-->

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่แนะนำตัวค่ะ  (อ่าน 25619 ครั้ง)

faifai

• บุคคลทั่วไป
Re: น้องใหม่แนะนำตัวค่ะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 20:14:20 »

ทักทายคะสาวสวย ยินดีต้อนรับน่ะคะ

ami_amilie

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 20:53:55 »

ทักทายคะสาวสวย ยินดีต้อนรับน่ะคะ

สวัสดีค่ะ    ชื่อฝ้ายแน่ๆเลย

ยินดีที่รู้จักนะคะ 

มะกี้มี่แว่บไปกินข้าวมา    กินคนเดียว  ท่ามกลางฝนปรอยๆ     ได้บรรยากาศมาก  555

pagne2204

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 21:30:09 »

มะกี้มี่แว่บไปกินข้าวมา    กินคนเดียว  ท่ามกลางฝนปรอยๆ     ได้บรรยากาศมาก  555

ฝนตกเหมือนกัน

เปียกมากมาย

สงสัยอยู่ใต้ฝ้าเดียวกัน

kjhg kjhg kjhg

p_nuin

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 21:33:32 »

ขอบคุณค่ะ  พี่เจมส์ บอนด์    

คือ  ไม่รู้จักชื่อพี่ๆ เลยเรียกตามชื่อที่ตั้งไว้    

โพสต์ให้ถึง 100    (_ _")    งั้นมี่ จาตามโพสต์ทุกหัวข้อเลย   555+

ตอนนี้ที่กทม. พายุเข้า  ฝนตก ฟ้ามืด   คงไม่ได้ออกไปไหนละ    เฝ้าหน้าคอมยาวแน่ๆ     ไม่น่าเกินคืนนี้คงได้เลื่อนห้องค่ะ    --*

มีไรแนะนำ   พี่ๆ เพื่อนๆ ชี้แนะได้เลยนะคะ      ขอบคุณค่ะ  ^^~

อิอิ พี่ ชื่อ เจมส์ ค่ะ

โหๆ มีความตั้งใจ จิงๆ

อ่ะ ... เอา เปน ว่า ถ้านู๋ ถึง 100 กระทู้ แร้ว เด๋ว ที่ มีของขวัญ พิเศษ ให้ ค่ะ 09876
เริ่มเก็บอาการไว้ไม่อยู่แล้ว ttu

june888888

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 21:52:48 »

ลืมให้เบอรืโมนรึป่าวครับ  เหอะๆ

ami_amilie

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 22:49:06 »

เบอร์โมน    แปลว่าอาไร   

งงนะนิ่     zad

Phate

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 23:04:16 »

เบอร์โมน    แปลว่าอาไร   

งงนะนิ่     zad

ม=ท
น=ร

เหมือน เทพ=เมพ น่ะแหละ

ami_amilie

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 23:13:16 »

ม=ท
น=ร

อ๋อ  ..      ก้อ ที่นี่ศัพท์เทคนิคเยอะนิ่  อ่านไปแกะไป  --"

แล้ว  อะไรคือปลากรอบ  , อะไรคือ พีจี ,  อะไรคือเส้นข้าง,   อะไรคือปิ่นโต  ???   

ReActioNX

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 00:58:25 »

ม=ท
น=ร

อ๋อ  ..      ก้อ ที่นี่ศัพท์เทคนิคเยอะนิ่  อ่านไปแกะไป  --"

แล้ว  อะไรคือปลากรอบ  , อะไรคือ พีจี ,  อะไรคือเส้นข้าง,   อะไรคือปิ่นโต  ???   

อันนี้ไม่รู้ดีกว่านะคะ - - ม่ะใช่สิ่งดีซักเท่าไหร่หรอก คะ

ปล. พี่ชื่อ แบงค์นะครับ เป็น กรรมกรแบกหามตาม Site งานก่อสร้างคะ แล้ว  (Human Resource Management )  ตัวนี้ พี่ได้มาเรียนเป็นตัวหนึ่งใน ตัวปรับวุฒิ กศน. พี่อะคะ ดันมาอยุ่ใน Project Management ซะงั้น ถ้าไม่เข้าใจ พี่ขอถามหน่อยได้ไหมคะ

ami_amilie

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 08:13:19 »

ปล. พี่ชื่อ แบงค์นะครับ เป็น กรรมกรแบกหามตาม Site งานก่อสร้างคะ แล้ว  (Human Resource Management )  ตัวนี้ พี่ได้มาเรียนเป็นตัวหนึ่งใน ตัวปรับวุฒิ กศน. พี่อะคะ ดันมาอยุ่ใน Project Management ซะงั้น ถ้าไม่เข้าใจ พี่ขอถามหน่อยได้ไหมคะ
[/quote]

ได้ค่ะ       ยินดีเลย  ^^   

งัวเงียจัง เพิ่งตื่น  555

อรุณสวัสดิ์นะคะ

mujiyd0Jk

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:02:09 »

มีแต่พวกกามๆ  ouiy

Phate

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 11:51:07 »

อ๋อ  ..      ก้อ ที่นี่ศัพท์เทคนิคเยอะนิ่  อ่านไปแกะไป  --"

แล้ว  อะไรคือปลากรอบ  , อะไรคือ พีจี ,  อะไรคือเส้นข้าง,   อะไรคือปิ่นโต  ???  

อันนี้ไม่รู้ดีกว่านะคะ - - ม่ะใช่สิ่งดีซักเท่าไหร่หรอก คะ

ปล. พี่ชื่อ แบงค์นะครับ เป็น กรรมกรแบกหามตาม Site งานก่อสร้างคะ แล้ว  (Human Resource Management )  ตัวนี้ พี่ได้มาเรียนเป็นตัวหนึ่งใน ตัวปรับวุฒิ กศน. พี่อะคะ ดันมาอยุ่ใน Project Management ซะงั้น ถ้าไม่เข้าใจ พี่ขอถามหน่อยได้ไหมคะ
ลูกพี่ผมแนะนำตัวไปละ  เอามั่งดิ ผมมันสล่าแบกหาม ลูกน้องกรรมกรคนข้างบน เป็นคนปัดกวาดเช็ดถู ยกของ ตามงานก่อสร้าง ผมจบ ปวต (ใบประกอบวิชาชีพการศึกษาชั้นต่ำ) ซึ่งมีงานอดิเลกจะเขียนนิยายส่งสำนักพิมพ์ (แต่ส่งไปแล้วไม่ผ่าน) เดินเนื้อเรื่องแนวจิตวิทยา (คราวที่แล้ว อ้างอิงจาก เดวิด เจ ไลเบอร์แมน อ่านซะจนจะบรรลุ)  ครั้งหน้าถ้าจะเขียนใหม่จะขอคำปรึกษานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2010, 13:56:27 โดย Phate »

paholkarn

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 12:32:28 »

ส่วน ผม ว่าง งาน คับ ม่ะ ด้าย ทำอาราย เปน ชิ้นเปน อัน  อ่ะ

สร้างภาพ ไป วันๆ อ่ะ งับ zad

แต่ ถาม มี คนหลงทาง มา เชียงใหม่ ก็ พร้อม จา เปง ไกด์ หั้ย นะงับ  09876

faifai

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 15:04:02 »

ม่ายมีการชวนกันรุยน่ะ

ReActioNX

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 15:19:05 »

อ๋อ  ..      ก้อ ที่นี่ศัพท์เทคนิคเยอะนิ่  อ่านไปแกะไป  --"

แล้ว  อะไรคือปลากรอบ  , อะไรคือ พีจี ,  อะไรคือเส้นข้าง,   อะไรคือปิ่นโต  ???  

ปล. พี่ชื่อ แบงค์นะครับ เป็น กรรมกรแบกหามตาม Site งานก่อสร้างคะ แล้ว  (Human Resource Management )  ตัวนี้ พี่ได้มาเรียนเป็นตัวหนึ่งใน ตัวปรับวุฒิ กศน. พี่อะคะ ดันมาอยุ่ใน Project Management ซะงั้น ถ้าไม่เข้าใจ พี่ขอถามหน่อยได้ไหมคะ
ลูกพี่ผมแนะนำตัวไปละ  เอามั่งดิ ผมมันสล่าแบกหาม ลูกน้องกรรมกรคนข้างบน เป็นคนปัดกวาดเช็ดถู ยกของ ตามงานก่อสร้าง ผมจบ ปวต (ใบประกอบวิชาชีพการศึกษาชั้นต่ำ) ซึ่งมีงานอดิเลกจะเขียนนิยายส่งสำนักพิมพ์ (แต่ส่งไปแล้วไม่ผ่าน) เดินเนื้อเรื่องแนวจิตวิทยา (คราวที่แล้ว อ้างอิงจาก เดวิด เจ ไลเบอร์แมน อ่านซะจนจะบรรลุ)  ครั้งหน้าถ้าจะเขียนใหม่จะขอคำปรึกษานะครับ
หยุดเลย เจ้าสมาชิก ชมรมกรรมกรหื่น เด๋วชื่อสมาคมหมด  ,mnnb

มีแต่พวกกามๆ  ouiy

อี พี่ ที่รักจ๋า แกนี่ไม่กามเลยนะ หัวหน้าสมาคมกรรมกรหื่น  kjhg kjhg

ami_amilie

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 00:15:41 »

ม่ายมีการชวนกันรุยน่ะ

กำ  มี่กัวฝ้ายเป็นหวัดไง  ห่วงอ่ะะ  555+

ami_amilie

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 00:41:32 »

เดวิด เจ ไลเบอร์แมน   :  อ่านเล่มไหนคะ   มี่ชอบอยู่เล่มเดียว  "คู่มือสะกดใจคน"   ชอบ  2-3  บทแรก  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:44:58 โดย ami_amilie »

Lostman133

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 02:25:22 »

ผม น้องใหม่ครับ pm มาได้ครับ gsdgdgs

ami_amilie

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 02:37:09 »

ผม น้องใหม่ครับ pm มาได้ครับ gsdgdgs

ไม่เอา     ต้องโพสต์เยอะๆ   ได้ครบ 100  ไวๆ

5555+

Lostman133

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 03:01:44 »

อ่า  มะหลับมะนอน หรือว่า เพิ่งกลับมาอ่ะครับ สาวสวย
 gsdgdgs

TORPIDO

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 06:19:48 »

เข้ามา Update อิๆ  สงสัย TKRตัวม่วง  ต้องไปทำการบ้านซะละ  อิๆ pongz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 06:35:06 โดย TORPIDO »

ami_amilie

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 08:30:39 »

อ่า  มะหลับมะนอน หรือว่า เพิ่งกลับมาอ่ะครับ สาวสวย
 gsdgdgs

กลับมาตั้งแต่ 3 ทุ่มแล้ววว     ไม่ได้เที่ยว   ไปงานหอศิลฯ กะสุดหล่อมา  ค่ะ

มี่ชอบกลางคืน  มันเงียบๆ    นอนดึกเกือบเช้าประจำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน 2010, 01:43:49 โดย ami_amilie »

ami_amilie

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 08:31:19 »

เข้ามา Update อิๆ  สงสัย TKRตัวม่วง  ต้องไปทำการบ้านซะละ  อิๆ pongz

TKR    คือไรหว่า    ฮ่าๆ  งงอิกละ

ami_amilie

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 08:37:16 »

อยากทำลายเซ็นอ่ะค่ะ  แต่ว่ามี่ทำไม่เป็น   .. อยากทำเป็นรูปตัวเอง  ^^

รบกวนพี่ๆที่ทำเป็นแนะนำด้วยนะคะ

dvd6699

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 09:03:54 »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

หวังคงจะได้รู้จักกันมากกว่านี้  เขิน

Keijikung

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 10:51:59 »

อยากทำลายเซ็นอ่ะค่ะ  แต่ว่ามี่ทำไม่เป็น   .. อยากทำเป็นรูปตัวเอง  ^^

รบกวนพี่ๆที่ทำเป็นแนะนำด้วยนะคะ

พี่สอนไหมค่ะ  jljhl jljhl พูดเล่น พี่ก้อถูๆไถๆเอา เด๋วเทพ photoshop คงมาสอนนะคะ  /jhtdc /jhtdc

Phate

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 11:12:25 »

เดวิด เจ ไลเบอร์แมน   :  อ่านเล่มไหนคะ   มี่ชอบอยู่เล่มเดียว  "คู่มือสะกดใจคน"   ชอบ  2-3  บทแรก  

แล้วเรื่องต่อไป   เฟทจาเขียนแนวไหนอ่ะ       มี่ก้อเขียนนะ   แต่ช่วงนี้พักอยู่      แว่บไปเล่นสีน้ำอยู่  เขียนเสร็จเอามาให้อ่านด้วยนะ  .. รออ่าน

ถ้าชอบอ่าน   คุยกันได้อิกยาว    

มี่ชอบหนังที่ 1 วันนี้มี่เพิ่งไปดู  Step Up 3D  สามมิติที่พารากอนมา  สุดยอดมากๆ !!   ชอบหนังแนวนี้เพราะมี่ชอบเต้นมาก  เต้นแนวๆ Street Dance    

ชอบเพลงที่ 2   The all american rejects , Nervana , Oasis, Avril  ,Taylor Swift   ไทยก้อฟัง ตามฟีล..  

หนังสือ ที่ 3   มี่อ่านทุกประเภท   เริ่มอ่านมาตั้งแต่ประถมละ  ,   ล่าสุดที่มาเชียงใหม่  มี่มางานระลึกถึง 'รงษ์ วงค์สววรค์  (จัดที่ มช. )  

ศิลปะ ที่ 4   มี่รักทุกอย่างที่เป็นงานศิลปะ    ศิลปะที่มี่คิดว่าสวยที่สุดในโลก   คือ  บอดี้สวยๆของผู้หญิง    

วันนี้มี่เพิ่งไปหอศิลฯ มา  หนังจากดูหนังจบ   ภาพที่สวยที่สุดที่เห็นวันนี้ คือ โมนาลิซ่าเปลือยอก  มีแถบผ้าสีแดงพาดไหล่  ปิดยอดอก  คนวาดเค้าช่างคิดดีเนอะ  

อย่างที่ 5 ที่มี่ชอบ   คือ   การรู้จักโลกใหม่ๆ  เพื่อนใหม่ๆ    ..  มี่รักโลกส่วนตัวของมี่นะ   แต่ก็ชอบโลกของคนอื่นด้วย

จาจีบกัน    ก้อ ทำการบ้านมาดีดี  นะคะ    
เดวิดเจไลเบอร์แมน อ่าน 4 เล่มหลักของเขาน่ะครับ   เพราะตอนแรกเขียนนิยายแนวสืบสวนโดยเน้นไปทางจิตวิทยามากกว่าทริคอันซับซ้อน (ไม่เหมือนโคนัน ที่มันเน้นการฆาตกรรมที่เป็นไปไม่ได้) แต่ผมเน้น จิตวิทยา แล้วคนร้ายไม่ใช่ 1 ในนี้ แต่เป็นใครก็ไม่รู้ เหตุการร์ไม่ได้เกิดในห้องปิดตายที่มีผุ้ต้องสงสัยจำกัด ซึ่งไม่ใช่นิยายสืบสวนแนว cozy  แล้วก็ไม่มีนักสืบที่ฉลาดเป็นกรด มีแค่คนธรรมดาๆ ที่ต้องการเอาชีวิตรอด  ส่งสำนักพิมพืแล้วเงียบหายไปเลย
เพราะฉะนั้นเล่มแรกที่อ่านคือ "คู่มือจับโกหก" อ่านจนจบเลย แล้วติดใจ เลยซื้อเล่มต่อมาคือ "คู่มือสะกดใจคน" "คู่มือควบคุมอารมณ์คน"และ "คู่มือจูงใจคน"โดยเป็นหนังสือหลักจิตวิทยาล้วน ๆ
เรื่องต่อไปที่เขียนก็วางโครงไว้แล้ว(ปีกว่าแล้วละ) แต่ไม่ได้เขียนซักที....  แล้วก็อ่านหนังสือแนวจิตวิทยาเพื่อเก้บข้อมูลตอนเขียนหนังสืออีกหลายเล่ม....
ส่วนหนังสือของมี่ เขียนเสร็ตก็บอกด้วยนะ รออ่านอยู่ครับ

หนังที่ดู  ดูแทบทุกเรื่อง ขอไม่ใช่หนังไทยเป็นพอ (ดูทั้งที จะดูพวกที่ลงทุนเป็นหลายร้อยล้านดอลฯ ล่าสุดไปดู Last Airbender 3D มา มันส์มาก!! เฮ้อ แต่ก็ดูคนเดียวอะนะไม่มีใครอยากไปด้วย

เพลง ฝรั่งก็ Avril e กะ Blue  แล้วก็ชอบเพลงของ Trisha Yearwood - How Do I Live (Conair OST)  ส่วนไทยก้แล้วแต่เพลงมากกว่า ไม่ค่อยได้ดูที่นักร้อง   เกาหลีก็ BIG BANG!!!

หนังสือ  อ่านเยอะหลายแบบครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นนิยายสืบสวน (เรื่องโปรดคือ ลินคอนไรมส์ ซี่รี่ย์ของ เจฟเฟอร์รี่ ดีเวอร์) กับหนังสือจิตวิทยา (ก็ เดวิด เจ ไลเบอร์แมน ที่ถูกใจ แล้วก็หนังสือเดอะซีเคร็ดก็ชอบ)  งานหนังสือภาคเหนือที่จัดที่ มช นะ มีหมื่นหมดหมื่น  สมัยก่อนจะทำงานนะ เสาร์อาทิตย์หรือเลิกเรียน จะหมดตัวอยู่แต่หอ อ่านหนังสือที่ซื้อมาทั้งหลาย ไล่เก็บทีละเล่มๆ

ศิลปะเหรอ  เดี๋ยวขอไปทำการบ้านก่อน  สายนี้เหมือนปลาขาดน้ำสำหรับผม  จะดูเกี่ยวกับศิลปะเพราะอ่านหนังสือแดนบราว แล้วพบกับโรเบิร์ต แลงดอนถึงสามตอนแล้ว ชอบมาก  (แต่ถ้าให้ตัดต่อภาพ Photoshop ผมก็มีฝีมือพอสมควรนะ แต่ไม่ถึงกะเก่ง)

อย่างสุดท้ายที่ผมชอบคือ การเก็บข้อมูลที่ไม่เคยรู้ เสพติดการเรียนรุ้เรื่องราวใหม่ ๆ อ่านคน รู้จักคนใหม่ ๆ หลาย ๆ แบบ หลาย ๆ ประเภท ให้มากขึ้น และท่องเที่ยวที่ใหม่ ๆ ที่ไม่เคยไป ทำอะไรที่ไม่เคยลอง มองโลกที่ไม่เคยเห็น (BE THERE)

เล่าให้ฟัง  แล้วเดี๋ยวผมขอตัวไปเก็บข้อมูลทำการบ้านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 11:30:17 โดย Phate »

prince

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 11:25:05 »

ยินดีต้อนรับ สู่บ้านหลังใหม่ ครับ เดด

ami_amilie

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 12:18:51 »

เดวิดเจไลเบอร์แมน อ่าน 4 เล่มหลักของเขาน่ะครับ   เพราะตอนแรกเขียนนิยายแนวสืบสวนโดยเน้นไปทางจิตวิทยามากกว่าทริคอันซับซ้อน (ไม่เหมือนโคนัน ที่มันเน้นการฆาตกรรมที่เป็นไปไม่ได้) แต่ผมเน้น จิตวิทยา แล้วคนร้ายไม่ใช่ 1 ในนี้ แต่เป็นใครก็ไม่รู้ เหตุการร์ไม่ได้เกิดในห้องปิดตายที่มีผุ้ต้องสงสัยจำกัด ซึ่งไม่ใช่นิยายสืบสวนแนว cozy  แล้วก็ไม่มีนักสืบที่ฉลาดเป็นกรด มีแค่คนธรรมดาๆ ที่ต้องการเอาชีวิตรอด  ส่งสำนักพิมพืแล้วเงียบหายไปเลย
เพราะฉะนั้นเล่มแรกที่อ่านคือ "คู่มือจับโกหก" อ่านจนจบเลย แล้วติดใจ เลยซื้อเล่มต่อมาคือ "คู่มือสะกดใจคน" "คู่มือควบคุมอารมณ์คน"และ "คู่มือจูงใจคน"โดยเป็นหนังสือหลักจิตวิทยาล้วน ๆ
เรื่องต่อไปที่เขียนก็วางโครงไว้แล้ว(ปีกว่าแล้วละ) แต่ไม่ได้เขียนซักที....  แล้วก็อ่านหนังสือแนวจิตวิทยาเพื่อเก้บข้อมูลตอนเขียนหนังสืออีกหลายเล่ม....
ส่วนหนังสือของมี่ เขียนเสร็ตก็บอกด้วยนะ รออ่านอยู่ครับ

หนังที่ดู  ดูแทบทุกเรื่อง ขอไม่ใช่หนังไทยเป็นพอ (ดูทั้งที จะดูพวกที่ลงทุนเป็นหลายร้อยล้านดอลฯ ล่าสุดไปดู Last Airbender 3D มา มันส์มาก!! เฮ้อ แต่ก็ดูคนเดียวอะนะไม่มีใครอยากไปด้วย

เพลง ฝรั่งก็ Avril e กะ Blue  แล้วก็ชอบเพลงของ Trisha Yearwood - How Do I Live (Conair OST)  ส่วนไทยก้แล้วแต่เพลงมากกว่า ไม่ค่อยได้ดูที่นักร้อง   เกาหลีก็ BIG BANG!!!

หนังสือ  อ่านเยอะหลายแบบครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นนิยายสืบสวน (เรื่องโปรดคือ ลินคอนไรมส์ ซี่รี่ย์ของ เจฟเฟอร์รี่ ดีเวอร์) กับหนังสือจิตวิทยา (ก็ เดวิด เจ ไลเบอร์แมน ที่ถูกใจ แล้วก็หนังสือเดอะซีเคร็ดก็ชอบ)  งานหนังสือภาคเหนือที่จัดที่ มช นะ มีหมื่นหมดหมื่น  สมัยก่อนจะทำงานนะ เสาร์อาทิตย์หรือเลิกเรียน จะหมดตัวอยู่แต่หอ อ่านหนังสือที่ซื้อมาทั้งหลาย ไล่เก็บทีละเล่มๆ

ศิลปะเหรอ  เดี๋ยวขอไปทำการบ้านก่อน  สายนี้เหมือนปลาขาดน้ำสำหรับผม  จะดูเกี่ยวกับศิลปะเพราะอ่านหนังสือแดนบราว แล้วพบกับโรเบิร์ต แลงดอนถึงสามตอนแล้ว ชอบมาก  (แต่ถ้าให้ตัดต่อภาพ Photoshop ผมก็มีฝีมือพอสมควรนะ แต่ไม่ถึงกะเก่ง)

อย่างสุดท้ายที่ผมชอบคือ การเก็บข้อมูลที่ไม่เคยรู้ เสพติดการเรียนรุ้เรื่องราวใหม่ ๆ อ่านคน รู้จักคนใหม่ ๆ หลาย ๆ แบบ หลาย ๆ ประเภท ให้มากขึ้น และท่องเที่ยวที่ใหม่ ๆ ที่ไม่เคยไป ทำอะไรที่ไม่เคยลอง มองโลกที่ไม่เคยเห็น (BE THERE)

เล่าให้ฟัง  แล้วเดี๋ยวผมขอตัวไปเก็บข้อมูลทำการบ้านนะครับ

^^     เริ่มรู้สึกแล้วว่า  ที่นี่คงไม่ธรรมดา  ..  ขอบคุณนะคะ    ที่มาแชร์เรื่องราวสู่กันฟัง      ทำให้มี่ได้ลองคิดทบทวน  ชีวิตที่ผ่านๆมาของตัวเองด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:45:40 โดย ami_amilie »

ami_amilie

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 12:19:42 »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

หวังคงจะได้รู้จักกันมากกว่านี้  เขิน

คงรู้จักมี่ไปเยอะแล้วล่ะ  มี่ว่ามี่เปิดเผยสุดในที่นี่แล้ว  ฮ่าๆๆๆ

ยินดีเช่นกันค่ะ

man69

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 12:24:48 »

09876 ดีใจคะทีมีน้องสาวดีๆเพิ่มมาอีกหนึ่งคน

ami_amilie

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 12:40:33 »

09876 ดีใจคะทีมีน้องสาวดีๆเพิ่มมาอีกหนึ่งคน

พี่ๆ ทุกคนที่นี่  ก็เป็นคนดีค่ะ     มี่ว่าคอนเซปต์ของที่นี่  มันแล้วแต่คนจะมองมากกว่า    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:46:14 โดย ami_amilie »

smallworm

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 12:51:28 »

โอ๊ะ...เด็กใหม่ ต้องรับน้องซะหน่อยแย้ว

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=33324.0 หวยงวด 16/8/53 จ้า เลือกซื้อตามบายเลยงับ ;khhg

ami_amilie

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 12:57:36 »

หวัดดีน้องใหม่อีกคนนะครับ

ผม เขียว กั๊บ

คนเชียงใหม่ แต่มาทำงานอยู่ กทม

ช่วงนี้วิ่งเข้ามหาลัยเยอะ(ไปทำงาน)

วันนี้ก็ไปธรรมสาดมาแต่ศุนย์รังสิต

รู้ ๆ จักกันไว้ก็ได้นะครับ

จะได้ช่วยเหลือ ๆ ๆ กัน

^^

ปล. คณะศิลปศาตร์   เอกจิตวิทยา  (Human Resource Management )   นี้มันอยู่รังสิตป่ะค่ะเหมือนจะมองเห็นแว๊ป ๆ ข้างวิดวะเมื่อเช้าไปมา

ใช่ค่ะ   ^^

ยินดีที่รู้จักพี่เขียวนะคะ       ว่าแต่มาทำไรแถวนี้หว่า    ทำงานที่นี่เหรอคะ

paholkarn

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 14:03:36 »

กรุณา เชค กล่อง PM ของคุณ นะงับ คุณจะได้ สิทธนั้น เด๋ว นี้ งับ

Phate

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 14:35:20 »

กรุณา เชค กล่อง PM ของคุณ นะงับ คุณจะได้ สิทธนั้น เด๋ว นี้ งับ
^
^
อ๋อ หมายถึง pm ที่ผมส่งไปอาสาช่วยใช่ไหมครับ   ttu

paholkarn

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 14:51:43 »

^
^
อ๋อ หมายถึง pm ที่ผมส่งไปอาสาช่วยใช่ไหมครับ   ttu

อ่ะ ..... ฉงฉัย ผม คง ต้อง อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ เพราะ มี คน ดูแล เยอะ แร้ว อ่ะ  นู๋มี่

xtiger

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:02:46 »

สวัสดีครับ เห็นว่าจะพยายามให้ถึง 100 เลยเข้ามาเอาใจช่วยครับ

Phate

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:13:41 »

อ่ะ ..... ฉงฉัย ผม คง ต้อง อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ เพราะ มี คน ดูแล เยอะ แร้ว อ่ะ  นู๋มี่
ผมตะหากที่เป็นคนอยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ
ผมอัธยาสัยไม่ค่อยดี สนิทกะใครไม่ค่อยได้

Phate

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:15:56 »

The Last Lecture แรนดี้ เพาส์ หนังสือที่ไม่ได้เขียนเพื่อคนกำลังจะจากไป แต่เขียนเพื่อให้คนที่กำลังมีชีวิตอยู่
อ่านแล้วซึ้งมากมายครับ จบเล่มแล้วเช่นกัน เป็นหนังสือที่ดีมากเล่มหนึ่ง  เป็นสิ่งที่ชายคนหนึ่งอยากบอกกับโลกนี้ถึงการมีชีวิต.... ชอบฉากที่แต่งงานบนบอลลูนกับตอนว่ายน้ำกันก่อนวันตรวจมะเร็ง เสียดายตอนที่ผมรู้จักหนังสือเล่มนี้ คนเขียนเสียไปแล้ว ว่าจะเข้าไปคอมเม้นในเว็บของแกสักหน่อย

นักเขียนไทยไม่ค่อยอ่านอะครับ  จะมีแต่ เข็มทิศชีวิต ไอส์ไตล์พบพระพุทธเจ้าเห็น เดอะท๊อบซีเคร็ด หรือแม้แต่หนูดี ทั้งอัจฉริยะสร้างได้ หรือ หนังสืออีกเล่มของหนูดี ชื่ออะไรนะ จำไม่ได้ ประมาณว่า เรียนอย่างไรให้ A++  อ่านนานละ ลืมชื่อๆ จะอ่านหนังสือไทยประเภทนี้  ไม่ค่อยจำชื่อนักเขียนอะ  แหะๆๆๆ  อ่านแต่หนังสือที่อยากอ่านงะ  และ ซีไรต์ทั้งหลายที่ต้องตามมาอ่าน เช่น เจ้าหงิญ เป้นต้น

มีสามก๊กอีกอันที่พยายามอ่านอย่แต่ยังไม่จบอะ  ได้เล่มแรกเล่มเดียว

เดี่ยวมาเขียนต่อเรื่องอื่นๆ   งานเข้าๆ ต้องไปทำงานละ  ไว้จะมาสนทนาภาษานักอ่านกันต่อนะ   jljhl

ami_amilie

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:31:37 »

The Last Lecture แรนดี้ เพาส์ หนังสือที่ไม่ได้เขียนเพื่อคนกำลังจะจากไป แต่เขียนเพื่อให้คนที่กำลังมีชีวิตอยู่
อ่านแล้วซึ้งมากมายครับ จบเล่มแล้วเช่นกัน เป็นหนังสือที่ดีมากเล่มหนึ่ง  เป็นสิ่งที่ชายคนหนึ่งอยากบอกกับโลกนี้ถึงการมีชีวิต.... ชอบฉากที่แต่งงานบนบอลลูนกับตอนว่ายน้ำกันก่อนวันตรวจมะเร็ง เสียดายตอนที่ผมรู้จักหนังสือเล่มนี้ คนเขียนเสียไปแล้ว ว่าจะเข้าไปคอมเม้นในเว็บของแกสักหน่อย

นักเขียนไทยไม่ค่อยอ่านอะครับ  จะมีแต่ เข็มทิศชีวิต ไอส์ไตล์พบพระพุทธเจ้าเห็น เดอะท๊อบซีเคร็ด หรือแม้แต่หนูดี ทั้งอัจฉริยะสร้างได้ หรือ หนังสืออีกเล่มของหนูดี ชื่ออะไรนะ จำไม่ได้ ประมาณว่า เรียนอย่างไรให้ A++  อ่านนานละ ลืมชื่อๆ จะอ่านหนังสือไทยประเภทนี้  ไม่ค่อยจำชื่อนักเขียนอะ  แหะๆๆๆ  อ่านแต่หนังสือที่อยากอ่านงะ  และ ซีไรต์ทั้งหลายที่ต้องตามมาอ่าน เช่น เจ้าหงิญ เป้นต้น

มีสามก๊กอีกอันที่พยายามอ่านอย่แต่ยังไม่จบอะ  ได้เล่มแรกเล่มเดียว

เดี่ยวมาเขียนต่อเรื่องอื่นๆ   งานเข้าๆ ต้องไปทำงานละ  ไว้จะมาสนทนาภาษานักอ่านกันต่อนะ   jljhl

สนุก ค่ะ   ^^  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:46:41 โดย ami_amilie »

ami_amilie

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:32:48 »

สวัสดีครับ เห็นว่าจะพยายามให้ถึง 100 เลยเข้ามาเอาใจช่วยครับ

ว่าแล้ววว คนที่นี่  บ้านหลังนี้  น้ำใจงาม  ขอบคุณคัฟ  ^^

Phate

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:38:02 »

อ่านอันนี้เลยครับ ของ  สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ     (เจ้าพระยาคลังหน)
อ่านได้เล่มเดียวอยุ่เลย  ตั๋งโต๊ะยังไม่ตาย  โจโฉกะเล่าปี่เป็นเพื่อนกันอยู่เลย

งานไรเข้าหว่า  วันนี้วันอาทิตย์  นี่นา   หึหึ
กรรมกรก่อสร้างทำงานทุกวันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 15:42:14 โดย Phate »

ami_amilie

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 15:49:42 »

อ่านอันนี้เลยครับ ของ  สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ     (เจ้าพระยาคลังหน)
อ่านได้เล่มเดียวอยุ่เลย  ตั๋งโต๊ะยังไม่ตาย  โจโฉกะเล่าปี่เป็นเพื่อนกันอยู่เลย

งานไรเข้าหว่า  วันนี้วันอาทิตย์  นี่นา   หึหึ
กรรมกรก่อสร้างทำงานทุกวันครับ

มะไหร่  จาบอกวิธีทำลายเซ็นนี่    ไปกั๊กคนอื่นไม่ให้สอน  แล้วตัวเอง ก้อไม่สอน  ชิชะ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:47:05 โดย ami_amilie »

Phate

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:16:05 »

^
^
pm ถามรูปแบบที่ต้องการไปแล้วนา....

สามก๊ก ภาษาของ ท่านนี้ต้องใช้เวลาปรับตัวในการอ่านโขอยู่.......  แต่อ่านไปเรื่อย รุ้สึกว่าโจโฉเท่ห์ดีนะ
ว่าแล้วไปซื้อฉบับยาขอบมาบ้างดีกว่า ไว้จะขอคำแนะนำเรื่องสามก๊กบ้าง แสดงว่าหนอนหนังสือเลยนะเนี้ย
คุยกันรู้เรื่องๆ ถ้าได้แตะหนังสือ ผมเสพหนังสืออย่างกะเด็กติดเกมส์เลยทีเดียว

ตอนนี้ซื้อขงจื้อมา ยังไม่ได้อ่านเลยอะ

ami_amilie

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:20:49 »

^
^
pm ถามรูปแบบที่ต้องการไปแล้วนา....

สามก๊ก ภาษาของ ท่านนี้ต้องใช้เวลาปรับตัวในการอ่านโขอยู่.......  แต่อ่านไปเรื่อย รุ้สึกว่าโจโฉเท่ห์ดีนะ
ว่าแล้วไปซื้อฉบับยาขอบมาบ้างดีกว่า ไว้จะขอคำแนะนำเรื่องสามก๊กบ้าง แสดงว่าหนอนหนังสือเลยนะเนี้ย
คุยกันรู้เรื่องๆ ถ้าได้แตะหนังสือ ผมเสพหนังสืออย่างกะเด็กติดเกมส์เลยทีเดียว

ตอนนี้ซื้อขงจื้อมา ยังไม่ได้อ่านเลยอะ

^______^    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 15:47:26 โดย ami_amilie »

Phate

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:37:10 »

มี่ฝันไว้ตั้งแต่เด็กว่า  อยากมีห้องสมุดเป็นของตัวเอง  เวอร์มะ  ฮ่าๆๆ
อยู่หอหรือเปล่า  ลองทำตามความฝันดูดิ  (เพราะฝันอยู่)
 ตอนเพ่อยุ่หอ  หอเล็กๆ  เลยซื้อตู้หนังสือมา เอาหนังสือทั้หมดที่มีมาใส่ แยกเป้นหมวดๆ
รวมๆ  300 กว่า เล่มเลยมั้ง  จัดให้ดูเหมือนร้านหนังสือหรือห้องสมุดในห้องเล้ก ๆ ของตัวเอง   ขอบอกว่าหมกตัวทั้งวัน  สาวชวนเที่ยวยังจะนอนอ่านหนังสือเล้ย...

ปล.  คุยกันยาวอย่างงี้ ไปคุยต่อใน msn เลยไหม อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010, 16:42:55 โดย Phate »

j007

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:40:29 »

^
^

สามก๊ก ภาษาของ ท่านนี้ต้องใช้เวลาปรับตัวในการอ่านโขอยู่.......  แต่อ่านไปเรื่อย รุ้สึกว่าโจโฉเท่ห์ดีนะ

^______^    ตอบไปแล้ว  หารูปก่อนน้า ทำไม่สวยอ่ะน่าดู   

ของ   ขงจื้อ ดีดี อ่านเลยค่ะ   อ่านยาขอบปุ๊บ ต่อขงจื้อเลย  ^^

มี่ฝันไว้ตั้งแต่เด็กว่า  อยากมีห้องสมุดเป็นของตัวเอง  เวอร์มะ  ฮ่าๆๆ

เหอะๆ ถ้าชอบพวกปรัชญา เชิญห้องธรรมะเลยค่ะ ที่นั่นพี่ทำไว้เพื่อรวบรวมแง่คิดและคำสอนของทุกศาสนา
แต่พี่ไม่ค่อยชอบหนังสือที่ ยาขอบ แปล อ่า.... zad

xtiger

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:41:06 »

ขอโทษครับ ขอแทรกนิดนึง แล้วน้องมี่คิดว่าตัวเองเหมือนตัวละครผู้หญิงคนไหนในสามก๊ก อย่าบอกนะว่าเสียวเกี้ยว เพราะพี่ไม่อยากเป็นจิวยี่

xtiger

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:57:25 »

อีกแค่ 2 กระทู้จะถึง 100 แล้ว โชคดีนะครับที่ได้ผู้ชายดีๆ ที่รักมี่มาก แต่เผื่อใจไว้หน่อยล่ะโลกนี้ ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ชีวิตต้องเจออะไรอีกเยอะ เอาใจช่วยอยู่ครับ รอลุ้นเมื่อไรจะถึงซะที