-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารการกิน หน่อยมั้ย "You are what you eat"  (อ่าน 24496 ครั้ง)

paholkarn

• บุคคลทั่วไป
Re: อาหารการกิน หน่อยมั้ย "You are what you eat"
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2010, 11:59:40 »

^
^
ก่อน ไป ดื่ม ถ้ารุตัว ว่า ต้อง จัดหนัก ก็ แฮงค์ForPlay ฝาสีส้ม

ขณะดื่ม ถ้ามี โทนิค หรือ Shark ผสม ด้วยก็ดี

หลัง ดื่ม แฮงค์Virgin ฝาชมพู

ตื่นมาตอน เช้า ชาโรสแมรี่ หรือ น้ำขิงแก่ๆ ก็ ดีงับ

vrc

Re: อาหารการกิน หน่อยมั้ย "You are what you eat"
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 23:10:28 »

ขอบคุณท่าน Jame_Bond_007 กับ BenzBangsaen. ครับ  ;khhg

จะลองนำไปใช้ดูครับ  09876

vrc

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 23:33:00 »

ท่าน Jame_Bond_007 ปรึกษาหน่อยครับ
ช่วงนี้ของผม มันแข็ง แต่เหมือนแข็งไม่เต็มที่ (ปกติมันต้องแข็งแป๊กอ่ะ)  uilo

อยากได้สูตรอาหารบำรุงหน่อยครับ  เพราะช่วงนี้อาจต้องออกศึก คู่ต่อสู้หุ่นประมาณในมิวสิคนี้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=nbHW5I81Opc

แอบซีเรียสนิด ๆ อ่ะครับ ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนอ่ะ  ljhgf

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไม่สะดวกตอบหน้าบอร์ด PM มาก็ได้ครับ รอด้วยความหวัง

vrc

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 13:21:26 »

ยังรอคำแนะนำด้วยความหวัง

paholkarn

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 18:25:17 »

ตอบ ท่าน VRC อวัยวะเพศชาย สามารถ แข็งตัวได้ โดย อาศัย การสูบฉีดโลหิต เข้าไป ใน

ส่วนเนื้อเยื่อของอวัยวะเพศชาย ซึ่งมีลักษณะคล้ายๆ ฟองน้ำ

ดังนั้น ถ้าต้อง การ ให้ แข็ง ก็ ต้อง กระตุ้นการไหลเวียนโลหิต

สมุนไพร หรือ อาหาร ที่ ช่วย กระตุ้นการไหลเวียนโลหิต ก็

โสมเกาหลี(โสมแดง), ตังถั่งเฉ้า , ตังกุย , เก๋ากี้ , ขิง , กระชายดำ ,

กราวเครือแดง

ทั้ง นี้ ต้อง ดูภาวะ ของร่างกาย ประกอบ กัน ด้วย เช่น ภาวะน้ำตาลในเลือด

ความดันโลหิต ฯลฯ

vrc

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2010, 21:38:22 »

^
^
^
ขอบคุณครับ  ;khhg

ช่วงนี้ออกกำลังกาย ซดน้ำขิง  ค่อยดีขึ้นหน่อย
อ้อ ! อีกนิดครับพวก Garlic นี่ข่วยได้ไหมครับ ?
 zad

paholkarn

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 12:16:00 »

Garlic หรือ กระเทียม มีบทบาท ต่อ หลอดเลือด เพราะ น้ำมัน หอมระเหย ใน กระเทียม สามารถ

เข้าไป กำจัด ไขมัน ที่สะสม อยู่ ในหลอดเลือด ด้าย นะงับ

ดังนั้น จึงมีผล ทำให้ โลหิต ไหล เวียนด้าย ดีขึ้น งับ

ดังนั้น คำกล่าว ที่ ว่า "กินกระเทียมแร้วเซ็กส์จัด" ก็ น่าจะ มีส่วน จิง นะงับ

vrc

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 21:49:16 »

^
^
^
หอมขาวนี่มันดีอย่างนี้นี่เอง  dsgjsd

Yasito

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 15:07:28 »

ถาม พี่เจมส์ว่า ดื่มน้ำแครอทกะบีทรูททุกวันนี่ดีไหมคะ แล้วถ้าให้ดีควรดื่มช่วงไหน

ส่วน ตอนนี้อ้วนขึ้นเร็วมาก จะถามว่า ควรออกกำลังกายตอนเช้าหรือตอนเย็นดีอ่า

กำลังเซ็ง กะน้ำหนักอยู่เลย  lkkjjh

paholkarn

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 20:41:24 »

ถาม พี่เจมส์ว่า ดื่มน้ำแครอทกะบีทรูททุกวันนี่ดีไหมคะ แล้วถ้าให้ดีควรดื่มช่วงไหน

ส่วน ตอนนี้อ้วนขึ้นเร็วมาก จะถามว่า ควรออกกำลังกายตอนเช้าหรือตอนเย็นดีอ่า

กำลังเซ็ง กะน้ำหนักอยู่เลย  lkkjjh

ตอบ นู๋ปลาที่ร๊าาากกกกก

ควร ตื่น มา ขับถ่าย เวลา 05:00 - 07:00 จะดีที่สุด

ออกกำลังกาย กลางแจ้ง เวลา 06:00 - 07:30 ดีที่สุด

และ น้ำแครอท ผสม บีทรูท ถ้า ปั่นแยกกาก แบบ สดๆ ไม่เกิน ครึ่งชั่วโมง จะดีที่สุด

ดื่มเวลาไหน ก็ ด้าย ยกเว้น ก่อน นอน หนึ่งชั่วโมง

ใน แครอท และ บีทรูท มี เอนไซม์ ที่ดีต่อสุขภาพ แต่เสียดายที่ เอนไซม์ ตัว เน้ สลายเมื่อ โดน น้ำลาย เรา

ต้อง รีบๆ ดื่ม นะคะ นู๋ปลาที่ร๊าาาากกกกก

Yasito

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 21:05:02 »

ซื้อแบบกล่องมากิน น่ะค่ะน้ำผลไม้

แล้วทำไม ดื่มก่อน นอน1 ชม ไม่ดี อ่า ไม่รู้นะนี่ ดื่มมาทุกวันเลย

55+

โดยส่วนตัวชอบออกกำลังกายตอนเย็นในที่ร่มๆ  เขิน

ประมาน 1 ชั่วโมง ... จะดีไหมนิ  zad

paholkarn

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 12:37:11 »

อุ๊ย..... ออก กำลังกาย หนึ่ง ชั่วโมง ในที่ ร่ม คุ้นๆ แฮะ เขิน

Yasito

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 13:39:58 »

เต้น แอโรบิก ป๋าคิดไร ....  zad

vrc

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2010, 14:04:24 »

เต้น Aerobic  แล้วหุ่นดี  fdgdfdf

<a href="http://www.youtube.com/v/bkWWYTbS7f4" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/bkWWYTbS7f4</a>

vrc

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 11:38:40 »

ความดันโลหิตนี่วัดยังไงครับ ? หมายถึง วัดได้ด้วยตัวเองแบบจับชีพจรได้ไหม หรือ ต้องใช้เครื่องมือวัดเท่านั้น ?     09876

paholkarn

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 15:35:33 »

ความดันโลหิตนี่วัดยังไงครับ ? หมายถึง วัดได้ด้วยตัวเองแบบจับชีพจรได้ไหม หรือ ต้องใช้เครื่องมือวัดเท่านั้น ?     09876

ใช้ เครื่อง มือวัด นะงับ

ปกติ ก็ จา เปง สายรัด ที่ ท่อนแขน นะงับ

vrc

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 23:24:11 »

^
^
^
ขอบคุณครับท่าน Jame_Bond_007  ;khhg

ถามอีกนิดครับ อัตราการหายใจ(ครั้งต่อนาที)ของคนเรามีความสัมพันธ์กับความดันโลหิตไหมครับ ??  ss

paholkarn

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 12:52:15 »

^
^
^
ขอบคุณครับท่าน Jame_Bond_007  ;khhg

ถามอีกนิดครับ อัตราการหายใจ(ครั้งต่อนาที)ของคนเรามีความสัมพันธ์กับความดันโลหิตไหมครับ ??  ss

มีผล งับ ถ้า หายใจ ถี่ๆ สั้นๆ ก็ มีผลแน่นอน งับ

แต่ถ้า หายใจ ยาวๆ ผ่อนคลาย ก็ จา ดี กว่า อิอิ เขิน

vrc

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 13:30:47 »

^
^
^
Thanks คร้าบบบ  ;khhg

ท่าน Jame_Bond_007  คงเคยได้ยินการออกกำลังกายแบแอร์โรบิคกับนอนแอร์โรบิค (คงใช่มั้ง?) มันต่างกันมากไหมครับ ?
คือหนังสือจะบอกว่า แบบใช้อากาศจะดีกว่าในแง่ของการไหลเวียนโลหิต รึเปล่าครับ ?  ss

paholkarn

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 13:46:44 »

^
^
^
Thanks คร้าบบบ  ;khhg

ท่าน Jame_Bond_007  คงเคยได้ยินการออกกำลังกายแบแอร์โรบิคกับนอนแอร์โรบิค (คงใช่มั้ง?) มันต่างกันมากไหมครับ ?
คือหนังสือจะบอกว่า แบบใช้อากาศจะดีกว่าในแง่ของการไหลเวียนโลหิต รึเปล่าครับ ?  ss

แน่นอน งับ แบบใช้ อากาศ ดีกว่า นะงับ เพราะ เซลล์ ของ เราต้อง การ O2 กะ H2O ระหว่าง ออก กำลังกาย

ไมโตรคอนเดีย ภาพในเซลล์ จะมีการสันดาบ เพื่อ ให้ เกิดพลังงาน ดังนั้น แบบใช้อากาศ  ก็ดีกว่า งับ

vrc

« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 22:40:28 »

ข้าวซ้อมมือกินทุกวันนี่ดีไหมครับ(ทั้งข้าวเหนียวและข้าวเจ้า) ?  ss

paholkarn

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 13:22:02 »

ข้าวซ้อมมือกินทุกวันนี่ดีไหมครับ(ทั้งข้าวเหนียวและข้าวเจ้า) ?  ss

ร่างกาย เรา ต้อง การ ไฟเบอร์ วันละ 35 กรัม

ข้าวกล้อง(ล้วนๆ) 1 ทัพพี มี ไฟเบอร์ 16 กรัม

กินข้าวกล้อง วันละ 2 ทัพพี ก็ โอเช แย้ว งับ

vrc

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 13:02:57 »

ท่าน Jame_Bond_007 อันนี้สงสัยมานานแล้ว ผลิตภัณฑ์ที่เป็นกระเทียมอัดเม็ด(หลาย ๆ ยี่ห้อ) เทียบกับการทานกระเทียมสด
ให้ผลต่างกันไหมครับ หมายถึงประโยชน์ต่อร่างกายอ่ะครับ  ,mnnb

paholkarn

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 11:56:27 »

ท่าน Jame_Bond_007 อันนี้สงสัยมานานแล้ว ผลิตภัณฑ์ที่เป็นกระเทียมอัดเม็ด(หลาย ๆ ยี่ห้อ) เทียบกับการทานกระเทียมสด
ให้ผลต่างกันไหมครับ หมายถึงประโยชน์ต่อร่างกายอ่ะครับ  ,mnnb

กระเทียม อัดเม็ด อ่ะ มันสกัด เอาสารสำคัญออกมา แร้ว ใช้ปริมาณ มากๆ อัดเปงเม็ดเล็กๆ

ถ้า เทียบ กระเทียมสดๆ คงต้องเคี้ยวกิน เปง กิโลกรัม เรย นะงับ

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 12:39:26 »

อยากกระตุ้นกๅรไหลเวียนโลหิต กินคิวเทนก็ดีนะคะหน้ๅใสไม่เหี่ยว กินวันละเม็ด30มิลลิกรัม

paholkarn

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 19:16:27 »

อยากกระตุ้นกๅรไหลเวียนโลหิต กินคิวเทนก็ดีนะคะหน้ๅใสไม่เหี่ยว กินวันละเม็ด30มิลลิกรัม

ครือ แบบว่า ที่ เค้า ถามๆ มา อ่ะ เค้า อยาก กระตุ้นการไหลเวียน เฉพาะจุด น่ะ ค่ะ นู๋My_Melody เขิน

vrc

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 21:54:29 »

ครือ แบบว่า ที่ เค้า ถามๆ มา อ่ะ เค้า อยาก กระตุ้นการไหลเวียน เฉพาะจุด น่ะ ค่ะ นู๋My_Melody เขิน

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ  เขิน

vrc

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 10:36:32 »

คิวเทนในที่นี้คือ โรแอคคิวเทน ยาแก้สิวรึเปล่าครับ 

paholkarn

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 12:28:44 »

^
^
^
คิวเทน ในที่นี่ คือ Co Enzyme Q10 หรืออีกชื่อหนึ่งคือ ยูบิควิโนน (Ubiquinone)

เป็นสารคล้ายวิตามินที่มีความสำคัญอย่างยิ่ง ในการสร้างพลังงานพื้นฐานของเซลล์

อันจะส่งผลให้เนื้อเยื่อและอวัยวะต่าง ๆ ของร่างกายทำงานได้อย่างเป็นปกติ

จริง ๆ แล้ว ในร่างกายของคนเรามีโคเอนไซม์ คิวเทน ซึ่งสามารถสร้างได้ตามธรรมชาติ
โดยจะเกิดตามเซลล์ของอวัยวะที่ต้องการพลังงานสูง เช่น หัวใจ ตับ ไต สมอง
 และตามผิวหนังชั้นกำพร้าซึ่งจะมีปริมาณลดน้อยลงตามอายุที่เพิ่มขึ้น นอกจากนี้ก็ได้รับจากอาหารประเภทต่าง ๆ
 ได้แก่ เนื้อปลา เนื้อวัว เครื่องในสัตว์ ถั่วเปลือกแข็ง ธัญพืชที่ไม่ขัดสี ผักอย่างปวยเล้งและบรอกโคลี
แต่ในระหว่างการปรุงอาหารโดยใช้อุณหภูมิสูง จะทำให้โคเอนไซม์ คิวเทนถูกทำลายไป ดังนั้น
การได้รับอาหารเสริมจึงเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ที่เป็นที่นิยมอย่างแพร่หลายในปัจจุบัน

vrc

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 00:30:33 »

^
^
^
ถ้าเป็นแบบอาหารเสริมราคาแพงไหมครับ มียี่ห้ออะไรบ้าง? 

paholkarn

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 12:26:47 »

^
^
^
ถ้าเป็นแบบอาหารเสริมราคาแพงไหมครับ มียี่ห้ออะไรบ้าง? 

คิวเทน แบบ เสริมอาหาร มีตั้งแต่ราคา 25 บาท ขายใน7-11 ไป จนถึง เซต ละเปง หมื่น ก็ มี นะงับ

มีทุก บริษัท ที่ เปง ขายตรง นะงับ ของผม เลือก ของ บ.Synergy จาก USA ที่เลือก บ.เน้ เพราะ มันได้รับรางวัล โนเบล อ่ะ

ราคา ก็ ถูกกว่า ของ บ.อาหมวย ด้วย

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 15:50:46 »

^
^
^

กินแบบพี่โดมก็ได้  marine  q 10   ของ  แบลคมอร์  อ่ะ   ราคานี่ไม่รู้เปมือนกันเพราะกินอีกยี่ห้อ  รอหมดจะิปลี่ยนไปกิน    ที่กินอยู่ ตกเม็ดละ   20  บาท  แต่มัสผสมน้ำมันรำข้าวด้วย   

กินคิวเทน   มันช่วยเรื่องการกระตุ้นการไหลเวียนเลือด   กระต้นการสร้วงคอลาเจนด้วย      จะได้ไม่เหี่ยวิหมาะสำหรับคนที่เริ่มมีอายุ   

vrc

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010, 01:20:42 »

^
^
^

ขอบคุณครับ  ;khhg

ว่าแต่มีตัวอื่น ๆ แนะนำอีกไหมครับ  คืออยากให้แชร์กันเรื่องการดูแลสุขภาพอ่ะครับ  09876

คิดว่าคงเป็นประโยชน์สำหรับหลาย ๆ คน  ;khhg

paholkarn

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010, 13:59:19 »

Q10

Collagen 

Glutathyone

Vit. C

Zinc Chelet

Chromium Chelet 

Pro Argi9

Chlorophyll

paholkarn

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 12:46:02 »

^
^
^
จั่วหัวไว้เฉยๆ อ่ะ คราย กิงอาราย ยังไง ก็ เข้า มา แชร์ กันหน่อย เน้อ khjhgg

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 16:46:49 »

ตอนนี้กิน วิตามินซี คิวเทน  วิตามินอี250   แล้วก็บีรวม คอลาเจนขี้เกียจ ชง เลยไม่กินแล้ว

วิตามินซี    กินแล้วผิวใส   แต่ห้ามกินก่อนต้องกินตอนเช้าหรือเที่ยงช่วยต้านอนุมูลอิสระ ตัวนี้ละลายในน้ำ กินเยอะก้อออกหมด  เค้าบอกว่าควรกินวัน 1000 มิลลิกรัม

วิตามินอีก็ต้านอนุมูลอิสระเหมือนกัน   แต่อย่ากินต่อกันนานเพราะมันละลายในไขมันเดี่ยวจะสะสมไม่ดีต่อร่างกาย

ส่วนคิวเทนก็ที่บอกไปแล้ว   ร่างกายต้องการแค่วันละ 50มิลลิกรัม  แต่เราสร้างเองได้และในอาหารบางอย่างก็มี ก็เลยเลือกกินแค่ 30  มม

คอลลาเจนเคยอ่านเจอบทความของอาจาร จุฬา  เค้าบอกว่ามันเปนโปรตีน
พอเข้าไปในร่างกายมันก็ถูกย่อยเปนกรดอะมิโน
กินไปก็ไม่มีปรโยชเพราะ ร่างกายต้องนำไปซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอก่อน
แล้วจึงจะนำมาสร้างคอลลาเจน ที่ทำให้ผิวตึง เค้าเลยแนะนำให้กินซีควบคู่กันไป เพราะวิตามินซีกระตุ้นการสร้างคอลาเจน
แต่เรากินโปรตีนพร้อม วิตามินซีก้อโอ แล้ว เพราะสร้างคอลาเจนได้เหมือนกัน

Zinc เนี่ยมันช่วยเรื่องสิว กะเรื่องผมร่วง  ใครมีปัญหาสิวก้อกินซิงค์  สิวจะหาย

ส่วนกลูต้า ไม่กล้า  กิน  เพราะถ้าเยอะเกินมันไม่ดีต่อร่างกาย  ขอขาวเท่าที่แม่ให้มา  แต่ให้ผิวเนียนสุขภาพดี ดีกว่า  กินอาหารเพื่อให้สวยและสุขภาพดี ไม่ใช่กินเพื่อสวย แล้ว มีโรค ตามมา

ปกติกิน  ซี กะบี และ คิวเทน ทุกวัน   

ส่วนวิตามินอี 2วันกินทีนึง

กะลังจะหาน้ำนมผึ้งมากินแต่ยังไม่ได้คึกษาดีเลย

เท่าที่กินมานะผิวไม่ได้ขาวขึ้นนะแต่สุขภาพผิวจะดีขึ้น  ผิวเนียนขึ้น ละเอียดขึ้นระขุมขนเล็กลงบ้าง   กินมาจะเปนปีแล้ว 

paholkarn

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 17:10:38 »

^
^
^
ว๊าวๆๆๆ อยาก เหน ตัว จิง จัง เรยย เขิน

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 18:52:12 »

^
^
^
ว๊าวๆๆๆ อยาก เหน ตัว จิง จัง เรยย เขิน

เพราะขี้เหร่ไง เลยต้องบํารุงเยอะๆจะได้สวยเหมือนคนอื่น

vrc

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 00:15:27 »

Q10

Collagen 

Glutathyone

Vit. C

Zinc Chelet

Chromium Chelet 

Pro Argi9

Chlorophyll

โอ้...พี่โดมครับ  ttu

vrc

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 00:16:53 »

ตอนนี้กิน วิตามินซี คิวเทน  วิตามินอี250   แล้วก็บีรวม คอลาเจนขี้เกียจ ชง เลยไม่กินแล้ว

วิตามินซี    กินแล้วผิวใส   แต่ห้ามกินก่อนต้องกินตอนเช้าหรือเที่ยงช่วยต้านอนุมูลอิสระ ตัวนี้ละลายในน้ำ กินเยอะก้อออกหมด  เค้าบอกว่าควรกินวัน 1000 มิลลิกรัม

วิตามินอีก็ต้านอนุมูลอิสระเหมือนกัน   แต่อย่ากินต่อกันนานเพราะมันละลายในไขมันเดี่ยวจะสะสมไม่ดีต่อร่างกาย

ส่วนคิวเทนก็ที่บอกไปแล้ว   ร่างกายต้องการแค่วันละ 50มิลลิกรัม  แต่เราสร้างเองได้และในอาหารบางอย่างก็มี ก็เลยเลือกกินแค่ 30  มม

คอลลาเจนเคยอ่านเจอบทความของอาจาร จุฬา  เค้าบอกว่ามันเปนโปรตีน
พอเข้าไปในร่างกายมันก็ถูกย่อยเปนกรดอะมิโน
กินไปก็ไม่มีปรโยชเพราะ ร่างกายต้องนำไปซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอก่อน
แล้วจึงจะนำมาสร้างคอลลาเจน ที่ทำให้ผิวตึง เค้าเลยแนะนำให้กินซีควบคู่กันไป เพราะวิตามินซีกระตุ้นการสร้างคอลาเจน
แต่เรากินโปรตีนพร้อม วิตามินซีก้อโอ แล้ว เพราะสร้างคอลาเจนได้เหมือนกัน

Zinc เนี่ยมันช่วยเรื่องสิว กะเรื่องผมร่วง  ใครมีปัญหาสิวก้อกินซิงค์  สิวจะหาย

ส่วนกลูต้า ไม่กล้า  กิน  เพราะถ้าเยอะเกินมันไม่ดีต่อร่างกาย  ขอขาวเท่าที่แม่ให้มา  แต่ให้ผิวเนียนสุขภาพดี ดีกว่า  กินอาหารเพื่อให้สวยและสุขภาพดี ไม่ใช่กินเพื่อสวย แล้ว มีโรค ตามมา

ปกติกิน  ซี กะบี และ คิวเทน ทุกวัน   

ส่วนวิตามินอี 2วันกินทีนึง

กะลังจะหาน้ำนมผึ้งมากินแต่ยังไม่ได้คึกษาดีเลย

เท่าที่กินมานะผิวไม่ได้ขาวขึ้นนะแต่สุขภาพผิวจะดีขึ้น  ผิวเนียนขึ้น ละเอียดขึ้นระขุมขนเล็กลงบ้าง   กินมาจะเปนปีแล้ว 

นมน้ำผึ้งได้ยินมาเหมือนกัน สรรพคุณเป็นอย่างไรอ่ะครับ ?  dsgjsd

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 12:30:10 »

มะรู้เหมือนกัน กะลัง หา อ่านๆๆ ดู   

ว่าจะลองหามากินเหมือนกันไว้ ศึกษา ก่อน นะ

vrc

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 13:26:41 »

^
^
^

เพราะขี้เหร่ไง เลยต้องบํารุงเยอะๆจะได้สวยเหมือนคนอื่น

ตอนนี้คงสวยมากแล้วใช่ไหมครับ  fdgdfdf

paholkarn

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 19:45:24 »

นมผึ้ง หรือ บีพอลเลน

เปง น้ำนมที่ผึ้งใช้เลี้ยงตัวอ่อน นะงับ ในรังหนึ่งจามีอยู่น้อยมาก

มีประโยชน์ ในการสร้างภูมิคุ้มกัน เหมาะสำหรับ คนที่ "ภูมิคุ้มกันบกพร่อง"

Acquire Immune Deficiency Syndrome

แต่ คน ปกติ ก็ กินเพื่อ ซ่อมแซม ส่วนที่สึกหรอ เสริมภูมิคุ้มกัน

และ คนที่ เปง โรคภูมิแพ้  fdgdfdf อย่าง ผม อ่ะ แพ้ คนฉวย อ่ะ fdgdfdf 

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 23:16:00 »

มีสูตรสําหรับการเสื่อมสมรรถภาพทางเพศมาฝาก

สำหรับคนที่มีปัญหาอวัยเพศแข็งตัวไม่พอ
เค้าให้กินสารสกัดจากไบแปะก๊วย 60มก วันละ 3เวลา

สังกะสีและน้ำมันเมล็ดฟักทอง วันละ  2-4แคปชูล
และ อาร์จินีน แบบแตกตัวช้า  1,500มก วันละ2เวลา

อ้างอิงจากหนังสือ วิตามินไบเบิ้ล 

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 02:02:50 »

เสริมนิดหน่อย  อาร์จีนีน ควร กิน ตอนท้องว่าง พร้อมน้ำเปล่าหรือน้ำผลไม้ แบบแตกตัวช้า 1,500มก วันละ 2เวลา

อารจีนีนเหมาะสำหรับผู้ใหญ่เพราะหลังอายุ 30ปี การหลั่งของฮอร์โมนจะลดลง

ถ้ากินติดต่อกันหลายสัปดาห์จะเกิดผลข้างเคียง  แต่ไม่ถาวร เมื่อขนาดยาลง อาการจะหายไปเอง

ถ้าพบว่าผิวหยาบหรือหนาขึ้นแสดงว่า กินมากเกินไป

ถ้าต้องการเสริมสมรรถภาพทางเพศ ไห้กิน แอล-อาร์จีนีน   45นาทีก่อนมีเพศสัมพันธ์

ห้ามเด็กที่กำลังอยู่ในวัยเจริญเติบโต กินเพราะจะทำไห้ร่ากายโตแบบผิดปกติ  และห้ามคนที่กินยาลดความดัน

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 02:29:18 »

แหล่งอาหารธรรมชาติของ อาร์จีนีน
ถั่ว  ข้าวโพดคั่ว  ข้าวกล้อง  เมล็ดงา  และ อาหารโปรตีนสูงทุกชนิด

vrc

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2010, 20:28:52 »

สำหรับคนที่มีปัญหาอวัยเพศแข็งตัวไม่พอ
เค้าให้กินสารสกัดจากไบแปะก๊วย 60มก วันละ 3เวลา

มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ  fhgj

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 01 มกราคม 2011, 09:11:06 »

มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ  fhgj

ไม่มีค่ะเพราะไม่ได้มีปัญหานี้ อิอิ

ลองไปที่ร้านขายอาหารเสริมแล้วให้เค้าแนะนำดูสิคะ

vrc

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 01 มกราคม 2011, 13:13:44 »

เอาตัวไหนดีอ่ะ  ,mnnb

My_MeLoDy

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 01 มกราคม 2011, 15:53:54 »

ต้องกินทุกอย่างที่บอกนะไม่ใช่ เฉพาะใบแปะก๊วย

ส่วนยี่ห้อไหนก็ไม่รู้เหมือนกัน คงต้องเลือกจากแหล่งผลิตที่น่าเชื่อถือ

ไม่ก็ลอง ไปปรึกษาเภสัชกรหรือคุณหมอดูค่ะ