-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านอีกฉบับ ตีโจทย์ไม่แตกช่วยหน่อย  (อ่าน 8208 ครั้ง)

takcomru

• บุคคลทั่วไป

เขิน  ต่อจากการบ้านฉบับก่อนนะครับ  วันนี้ผมนัดออกเดตกับน้องเค้าอีกครั้ง  โดยไปรับน้องเค้าที่ห้อง  ไปถึงบ่าย 4 ต้องไปนั่งรอน้องเค้าอาบน้ำ  แต่งตัว  ผมก็นั่งดูทีวีรอ  และแอบคิดในใจว่า  เอาไงดีวะกุ  จะเริ่มต้นยังไง  ( cd ก็มี)  ปัญหาคือจะเริ่มยังไง  ถ้ารุก ๆ ไปแล้วได้น้องเค้าอย่างที่เราต้องการเบื้องต้นก็คงไม่ยาก  แต่มันติดที่ใจผมมันไม่อยากจะทำอย่างนั้น  ขอสารภาพทางใจขั้นแป๊ปนึงนะครับ  เป็นเรื่องในอุดมคติสำหรับหลาย ๆ คนมั้งครับ  ผมถามใจผมไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง  ว่าระหว่างที่เราได้ร่างกายน้องครั้งแบบชั่วครั้งชั่วคราว  กับการที่เราได้ใจน้องเค้ามาครอบครองอันไหนจะดีกว่ากัน  หรือว่า  ผมจะตกหลุมรักน้องเค้าจริง ๆ เสียแล้ว  แล้วถ้าเป็นอย่างงั้นมันจะถูกต้องใหม  *-*  เรื่องจริงต่อครับ  พอน้องเค้าใส่ผ้าขนหนูสีขาวตัวเดียวออกจากห้องน้ำมา  น้องเค้าก็มานั่งขอบเตียงข้าง ๆ ผม  ผมก็จ้องมองที่ไหล่และใบหน้าของเธอพร้อมกับพะโงกหน้าเข้าไปหอมแก้มเธออย่างจัง  เธอก็กอดและจูบผม  ขณะนั้นมันมี  2  ทางให้ผมเลือก  คือ  ทางที่หนึ่งลุยโว้ยยยย  และทางเลือกที่สองค่อย ๆ กระซิบที่หูของเธอว่า  พี่รักน้อง...จริง ๆ นะ  เราไปหาอะไรกินกันเถอะ  และแล้วผมก็เลือกทางที่  2  ครับ  ผมไม่มีเหตุผลจะมาอธิบายใด ๆ ทั้งสิ้นว่าทำไมผมเลือกแบบนั้น  ทั้ง ๆ ที่รู้ทั้วรู้ว่าโอกาสแบบนี้ไม่ได้มีบ่อย ๆ และมันอาจจะหมดไปเลยก็ได้หลังจากวันนี้ 
          แล้วเพื่อน ๆ หละครับมีความคิดเห็นกันยังไง  ช่วยชี้แนวทางให้ผมเห็นทางสว่าง  เห็นสัจจะธรรมด้วย  แต่ถ้าถามเรื่องความต้องการเรื่องอย่างว่านั้น  ผมก็อยากมีอะไรกับน้องเค้านะ  จะลองทฤษฎีของผมดูครับว่า  การอดเปรี้ยวไว้กินหวาน  หรือ การที่ได้แต่ตัว  กับการสะสมเวลา  ความสนิทสนม  จะนำไปสู่การได้ทั้งตัวและหัวใจของน้องเค้าหรือไม่  อนาคตผลจะเป็นอย่างไรผมจะนำมาเล่าให้ฟังนะครับ  ขอบคุณสำหรับความเห็นของทุกท่านด้วยครับ gsdgdgs

racegal

Re: ส่งการบ้านอีกฉบับ ตีโจทย์ไม่แตกช่วยหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 17:07:54 »

โอ้ยยยยย พี่ ... หนู ลุ้นกับพี่มากเลย

ไม่อยากจะเชื่อว่ายังมีคนแบบพี่อยู่อีก .... เห้อออออออออออออออออออ

รอ พวกเทพๆ เค้ามาบอกละกัน

หนูตอบไม่ถูก

เหนื่อยแทนนนนนนนนน    ouiy

singha2517

Re: ส่งการบ้านอีกฉบับ ตีโจทย์ไม่แตกช่วยหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 17:10:50 »

รักแท้คือทำให้คนที่ตนรักมีความสุข
ลองถามตัวเองว่าทำอย่างไรให้น้องเค้ามีความสุข
แค่นั้นเองครับ แล้วทุกอย่างมันก็จะตอบเองได้หมด kick

prof.big

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 17:12:19 »

ลุยเลยครับ เดี๋ยวน้องหาว่าเรา "จืน" เรื่องอื่นค่อยว่ากัน เพราะผมเคยเป็ฯแบบท่านมาแล้ว สมัยละอ่อน

popcorn4202

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 17:14:09 »

พอน้องเค้าใส่ผ้าขนหนูสีขาวตัวเดียวออกจากห้องน้ำมา  น้องเค้าก็มานั่งขอบเตียงข้าง ๆ ผม  ผมก็จ้องมองที่ไหล่และใบหน้าของเธอพร้อมกับพะโงกหน้าเข้าไปหอมแก้มเธออย่างจัง  เธอก็กอดและจูบผม  ขณะนั้นมันมี  2  ทางให้ผมเลือก  คือ  ทางที่หนึ่งลุยโว้ยยยย  และทางเลือกที่สองค่อย ๆ กระซิบที่หูของเธอว่า  พี่รักน้อง...จริง ๆ นะ  เราไปหาอะไรกินกันเถอะ  และแล้วผมก็เลือกทางที่  2  ครับ

piuyty ljhgf
ถ้าไม่มีโอกาสอีกท่านจะเสียดายหรือเปล่าครับ ถ้าไม่เสียดายก็แล้วไป แต่ถ้าเสียดายแสดงว่าท่านพลาดไปแล้ว
เมื่อก่อนผมก็เคยลักษณะใกล้เคียงกัน โทรหาผมจนรำคาญ ชวนไปโน่นไปนี่ ขึ้นหอได้ อยุ่ 2 ต่อ 2 แต่ไม่ทำอะไรเลย
พอคิดจะทำ ไม่โอกาสแล้วครับ ชวนไปไหนก็ไม่ไป

timmy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 18:18:15 »

น้องเค้าต้องการก็จัดไปเลยนะครับ dsgjsd
เดี๋ยวความรักมันจะหายไปแล้วคราวนี้รักแท้ก็ไม่มีอีกต่อไป
มันมาซะขนาดนี้แล้ว
ไม่ใช่ว่าหวังจะได้นะ
แต่คุณบอกเองว่าออกมาผ้าเช็ดตัวผืนเดียวแล้วมานั่งข้างๆ
ไอ้เนี่ยล่ะที่มันบอกชัดเลยว่าต้องจัด dsgjsd

ที่พูดก่อนหน้านี้และต่อไปนี้เป็นการแสดงความคิดผมนะครับ ผมว่าถ้าครั้งหน้าให้จัดครับ
จัดไปเลยแล้วจะไปกินอะไรต่อหรือไปเที่ยวไหนต่อก็ไปต่อ (แต่คงไปไม่ไหวแล้วล่ะมั้ง หมดแรง jljhl)
คราวนี้ล่ะ ติดเป็นตังเมเลยล่ะ jljhl

ถ้าคิดว่ามันแตกต่างกับความคิดของคุณเกินไปก็ไม่เป็นไรครับ แค่อ่านเอามุมมองก็พอ dsgjsd

แต่มีอย่างนี้ผมอิจฉาแฮะ ไปหาบ้างดีกว่า fdgdfdf

jommarn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 18:26:43 »

แก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:26:27 โดย jommarn »

takcomru

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 19:27:02 »

โอ้ววววว...ว้าวววว...  ผมตาสว่างคราวนี้แหละครับ  ผมมองข้ามไปได้ไงนี่  ว่าถ้าเขาไม่มีใจให้เรา  (มากหรือน้อยเป็นอีเรื่อง)  เค้าคงไม่ยอมให้เราอยู่ในห้องนอนสองต่อสองเนอะว่ามะ  แสดงว่าน้องเค้าก็รักเราอยู่บ้างแหละ  ณ  ความคิดของผมตอนนี้นะ  เดี๋ยวรอดูความคิดเหฌ็นของเทพท่านอื่น ๆ ดูอีกหน่อยนะครับ  ยังไงช่วยแนะนำ  แสดงความเห็นหน่อย  ผมจะได้ข้อสรุป  แล้วรีบไปทำในสิ่งที่ต้องการ   เดด

p_nuin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 19:50:15 »

สงสัยเป็น"เกย์" kjhg

chefbb

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 20:30:35 »

kick   kick  เฮ้อ ดีอย่างผู้ชายแบบนี้ยังมีอยู่ในโลก  แล้วแต่ครับ  งานนี้หลายๆ คนแนะนำไปแล้ว  อยู่ที่ตัวท่านเองแล้วครับ ว่าจะลุก หรือไม่ลุก  ouiy

jiggolord

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 20:38:36 »

ผมว่าผู้ชายทุกคนก็เคยเป็นแบบนี้แหละครับ ในครั้งละอ่อน
แค่คุณขจัดความกลัวในใจออกไป แค่นี้นแหละ
ไม่ต้องไปพูดถึงหรอกครับ รักจริง อดเปรี้ยวไว้กินหวาน
จากข้อความของท่านมันก็ขัดแย้งกันเองในทีอยุ่แล้ว
ท่านก็รู้ว่าควรทำอย่างไร จะทำเมื่อไหร่ก็ได้
เพียงแต่ท่านยังกลัวสิ่งที่จะตามมา หรือสิ่งที่ยังมาไม่ถึง
ถามใจตัวเองก้อนครับว่าท่านรักจริงๆหรือ แค่เจอกันสองครั้งนี่น่ะ
ท่านมาได้ขนาดนี้แล้วก็ความต้องการทางกายล้วนๆ น้องสาวคนนั้นก็รู้
และตัดสินใจแล้วด้วยที่จะมีอะไรกะท่าน

อยากบอกว่า เอาไว้ก่อนครับ จะรักไม่รักเอาไว้ทีหลัง
ถ้าไม่ได้ไรกัน วันหลังน้องไม่ให้จะเสียดายไปนาน
ผมก็เคยเป็นแบบนี้ อิอิ เขิน

Phate

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 21:59:05 »

จากประสบการณ์ที่ มีทั้ง สุข ทุกข์ อกหัก สมหวัง มาหลายครั้ง (ตามภาษาคนจีบสาวไม่เก่ง ตอนอยู่มหาลัยกินแห้วเป็นเข่งๆ) พบว่า

ข้อ 1
ทฤษฎี อดเปรี้ยวไว้กินหวาน เป็นทฤษฎีอุดมคติ ใช้ได้ในหนังรักวัยรุ่นเท่านั้น
แต่ของจริง ผมเคยจีบสาวโดยใช้ทฤษฎีนี้ 3 คน โดยทั้งสาม ผลเหมือนกันคือ
สุดท้าย หวานที่เราอดนั้น มีคนอื่นกินครับ! เธอยกให้เราแล้วเราไม่กิน ท้ายสุด เธอยกให้  คนที่มาทีหลัง ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านั้นเธอชอบเรา ไปไหนมาไหนเหมือนแฟน แต่พอถึงเวลาให้กิน ไม่กิน ผู้หญิงเค้าก็อยากมีอะไรกับคนที่เธอรัก แต่คนที่เธอรักไม่ให้ อารมณ์วัยรุ่นมันเฟว! แล้วคนที่มาทีหลังก็คว้าไปซะ
แฟนคนปัจจุบัน ที่รักผมมากมายนั้น  ตอนเธอให้ ผมกินทันทีไม่มีลังเล  ทุกวันนี้ติดผมยังกับเจ้าหนี้
กิ๊กอีกคนก็เช่นกัน บอกว่ารัก บอกว่าชอบ ถ้าไม่ติดที่มีแฟนกันแล้วจะขอผมเป็นแฟน  คนนี้ก็ติดได้ เพราะจัดให้โดยไม่ลังเล

ข้อ 2
อ้างถึง
ทางที่หนึ่งลุยโว้ยยยย  และทางเลือกที่สองค่อย ๆ กระซิบที่หูของเธอว่า  พี่รักน้อง...จริง ๆ นะ  เราไปหาอะไรกินกันเถอะ
เป็นผมจะเลือกทั้งสองทางครับ
กระซิบข้างหูบอกรัก รักจริงๆ นะ  แล้วก็จูบอย่างโรแมนติก นุ่มนวล แล้วจากนั้นก็เป็นไปตามเรื่องราว เอาให้โรแมนติก สัมผัสความรักที่มอบให้กันให้มากที่สุด  เสร็จกิจแล้วถึงชวนไปกินข้าว!

ข้อ 3
ด้วยความหวังดีนะครับ เค้าอาจไม่ได้มองพี่เป็นคนดีอย่างที่พี่อยากให้น้องเขามองก็ได้
เธออาจชอบพี่ก็จริง  แต่ความดีที่เราให้ ที่เรามองว่ามันสุภาพบุรุษ แมนโคตร ๆ แต่เธออาจมองมันกลายเป็นความ จืน ๆ น่าเบื่อ ๆ ไม่มีเสน่ห์ดึงดูดอะไรสำหรับเธอ
นั้นแหละครับ  ผมเคยโดนบอกเลิกว่า "เธอดีเกินไป"  ด้วยสาเหตุนี้
ผู้หญิงคนหนึ่งเคยบอกผมไว้ว่า "sex ในสมัยนี้ ไม่เหมือนสมัยก่อนแล้ว ที่ถือการเสียผีเป็นเรื่องใหญ่โต ต้องรับผิดชอบแต่งงานกัน  สมัยนี้การมี sex เหมือนแค่กินข้าวด้วยกัน เท่านั้นเอง"

ข้อ 4
ผมเคยมีแฟน แล้วผมทำตัวเป็น Nice Guy แบบนี้
เรารักกัน ไม่อยากให้รักเรามัวหมองด้วยเรื่องแบบนี้ เราจะรักกันด้วยจิตใจอันบริสุทธิ์
เธอก็รักผม คบกันหวานแหวว แต่ไม่มีอะไรกัน
สุดท้าย วันนึง ผมพบว่า เธอเอาผู้ชายอื่นไปนอนในห้องครับ!!!!  เธอคว้าได้มาจากผับที่ไปเที่ยวเมื่อคืน  เผอิญเช้าวันนั้น ผมไปหอเธอโดยไม่บอกกล่าวครับ! เจอเลย!!!

จากประสบการณ์จริง ที่เคยโดนทิ้งมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2010, 22:12:09 โดย Phate »

angle

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 01:20:11 »

ท่านยังใจไม่กล้าพอ ต้องใจถึงกว่านี้ครับ ลุยโลด kick

Toramaruz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 01:51:17 »

มารอลุ้นผลนะครับ

หลายท่านแนะนำไปแล้ว

ขอให้โชคดีนะครับ  09876

takcomru

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 02:24:30 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมาก ๆ เลยครับ  ได้ข้อสรุปแล้วครับ  ว่า  ข้าพเจ้าให้คำมั่นสัญญาว่าครั้งต่อไป (ครั้งที่ 3 ) ไม่รอดแน่ ๆ ไม่เกินเดือนนี้ครับพี่น้อง  เดี๋ยวจะมารายงานนะครับ  เอารใจช่วยด้วย  ช่วงนี้ต้องทำให้ตนเองใจกล้า  หน้าด้านเข้าไว้  สู้ตายครับ  ถ้าครั้งนี้กุไม่ได้กุขอเป็นเกย์วะ  เอางี้เลยดีกว่า  จะได้มีเป้าหมายเอาไว้พุ่งชน  เอาใจช่วยด้วยนะครับ   piuyty

Phate

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 09:56:02 »

^
^
^
ผมไม่รู้ว่าครั้งแรกของคนอื่นเป็นยังไง
แต่สมัยผมครั้งแรก ตอนที่ปอดๆๆๆ นั้น
ผมเขินครับ เขินมาก ไม่กล้าด้วย

ผมเลยปิดไฟ และเล้าโลมโดยใช้มืออยู่นานพอดู เพื่อให้ตัวเองเคยชินกับสถานการณ์อันไม่คุ้น แล้วมันช่วยลดความตื่นเต้นลงได้เยอะ (ระหว่างนั้นก็จูบปากแก้เขิน กังวลด้วยนะว่าเราจูบถูกวิธีหรือเปล่า แต่ช่างมันเธอ เอาลิ้นไปรัวๆ ในปากเธอคงใช้ได้มั้ง ?)  ใช้มือสำรวจให้เรารู้ภูมิศาสตร์ที่เราค่อยคุ้นเคย

แล้วจากนั้นถึงลองใช้ปากไปสำรวจทั่ว ๆ เรือนร่างของคู่ชก........
พอหายขัด ความตื่เต้นลดลง ก็ลุย!!!!

แต่ผมมีข้อสงสัยครับ
ถ้ายังไม่กล้า หรือมือใหม่ แล้วแฟนในที่นี่ หมายถึงอะไร >>>>>>  http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=30119.0

แค่ความคิดเห็นหนึ่ง ๆ  อาจผิดหรือถูกก็ได้ ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง
เป็นกำลังใจครับ

ปล. ครั้งหน้าถ้ามีคำถามหรือให้แนะนำอะไร ให้ส่งที่ห้องถามกามเทพเน้อ
ห้องนั้นมีกามเทพปีกสีขาวอยู่  ทุกคำตอบของเขา รับรอง เด็ดขาด!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2010, 10:52:17 โดย Phate »

kengfreedom

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 10:12:10 »

.,mnดูจากที่เล่ามา...ผมว่าน้องเขาเทใจมาเต็มหน้าตักแล้วนะนั้น..รองสวมบทพระเอกที่ออกร้ายๆดูบ้างนะครับ..อยากพระเอกจ๋ามากนะครับ....การอดเปรี้ยวไว้กินหวานนั้นก็ดีนะครับค่อยๆเป็นค่อยๆไปสบายใจเราดีครับ..(แต่ระวังนานๆไป...จะกลายเป็น..อดเปรี้ยวไว้กินแหนง.ได้นะครับ...ฮะๆ..เคยโดนมาแล้วแฟนคนแรกเหมือนกัน..มารู้ตอนหลังแล้ว uilo เฮ้อ  ouiy

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 10:31:32 »

เริ่มต้นจากการแสดงความรักด้วยทางร่างการก่อนดีกว่า
แล้วพฤติกรรมก็ค่อยๆๆ ทำไป เข้ากันได้ ก็ไปเรื่อยๆๆ เข้ากันไม่ได้ก็คงต้องเลิกกันไป
แต่ที่ท่านมาถามนี่ควรทำไงใช่ป้ะ เพราะท่านก็ชอบน้องเค้า  แต่น้องเค้ามาทำถึงขนาดนี้แล้ว
ผมว่าน้องเค้าก็คิดเหมือนท่านนั่นแหล่ะ เพียงแต่ท่านไม่ทำเองก็แค่นั้นเอง หุหุ

timmy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 10:50:21 »

ของงี้ ครั้งแรก ถ้ามันผ่านไปแล้ว มันก็จะมาเรื่อยๆ kjhg

virgin_killer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 10:53:21 »

แล้วก็เลือกมาถามในเว็บ CMXSEED.COm เนี่ยนะครับ!!!

PCK

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 11:27:46 »

ขอแสดงแทนได้มั้ยอ่ะ

shoots

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 12:24:47 »

จากประสบการณ์ที่ มีทั้ง สุข ทุกข์ อกหัก สมหวัง มาหลายครั้ง (ตามภาษาคนจีบสาวไม่เก่ง ตอนอยู่มหาลัยกินแห้วเป็นเข่งๆ) พบว่า

ข้อ 1
ทฤษฎี อดเปรี้ยวไว้กินหวาน เป็นทฤษฎีอุดมคติ ใช้ได้ในหนังรักวัยรุ่นเท่านั้น
แต่ของจริง ผมเคยจีบสาวโดยใช้ทฤษฎีนี้ 3 คน โดยทั้งสาม ผลเหมือนกันคือ
สุดท้าย หวานที่เราอดนั้น มีคนอื่นกินครับ! เธอยกให้เราแล้วเราไม่กิน ท้ายสุด เธอยกให้  คนที่มาทีหลัง ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านั้นเธอชอบเรา ไปไหนมาไหนเหมือนแฟน แต่พอถึงเวลาให้กิน ไม่กิน ผู้หญิงเค้าก็อยากมีอะไรกับคนที่เธอรัก แต่คนที่เธอรักไม่ให้ อารมณ์วัยรุ่นมันเฟว! แล้วคนที่มาทีหลังก็คว้าไปซะ
แฟนคนปัจจุบัน ที่รักผมมากมายนั้น  ตอนเธอให้ ผมกินทันทีไม่มีลังเล  ทุกวันนี้ติดผมยังกับเจ้าหนี้
กิ๊กอีกคนก็เช่นกัน บอกว่ารัก บอกว่าชอบ ถ้าไม่ติดที่มีแฟนกันแล้วจะขอผมเป็นแฟน  คนนี้ก็ติดได้ เพราะจัดให้โดยไม่ลังเล

ข้อ 2
อ้างถึง
ทางที่หนึ่งลุยโว้ยยยย  และทางเลือกที่สองค่อย ๆ กระซิบที่หูของเธอว่า  พี่รักน้อง...จริง ๆ นะ  เราไปหาอะไรกินกันเถอะ
กระซิบข้างหูบอกรัก รักจริงๆ นะ  แล้วก็จูบอย่างโรแมนติก นุ่มนวล แล้วจากนั้นก็เป็นไปตามเรื่องราว เอาให้โรแมนติก สัมผัสความรักที่มอบให้กันให้มากที่สุด  เสร็จกิจแล้วถึงชวนไปกินข้าว!

ข้อ 3
ด้วยความหวังดีนะครับ เค้าอาจไม่ได้มองพี่เป็นคนดีอย่างที่พี่อยากให้น้องเขามองก็ได้
เธออาจชอบพี่ก็จริง  แต่ความดีที่เราให้ ที่เรามองว่ามันสุภาพบุรุษ แมนโคตร ๆ แต่เธออาจมองมันกลายเป็นความ จืน ๆ น่าเบื่อ ๆ ไม่มีเสน่ห์ดึงดูดอะไรสำหรับเธอ
นั้นแหละครับ  ผมเคยโดนบอกเลิกว่า "เธอดีเกินไป"  ด้วยสาเหตุนี้
ผู้หญิงคนหนึ่งเคยบอกผมไว้ว่า "sex ในสมัยนี้ ไม่เหมือนสมัยก่อนแล้ว ที่ถือการเสียผีเป็นเรื่องใหญ่โต ต้องรับผิดชอบแต่งงานกัน  สมัยนี้การมี sex เหมือนแค่กินข้าวด้วยกัน เท่านั้นเอง"

ข้อ 4
ผมเคยมีแฟน แล้วผมทำตัวเป็น Nice Guy แบบนี้
เรารักกัน ไม่อยากให้รักเรามัวหมองด้วยเรื่องแบบนี้ เราจะรักกันด้วยจิตใจอันบริสุทธิ์
เธอก็รักผม คบกันหวานแหวว แต่ไม่มีอะไรกัน
สุดท้าย วันนึง ผมพบว่า เธอเอาผู้ชายอื่นไปนอนในห้องครับ!!!!  เธอคว้าได้มาจากผับที่ไปเที่ยวเมื่อคืน  เผอิญเช้าวันนั้น ผมไปหอเธอโดยไม่บอกกล่าวครับ! เจอเลย!!!

จากประสบการณ์จริง ที่เคยโดนทิ้งมาครับ

เห็นด้วยกับท่านทุกประการ เพราะผมก็เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาแล้วเหมือนกัน
สรุปก็คือความฝันมันมักจะหอมหวานและสวยงามเสมอ
แต่ความจริงมันมักจะโหดร้ายและทารุณกว่าความฝันชนิดที่คุณคาดไม่ถึง
เมื่อเวลาผ่านไปก็จะได้แต่นั่งคิดถึงอดีตและเสียดายว่าเราไม่น่าเลย
ตัวแปรและปัจจัยหลักสำคัญที่ทำให้เป็นอย่างนั้นก็คือช่วงอายุในขณะนั้นและประสบการณ์ + ชั่วโมงบินที่ยังน้อยหรือยังไม่มีเลย
มองแบบภาพความเป็นจริงในปัจจุบัน สาวๆเดี๋ยวนี้ไม่ยึดติดกับเรื่องเหล่านี้แล้ว 99.99% คิดว่าเป็นเรื่องปกติของสังคมที่เปลี่ยนไปตามยุคตามสมัย
ความคิดค่านิยมที่เปลี่ยนไป ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้หรือมีโอกาสแบบนี้อีก ขอให้รีบตะครุบ กระโดดคว้าไว้ แล้วอะไรๆจะดีเอง.... zad    รอติดตามผลอยู่นะน้อง.... dsgjsd

chocokizz

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 18:19:56 »

ก้อบอกแล้วว่าให้มาเข้าค่ายเตรียมความพร้อมกับฟ้าก่อน
จะได้ไม่ตื่นเต้น
เฮ้อ อ่านแล้วแอบเซ็งว่าไอ้นี่แม่งจืนว่ะ
แต่ไม่เป็นไรค่ะ เอาใจช่วยอยู่
แต่ถ้าสนใจเรื่องเข้าค่าย PM มาบอกได้นะคะ
ค่ายฟ้าเลือกวันได้ เลือกระยะเวลาการเข้าร่วมกิจกรรมได้
ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีเวลานะจ๊ะ สนใจ PM สอบถามรายละเอียดได้เลย pongz

zero_1

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 18:29:04 »

จืน รอบที่ 2 ล่ะ ไม่มีคำบรรยายล่ะ  ouiy

jommarn

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 20:29:22 »

ก้อบอกแล้วว่าให้มาเข้าค่ายเตรียมความพร้อมกับฟ้าก่อน
เฮ้อ อ่านแล้วแอบเซ็งว่าไอ้นี่แม่งจืนว่ะ
แต่ถ้าสนใจเรื่องเข้าค่าย PM มาบอกได้นะคะ
ค่ายฟ้าเลือกวันได้ เลือกระยะเวลาการเข้าร่วมกิจกรรมได้
ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีเวลานะจ๊ะ สนใจ PM สอบถามรายละเอียดได้เลย pongz

เดี๋ยวกล่อง Pm ได้เต็มแน่ๆนู๋ฟ้า  jljhl jljhl

Phate

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 00:25:40 »

สนใจครับ!!!!!!!  fsdg
เพ่เป็นกรรมกรก่อสร้างจน ๆ ไม่ค่อยมีประสบการร์ทางโลกมากนัก อยากเข้าค่ายเตรียมความพร้อม เผื่อจะแกร่งอย่างเขาบ้าง PM ไปแล้วนะครับ  jljhl

pagedown

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 02:29:54 »

เฮ่ย ๆ ค่ายอะไรหว่า

timmy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 12:16:50 »

ค่ายนี้ สงสารวิทยากรอ่ะ fdgdfdf

คงเหนื่อยแน่ๆ ภาคบรรยายไม่เท่าไหร่ ภาคปฏิบัตินี่ซิ ttu

blend_man17

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 12:17:31 »

อย่าคิดมากครับ   เมื่อน้องเปิดโอกาสก็ลุยได้เลย  ไม่เสียหาย   ส่วนไอ้เรื่องความรู้สึกดีๆ กับน้องเค้าอะไรเนี้ย  ก็เอาคุยกันเองทีหลังดีกว่าครับ  ถ้าท่านปฏิเสธทั้งๆที่น้องเค้าพร้อม  กลัวว่าจะทำให้น้องเค้าเสียความรู้สึกอะนะ    mbvc

roonaldo

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 12:25:06 »

ขอบคุณทุกความเหนดีดีครับ

chocokizz

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 12:30:48 »

อย่าให้มีครั้งที่สามเน้อ

ถ้ามีครั้งที่สามละก้อ
รู้ตัวไว้เลยว่านายอ่ะ

จืน dsgjsd

Phate

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 01:06:35 »

^
^
^

คห. ข้างบนน่ะ  กล่องข้อความส่วนตัวเต็มหรือยัง?

limited

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:55:25 »

จขกท ทำไมเปนอย่างนี้ ครั้งที่2ยังไม่เอาอีก ครั้งที่3ถ้าไม่เอาอีก ก็ไปบวชดีกว่านะ kjhg

macpro

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 12:59:35 »

โอ้ว สู้ ๆ ครับ จขกท.

powerdesigngirl

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 14:47:05 »

ถ้ารักจริงแล้วถนอมกันไว้ก็เป็นสิ่งดีค่ะ
ค่อยๆเรียนรู้ ค่อยๆเข้าใจกัน ถึงจะช้าไปนิด
แต่อาจทำให้เราไม่ผิดหวังก็ได้

j007

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 18:09:53 »

ผมว่า เลือกระหว่าง คำว่า จืน+อ่อนด๋อย กับ คุณโดนเก็บแต้ม

มันเปงการเลือกที่ลำบากจัย สำหรับคนอย่างผม ขอเปงคนดีครับ(เชื่อผมไหมหล่ะ)
 เขิน

angle

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 20:41:04 »

โอกาสที่จะมีครั้งต่อไปมันจะน้อยลงเรื่อยๆ ljhgf หรืออาจจะหมดไปตั้งแต่ครั้งนี้แล้วก็ได้นะครับ piuyty

riviara

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 10:26:22 »

รักแท้นั้นคืออะไร..  ตับ ไต ใส้ พุง

schlemmz

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 22:33:13 »

ได้สิครับ
รอไปนะครับ ถ้ารักจริง  แต่ระวัง โดนหมาคาบไปแดกนะ

llnn

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 12:23:08 »

ข้อ 1

ข้อ 2
อ้างถึง

ข้อ 3

ข้อ 4

ตอบได้โดนใจมากครับท่าน