-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครหาข้อดีของเว็บนี้ได้บ้าง ฮ่าๆๆๆๆ  (อ่าน 18536 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

ไม่แน่ใจว่ามันมีข้อดีอยู่บ้างหรื่อเปล่า  ผมมองไม่ค่อยเห็น  mnb mnb

chon

Re: ใครหาข้อดีของเว็บนี้ได้บ้าง ฮ่าๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 00:21:26 »

ไม่แน่ใจว่ามันมีข้อดีอยู่บ้างหรื่อเปล่า  ผมมองไม่ค่อยเห็น  mnb mnb

มีสิ ช่วยเศรษฐกิจ ไง เงินกำลังจะหมุนออกไป จากกระเป๋าสมาชิก อิอิอิ ijn ijn ijn

msconfig

Re: ใครหาข้อดีของเว็บนี้ได้บ้าง ฮ่าๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 01:34:17 »

มีสิ ช่วยเศรษฐกิจ ไง เงินกำลังจะหมุนออกไป จากกระเป๋าสมาชิก อิอิอิ ijn ijn ijn

เขาถึงเรียกว่าปรับโครงสร้างของเศรฐกิจตั้งแต่รากหญ้า เงินหมุนน้อง -> น้องเลี้ยงผัว -> ผัวแต่งรถแซบ ->รถแซบพัง ->เฮาได้เงินค่าซ่อม -> เอาเงินไปเลี้ยงน้องแหมกำ (ตกลงได้สก๊อยเป็นเมียป่าวเนี่ย)  l,l,

chichiwaka

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 01:57:58 »

มีนะครับ เอาเรื่องของผมนะครับ
เริ่มมาจาก การที่เป็นชายหนุ่มไม่ประสีประในการท่องราตรี อย่าว่าแต่เที่ยว ญ เลยครับ แค่ออกไปหาร้านกินเบียร์ กินเหล้า ก็ต้องรอ ให้เพื่อนมาลากไป พาไปไหนก็ไปกะมัน
อารมร์ตอนนั้น ก็เราไม่เที่ยวนิ จะรู้ไปทำไม แต่มันไม่ไใช่อย่างนั้นครับ
คือ หลายๆครั้ง มี แขก คือ เพื่อน รุ่นพี่ ผู้ใหญ่ จาก ตจว เค้ามาเที่ยว มาเยี่ยมเยือน เมืองเหนือ มาเที่ยวเชียงใหม่ เค้าก็มาถามว่า ไปไหนดีแนะนำหน่อย  เราก็ใบ้ รับประทาน เพราะไม่รู้เรื่องเลย
ถ้าแค่ร้านอาหาร หรือแนวแดนซ์ๆก็พอจะแนะนำไปที่ดังๆ ทั่วไป กู๊ดวิว ริเวอร์ไซด์ มังกี้ วอร์ม อัพ ก็ว่าไป แต่พอเข้าโหมด เที่ยวนารี แล้ว ผม ก็บอกไม่รู้ลูกเดียว จนบางทีเรารู้สึกผิดนะ เพราะเค้าก็ไม่รู้จักใครแถวนี้นอกจากเรา
ครั้นจริงๆแล้วเค้าก็ไปหาเที่ยวเอาเองกันได้แหละ แต่เราก็ประมาณว่าอยากจะรู้ข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวแนว อาบ อบ นวด  คาราโอเกะ ไว้บ้างจะได้แนะนำได้บ้าง เพราะว่าอย่างกรณีที่เที่ยวเกะ แล้วหัวแตก แบบนี้ เราจะได้ไปแนะนำ
พวกเค้าเผื่อป้องกันหัวแตกได้บ้างเป็นต้น เพราะเคยไปเที่ยวโอเกะ แห่งนึงกะเพื่อน แล้ว หมดไปเกือบคนละ 2 พันกว่าบาท แต่ได้แค่ดมหู 555 ซึ่งถ้าเรามีจุดประสงค์ แน่วแน่แตกแรก เรา ไป ออน จะคุ้มค่ากว่า แบบนี้เป็นต้น
จึงได้ลองหาข้อมูลจาก อินเตอร์เนท ก็มาเจอเว็บนี้เลยครับ
ได้ข้อมูลดีๆ เช่น โอเกะ เครือนี้มันแพงนะ มั่วบิลนะ แถมยังมี ข้อแนะนำรับมือจากท่านสมาชิกทั้งหลายก็จะได้เอาไปใช้รับมือ หรือแนะนำคนอื่นได้
ล่าสุดก็เห็นจะเป็นกรณีที่เป็นประโยชน์ เช่น เด็กเกะ ไปดักนักเที่ยวตามผับไปตีหัวแตก เมื่อเรารู้เราจะได้ระวังตัวไว้ครับ
หรือแม้แต่เรื่อง เบสิค ที่ท่านทำกันจนชินแต่เป็นเรื่องของคนไม่เคยแล้ว มันใหญ่มากอย่างการเข้าม่านรูดเป็นต้น
ห้องร้องเรียนนี่ มีประโยชน์มากๆครับ
แต่ไปมาๆ อ่านเพลินครับ เลยติดผลงานการบ้าน กะเรื่องต่างๆบนเว็บนี้ จนต้องเข้ามาแวะดูบ่อยๆครับ
อีกอย่าง อ่านคอมเมนต์แต่ละท่านแล้วฮาดี บางทีอ่านแก้ง่อม แก้เซ็งได้ครับ

chon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 05:20:12 »

วันๆไม่ต้องทำไรกันแระ นั่งเฝ้าเวปทั้งวันทั้งคืน  >:D >:D >:D >:D

sonor

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 06:32:14 »

ได้มิตรภาพ ได้เพื่อน ได้เป็นสามีร่วมกัน..... kjhgf kjhgf

labk1200

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 06:46:52 »

เขาถึงเรียกว่าปรับโครงสร้างของเศรฐกิจตั้งแต่รากหญ้า เงินหมุนน้อง -> น้องเลี้ยงผัว -> ผัวแต่งรถแซบ ->รถแซบพัง ->เฮาได้เงินค่าซ่อม -> เอาเงินไปเลี้ยงน้องแหมกำ (ตกลงได้สก๊อยเป็นเมียป่าวเนี่ย)  l,l,
[/quote]

ชอบมากๆช่วยตั้งแต่ระดับรากหญ้า ;kljj

chon

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 08:34:21 »

ได้มิตรภาพ ได้เพื่อน ได้เป็นสามีร่วมกัน..... kjhgf kjhgf

เค้าถามข้อดีน่ะ มิตรภาพ กะ เพื่อน พอเปงข้อดีด้าย แต่ว่า เปงสามีร่วมกันนี้ เปงข้อดีไงฟะ อันนี้อะข้อเสีย

เพราะบางครั้ง ไม่ทราบว่า ใครเป็นน้อย หรือเป็นหลวงกันแน่ นับญาติ กันไม่ถูกน่ะขอรับ ทำให้สับสนเปง

อันมากรุย  ujn ijhg ijhg ijhg ujn ijhg ไม่ทราบว่าจะเรียกว่าพี่ หรือน้องดี สับสน สับสน  uhb uhb uhb

dvd6699

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 08:38:02 »

l,l,

เห็นอะไรที่ไม่เคยเห็น   yhb yhb  ก้นเสี่ย  yhb yhb

GOWA

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 08:47:05 »

ข้อดีก็คือ
มีคนที่เหมือนๆกับเราเยอะดีครับ

manspringer

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 14:23:53 »

เจ้าของเวปเป็นเกย์

9669

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 16:38:35 »

เจ้าของเวปเป็นเกย์

แถมโดนตัดไข่ไปอีกข้างนุง

uhbgv

chichiwaka

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 21:53:37 »

ต่ออีกหน่อย นอกจากเรื่องสไตล์ท่องราตรีแล้ว ยังมีห้องที่มีเนื้อหาหลากหลายให้ได้เข้าไปชมตามใจชอบ ธรรมะยังมีเลยคุณ คอนทราสกันสุดๆ ๕๕๕๕๕๕๕๕

mormor1973

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 10:22:13 »

หลักๆ เลย แลกเปลี่ยน ลายแทง เข็มทิศกัน อย่างมีฟามสุข
ได้เป็นสามีร่วมสาบานกะใครหลายๆ คน 55555

jiggolord

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 10:58:02 »

อิอิ ทำให้รู้ว่ามีคนลามกกว่าเราตั้งเยอะ  ijn ijn

golfmanu00

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 11:49:39 »

อยากให้มีห้องธรรมะ ครับ uy65tf

Mollie

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 13:56:54 »

อยากให้มีห้องธรรมะ ครับ uy65tf

ก็มีแล้วนี่ครับ oijuhgfd

sonor

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 13:57:33 »

ในเวปเราก็มีแต่ไม่ค่อยมีคนเข้าไปดูนะ kjhgf kjhgf

labk1200

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 14:27:39 »

CEO น่ารัก   fdgdfdf

อีโต้

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 16:15:54 »

เป็น เกย์ ดี เขิน

akiko

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 19:57:19 »

หื่นดีค่ะ    l,l,

GOWA

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 20:40:08 »

อยู่มาจนป่านนี้นี่แกไม่สังเกตเลยใช่ไม๊

สงสัเฉพาะคนมีบุญญาธิการถึงจะเห็นห้องนั้น

dvd6699

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 22:08:53 »

ใช่ๆ หื่นกันทั้งเวปเลย น่าเกลียด  ijhgvf

mercigod

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 22:48:17 »

กระจายตัง ไปให้สาวๆ  mnb

ZOIDS

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009, 01:30:01 »

ช่วยให้เราไม่ตกเป็นเหยื่อไงครับ เขิน

paholkarn

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 12:35:57 »

เง้อ........ พี่เปน คนดี น๊าาา กิโก๊ะ uhbgv

nu114

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 20:50:45 »

มีผู้ร่วมอุดมการณ์มากมาย  ทั้งเทพและมาร เดด

chefbb

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 20:03:55 »

ข้อแรก  แหล่งรวบรวมบรรดาเทพ
ข้อสอง  แหล่งรวมการปลดปลอย ทำการบ้าน
ข้อสาม  แหล่งรวมสถานที่ท่องราตรี
อีกเยอะครับท่านดล ข้อดี ๆ มีเยอะ ข้อเสียมีบ้างแต่ยังหาไม่เจอ  uhgv uhgv kjhg kjhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009, 22:10:02 »

ข้อดีคือได้แลกเปลี่ยนความคิดกับทุกท่านครับ ผมอ่านแล้วหลายๆ ไอเดียนี่คิดไม่ถึงจริงๆ

bourne

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 14:48:30 »

ข้อดีเพียงคับ..

1.  ช่วยให้น้อง ๆ ทั้งหลายมีตังค์เยอะขึ้นอ่ะ..

2.  ทำบุญด้วยการให้ชีวิต ... น้อง ๆ อีกนั่นแหละ

mnb

kunapot

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 14:44:48 »

เข้าเวปนี้แล้วทำให้รู้ว่า  เราก็ไม่ได้หื่นคนเดียว รวมกันหื่นอย่างเป็นหมู่คณะ

leolovedog

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 15:02:13 »

ผมว่าได้ความรู้ ที่เราไม่เคยรู้ มีการเตือนในสิ่งที่ไม่ได้ ช่วยแนะนำสถานที่ โอ้ยๆๆ หลายอย่างจิปาถะคับ

เซียนซุ่ม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 21:52:05 »

ทำให้พบโลกใบใหม่ ที่ไม่เคยเจอ jljhl

kier3

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 17:27:17 »

ทำให้เราเสียตัวง่ายขึ้นครับ   pongz

ryu

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 21:48:27 »

ช่วยสร้างงาน สร้างรายได้ สร้างสังคมให้น่าอยู่ แต่ที่เสียคือ ตังส์ในกระเป๋า kjhg

Makettingmanager

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 10:17:48 »

เอาแบบตรงๆเลยล่ะกันนะครับ ทำให้สมาชิกในเว็บได้รู้จักบางแสนมากขึ้น รู้ว่าร้านบางแสนของเราไม่ได้แพงอะไร  ;khhg

CHAMNAN ARAMSART

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 13:00:46 »

มีนะครับ เอาเรื่องของผมนะครับ
เริ่มมาจาก การที่เป็นชายหนุ่มไม่ประสีประในการท่องราตรี อย่าว่าแต่เที่ยว ญ เลยครับ แค่ออกไปหาร้านกินเบียร์ กินเหล้า ก็ต้องรอ ให้เพื่อนมาลากไป พาไปไหนก็ไปกะมัน
อารมร์ตอนนั้น ก็เราไม่เที่ยวนิ จะรู้ไปทำไม แต่มันไม่ไใช่อย่างนั้นครับ
คือ หลายๆครั้ง มี แขก คือ เพื่อน รุ่นพี่ ผู้ใหญ่ จาก ตจว เค้ามาเที่ยว มาเยี่ยมเยือน เมืองเหนือ มาเที่ยวเชียงใหม่ เค้าก็มาถามว่า ไปไหนดีแนะนำหน่อย  เราก็ใบ้ รับประทาน เพราะไม่รู้เรื่องเลย
ถ้าแค่ร้านอาหาร หรือแนวแดนซ์ๆก็พอจะแนะนำไปที่ดังๆ ทั่วไป กู๊ดวิว ริเวอร์ไซด์ มังกี้ วอร์ม อัพ ก็ว่าไป แต่พอเข้าโหมด เที่ยวนารี แล้ว ผม ก็บอกไม่รู้ลูกเดียว จนบางทีเรารู้สึกผิดนะ เพราะเค้าก็ไม่รู้จักใครแถวนี้นอกจากเรา
ครั้นจริงๆแล้วเค้าก็ไปหาเที่ยวเอาเองกันได้แหละ แต่เราก็ประมาณว่าอยากจะรู้ข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยวแนว อาบ อบ นวด  คาราโอเกะ ไว้บ้างจะได้แนะนำได้บ้าง เพราะว่าอย่างกรณีที่เที่ยวเกะ แล้วหัวแตก แบบนี้ เราจะได้ไปแนะนำ
พวกเค้าเผื่อป้องกันหัวแตกได้บ้างเป็นต้น เพราะเคยไปเที่ยวโอเกะ แห่งนึงกะเพื่อน แล้ว หมดไปเกือบคนละ 2 พันกว่าบาท แต่ได้แค่ดมหู 555 ซึ่งถ้าเรามีจุดประสงค์ แน่วแน่แตกแรก เรา ไป ออน จะคุ้มค่ากว่า แบบนี้เป็นต้น
จึงได้ลองหาข้อมูลจาก อินเตอร์เนท ก็มาเจอเว็บนี้เลยครับ
ได้ข้อมูลดีๆ เช่น โอเกะ เครือนี้มันแพงนะ มั่วบิลนะ แถมยังมี ข้อแนะนำรับมือจากท่านสมาชิกทั้งหลายก็จะได้เอาไปใช้รับมือ หรือแนะนำคนอื่นได้
ล่าสุดก็เห็นจะเป็นกรณีที่เป็นประโยชน์ เช่น เด็กเกะ ไปดักนักเที่ยวตามผับไปตีหัวแตก เมื่อเรารู้เราจะได้ระวังตัวไว้ครับ
หรือแม้แต่เรื่อง เบสิค ที่ท่านทำกันจนชินแต่เป็นเรื่องของคนไม่เคยแล้ว มันใหญ่มากอย่างการเข้าม่านรูดเป็นต้น
ห้องร้องเรียนนี่ มีประโยชน์มากๆครับ
แต่ไปมาๆ อ่านเพลินครับ เลยติดผลงานการบ้าน กะเรื่องต่างๆบนเว็บนี้ จนต้องเข้ามาแวะดูบ่อยๆครับ
อีกอย่าง อ่านคอมเมนต์แต่ละท่านแล้วฮาดี บางทีอ่านแก้ง่อม แก้เซ็งได้ครับ

คิดเหมือนผมเลยครับ  ผมเองก็ได้ประโยชน์จากตรงข้อมูล ไว้รับรองแขก ผ้หลักผู้ใหญ่  เพื่อนฝูง ที่เข้ามาเที่ยวเชียงใหม่  สามารถต้อนรับบุคคลเหล่านั้นได้ทุกแนว ทั้งร้านอาหาร อ่างอาบอบนวด นวดแผนโบราณ คาราโอเกะ รวมทั้งร้านไหนหัวแตก ไม่แตก สรุปว่าได้ประโยชน์มาก ๆ ครับ ,

focus22

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 15:58:47 »

ส่วนตัวคิดว่ามีประโยชน์ โดยเฉพาะนักเที่ยวที่ไปเยือนเชียงใหม่
โดยเฉพาะผม อยากให้จัดไปอบรมแต่เชียงใหม่  เมืองไรก็ไม่รู้ สาวน่ารักโครต

Yukie

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 14:26:17 »

ทำงานเป็นเซลล์คับ เวลาไปจังหวัดไหนก็ต้องหาเวปแนวๆนี้ละ

เพราะเป็นทั้ง สารานุกรม ไกด์บุค จดหมายเหตุ และคัมภีร์ ที่ช่วยให้เราบรรลุความเป็นคนท้องถิ่นได้อย่างดีเลยคับ

ร่อนมาจะ 20 จังหวัดทั้งประเทศ ถ้าไม่นับกรุงเทพ ก็มีเชียงใหม่นี่ละที่มีเวปรวมข้อมูลสายมืดเมพๆขนาดนี้

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 22:24:30 »

หาไม่เจอ   หรือเธอไม่มี แต่พอเข้ามาแล้วหาทางออกไม่เจออ่ะคะ

maicm.

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 23:05:52 »

ทำให้มีเพื่อน มีความรู้ในแง่มุมที่เราไม่เคยรู้ไม่เคยสัมผัส หรือบางทีทำอะไรที่โง่ๆหลายอย่างเมื่อมารู้จักเวปนี้ทำให้เราทันทันสังราตรีที่เปลี่ยนไป สมาชิกมรการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันมากมาย

9inch

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 16:26:43 »

pongz 09876มีเยอะจิงๆครับ....ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่มีสังคมแบบนี้เลยไม่ค่อยรู้ว่าอะไรคืออะไรพอได้มารู้จักเวปนี้แล้วได้รู้อะไรหลายๆอย่างครับ /jhtdcลั่นล้าปีใหม่ครับ gsdgdgs

popopo51

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 12:54:24 »

ss pongz kjhg 09876 เขิน fsdg vbnn เดด ghjk ดีคับทุกท่าน ผมมาเเนะนำเกมเป็นเกมต่อสู้ บนเว็ปไม่ต้องติดตั้งเหมือนSF x-shot cso ghost  mbvc mbvc mbvc เดด vbnn เดด เดด vbnn gsdgdgs fsdg hssd lhgfr /jhtdc ljhgf piuyty mbvc ouiy ;kljj ghjk lkkjjh fhgj khjhgg ,mnnb .,mn ;khhg 09876 kjhg เขิน zad kick nears pongz ss uiuo ttu jljhl hgjhg dsgjsd fdgdfdf dgd uilo uilo dgd fdgdfdf dsgjsd hgjhg jljhl ttu ghfg uiuo ss pongz nears kick zad เขิน       

ชื่อเกมบนเว็ป

popopo51

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 13:02:55 »

[youtube] kjhg                   มาเล่นกันให้มากๆๆๆนะครับๆๆๆๆๆๆ  มาเร็วๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ[/youtube]

ouhlunla

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 16:13:47 »

ได้รับความรู้สึกดีๆ ที่เรียกว่า ข้อมูลและคนในเวป "จริงใจ" ครับ
ขอบคุณที่หวังดี เป็นห่วง อยากแนะนำถ่ายถอด บอกต่อสิ่งดีๆ ด้วยความปราถนาดีจากใจครับ
 ;khhg

noomneverdie

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 02:12:33 »

ได้ความรู้ในอีกรูปแบบหนึง 55+

dada114477

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 10:33:01 »

เอาไว้จับผิดหนุ่มๆ

่jimmy

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 14:53:15 »

มิตรภาพคับบบ

kon62

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 09:42:33 »

ดี ครับได้ความรู้ใหม่ๆๆเสมอครับ

patw

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:49:02 »

คิดเหมือนผมเลยครับ  K. Chichiwaka