยกลัวเรียกมาแล้ว คาอยุ่ที่ร้าน  uhy

sssk

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 06:32:51 »

ขอบคุณครับ

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 16:06:44 »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณไรค่า  งง งวย....

ZOIDS

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 08:21:15 »

ขอบคุณครับ
เค้าปั่นกระทู้ โดยการ copy -้อความแล้วโพสไปมั่ว ๆ ครับ

เด๋วผมตามลบ เก้บไว้เป็นหลักฐานบ้าง เผื่อแจ้งแบน  jbv

3p

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 15:16:49 »

เอาเลยท่านNick2005 หรือว่าจัดเป็นทริปทัวร์ผีตอนกลางคืน ก็ดีนะท่าน  uy65tf

Sylar

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 17:12:38 »

เมื่อไหร่จะมีเนี้ย มิตติ้ง ผีถ้วยแก้วเนี้ย

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 23:00:10 »

เอาเลยท่านNick2005 หรือว่าจัดเป็นทริปทัวร์ผีตอนกลางคืน ก็ดีนะท่าน  uy65tf

น่าสนใจนะค่า มิตติ้งทัวร์ผีตอนกางคืน ว๊าว ได้ใจจริงๆๆๆๆ สำลีขอจองที่หนึ่งนะค่า .... gsdg

ZOIDS

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 03:47:09 »

ตอนนี้คงต้องให้่าน Nick เป้นตัวตั้งตัวตี  ijn

3p

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2008, 14:43:12 »

จอง1ที่เลยท่าน NICK ทริปทัวร์ผี ...เล่นผีถ้วยแก้ว

ZOIDS

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2008, 07:18:17 »

โอ้ ท่าน 3p เอาจริงรึ  uyhgb

3p

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 14:51:06 »

ไปกันท่าน ZOIDS จ kjhgf ะได้ครบขา mnb

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2008, 20:54:15 »

แล้วมะไหร่จาได้ไปค่านี้ ทริปทัวร์ ผี ถ้วยแก้ว หุหุ ijn

Tred

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2008, 21:02:47 »

piuyty น่ากลัวก็กลายเป็นสนุกเป็นผีพนันช่ะงั้น งงเลย piuyty

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 22:20:23 »

piuyty น่ากลัวก็กลายเป็นสนุกเป็นผีพนันช่ะงั้น งงเลย piuyty

สงสัยในชีวิตของน้องเทิดนี้ถ้าจะมีแต่ความเครียดแน่ๆๆเลย

ปล่อยวางซะบ้างนะน้อง เอเมน... ijn

ZOIDS

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008, 03:27:33 »

ไปกันท่าน ZOIDS จ kjhgf ะได้ครบขา mnb
ตอนนี้อยู่แคนาดาอ่ะคร้าบ ไม่งั้นไปด้วยแล้วล่ะ  ijn

3p

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2008, 13:07:59 »

ตอนนี้อยู่แคนาดาอ่ะคร้าบ ไม่งั้นไปด้วยแล้วล่ะ  ijn

อยู่โน่นก็ไม่เป็นไร...ส่งวิญญาณมาก็ได้เดี๋ยวให้นู๋เติ้ลไปรับ etewt

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 18:24:18 »

what are you doing at Canada?........... hjgh

ZOIDS

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2008, 00:29:05 »

I'm studying ja.  ijn

devilleang

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06 มกราคม 2009, 00:17:02 »

สุกี้ปี๋ถ้วยแก้วเด้อ  ujn

ZOIDS

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 07 มกราคม 2009, 22:52:12 »

เค้ากำลังซีเรียส ท่าน devilleang มาจากไหนเนี่ย  uyhgb

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 08 มกราคม 2009, 13:54:22 »

เมื่อไหร่จะได้ฤกเล่นกันซะทีน๊อ

ZOIDS

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 08 มกราคม 2009, 20:07:21 »

เติ้ลจะกลับไทยไม่ใ่ช่เหรอ เอาเลย  uhbgv