-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงดี หากคุณหลงรัก(จริง)น้องๆที่ทำงานกลางคืน เริ่มต้น/บทสรุป  (อ่าน 31498 ครั้ง)

mommamman

• บุคคลทั่วไป

หลงรักจริง ก็เอาเยยคับ แบบกระผมเนี่ย เมื่อ3ปีก่อน ไปรู้จักมักจี่น้องนาง(เรียนปี1 ม...) เพราะทะเลาะกับนางผีเสื้อสมุทร(ยังไม่คืนร่างเดิม) เลยไปเที่ยวเกะ คุณแม่แนะนำว่า น้องนางมาทำเกะได้3วัน ยังใหม่อยู่เลย พาน้องไปเที่ยวข้างนอกแล้วดูแลดีๆนะ   ผมก็เชื่อแม่พาน้องไปเที่ยว  แวะเข้าPอิน ดูหนังสดไปก็คุยไป ได้ความว่าเพราะที่บ้านมีปัญหาM จะโดนยึด เลยจำใจต้องมาทำแบบนี้ ไอ้กระผมก็สงสารน้องตงิดๆ+ชอบพอในตัวน้องซะด้วย เลยเสนอว่ามาเที่ยวกับพี่ชายเดือนละ4ครั้งก็พอ เรื่องMพี่จัดการเอง (เจือกมะเข้าเรื่องเล้ย)   ผ่านมาครึ่งปี นอกจากเรื่องMแล้ว ยังขอเพิ่มต่างหากอีก พอผ่านไปๆ นอกจากจะไม่มาเที่ยวกับกระผมแย้วน้องนางยังบอกว่าจะไม่ไปเที่ยวกับใครอีก  แถมยังเริ่มคบแฟนแล้วด้วย ##  ไอ้กระผมเห็นว่าน้องนางก็ไม่ได้ทำเกะหรือเที่ยวกะคัยอีก ถึงจะไม่ได้น้องเป็นแฟน แต่กระผมก็ดีใจที่น้องไม่เที่ยวกับใครอีก เลยหยวนๆไม่ติดใจอะไร ผ่านไปอีกซักพัก เอาอีกแย้ว M~อีกแย้วววว ปัญหาทางบ้าน แม้จะมีปัญหาแต่น้องนางก็ไม่ยอมเที่ยวกับใคร สุดท้ายก็เป็นกระผมจนได้ (ไม่ยอมเที่ยวแต่จะให้ช่วยเรื่องM) ไอ้กระผมก็ใจอ่อน สุดท้ายก็ต้องช่วยจนได้  จากวันนั้นผ่านมา3ปี น้องนางอยู่ปี4 ปีนี้ปีสุดท้ายแย้วคับ แล้วจะเรียนจบ  กระผมหมดไป250K โดยน้องนางทำสัญญาMกู้ไว้ (ไม่มีดอกไม้นะงับ....ใจดีอะไรปานนี้กระผม)จะใช้คืนปี54โน่นนนน  ยังมีแนวโน้มเพิ่มอีกจนกว่าจะจบ คงเฉียดๆ 350K  (ไม่เที่ยวแต่ทำสัญญาลายลักษณ์อักษรแทน)  ความรักทำให้กระผมเป็นทุกข์มักๆ แต่ปีหน้าน้องนางก็เรียนจบแล้วผมก็ดีใจแทนน้องเหมือนกัน อิอิ  ปล. นางผีเสื้อสมุทร คืนร่างเมื่อปีก่อน ฤทธิ์มันมากจริงๆ กระผมเลยขอให้ท่านฤาษีใช้คาถาสะกดไว้ ไม่รู้จะทันปลายปีนี้มั้ยที่ท่านฤาษีจะส่ง นางผีเสื้อสมุทรไปจองจำในคุก (คดีอาญางับ เรื่องมันยาว มะเล่าแระ)

บวก ลบ ความสุข กับ ความทุกข์ ท่านว่าคุ้มไหมกับการทำแบบนี้ ผมก็กำลังเดินตามทางนี้อยู่เหมือนกัน จะได้เอาเป็นบทเรียน       

007

ได้เกร็ดความรู้มากเลยครับ ชอบเวปนี้มีสาระ สนุกอ่านแล้วครายเครียดดีครับ ตอนนี้เข้ามาทุกวันเลย pp9

chai32

ก็ต้องหนักแน่นจากขี้ปากชาวบ้านหากรักจริง

Naruto

รักเค้า ก็ต้องปล่อยเค้าอ้ะ เพราะการที่เราเข้าไปในชีวิตน้อง ทั้งน้องและเราก็เดือดร้อนพอกัน