-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกนี่ เจ็บมั้ย?  (อ่าน 6926 ครั้ง)

mammos69

• บุคคลทั่วไป
ครั้งแรกนี่ เจ็บมั้ย?
« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2007, 11:52:40 »

ครั้งแรกย่อม...เจ็บเสมอ ?
ความเข้าใจผิดเรื่องนี้ เกิดขึ้นได้ทั้งชายหญิง และเป็นเรื่องราวที่เล่าเติมเสริมแต่งกันมาตั้งแต่โบราณกาลแล้ว โดยเฉพาะผู้หญิงทุกคนจะได้รับทราบข่าวว่าครั้งแรกนั้นต้องเจ็บ ไม่มีทางที่จะไม่เจ็บ พอเป็นแบบนี้ในสมองของเธอก็จะโดนตั้งโปรแกรมไว้เลยว่า เจ็บแน่ พอจะมีกิจกรรมทางเพศกับคนรัก ก็เลยกลัวเกร็งไปหมด อารมณ์เพศน่ะมี แต่ระบบประสาทอัตโนมัติที่จะตอบสนองนั้น มันไม่ยอมทำงานเต็มที่

พูดง่ายๆ ก็คือ กล้ามเนื้อโดยรอบซอกหลืบแห่งความเป็นสาว ไม่ยอมคลายตัว น้ำหล่อลื่นต่างๆ ไม่ยอมหลั่งออกมา ยิ่งถ้าไปเจอชายคนรักที่ทำอะไรไม่เป็น เอะอะก็จะเดินหน้าลูกเดียวให้เต็มสูบ แบบนี้ไม่ฉีกก็ต้องเจ็บ แต่ถ้าเรียนรู้กันให้ดีครั้งแรกไม่จำเป็นจะต้องไปถึงให้ครบสมบูรณ์ ก็จะเกิดความผ่อนคลายได้

ผู้ชายก็เหมือนกันจะไปเสียหนุ่มครั้งแรกก็กลัวสายยึดปลายที่ชาวบ้านเรียกกันว่าสายสองสลึงขาด โดยเฉพาะผู้ชายที่ไม่ได้ขลิบหนังหุ้มปลาย มักจะกลัวว่าเมื่อหนังหุ้มปลายเปิด ในขณะที่เกิดการเสียดสีนั้น จะทำรุนแรงจนสายยึดดังกล่าวฉีกขาดไปได้

ถ้าคุณหมั่นหัดเปิดหนังดังกล่าวออกมาทำความสะอาดบ้างเวลาอาบน้ำชำระร่างกายแล้ว เมื่อถึงเวลาปฏิบัติการจริงก็หมดกังวลได้ว่าไม่เจ็บ และถึงว่าสายยึดจะขาดและมีเลือดออก เอามือบีบสัก 5 นาที เลือดก็หยุดเองแหละครับ ไม่ต้องกลัว

การได้มีความสัมพันธ์กับสาวรุ่นบริสุทธ์จะทำให้อายุยืนยาว ?
เป็นความเข้าใจผิดมาตั้งแต่ยุคโบราณกาลแล้ว และแก้อย่างไรก็คงจะไม่หายไปได้หรอกครับกับความเชื่อนี้ เพราะในความรู้สึกพื้นฐานของความเป็นชายแล้วละก็ อยากจะไปยังที่ๆ ไม่เคยมีใครไปเห็นมาก่อนเสมอ ดังนั้น การได้เป็นเจ้าของหรือครอบครองความเป็นสาวเป็นครั้งแรก จึงเป็นความปรารถนาลึกๆ อยู่ในชายที่มีอำนาจวาสนา หรือมีเงินตราเพียงพอ จนกระทั่งมีการย้อมแมวขายกันเป็นประจำ

ความเชื่อของการมีความสัมพันธ์กับคนที่มีอายุเยาว์กว่านั้น น่าจะเกิดจากคำอธิบายว่า การที่คนเราคบกับคนที่อายุน้อยกว่า ก็จะต้องทำตัวเป็นคนกระฉับกระเฉงมีหัวก้าวหน้าทันสมัยตามคนที่คบด้วย มองโลกอย่างสดใสขึ้นและรูปลักษณ์ที่น่ารัก ผ่องใส ก็ทำให้คนใกล้ชิดมีความสุขเสมอ

ผู้หญิงที่ไม่มีคนรัก จะสูญเสียอารมณ์เพศไป ?
อาจเป็นได้ครับ ไม่เสมอไป ความจริงแล้วมีการศึกษาวิจัยพบว่า ผู้หญิงที่ไม่มีคนรักหรือคู่ครองนั้น ความต้องการทางเพศจะลดลง ซึ่งก็น่าจะเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว เพราะผู้หญิงนั้นส่วนใหญ่แล้วมักจะไม่ค่อยชอบทำการช่วยเหลือตนเอง นอกจากคิดถึงคนรัก และคิดถึงการกระทำอันวาบหวามที่เคยกระทำกันมาก่อน และนำมาจินตนาการถึงชายคนรักในขณะที่อยู่คนเดียว โอกาสที่ผู้หญิงที่ไม่ได้มีชายคนรักเป็นตัวเป็นตน จะคิดถึงดาราชายหรือชายคนอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้องในชีวิต และนำมาจินตนาการเพื่อให้เกิดความสุขทางเพศมีน้อยมาก

ซึ่งต่างกับผู้ชายที่บางครั้งก็สามารถมีความสุขสมอารมณ์หมายจากการคิดคำนึงถึงภาพดาราโป๊เปลือย แล้วกระทำต่อตนเองจนสุขสำราญไปถึงดวงดาวที่ปรารถนา ทั้งนี้ทั้งนั้น เพราะผู้หญิงอยู่ภายใต้การควบคุมของฮอร์โมนเอสโตรเจน ซึ่งเป็นฮอร์โมนแห่งความรัก ผู้หญิงจึงต้องมีความรักก่อนเสมอก่อนที่จะมีไฟปรารถนาทางกามารมณ์ ส่วนผู้ชายนั้น จะอยู่ภายใต้การควบคุมของฮอร์โมนเพศชาย ซึ่งเป็นฮอร์โมนของพลังในการเจริญพันธุ์ ดังนั้น จึงตอบสนองได้ทุกครั้งที่มีการกระตุ้นเร้าอารมณ์ทางเพศเกิดขึ้น โดยอาจจะเกิดจากความรักหรือไม่มีความรักเลยก็ได้

R_obert

Re: ครั้งแรกนี่ เจ็บมั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2007, 09:16:51 »

เอาเวลา ไปหาข้อมูล ที่ไหนมาครับนี่  ท่านMammos 69 เรายังไม่เคยออกรบร่วมกันเลยนะครับ

j007

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2007, 13:03:27 »

confirm ครับ ครั้งแรกมะเจ็บหรอก ถ้าเรามีศิลปะพอ แนะนำว่า อย่าใจร้อนครับ ค่อยๆ เปน ค่อยๆ ไป รีบมากก็จะแซง
อันนี้ firm กับ ญ มาแล้ว 3 คน ครับ(ไม่เจ็บจิงๆ)
 pp9

lim6049

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กันยายน 2007, 14:49:07 »

แจบ ครับ ของผม ยอมรับว่าเจ็บ  เพราะว่า ให้น้อง ขึ้นครับ อิอิอิ pp11

JeT lI

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2007, 09:12:41 »

:D รู้สึกเท่าที่จำได้ มันเจ็บ แต่ก็สุข จนลืมเจ็บ ไปเลยครับ  blink

dvd6699

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2007, 09:09:41 »

ไม่เจ็บ ไม่จำ

แต่ที่จำได้คือไม่เจ็บครับ (เอ......หรือว่าของตูเล็กไปหว่า  :-\)

kobmoi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 14:49:29 »

ถึงเจ็บ...แต่...ไม่จำ pp

spurs15

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 16:25:46 »

ผมก็ไม่เจ็บนาๆๆ

mousejet

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2007, 17:40:20 »

ไม่เจ็บครับรู้สึกอุ่นๆ pp10

coconut

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 11:23:36 »

เค้าถามผู้หญิงแล้วทำไมมีแต่ผู้ชายตอบเนี่ย

suphap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มีนาคม 2009, 15:19:18 »

เจ็บทั้งคู่คับ ของมันไม่เคยอ่ะ kjhg 09876

pee

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 เมษายน 2009, 19:28:32 »

ผมว่าขึ้นอยู่กับว่า มีอารมณ์หรือเปล่า ถ้ามี ร่างกายจะสั่งสารออกมาเองแหล่ะครับ  ijn

mung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 01:43:04 »

จำมะได้แล้ว เจ็บป่าววะเนี่ยยยยยยย

otkungfu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 16:54:35 »

เจ็บๆคันๆมันดีครับ

reconfec005

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2009, 23:19:18 »

เจ็บไม่เท่าไรครับ เลือดมันสูบฉีดร้อนวูปวาป ๆ mnbv

wolfon75

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 23:56:39 »

ss   ไม่เจ็บ เลย   
  ---- เมา  เบลอ มาก ยัดๆๆๆๆๆๆๆ     จบ     ....   อิอิ  ไม่รู้ เจ็บ ตอนใหน   iyor     

prof.big

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 15:35:16 »

มะเจ็บเลยครับ  .....

aoundum

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 12:04:18 »

ลืมไปแล้วว่าเจ็บมาเมื่อไร

mermanmaster

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 21:19:31 »

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับตัวเรากับคนรักว่าทำด้วยความรักหรือทำด้วยความอยากลอง

ถ้าทำด้วยความรักความรู้สึกเจ็บคงไม่มีหรอก ผมคิดว่างั้นนะ mnb

little L

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 23:10:24 »

เจ็บไป เสียวไป  ...  มิเป็นไรหรอก

chan_030

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 15:08:43 »

ครั้งแรกก็เจ็บ ครั้งต่อไปกลายเป็นเสียว...ซะงั้น