-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ประชันกลอนกันมั้ยคะ !!  (อ่าน 19719 ครั้ง)

Thonklarr

• บุคคลทั่วไป
Re: ประชันกลอนกันมั้ยคะ !!
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 22:01:43 »

จริงที่ว่า ลำปางไม่หนาว เท่าลำพัง

อยากตะโกน ดังๆ จะได้ไหม

ตะโกนว่า ฉันนี้ อยากมีใคร

ที่ลึกซึ้ง และห่วงใย ทุกคืนวัน

Thonklarr

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 09:16:23 »

คิดจะจีบ พีจี นี้ลำบาก

คนจีบมาก หล่อกว่าเรา เป็นไหนๆ

แต่ที่ว่า ถึงจะยาก มากเพียงใด

ค่อยหมั่นจีบ หมั่นหยอดไป เดี๋ยวดีเอง

เซียนซุ่ม

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 22:51:09 »

หากจะจีบ พีจี นี้ไม่ยาก

ขอด้วยมาก ด้วยเงิน ด้วยภาษา

หากจะจีบ ด้วยใจ ใช้เวลา

กว่าจะรู้ ตัวว่า fdgdfdf หมาคาบไป แดก เอย..

Thonklarr

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 10:49:22 »

อันท่านว่า คารม ดั่งคมหอก

จะแทงนอก ปาดใน ก็ได้ผล

หากสาวเจ้า นางได้ ได้มายล

จักเป่ามนต์ เสกคาถา ให้คาใจ

จะเสกให้ นวลน้อง นั้นมารัก

หลงหัวปัก หัวปรำ หากทำได้

เสกให้น้อง รักพี่ อยู่ร่ำไป

เสกให้ใจ รักกัน ตลอดกาล

Thonklarr

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010, 22:59:29 »

เจ้าปลาน้อย กลอยใจ หายไปไหน

ทิ้งพี่ไว้ เดียวดาย อย่างหมดหวัง

พี่เฝ้ารอ เจ้าตอบ เพียงลำพัง

เพียงแค่หวัง เจ้าต่อเติม กำลังใจ

i_ja

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 22:32:10 »

การบ้านดี การบ้านมี แต่ไม่เห็น
เพราะเราเป็นผู้ยี่ยมชม ใช่เส้นหนา
ผู้ดูแล รวมทั้ง mod โปรดเมตตา
ช่วยนำผมเข้าห้อง paradise ที...
รู้ทั้งรู้..โพส 100 ครั้ง ถึงจะเห็น
แต่จะทำใจให้เย็น..ได้ไงพี่
โพสทุกครั้ง นับถอยหลัง ไปทุกที
ไม่ถอยหนี เพราะเว็บนี้ เด็ดจริงเอยยยย....5555ล้อเล่นนะครับท่าน MOD ทั้งหลาย

The Golf

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 13:37:03 »

อันตัวเรา เท่มาก ปานมาริโอ้

มันไม่ยาก ที่จะหา หญิงมาครอง

นับนับร้อย นับนับพัน เลือกมากมาย

เลือกได้ใคร กรี๊ดกันใหญ่ สบายตั้วสบายตัว

The Golf

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 13:37:43 »

เอ้าคนอ่าน อย่าคิดมาก ผมแม่งเท่

จะเท่ อย่างนี้ บุญต้องเยอะบุญต้องหนา

จะใช้ตัง มาบำเรอ เหมือนเลี้ยงอีกา

อย่างนะอย่า อย่างอิจฉา ผมมันเลย

The Golf

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 13:37:53 »

นั้นไงละ กูว่าแล้ว กูฝันไป

เหมือนตรงไหน หนังหน้า เยี่ยงนี้

มาริโอ้ มึงรู้มั้ย เท่มากมี

คิดจะเหมือน มาริโอ้  นั้นได้แค่ ขี้เปียกเอย...

Retrospect Official

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 10 มกราคม 2011, 14:45:21 »

อนิจจัง   นั่งขี้   ดีดีหน่อย
ค่อยๆปล่อย   บรรจง   ลงใส่ฐาน
จะขี้มาก   ขี้น้อย   อย่าขี้นาน
อย่าหนีงาน   มาขี้   ไม่ดีเอย...

ไม่รู้ว่ามียังนะ  ยังไม่ได้อ่าน ^^

chaigat

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 10:28:13 »

ทิวาราตรีนี้ยาวไกล          ตะเวณไปทั่วหล้าหาไม่เห็น
โอ้ชีวิตนี้หนอช่างลำเค็ญ     หาแต่เวนไม่เห็นสาวเศ้ราอุรา

แต่ถูกหรือเปล่าหนอ

Madayza

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 16:05:30 »

ตังกระผมรักบอลไทย  สุดใจขาด
ทั้งแหกปากส่งเสียง  เชียร์นักหนา
ถึงบอลไทยห่วยเพียงใด ไม่ระอา
อย่าอยากด่า สมาคมไอ้ SoN TeeN

Madayza

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 16:06:17 »

ตัวกระผมรักบอลไทย  สุดใจขาด
ทั้งแหกปากส่งเสียง  เชียร์นักหนา
ถึงบอลไทยห่วยเพียงใด ไม่ระอา
อย่าอยากด่า สมาคมไอ้ SoN TeeN

แก้ไขใหม่ อิอิอิ kick

chaigat

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 09:49:15 »

อันนารี มีมากมาย ทั่วหล้า             ทั้งแผ่นฟ้า ให้เลือก ตอบสนอง

สูงต่ำ ดำขาว ให้เรามอง                 ใจหมายปอง เลือกเบอร์ใหน ว่ากันไป

ลูปกระเป๋าตังค์ เดินเข้าไปทัก           อยากบอกรัก รักเธอ มากรู้ใหม

ลูปกระเป๋าตังค์ อีกครั้ง นั่งทำใจ       เอะ มันยังไง กันนี่ ไม่มีตังค์ (เมียยึดหมดแล้ว) 555+

Retrospect Official

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 22:45:34 »

อยากได้ไอ๊ที่มันขึ้นว่า...

อันชะนีมีมากกว่าฝูงลิงอะ  หาให้หน่อยได้ไหมครับ

motanoi

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 20:41:28 »

สวัสดี ทุกท่าน ณที่นี้
ทั้งน้องพี่ น่ารัก ร่ามถักฝัน
มีรอยยิ้ม จริงใจ มอบให้กัน
สร้างสัมพันธ์ ฉันเพื่อน มิเลือนลาง,,

หวัดดีคร๊าบบเพ่น้อง  ขอแจมด้วยคนจ้า mbvc

motanoi

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 20:55:48 »

จรดคำ พร่ำบ่น บนกระดาน
ช่างทรมาน เสียกระไร หัวใจหนอ
เธออยู่ไหน ได้ยินเสียง คงเพียงพอ
ช่วยเชื่อมต่อ ความคิดถึง ตราตรึงเอย..

หุหุ  ลงแบบกำปั่นทุบดินจริง  (ตรู!!) ljhgf

lumka

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 12:02:47 »

ss ss ss ss ss

มาจะกล่าวบทไปถึงเมืองนี้          เมืองราตรีนครรักสังคมเหงา
เมืองผู้เฒ่าผู้หนุ่มและสาวห้าว       มิร่า่ยยาวนี่ไงซีเอ็มซีส
มีนักรบคู่เมืองทั้งน้อยใหญ่          มิใช่ใครจะเอ่ยให้ฟังหนา
ทั้งหนอนน้อย รูนาโด และหนูฟ้า   ทั้งป๋าป๋็า ป๋ามอม และป๋าชล
หรือจะเป็นท่านเบ็นเซียนหกเก้า    หรือเทพเหล้าตาเจ และตัวเขียว
อีกทั้งยัง หนุ่มดอน ผีกระเจี๊ยว      หรือหนุ่มเฟี้ยว อีโต้และโกวา
และอีกทั้งจอมยุทธที่มิเอ่ย          ขอโทดเลยคิดกลอนมิทันหา
ตัวข้านี้จอมมารขอฝากว่า            หนุ่มลำก้าคนนี้ขอฝากตัว
 gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs

seedXtra

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 14:30:24 »

ขอฝากตัว ถ้วนทั่ว ซีเอ็มซีส
เว็บนี้จี๊ด โดนใจ ให้ไหลหลง
มีทั้งเทพ ทั้งมาร ทั้งคนทรง
พอเจ้าลง เอวก็สั่น มันแท้เอย

อิอิ gsdgdgs vbnn

Barball

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 17:28:24 »

โอ้cm xseed ของเรานี้
กลายเป็นแหล่ง ชุมกวี เสียแล้วหรือ
เห็นเหล่าเทพ เหล่าป๋า มาฝึกปรือ
ลับฝีมือ ประชันกลอน เป็นตอนไป
         แต่งกลอนแล้ว อย่าลืมส่ง การบ้านบ้าง
ว่าน้องๆ แต่ละอ่าง เป็นไฉน
แล้วช่วยบอก ลายแทง เป็นรายไป
ผมจะได้ คอยพิสูจน์ รูดการ์ดตาม

jljhl  jljhl  jljhl