-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักธุรกิจเอ็มสตาร์บ้างครับดีจริงหรือป่าว?  (อ่าน 16824 ครั้ง)

ฺBomu

• บุคคลทั่วไป

มันชื่อธุรกิจเอ็มสตาร์ครับ เห็นว่าขายน้ำจมูกข้าวอะไรเนี่ย(ใครจะไปแดกวะ)

มีเพื่อน(ไม่สนิทมาก)มาชวนให้ทำอะครับ

มันบอกว่าได้รายได้พิเศษเริ่มต้นเดือนละประมาน5พันอะครับ

เป็นคล้ายธุรกิจลูกโซ่ มันบอกว่ามีเพื่อนมันทำตอนนี้ได้เดือนนึงเป็นแสน แต่รู้สึกว่าต้องเสียเงินก่อนนะ

พี่ๆคิดว่าโม้หรือป่าวครับ

ผมคิดว่าโม้ชัวร์ใครรู้หรือมีข้อมูลอะไรก้อมาบอกด้วยนะครับ

dvd6699

มันอยู่ที่ว่าเราตั้งใจจะทำจริงหรือเปล่าครับ

มันมีคนที่ทำได้อยู่แต่เราจะเป็นหนึ่งในนั้นที่ประสพความสำเร็จหรือเปล่า

ฺBomu

มันอยู่ที่ว่าเราตั้งใจจะทำจริงหรือเปล่าครับ

มันมีคนที่ทำได้อยู่แต่เราจะเป็นหนึ่งในนั้นที่ประสพความสำเร็จหรือเปล่า

แต่คนที่เพื่อนผมว่านี่ยังเป็นนักศึกษาเรียนอยู่เลยนะครับ(ผมกับเพื่อนก้อยังเป็นนักศึกษา) มันต้องเรียนด้วยแล้วจะได้เยอะขนาดเปนแสนๆเชียวหรอครับ?

Phate

อยู่ที่คน + ความตั้งใจ ความพยายามเลยครับ
เมื่อก่อนผมเคยทำขายตรงตัวหนึ่ง

สมัครพร้อมกับเพื่อน ช่วงแรกผมตั้งใจทำแบบโอเวอร์ โดดเรียนทำ ได้ยอดสูง ตำแหน่งขึ้นเอา ๆ แต่ตอนนั้นเป็นสมัยเรียน เกรดลดหวบ F กระจาย
ในขณะที่เพื่อนผมค่อยเป็นค่อยไป ช้า ๆ แต่ครอบครัวเขาช่วยสนับสนุนด้วย
ส่วนของผมที่บ้าน anti สุดขีด ถึงผมจะรายได้เดือนละเป็นหมื่น แต่ค่าใช้จ่ายก็เยอะตามตัว ทั้งค่าโรงแรมจัดประชุม ค่าโฆษณาทางเว็บ ค่าเดินทางต่างจังหวัดบ่อย ๆ ทำให้เดือนนึง เหลือไม่กี่พัน   พอติด F มากเข้า รายได้เริ่มไม่คุ้ม ที่บ้านบีบให้เลิก จนผมต้องเลิก

ส่วนเพื่อนผมนะเหรอ  ปัจจุบัน อายุ 24  รายได้เดือนหนึ่ง ณ เวลานี้ ประมาณ 1 แสนห้าหมื่นบาท ต่อเดือน!  ซื้อบ้ายใหม่ให้แม่ ตอนนี้ พ่อแม่เขา อยู่บ้านเฉยๆ เขาเลี้ยงดูเอง ชีวิตเขา น่าอิจฉามากเลยทีเดียว

นอกจากนี้ ผมมีเพื่อนที่ล้มเหลว และประสบความสำเร็จ    หนุ่มอายุยี่สิบกว่า ๆ รายได้ สองแสน สามแสนต่อเดือน ซื้อเบนซ์ขับเอง ที่ผมรู้จักเป็นการส่วนตัว นับได้ก็เป็นสิบคนอยู่ (ผมรู้จักเขาตั้งแต่เขานับ 1 เลยทีเดียว)       ส่วนคนที่ทำแล้วบอกว่าหลอกลวง ไม่สำเร็จ ไม่ดี  ผมรู้จักเป็นร้อย  เหอะๆๆๆ

ไม่ใช่แค่หลักแสนนา  คนที่ได้เดือนเป็นล้านก็มี   Upline ผมสมัยนั้น เดือนเป็นล้าน  ผมไปเที่ยวบ้านแกบ่อย ๆ

เสียดาย ที่ผมล้างลาวงการนี้มานานแล้ว.......  อยากหวนกลับไปอีก  แต่เหตุผลหลาย ๆ อย่างทำให้จำเป็นต้องตัดใจ

ผมคลุกอยู่ในวงการนี้เพียงแค่สองปีครึ่งเท่านั้น แต่ก็พอมีความรู้อยู่บ้าง ถ้าสงสัยอะไรว่า มันเหมือนลูกโซ่ไหม เงินมากมายมันมาจากไหรเป็นแสนเป็นล้าน  โม้หรือเปล่า ก็มาถามได้ครับ เดี๋ยวแจงรายละเอียดให้ฟัง

ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง คนสำเร็จก็มีแยะ ไม่สำเร็จก็เยอะ (กว่า)   แต่ถ้าสำเร็จแล้ว สบายไปทั้งชาติ    ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราเลือกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2010, 10:51:40 โดย Phate »

GOWA

มีคนสำเร็จก็ต้องมีคนล้มเหลวครับ
aimstar มีข้อดีตรงที่แผการตลาดของมันบังคับให้คนมีรายได้ทุกคน
แต่รายได้นั้นคุ้มกับที่ลงทุนไปรึเปล่านั่นอีกเรื่องนึงครับ
ในตลาดมันไม่มีเม็ดเงินงอกขึ้นมาหรอกครับ
มันมีแต่การ Flow เงินจากที่นึงไปอีกทีนึง
คุณอาจจะประสบความสำเร็จ
แต่คุณอาจจะเสียเพื่อนบางส่วนไปก็ได้ครับ

asset

ไม่มีธุรกิจไหนที่จะได้เงินมาฟรีๆง่ายๆหรอกครับ หลักการธุรกิจขายตรงก็เหมือนๆกันแหละ ซื้อใช้ ใช้ดีแล้วบอกต่อ ขยายฐานผู้ใช้ คนสำเร็จก็มีเยอะ คนไม่สำเร็จถอดใจยิ่งเยอะกว่า ถ้าจะทำควรศึกษาแผนของแต่ละที่ให้ดีก่อน ไม่ใช่สักแต่ทำทุุ่มเงินซื้อ ชวนจนเพื่อนฝูงหนีหาย และก็หมดไฟ ไปในที่สุด ที่ดังๆบ้านเราก็มีอยู่ 3-4 แบนท์ ตอนนี้ผมก็ทำอยู่ตัวหนึ่ง สนใจก็ยินดีให้คำปรึกษาครับ

Zalera

ส่วนตัวนะครับ มีคนมาชวนผมหลายอย่าง ทั้ง เอมสตาร์ แอมเวย์ นิวไลฟ์ นิวสกิน ยูนิซิตี้ ไรเทือกนี้

ขอบอกตรงๆเลยครับว่า ถ้ามันได้รายได้เป็นหมื่น แสน ได้ไปเที่ยว ได้รถอะไรแบบนี้น่ะครับ ผมว่าไม่ต้องไปเรียนหนังสือกันหรอก จบป.1มาก็ไปขายเลยก้ได้ ไม่ต้องใช้ความรู้อะไรเลย มหาวิทยาลัยที่เปิดมากันเยอะแยะนั่นจะมีทำไมก็ไม่รู้,,,

มันไม่มีอะไรได้มาง่ายๆครับ คิดเอาหลักง่ายๆว่า ใครมันจะให้เงินจำนวนมหาศาลกับคุณง่ายๆ ถ้าได้ตามที่เพื่อนหรือหัวเครือเขาโฆษณาได้จริง ป่านนี้ คงไม่มีพนักงงานออฟฟิศ หรือแม่ค้ำขายของข้างทางกันหรอกครับ คนที่ประสบความสำเร็จน่ะ มันมีแค่หยิบมือเดียวเอง อาจแค่ 1/1000 หรือ 10000 ด้วยซ้ำ เวลาเขาทำโฆษณาชวนเชื่อเขาไม่เอาคนล้มเหลวมาหรอกครับ เขาเอาคนที่ประสบผลสำเร็จมาสิ ไม่งั้นใครมันจะเชื่อ

ผมเห็นเพื่อนผมมาหลายคนละที่มาอวดผมว่าเงินได้มาหลายหมื่นๆ มีหนักขนาดบอกว่าจะได้ SLK มาขับนะครับ แต่ข่าวล่าสุดตอนนี้ได้ยินว่าเลิกทำไปแล้ว แถมหนี้สินท่วมตัว ไล่หยิบยืมเงินชาวบ้านเพียบ (แน่นอน รวมทั้งผมด้วยที่ถูกยืม)

OK ผมไม่เถียงว่า มีคนทำได้จริง แต่คิดตาม % แล้ว ผมว่ามันแค่นิดเดียวครับ ซึ่งกว่าเขาจะได้ขนาดนั้น ผมไม่รู้หรอกว่าเขาเอาสินค้าไปขายใครบ้าง อาจเริ่มจากคนในครอบครัว ลามไปถึงญาติพี่น้อง แล้วท้ายสุดก็คือเพื่อน....ในความรู้สึกจริงๆแล้ว ถ้าพูดแบบเปิดอก จะมีสักกี่คนกันครับ ที่สนใจอยากซื้อของเราด้วยความจริงใจ ไม่ใช่จากความเกรงใจ

แล้วอีกเหตุผลหนึ่งที่ผมคิดว่าหลอกลวงคือ ไม่ทราบว่าสินค้าพวกนี้เขาจะไปดีกว่าแบรนด์ระดับโลกกันได้ยังไงน่ะครับ = =" ยกตัวอย่างเช่น ยาสีฟันละกัน หลอดนึง 300-500 บาท แล้วว่าไปตกของยี่ห้ออะไร ซึ่งถ้าพูดตามความจริงนั้น ยริษัทเหล่านี้ที่ทำสินค้าเป็นร้อยๆอย่าง จะสามารถทำยาสีฟันชนะแบรนด์ดังๆเช่น ออรัล-บี อะไรแบบนี้ได้เหรอครับ หลอดนึงของออรัลบีอย่างมากไม่เกิน 100 แต่ผมบีบใช้ได้เต็มที่
แถมสุขภาพฟันก็ไม่ได้ย่กว่าการใช้ยาสีฟันอะไรแบบนั้นเลย อย่างนี้เป็นต้นครับ

จริงๆแล้วก็แล้วแต่คนน่ะครับ ว่าเขาเชื่อหรือไม่ แต่ส่วนตัวแล้ว ผมไม่เชื่อครับ

ฺBomu

ขอบคุนมากๆสำหรับทุกๆข้อมูลครับ  ;kljj

แต่ทำธุรกิจแนวนี้มันทำให้เสียเพื่อนจริงนะครับ อย่างเพื่อนคนนี้ก้อเคยหลอกเพื่อนกลุ่มผมประมาน4คนไปที่บริษัทมาแล้ว

เพื่อนผมด่ากันชิบหายให้กุไปฟังuplineแม่งโน้มน้าวโคดน่าเบื่อ

ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมก้อบอกผมได้นะครับอยากรู้ตื้นลึกหนาบางของวงจรธุรกิจแบบนี้อะครับ  dsgjsd

ฺBomu

ความจริงผมก้ออยากรีบเรียนจบแล้วอะครับ

ตอนนี้ผมขึ้นปี4แล้วแต่คาดว่าจะจบ 4ปีครึ่งเพราะไม่ตั้งใจเรียน  uilo

แต่พ่อผมก้อมีบริษัทเล็กๆของท่านอะครับ ผมก้อช่วยงานพ่อนิดหน่อย พ่อก้อให้เดือนละหมื่น (ไม่รวมค่าเรียนและหอพัก)

แต่ผมรู้สึกไม่ภูมิใจอะครับเพราะถึงผมทำงานไม่ดียังไงพ่อก้อต้องให้เงินผม

ผมอยากยืืนด้วยลำแข้งตัวเอง ผมพูดได้เต็มปากว่าผมไม่เคยลำบาก

แต่ถ้าวันข้างหน้าผมไม่มีพ่อและแม่ผมจะหาเลี้ยงตัวเองและลูกเมียของผมได้หรือป่าว ทำให้ผมเริ่มคิดครับ  ouiy

ใครมีอะไรแนะนำเต็มที่เลยนะครับ

DarkTempa

ตอบ ตรงๆนะครับธุรกิจแบบ นี้ึ คนอยู่บนหัวคนจะสบายมากๆ เพื่อนผมก็ชวนทำแต่ฟังไป ฟังมา มันเหมื่อนทำนาบนหลัง คน ที่จะต้องหา ดาวน์line ต่อจากเราทุกๆเดือนและจะต้องใช้ผลิตภัณทางบริษัท เพื่อรักษายอด ตอนแรกก็ช้วยเพื่อน แต่คิดไปคิดมาผมว่า ถ้าเป็นผมนะความคิดส่วนตัว ผมไม่ทำนา บนหลังคนครับ , ผมไม่กินแรงเพื่อนและไม่คิดจะกินแรงใคร แค่นี้แหละครับที่จะบอก

Phate

ตามที่เคยเจอมาบ่อย ๆ นะครับ   ถ้ายังเรียนไม่จบ แล้วครอบครัวไม่สนับสนุนให้ทำ  รอเรียนจบดีกว่า ไม่งั้น ปัญหาตามมาอื้อ
แต่ถ้าเรียนจบแล้ว ก็แล้วแต่จะเลือก

รายได้มันมาคล้าย ๆ เฟรนไชนส์ น่ะครับ   

ยกตัวอย่างง่าย ๆ เหมือนมี สหกรณ์สักแห่งหนึ่ง เราไปสมัครเป็นสมาชิกตัวแทนจำหน่ายของสหกรณ์นั้น     
แล้ว สหกรร์บอกว่า เรามีสิทธิออกบัตรสมาชิกให้คนอื่น ๆ ได้  สมาชิกทุกคนที่เราออกบัตรให้ ถ้าเขามาซื้อของจากสหกรณ์ เขาจะแบ่งรายได้ให้เรา 20 เปอร์เซนต์ของยอดจำหน่ายของทุก ๆ คนที่ได้บัตรสมาชิกจากเรา (หลายสหกรณ์ที่อาจมีข้อแม้ว่า คุณต้องใช้สินค้าจากเรา เดือนละ สามพันบาท ถึงมีสิทธิ์รับรายได้ตรงนี้)

สมมุติ ถ้าเราออกบัตรสมาชิกให้คนหนึ่งคน  เขาซื้อของใช้ทุกเดือน เดือนละ 3000 บาท เราจะได้ 20 เปอร์เซนต์ จากร้านค้า ซึ่งก็คือ 600 บาท
แล้วเรา ออกบัตรสมาชิกไปสัก 100 คน เราก็จะได้เดือนละ 60,000 บ. 

แล้วถ้่สมาชิกของเรา ออกบัตรสมาชิกให้คนอื่นอีก ร้านค้าอาจจะให้เรา 5 เปอร์เซนต์จากทุกคนที่สามาชิกเราออกบัตรให้   
สมมุติว่า สมาชิกเรา ออกบัตร ให้คนละ 10 บัตร  เราก็มีสมาชิก 100x10 = 1,000 คน  ใช้สินค้า คนละ 3,000 บ. ต่อเดือนเหมือนกัน
เราได้ 5 เปอร์เซนต์ ซึ่งคือ 3000x1000x0.05 = 150,000 บ.  แสนห้าเลยทีเดียว    เมื่อรวมกับ 60,000 บาท ข้างต้นแล้ว ก็จะเป็น 210,000 บาท ต่อเดือน!!!!!!

ธุรกิจขายตรง มันอารมณ์ประมาณนี้แหละครับ   แต่ละที่มีกฎการจ่ายค่าตอบแทนต่างกันไป โดยรวม ๆ จะคล้าย ๆ ที่ผมยกตัวอย่าง

โดยส่วนตัว ปัจจุบัน ผมไม่ได้ทำธุรกิจประเภทนี้แล้ว (ล้มไม่เป็นท่าไง)   แต่ผมเห็นเพื่อนสนิทผม จากคนจน ๆ อยู่บ้านไม้ ครอบครัวเป็นข้าราชการธรรมดา ๆ เงินเดือนต่ำ   ผันมาเป็นเศรษฐี ภายในเวลาเพียง 3 ปี แล้วให้พ่อแม่ลาออกจากงาน ซื้อบ้านใหม่ให้อยู่  ตัวเองเลี้ยงครอบครัวได้ทั้งหมด ซื้อรถหรู ๆ ให้พ่อแม่ พาไปเที่ยวต่างประเทศด้วย   ด้วยเงินตัวเองทั้งหมด  โดยอายุเพียงแค่ 25 ปี!!!!  (เพื่อนสนิทผมเอง เหอะๆ) 
ฉะนั้นแล้วแต่ คนละครับ  คนสำเร็จจนชีวิตเปลี่ยนไปสุดขั้ว เป็นชีวิตในฝัน ก็มีให้เห็น  แต่ ไม่เยอะ

ฺBomu

อ่านแล้วพอเข้าใจนะครับ

ผมว่าระบบมันค่อนข้างซับซ้อนหน่ะครับ

ตอนนี้ผมกำลังคิดจะลงทุนกับน้องเปิดร้านขายของที่ตลาดนัดของมหาลัย

ส่วนเอมสตาร์นี่ผมไม่คิดจะทำหรอกนะครับเพราะผมคิดว่าผมคงไม่ถนัดในแนวลูกโซ่นี่อะครับ

แต่ก้ออยากรู้ว่าดีไม่ดีเผื่อจะเก็บไปคิดในวันหน้า  fdgdfdf

1ideal

เฉลี่ยประมาณ 1 ใน 300 ครับ  ที่ประสบความสำเร็จ สำหรับธุรกิจขายตรง

อยู่ท่านตั้งใจจริงกับมันแค่ไหนครับ  และเก่งคนเดียวไม่ได้ ทีมงานของท่านทุกคนต้องลุยสู้ไปพร้อมๆกัน

เหนื่อย และค่อนข้างยาก  แต่ถ้าทำสำเร็จ รวยครับ

เคยทำอยู่ประมาณ 2 ปี  ปัจจุบันน้องที่เคยเป็น Down Line เงินเดือนหลักแสนแล้วครับ

งานนี้ยากตรงที่ผลิตภัณ  ส่วนใหญ่เป็นอาหารเสริม  มิใช่ปัจจัย 4  ราคาค่อนข้างสูง  แต่ของทานแล้วเห็นผลจริงครับ

กลุ่มลูกค้าเป็าหมาย คือผู้มีปัญหาด้านสุขภาพ  ที่จะซื้อใช้เป็นประจำ

numwhan

mbvc  สวัสดีค่ะทุกๆคน  ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ  น้ำหวานค่ะ

ส่วนตัวตอนนี้ค่อนข้างเข้าใจความรู้สึก ของทุกคนมา  ต้องยอมรับว่าเมื่อก่อนธุรกิจขายตรง  เสียภาพลักษณ์ไปเยอะกับการที่นักธุรกิจบางกลุ่มบางท่านทำผิดวิธี

ไม่ว่าจะเป็นการไปขายของบังคับคนที่สนิท  หรือที่เรารู้จัก  ให้มาทำ  คนเลยติดภาพลบตรงนั้นไปเสียเยอะทีเดียว

อีกอย่างธุรกิจเเชร์ลูกโซ่  ก็ทำไว้เสียมากเหมือนกัน   แต่ก็ต้องยอมรับอีกว่าธุรกิจลูกโซ่จริงๆนั้น

คนที่ชวนเรามาเค้าได้ประโยชน์จากเรา  แล้วคนที่มาทีหลังไม่สามารถแซง up line ได้  หรือเรียกง่ายๆว่ามาต่อหลังเค้าอยู่ดี

ซึ่งถ้าเราเข้าไปทำก็ศูนย์เปล่าเสียเวลา  บางคนอาจจะจำไปตลอด จึงต้องศึกษาหาข้อมูลอย่างละเอียดถี่ถ้วนให้มากๆ ก่อนที่จะจัดสินใจทำลงไป

เพราะถ้าเราล้มไปแล้วการที่จะให้แผลหายนั้นย่อมใช้เวลาบางคนอาจจะจำจะมองไปภาพลบไปตลอด

แต่ถ้าเราจะเห็นว่าปัจจุบันคนสมัยใหม่เปิดใจกับธุรกิจ เครือข่ายมากขึ้น  แต่เราก็ต้องเลือกธุรกิจ  ที่เราคิดว่ามันดี  เราชอบ อยากทำ  โดยที่ไม่มีใครมาบังคับ

ตัดสินใจเพราะความเชื่อ เชื่อว่ามันเป็นได้  เราก็จะทำมันสุดๆ 

จากกระทู้  ข้างบนแค่อยากจะเสริมให้คนอ่านภายนอก เข้าใจในธุรกิจเอมสตาร์ใหม่   ยืนยัน 100 %  ว่าเอมสตาร์ไม่ใช่ลูกโซ่ค่ะ

และเอมสตาร์เอง  คนมาใหม่สามารถทำสายงานเเซงคนเก่าได้  นั่นขึ้นอยู่กับการทำงานของเราจริงๆ  ไม่มีการเอาเปรียบ จะเห็นได้จากแผนการตลาด

มันบอกไว้อย่างชัดเจน  ตัวน้ำหวานเองใช้เวลาศึกษาเรียนรู้ธุรกิจตัวนี้  กับตัวอื่นๆมาเป็นปี  ตอนนี้เริ่มตัดสินใจได้แล้วว่าน่าจะต้องลงมือทำสักที

เพราะหันไปทางไหน Site Line ที่เข้ามาเค้าสำเร็จกันไปหมดแล้ว   อีกอย่าง  อย่างคอมเม้นท์ข้างบนกล่าวมา

>>> มันมีคนสำเร็จจริงๆค่ะ   น้องที่คณะวิศวกรรมศาสตร์  ม. บูรพา ทำตอนอยู่ ปี4  ยังไม่ได้รับปริญญาเลยค่ะ  ได้เดือนละแสนกว่าบาทแล้ว  ปลดหนี้ให้พ่อแม่

>>> ซื้อรถ Mazda 3  เป็นของขวัญก่อนวันรับปริญญาให้ตัวเอง  ด้วยเงินที่ได้จากธุรกิจตัวนี้ล้วน  ไม่มีหนี้สินที่งอกเงยออกมาจากการทำธุรกิจเลยสักบาทเดียวมีแต่รายได้เข้ามา

เพราะเข้าใจว่าบางคนเคยทำธูรกิจบางตัวไป  นานๆ ไปมีหนี้สินเพิ่มขึ้นอันเนื่องมาจากเราต้องทำยอดต้องรักษาเเต้มมากขึ้นตามรายได้ที่เราได้ซึ่งตัวน้ำหวานเองคิดว่า  การทำแบบนั้นไม่ถูกต้อง

เพราะเราทำธุรกิจ   รายได้เพิ่มแต่เราก็ไม่ต้องซื้อของหรือรักษายอดเพิ่มตามมากขนาดนั้น  จึงเป็นธุรกิจที่คนกำลังจับตามองทีเดียว

>> กรณ๊ความสำเร็จมีอีกเยอะมากไม่ว่าจะเป็น  อาจารย์ที่ภาควิชา  ทำ  ตอนนนี้ลาออกไปทำแบบเต็มเวลา ได้สองแสน/เดือน  ใช้เวลา ปีกว่าๆ  จะเห็นว่าแผนทำไม่อยาก

ตนสำเร็จมีเยอะมาก สายชลบุรี  เพราะส่วนมากคนทำงาานประจำรู้ว่า  บางทีงานที่ทำไม่ได้ตอบโจทย์ชีวิต

เพราะบางครั้งเราทำงานกว่าเงินเดือนจะเพิ่ม  บางทีคนที่เรารักอาจอยู่ไม่ถึงวันนั้นก็ได้

ถ้ามีโอกาสหรือหนทางที่จะเปลี่ยนแปลงวิถ๊ชีวิตเราให้ดีขึ้น  ร่นเวลาการทำงานของเราลงให้เราได้มีเวลาได้อยู่ดูเเลพ่อแม่  ได้พาท่านไปเที่ยวในที่ต่างๆ  นั่นคือความสุขที่หาอะไรเปรียบไม่ได้

ทุกสิ่งที่พูดมาเป็นความจริงค่ะ  สามารถดูคนสำเร็จได้ที่ เวปบริษัทนะค่ะ  ซึ่ง  คนที่สำเร็จในนั้น  อยู่ชลบุรีซะเกือบครึ่งเลยค่ะเยอะมาก  เเหละก็เป็นอัพไลน์ที่รู้จักกันหลายคน ในนั้น

เลยคิดว่าถ้าเราก๊อปปี้การทำงานของอัพไลน์เราก็น่าจะสำเร็จตามอัพไลน์  โดยที่อัพไลน์ลงมาสอนงาน  ใช้ระบบ  ให้เป็น  ไม่ใช่ขายของ

จำไว้ธุรกิจเครือข่าย  ไม่ได้ให้เราไปวิ่งขายของค่ะ   ตอนนี้เลยเชื่อแบบสุดๆ   ต้นเดือนนี้ลุยเต็มที่ค่ะ  เพราะมีเพื่อนๆเเละรุ่นน้อง  จะลุยไปด้วยกัน

เชื่อนะค่ะถ้าเราลองทำดูจริงๆ  ยังไงก็ต้องสำเร็จค่ะ

สู้ๆนะค่ะ  ........สนใจหรือสงสัยเพิ่มเติมอยากรู้แบบเคลียร์  คุยกันหลังไมค์ได้ค่ะ  มีอัพไลน์ และน้ำหวานเอง  อธิบายให้ฟังได้ค่ะ  เพราะฟังแบบนี้อาจจะยังไม่เชื่อ

นัดเจอก็ได้นะค่ะ  เข้ากรุงเทพทุกอาทิตย์ค่ะ    uiuo

chocokizz

^
^
^
ตัวแทนมาเองเลยงานนี้

numwhan

ss ต่อนะค่ะนี้แนวคิดล้วน  ที่ตัดสินใจทำ

อย่าเพิ่งเบื่อกันซะก่อนนะค่ะ

เข้าเรื่องของเรากันดีกว่า   ความแตกต่าง ของคำว่า งานที่ควรทำ ,งานที่ชอบทำ และงานที่ต้องทำ  ว่า 3 คำนี้ ต่างกันอย่างไร

งานที่ควรทำ : ตัวอย่างเช่น คุณจบวิศวะ งานที่ควรทำคือ วิศวกร รายได้ที่คุณได้ แน่นอนว่า มันก็สมกับอาชีพที่คุณเรียนมา สมกับความรู้   แต่คุณจะพอใจมั้ย แล้วคุณชอบมันจริงๆรึป่าว  นั่นคือสิ่งที่บางคนพอเข้าไปทำงานจริงๆก็จะตอบคำถามนี้ได้

งานที่ชอบทำ : คราวนี้ลองนึกดูว่า ถ้าไม่มีข้อจำกัดใดๆเลย คุณชอบทำอะไร แต่ถ้าคุณทำงานที่คุณชอบ รายได้ที่คุณได้รับล่ะ มาก น้อย หรือไม่ได้รับเลย  เราตอบไม่ได้  แต่เเค่รู้ว่าชอบ  บางคนอาร์ตมากชอบการถ่ายรูป  วาดรูป  ถึงมันจะได้เงินจำนวนไม่มาก  แต่ก็มีความสุข  ก็เพราะมันคืองานที่เราชอบ 555

สุดท้าย งานที่ต้องทำ : ถ้าวันนี้มีคนบอกท่านว่า อยากรวย อยากมีอิสระภาพทางด้านเวลา อยากมีชีวิตที่ดีขึ้น ต้องทำ เอมสตาร์ ท่านจะรู้สึกอย่างไรค่ะ
บางท่านอาจรู้สึก ว่ามันไม่ใช่เรา เราไม่ชอบ เราทำไม่ได้  เราพูดไม่เก่ง เราขายของไม่เป็น และประเด็นสำคัญเลยฉันไม่เชื่อหรอก  อันนี้  ให้คิดซะว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ  เพราะความคิดคนเรามันห้ามกันไม่ได้  จริงมั้ยค่ะ >>> แต่ถ้าเค้าบอกเราว่างานที่ต้องทำ งานนี้ ทำแล้วรวยได้นะ  เปลี่ยนวิถีชีวิตได้เลย  ถ้าไม่ลองศึกษาดู  ก็ไม่มีอะไร  ทุกอย่างก็ยังคงดำเนินไปเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงจริงมั้ยค่ะ แต่ถ้าลองเชื่อสักครั้งดูล่ะ  คิดว่ามันเป็นโอกาสที่ผ่านเข้า  เพราะบางคนรอโอกาสมาทั้งชีวิตแต่ไม่เจอ แต่เราเจอโอกาสที่อยู่ข้างน่าก็น่าจะลองได้ใช้สิทธิ์ได้รับโอกาสนั้นดู  ลองศึกษาดู

hgjhg  แล้วมันทำให้เรารวยได้จริงล่ะ ก็ไม่เสียหายอะไรใช่มั้ยค่ะ เพราะวันนี้ เค้าไม่ได้บอกว่า ให้ทิ้งทุกอย่างแล้วมาทำ เราสามารถเรียนรู้ ศึกษาธุรกิจดูก่อนได้ ถ้ามันเข้าท่า ถึงเวลานั้น งานที่ต้องทำอาจจะเป็นงานที่พลิกชีวิตเราได้เลยนะค่ะ   เพราะ เคยได้ยินเสมอค่ะทุกคนต้องการความมั่นคงในชีวิต  ไม่ใช่ต้องการเงินเดือนที่มั่นคงตลอดชีวิต  ได้เท่าไรก็ได้เท่านั้นตลอดไปจนแก่  หรืออาจจะเพิ่มก็เพิ่มให้ปีละ 2-3 พัน ค่าเลื่อตำแหน่ง  เอาหรูๆหน่อยก็สัก 1-2 หมื่น  แต่ถ้าเราลองทำธุรกิจพวกนี้ดู  สำเร็จมันไม่ใช่เเค่เพิ่มปีละครั้ง  แต่มันจะเพิ่มให้เป็นเท่าตัวเดือนละครั้งคุณคิดว่าไงบ้างค่ะ

;kljj

numwhan

ไม่ได้จะโปรโมสอะไรนะค่ะ  

แต่พยายามจะสื่อและอธิบายให้ฟัง  ตามที่เข้าใจเเละได้รับรู้ข้อมูลมาค่ะ

เพราะ  บางสิ่งที่โพส  มันอาจบิดเบือนจากความเป็นจริง  เชื่อว่าธุรกิจเครือข่ายทุกตัวดีหมด  อยู่ที่เราเข้าไปเรียนรู้  ใช้ระบบ  ให้เป็นค่ะ  เพราะทุกเครื่อข่ายก็มีคนสำเร็จทั้งนั้น

ยิ่งตอนนี้วัยรุ่นสำเร็จเยอะมาก  เพราะวัยรุ่นสมัยนี้มีพลังค่ะ

ss

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2010, 12:51:26 โดย dvd »

paholkarn

^
^
^
เหน ด้วย กะคุนน้ำหวาน นะงับ

"ทำในสื่งที่เชื่อ เชื่อในสิ่งที่ทำ" Keep Walking นะงับ

ปล. ผม ก็ ทำ ธุรกิจ ขายตรง คล้ายๆ แบบเน้ เหมือน กัน งับ fdgdfdf

rm

หลานผมทำอยู่...ไปได้ดีนะคับ อยากทำเหมือนกัน

dsgjsd dsgjsd

bird555

ความพยายามอยู่ไหนความสำเร็จอยูานั้นคับ แต่ผมขอบายคับคอนเฟิมเสียเพื่อนจิงๆคับ

manxxx

ได้ดีก้อมี เจ็บมาเยอะก้อมี

hangover

คุณต้องทนรับกับแรงกดดันในการทำธุรกิจประเภทนี้ให้ได้ก่อนครับ
ได้มาง่ายมันก็อาจจะหายไปได้ง่ายๆเหมือนกัน
ลองศึกษาดูก่อนก็ได้ถ้าอยากรู้ลึกกว่านี้ว่ามันมีเงื่อนไขไรอีกในการได้เงินหมื่อนเงินแสน
ข้อมูลที่คุณได้รับจากการเขียนแผนเป็นข้อมูลที่ยังไม่ถึง 50%
ขอให้โชคดีครับ..   09876

Thonklarr

ก็เคยทำอยู่ครับ

แต่ทำแล้วเสียเพื่อน หมดแรงที่จะทำ

ทำทัวร์ไปเรื่อยๆดีกว่า สบายใจครับ

chocokizz

ขุดมาไมเนี่ย เอาไปเก็บๆ

n13th

อยู่ที่ว่าคุณ "รู้จักแล้วรู้จริงหรือป่าว" แค่นั้นเองครับ

ผมเองก็ทำงานเครือข่ายอยู่ (ไม่น่าเรียกขายตรงนะ ไม่ใช่งานขายซะหน่อย)

ตอนนี้ 1 ปี ก็ลาออกงานประจำ เพราะรายได้เยอะกว่าหลายเท่า อยู่ระดับสูงด้วย

ยืนยันว่า ธุรกิจแบบนี้ดีจริง เพราะให้โอกาสทุกคน ถ้าคุณเข้าใจ ลงมือทำและศึกษาก่อนทำ

แต่ไม่บอกนะว่าบริษัทไหนดี อันนี้ต้องไปศึกษาเอง เหอๆ

a_matthayomchan

งานทุกอย่างอ่ะ ดีหมดแหล่ะครับ ขึ้นอยู่กับตัวเราเองมากกว่าครับผม

coolman

เห็นชอบเอามาถ่ายรูปกันจัง
ได้รถเบนซ์ รถสปอร์ต ... เช่าเขามาเปล่าก้อไม่รู้

กรรมการผู้จัดการใหญ่ หน้าตายังขี้โกงเลยอ่ะ ไม่ไหว ไม่ไหว  ghjk

a_matthayomchan

ห้าห้าช่ายครับ ถ่ายรูปกันออกมาซะเยอะ
แต่บอกตรงๆๆ นะเมื่อก่อนผมก็เคยร่วมธุรกิจประเภทนี้มาช่วงหนึ่ง(ยาลดความอ้วน 24 inc)
ได้เงินมาก้อนนึง สร้างบ้านให้พ่อแม่ไปหลังนึงเหมือนกันครับ
แต่แล้ว สินค้าเค้าก็หายไปจากวงการแสดงว่าผมอ่ะโชคดีที่ได้อยู่กะเค้าช่วงต้นๆๆ
ของธุรกิจ
แต่ตอนนี้ผมเจออีกตัวนึง กะลังเริ่มเหมือนกัน ว่าจะลองดูซักตั้งอ่ะครับผม (แต่ขอบอกก่อนนะครับว่าไม่ใช่เอ็มสตาร์)
แต่คนที่อยู่เอ็มสตาร์มาก่อนนั่นแหล่ะมาชวนผมไปร่วมงานด้วย อิอิ ก็ต้องคอยดูกันต่อไปครับพ้ม อิอิ mbvc mbvc

kier3

อย่าไปทำเลยครับพวกธุรกิจแบบแชร์ลูกโซ่เนี่ย  ไม่รู้มันจะล้มแล้วหอบเงินหนีเราไปตอนไหน  พวกน้ำจมูกข้าว หรือ น้ำข้าวกล้อง  ได้กำไรไม่มากหลอกครับที่บ้านแม่ผมก็ทำขายได้กำไร ลงทุน 300 ได้กำไร 50 บาท พอให้แม่ทำเล่นแก้เหงาตามประสาคนแก่เท่านั้น  ขนาดขายดีมากนะมีคนมาจองทุกวันไปต้องไปไปขายที่ไหนเลย  ไอ้ที่บอกว่าจะได้กำไร 5000 บาทต่อเดือน  เนี่ยมันต้องเอาจากเราเป็นแสนหรือไม่ก็ให้เราไปเร่ขายจองตามบ้านจนหอบเลยละถึงจะได้เงินนิดหน่อย  ส่วนไอ้ที่จะให้ไปสร้างทีมขายน้ำจมูกข้าวเนี่ยคงยากเพราะมันเป็นเรื่องที่สูงใจคนยาก  น้ำจมูกข้าวนั้นเป็นของที่ไม่คุ้นกันคนทั่วไปเหมือนนมหรือโค๊กกว่าจะแบ่งส่วนตลาดได้คงจะใช้เวลานานมาก  เอาเวลาไปสมักรงานหรือสอบบรรจุราชการดีกว่า  ได้แล้วชัวกว่าของพวกนี้หลายเท่า   ss

acer2518

รึผมจะเอาเหล้าขาวผมให้เอมสตาร์ช่วยขายดี....ฮาๆๆ

absolutex

• ว๊องแมน
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • เอมสตาร์

ทำได้ก็รวย ไม่ได้ก็ด่า คนเรา

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *

ขุดกระทู้มาทำไมคะ!!!!!!! kick kick kick

FIIAT

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ขุดกระทู้มาทำไมคะ!!!!!!! kick kick kick

สวกง่าว
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **

ถ่านไฟเก่ามันลุก

ไอติมอุ่น

• *

ทำไมหลายคนชอบเข้าใจผิดว่ามีแต่ธุรกิจเคลือข่ายที่ใหโอกาสคน

dsgjsd dsgjsd dsgjsd

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

ส่วนตัวข้าพเจ้าขอให้ความเห็นว่าคนที่ประสบความสำเร็จที่มีจริงๆที่ข้าพเจ้าพบเห็นก็มีเยอะ และคนที่ไม่ประสบความสำเร็จก็มีเยอะ บางครั้งปัจจัยเรื่องเงินทองก็มีส่วนทำให้บางคนไม่สำเร็จเหมือนคนอื่นๆรวมทั้งโอกาส เพื่อนฝูง การร่วมมือ
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172