-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ลำพูนคร๊าบบบ มาบอกร้านนั่งกินหน่อยครับผม  (อ่าน 15076 ครั้ง)

suksao

• บุคคลทั่วไป

ขอร้านเพิ่มเติมหน่อยครับผม

นอกจากร้านพวกนี้นะ

ล้านเล่า   ลาบลุงนิล  เดอะลิฟ  บัสคลับ  สายลมจอย  ชิวชิวบาร์  เดอะรูม  บางอ้อ  โรดิโอ  บอสผับ  สน็อป  ติดลมชมจันทร์  ชนบท  เฮฮา  โรงเตี๋ยม  เคลิ้ม(ติดคลีนิคกระดูก)  ขอยกเว้นแค่นี้อะครับ

ใครมีที่อื่นน่านั่งอีกบ้างครับ แนะนำผมหน่อยครับ

roonaldo

Re: ลำพูนคร๊าบบบ มาบอกร้านนั่งกินหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 14:38:52 »

พี่ เทพสุดในจังหวัดถ้าพี่ไม่รู้ใครจะรู้ครับบ

popcorn4202

Re: ลำพูนคร๊าบบบ มาบอกร้านนั่งกินหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 14:40:17 »

ผมไปไม่ถึงครึ่งที่พี่ว่ามาเลยนะครับ
 vbnn vbnn vbnn
ฝายวังทองดีป่ะ 555

kittiwan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 16:24:13 »

มหาเทพไม้ร้านเดียวไม่เคย ไม่เคยนั่งร้านเดียว นั่งมันทั้งจังหวัด  kjhg kjhg

suksao

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 18:18:51 »

พวกพี่ก็ว่าเกินไป เดี๋ยวคนเขาเข้าใจผิดหมด

เรื่องของเรื่องคือ  ร้านที่ผมบอก ๆ มานะ  มันเข้าไม่ค่อยได้แล้ว

ไปติดหนี้เขาไว้ไม่ได้จ่ายอะ  เลยเข้ามะได้ละ

***พิเศษ***  สำหรับผู้ที่แนะนำร้านมา แถมไปนั่งกินด้วยกันเลยครับ

j007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 18:28:05 »

bin 2

ถ้าไม่รู้จักให้ถามพี่โก๋ ปลากรอบของผมเลยครับ...... kjhg

unknower

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 20:36:43 »

ร้าน 123_5 อ่ะคับ(ร้าน4หาย)ผมเรียกกับเพื่อน แบบนั้น

เพื่อนผมไปบ่อย อาหารกับแกล้มถูก ครับ ร้านที่ สาวเสริฟประจำ เป็นกระเทยตัวอ้วนใหญ่มาก แต่คุยสนุก เน้นเฮฮากับ พวกเดียวกันครับ  ใครที่ชอบกินละเหล่สาว ร้านนี้จะไม่ค่อยมีสาวแท้ เท่าไหร่

จะมีก่แต่ สาวเทียม  แต่โดยรวมแล้ว สนุกอ่ะคับ ไปดูของแปลก ละกัน  mbvc

Keijikung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 21:08:24 »

เห็นแว๊บๆ ตรงทางจะไปขนส่ง ที่เป็นบ้านไม้ 2 ชั้น นั้นคือร้านไรหรอครับ ผมว่าน่านั่งดีนะ  dgd dgd

roonaldo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 16:06:56 »

ร้าน สี่ หาย น่าสน

KopkE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 16:31:07 »

คลาสสิคไอซ์ โอป่าวครับ หรือว่า ทวิน ดี หุหุหุ

uiuo uiuo uiuo uiuo

unknower

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 16:42:59 »

ร้าน สี่ หาย น่าสน

ไปเลย พี่โด้ ยอดชาย  uiuo

vrc

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 17:46:02 »

เสน่าห์วังตอง ครับ ถ้าจะพากิ๊กไปนั่งนะ ผมว่าส่วนตัวดี มีแยกเป็นซุ้ม ๆ ลับตาดี
เข้าร้านแล้วเลี้ยวไปซ้ายมือนะ ด้านขวาจะเป็นที่นั่งรวมคล้ายร้านอื่น ๆ
วิวดี ติดน้ำกวง เด็กเสริฟไม่ค่อยมาวุ่นวาย เหมือนรู้งานถ้าเราไปกะสาว ๆ
หิ้วเหล้าไปเอง หรือ ไปสั่งเบียร์ที่ร้านก็ได้ ราคาก็ทั่ว ๆ ไป เหมาะแก่การพากิ๊กไปนั่ง  09876

ปล. ถ้าผ่านพี่ไม้เลี้ยงเหล้าใช่ป่ะ อิอิ  jljhl

suksao

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:42:37 »

คลาสสิคไอซ์ โอป่าวครับ หรือว่า ทวิน ดี หุหุหุ

2 ร้านนี้เข้าไม่ได้ครับ ไปก่อคดีไว้เยอะอ่ะ

สนใจบิน 2  เสน่ห์วังตอง กับ ร้าน 4 หาย อะ

ขอเชิญ  unknower  ตาเจ  แล้วก็  vrc  นะครับ  ว่างวันไหน PM บอกด้วยครับ

ไปกินกัน

เห็นแว๊บๆ ตรงทางจะไปขนส่ง ที่เป็นบ้านไม้ 2 ชั้น นั้นคือร้านไรหรอครับ ผมว่าน่านั่งดีนะ  dgd dgd
อยู่ตรงไหนหว่า ร้านที่ว่าอะ นึกไม่ออก แถวนั้นไปแต่ลาบลุงนิล กะ ชิวชิวบาร์

ปล. ลาบลุงนิล  pg ซานมิเกลมาใหม่  น่ารักโครต ๆ ๆ ๆ  เคยเป็นมิสพีจีสิงห์ที่เชียงรายมาก่อนด้วย

roonaldo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:43:53 »

แล้วยังจะมาถามคนอื่น เทพซะขนาดนี้

suksao

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:59:27 »

แล้วยังจะมาถามคนอื่น เทพซะขนาดนี้

ว่าไป ผมเนี้ยอ่อนด้อยสุด ๆ แล้ว  เทพตัวจริงต้อง มหาเทพตาเจ กับ โก๋ปลากรอบ  พี่mormor1973 นุ้น

unknower

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 13:17:10 »

2 ร้านนี้เข้าไม่ได้ครับ ไปก่อคดีไว้เยอะอ่ะ

สนใจบิน 2  เสน่ห์วังตอง กับ ร้าน 4 หาย อะ

ขอเชิญ  unknower  ตาเจ  แล้วก็  vrc  นะครับ  ว่างวันไหน PM บอกด้วยครับ

ไปกินกัน

อยู่ตรงไหนหว่า ร้านที่ว่าอะ นึกไม่ออก แถวนั้นไปแต่ลาบลุงนิล กะ ชิวชิวบาร์

ปล. ลาบลุงนิล  pg ซานมิเกลมาใหม่  น่ารักโครต ๆ ๆ ๆ  เคยเป็นมิสพีจีสิงห์ที่เชียงรายมาก่อนด้วย

ช่วงนี้ ถึงวัน อาทิต ว่างตลอดครับ พี่ไม้เบื่อๆ ผ่านมาทงานี้ โทรหาผมได้เลยนะครับ

j007

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 13:38:40 »

ว่าไป ผมเนี้ยอ่อนด้อยสุด ๆ แล้ว  เทพตัวจริงต้อง มหาเทพตาเจ กับ โก๋ปลากรอบ  พี่mormor1973 นุ้น

ผมเทพจืนครับ.....
บอกได้แค่ว่า ผมไปกับเทพอยู่ท่านนึง ไปทีไรเปง จิ้งจก ตุ๊กแก ทุกที เพราะน้องๆ เขาไปสนใจเทพท่านนั้นหมด

ปล. คนๆ นี้เวลาเดินไปไหน รังศีออโรร่าจะแผ่ขยายตลอดเวลาอ่ะครับ ส่วนตัวเรามัน.... ouiy

vrc

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 22:34:49 »

ไปกินกัน

อุ อุ เพิ่งเห็น พี่ไม้ทำงานที่ลำพูนอยู่แล้วใช่ไหมครับ
ไว้ว่าง ๆ จะไปดื่มด้วยนะครับ ช่วงนี้เดินทางบ่อย ไม่ค่อยได้อยู่กะที่   09876

mormor1973

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2010, 21:42:45 »

จากข้อมูลทั้งหมด ด้านบน
ผมจะไปลาบลุงนิล ดูPG ที่ท่านไม้พูดถึงก่อน kjhg
ช่วงนี้ออกพรรษาแล้ว วันไหนว่าง ไปกินเหล้ากันท่านไม้

ไป สนุกนึก, ลาบไก่บ้านโฮ่ง ติดกะเดอะลีฟ มั่งป่าว ท่านไม้  kjhg

suksao

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 20:11:00 »

มาสิครับท่าน vrc  มาก็โทรหาผมได้ ไปกินเหล้ากัน

พี่มอ ไม่ได้กินด้วยกันเลยอ่ะ ไปบ้างครับสนุกนึก

น้องพิกุล  น้องสร้อย  น้องแพต   ผมว่าพิกุล กินเก่งครับ  ซานมิเกลกินคนเดียว 2 ขวดครึ่ง ไม่มีเกี่ยงงอน

อาทิตย์หน้าผมว่าง 14 - 17 ครับ เอาวันไหนดีครับ

ลาบลุงนิล / สนุกนึก / เดอะลิฟ / ล้านเล่า / บัสครับ / เดอะรูม

เอาร้านไหนดีครับ

gosty

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 20:45:50 »

เยี่ยม ไม่มีเทียบเชิญถึงผม

จะไปพังงานให้ดู

ryu

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 13:28:18 »

วันนี้จะไปดูมวยแถวฝายวังตองครับ ใครชอบไปดูได้เลย

เสร็จแล้วคงไป สนุกนึก ต่อ uiuo

leolovedog

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 15:42:51 »

สนุกนึก กับ fullbar ค๊าป

suksao

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 15:54:01 »

fullbar  อยู่ตรงไหน

leolovedog

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 16:06:43 »

ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะอยู่ที่แถวคูเมืองอะคับ ที่ออกกำลังกายเทศบาลอ่าคับ จะมีร้านข้างร้านหมูจู่มอะคับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคับ

suksao

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 16:08:52 »

กำ ปิดไปตั้งหลายเดือนแล้วครับ

by Chin

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 15:38:17 »

แนะนำร้านมั้งนะครับ มีร้านชิดบุรี เปิดตรงข้ามการประปาลำพูน

ร้าน(จำชื่อไม่ได้)เปิดข้างลาบไก่บ้านโฮ่งเรยร้านสนุกนึกไปสองช่องนะครับ

แระก็ร้านเจริญตา อยู่หน้าม่วนใจ๋ปลาจุ่มข้างๆคลาสสิคไอค์

ใครชอบกินยาดอง ไปร้านมัลดีฟ222 ซอยหลังพิชซ่านะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2010, 15:42:43 โดย by Chin »

chocokizz

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 06:43:41 »

+1 ให้ บินทูค่ะ ร้านอาจาร์ยนู๋ เอ็กซ์มาก ติดตามเจ๊แกมาตั้งแต่ยังเป็นอาจารย์ละ แต่งตัวไปสอนนี่ เด็กๆไม่เป็นอันเรียน

suksao

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 16:56:26 »

แนะนำร้านมั้งนะครับ มีร้านชิดบุรี เปิดตรงข้ามการประปาลำพูน

ร้าน(จำชื่อไม่ได้)เปิดข้างลาบไก่บ้านโฮ่งเรยร้านสนุกนึกไปสองช่องนะครับ

แระก็ร้านเจริญตา อยู่หน้าม่วนใจ๋ปลาจุ่มข้างๆคลาสสิคไอค์

ใครชอบกินยาดอง ไปร้านมัลดีฟ222 ซอยหลังพิชซ่านะครับ

ชิดบุรี ผ่านตลอด แต่ดูแซ๊บ ๆ แฮะ วัยผมกลัวนั่งไม่ได้อ่

ร้านเลยลาบไก่  ชื่อ  ร้านรัม  ครับ ไม่เคยไปนั่ง ไม่เห็นมีคนเลย

ร้านเจริญตา  ขับรถผ่านแล้วเห็นแต่พวก แต่งรถมอไซด์เต็มเลย (ช็อปเปอร์ บางทีก็เห็นพวก ฮอนด้า 70 อะ) เป็นร้านเปิดเฉพาะกลุ่มหรือเปล่าครับ

ยาดองเข้าท่าวุ้ย ไม่ชอบกินยาดอง แต่คนขายน่ารักวุ้ย

บินทู อยู่ไหนนะ ลืม

vrc

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 22:52:30 »

ถามพี่ไม้ หรือ ผู้รู้ในลำพูนหน่อยครับ  09876

ผ่านไปเส้นเลียบทางรถไฟเห็นมีร้านชื่อ แทมมารีน (น่าจะชื่อนี้นะ) ก่อนถึงแยกเข้าศรีบุญยืน
คือ ร้านนี้เป็นไงบ้างครับ อาหารอร่อยไหม บริการดีไหม อยากได้ข้อมูลก่อนไปนั่งครับ  .,mn

vrc

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 15:33:01 »

^
^
^
ยังไม่มีผู้รู้ รออยู่นะครับ  ;khhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 16:05:24 »

ถามพี่ไม้ หรือ ผู้รู้ในลำพูนหน่อยครับ  09876

ผ่านไปเส้นเลียบทางรถไฟเห็นมีร้านชื่อ แทมมารีน (น่าจะชื่อนี้นะ) ก่อนถึงแยกเข้าศรีบุญยืน
คือ ร้านนี้เป็นไงบ้างครับ อาหารอร่อยไหม บริการดีไหม อยากได้ข้อมูลก่อนไปนั่งครับ  .,mn
เคยเห็นครับ บางวันรถจอดเต็มเลย แต่ก็ไม่เคยไปใช้บริการแฮะ
 piuyty

vrc

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 20:55:58 »

^
^
^
Thanks  ;khhg popcorn4202

ใครเคยไปนั่งแล้วมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

mormor1973

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 01:58:42 »

พี่ไม้ ครับ บินทูกันไหม  kjhg kjhg
รอน้องฟ้ามาบอกทาง อิอิ

trippleT

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:51:09 »

สมาชิกใหม่ครับ  ร่อนเร่มานาน   ร้านนั้งกิน ถ้าคุยกันหน่อยก็เดอะลีฟ  ถ้าฟังเพลงด้วยก็ ร้านสนุกนึกข้างๆกันครับ

phisithsub

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 15:08:07 »

โครซี่ คาราโอเกะเสียงดีอ่ะ

suksao

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 16:23:17 »

อยู่ไหนอ่ะ

แทมมารีน ร้านปกติครับ บรรยากาศธรรมดาอ่ะ (สำหรับผมนะ)

ปะพี่มอ  พี่ว่างวันไหนอ่ะ ผมว่างตลอดแหละ ชีวิตผมอ่ะ

อยากไปเดอะลิฟด้วยอ่ะช่วงนี้  น้องโย  น่ารักอ่ะ ยิ้มน่ารักดีผมชอบ

vrc

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 12:59:11 »

อยู่ไหนอ่ะ

แทมมารีน ร้านปกติครับ บรรยากาศธรรมดาอ่ะ (สำหรับผมนะ)

ปะพี่มอ  พี่ว่างวันไหนอ่ะ ผมว่างตลอดแหละ ชีวิตผมอ่ะ

อยากไปเดอะลิฟด้วยอ่ะช่วงนี้  น้องโย  น่ารักอ่ะ ยิ้มน่ารักดีผมชอบ

แวะไปนั่งมาแล้วครับ แป๊บเดียวเพราะต้องลุกไปส่งเพื่อนไปหากิ๊กมันแถวนิคม  09876

บรรยากาศปกติ ทั่ว ๆ ไปครับ

ว่าแต่...น้องโยนี่ น่ารักจริงเหรอ  เขิน

j007

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 13:03:02 »

บินทู ก็ข้างหอผมไง... piuyty

innovex

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 14:41:18 »

อยู่ไหนอ่ะ

เดอะลิฟ อยู่ตรงไหนอะท่าน ไม่ได้เที่ยวนิคมมานาน ไม่รู้เลย อยู่แถวนั้นแท้ๆ

evolution

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 16:15:43 »

วันก่อนผ่านบินทู เห็นสาวนางหนึ่งยื่นรดน้ำต้นไม้หน้า เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้น อย่างเอ๊กส์ ใจหนึ่งอยากแวะ แต่ต้องรีบกลับไปส่งของเชียงใหม่ สรุปเอาไว้ก่อน หุหุ

uilo uilo uilo

innovex

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 16:18:28 »

วันก่อนผ่านบินทู เห็นสาวนางหนึ่งยื่นรดน้ำต้นไม้หน้า เสื้อกล้าม กางเกงขาสั้น อย่างเอ๊กส์ ใจหนึ่งอยากแวะ แต่ต้องรีบกลับไปส่งของเชียงใหม่ สรุปเอาไว้ก่อน หุหุ

uilo uilo uilo
evolution = ตุ้ย ดอยสะเก็ดหรือเปล่า ถ้าผิดก็ขอสูมาโตยเน้อ

vrc

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 11:02:53 »

วันก่อนผ่านไป ซอยนั้นก็ร้านรวงเยอะเหมือนกันนะครับ แต่ยังไม่ได้ลงสำรวจอ่ะ  dsgjsd

vrc

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2010, 00:59:24 »

เมื่อกี้ผ่านไปโรฯ มา โอ้....แม่เจ้า สาวนิคมนี่ มันแหล่มเจง ๆ  mbvc

ใครรู้จักน่ารัก ๆ ทำงานนิคมลำพูนแนะนำให้หน่อยดิคร้าบบบบบ  fhgj

ปล. ถ้าพี่ไม้มีเด็กในสังกัดเยอะดูแลไม่ทั่วถึง ส่งมาให้ผมบ้างนะ  fdgdfdf

vrc

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 22:04:03 »

โรงแรมรีเจนท์ลำพูนชั้นล่างเป็นห้องอาหารรึเปล่าครับ (ที่มีป้าน เออออ คาราโอเกะ อ่ะครับ) ผ่านไปแว๊บ ๆ ผู้รู้วานบอก ขอบคุณครับ  ;khhg

vrc

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 20:59:49 »

^
^
^
ไม่มีผู้รู้เลยรึนี่  lhgfr

j007

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 21:37:38 »

อ่ะ สำหรับ เมาดีฟ ก็โอเคครับ(มะเคยเข้า แต่เจ้าของร้านรุจักกัน...อิอิ)

สำหรับ ชั้นล่างของ โรงแรมเดอะรีเจ้นส์ เคยไปนั่งกินอยู่ครั้งนึง(นานหล่ะ) เจ้าของร้านน่ารักครับ
แต่มันดูเงียบๆ ไปหน่อย ครั้งสุดท้ายที่ไป พอดีโปรโมชั่นมันแรงเกินนนน เลยไม่ไปอีกอ่ะ

vrc

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 23:50:11 »

^
^
^
ขอบคุณครับ  ;khhg ว่าแต่เจ้าของร้านน่ารักจริงเหรอ  เขิน

testc01

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 22:43:26 »

คนลำพูนเหมือนกันครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับบบ เดด

nongmy

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 22:52:10 »

ร้านเยอะขนาดนี่เลย

เพิ่มเติมอีกนิด   ฝายวังทอง    อีก 10 กว่าร้าน