-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงยางยี่ห้อไหนแตกง่ายครับ  (อ่าน 41890 ครั้ง)

i_ja

• บุคคลทั่วไป
ถุงยางยี่ห้อไหนแตกง่ายครับ
« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 23:07:04 »

พอดีอ่านในกระทู้เรื่องข้อควรปฎิบัติเมื่อถุงยางแตก...ก็เลยอยากถามท่านที่เคยมีประสบการณ์ถุงแตกว่าถุงยางที่แตกง่ายนี้ ยี่ห้ออะไรครับ..จะได้หลีกเลี่ยงกัน....อีกข้อนะครับถุงยางที่น้องๆเค้าเตรียมมาเราไม่ใช้ได้ป่าวครับ เราจะใช้ของเราเอง.เราจะบอกน้องเค้าได้ไหมครับ....ขอบคุณท่านเทพๆๆครับ

mccm

Re: ถุงยางยี่ห้อไหนแตกง่ายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 23:23:27 »

ขนาดไอ้ ซากามิที่ว่า 0.02 ผมลองดึงเล่นกับน้อง ดึงแทบตายกว่าจะขาด เล็บจิกแทบแย่ ถ้าปู๋แหลมขนาดแทงแตกได้นี่ คารวะเลยท่าน  vbnn  อย่าให้มันแห้งละกันยังไงก้ไม่แตก  kjhg

Ninja

Re: ถุงยางยี่ห้อไหนแตกง่ายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 23:55:11 »

Dur.... รสสตอเบอรี่ครับ ผมแตกกะอันนี้ไป 2 ครั้งละ  uilo

แตกง่ายกว่าอันอื่นนะสำหรับรุ่นนี้ ไม่ใช่ผมคนเดียวนะที่เจอ ถามน้องๆอ่าง เค้าก้อบอกแบบนี้

แต่ถ้ารุ่นกล่องสีทองรูปขนนกนั่นดีจริงๆ  hgjhg

Keijikung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 23:57:59 »

ที่ควรหลีกเลี่ยง

1.ที่แจกตามอนามัย
2.ปั๊มหรือห้องน้ำผับ
3.ถุงยางหมดอายุ

ส่วนเรื่องที่ว่า ผมว่าทั่นเตรียมไปเองดีกว่า ปลอดภัย หายห่วง

mccm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 04:44:35 »

Dur.... รสสตอเบอรี่ครับ ผมแตกกะอันนี้ไป 2 ครั้งละ  uilo

แตกง่ายกว่าอันอื่นนะสำหรับรุ่นนี้ ไม่ใช่ผมคนเดียวนะที่เจอ ถามน้องๆอ่าง เค้าก้อบอกแบบนี้

แต่ถ้ารุ่นกล่องสีทองรูปขนนกนั่นดีจริงๆ  hgjhg

ไม่เคยแตกซะทีอันนี้  zad ใช้กันยังไงครับนั่น  ss

roonaldo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 10:06:35 »

ไม่เคยแตกแต่เคยใส่ผิดด้านน อันนี้น่ากลัวกว่าอีกครับบบ

auncm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 11:13:40 »

ของอนามัย แจกฟรี...แต่ไม่รู้ว่าเก็บไว้นานรึยังอ่ะครับ ก่อนเอามาแจกเนี่ย  ss

System

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 13:07:41 »

Dulex สตอร์เบอร์รี่ อะครับ อย่าไปใช้เลย

1 กล่อง 3 อัน อย่างน้อยต้องแตกสักอัน

ไม่ได้เป็นที่ผมคนเดียวด้วย ลองคุยกบเพื่อนก็เป็นเหมือนกัน

ss

BanBu

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 14:54:31 »

จะระวังเลย แตกตอนทำมาหลายทีและ กลัว  piuyty

i_ja

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 19:27:17 »

ตอนนี้ที่ 1 แตกง่ายเป็น durex strawbery คร้าบบบ

marathoner9

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 20:18:53 »

รุ่นกล่องสีทองรูปขนนก นั่น ก็ แตก ง่ายครับ 

บาง ซะ อย่างนั้น .... แป๊ป เดียว ปิ๊ด เรย  เขิน

cmuPuza

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 21:25:57 »

รุ่นกล่องสีทองรูปขนนก นั่น ก็ แตก ง่ายครับ 

บาง ซะ อย่างนั้น .... แป๊ป เดียว ปิ๊ด เรย  เขิน

อ่านข้างบนมาเป็นความรู้
มาขำกลิ้งที่ประโยคสุดท้ายนี้ละ  hgjhg

เพิ่งรู้ว่าสตอเบอร์แตกง่าย โดยส่วนตัวชอบมาก หวานหอมดี 555

mong

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 23:00:24 »

ของแจกนี้ต้องระวังเลย

mccm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 23:23:18 »

สตอใช้มาจะสิบกล่องไม่เคยแตก  hssd

0859386264

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 09:01:45 »

ghjk ของผมถุงไม่ทันแตก

น้ำก็ดันแตกก่อนทุกที kjhg

abcopal

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 15:57:05 »

ghjk ของผมถุงไม่ทันแตก

น้ำก็ดันแตกก่อนทุกที kjhg

นั่นสิเนอะ kjhg

Cute_Bunny

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 19:43:40 »

ถุงยางที่ใช้มา มี 3 รุ่นนี้ครับที่ใช้แล้วดีมาก  Durex Fetherlite ( ขนาดมาตรฐาน บางพิเศษ ) Durex Excita ( แบบริ้วพิเศษ เพิ่มความรู้สึกเร้าใจแห่งรัก ) Durex Fetherlite Ultima ( แบบบางที่สุด ของ Durex ) แนะนำต้องลอง  pongz

Makettingmanager

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 15:39:49 »

ถุงยางที่หยอดตามปั้มน้ำมัน ก็คงจะคุณภาพน้อยตามราคา เช่นเดียวกับถุงยางราคาถูกคุณภาพก็ตามราคา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษา ว่าเราเก็บรักษาดีแค่ไหน ss

alpha

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 15:42:48 »

ซื้อตามเซเว่น ไม่เอาวางตากแดด ก็น่าจะไว้ใจได้ครับ

Bryan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 22:50:14 »

ถุงยาง ตรา มือ

สัมผัสแป๊บๆ ก็แตกล่ะ  zad

chunyoung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 12:31:52 »

ถุงยาง ตรา มือ

สัมผัสแป๊บๆ ก็แตกล่ะ  zad
ถ้าเจอตรา ปาก จะขนาดไหนเนี่ย  kjhg

jrockmania

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 22:45:13 »

ซากามิ ดีมากครับ เหนียว

แต่ปัญหาคือ มันชอบแห้งอ่ะ ทำไง

keaw99th

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2010, 22:53:24 »

ouiy ไอ่ขนนกนั่นแหละ แตกง่ายครับ แบบบางนะ ยิ่งเอานานๆ แตกตลอดเลย ไอ่ที่แตกยากนะของสารณสุขนะครับ มันหนาดี (จากประสบการณ์ของผมนะ)

mmppp

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010, 01:34:49 »

ถ้า CD ดีๆ จะผ่านการทดสอบมาแล้วครับ  gsdgdgs

บางครั้งอยู่ที่การเก็บสำคัญมาก และบางทีไม่มีแตกแต่รั่วก็น่ากลัวอยู่ เจอบ่อยในพวกแจกฟรี  jljhl

ของผมโชคดีครับ ยังไม่เคยแตก น้ำแตกก่อนตลอด  kjhg

Fetherlite Ultima สุดยอดครับ ต้องลอง แต่แพงสุดแล้ว  pongz

chocokizz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 06:25:24 »

สำหรับใครที่บอกว่า Durex fetherlite(ขนนก) แตกง่ายไม่จริงนะ รุ่นี้พกติดตัวตลอด ไม่เคยแตกค่ะ คอนเฟิร์ม

ส่วนที่อยากแนะนำให้ลองใช้ดูกันก็ถุงยางอนามัยยี่ห้อวันทัชนะคะ อาจจะดูเหมือนงั้นๆ แต่ขอบอกว่าคุณภาพเค้าแน่นอนทุกรุ่นจริงๆ

แต่อันที่จริงจะแตกง่ายไม่ง่าย ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างนอกจากถุงยางอนามัยนะคะ

เช่น คุณเลือกขนาดของถุงยางได้เหมาะสมกับขนาดอวัยวะเพศของคุณหรือเปล่า(ตัวฟ้าเองมีถุงยางติดตัว3ชิ้น 3ขนาด ใส่กล่องพลาสติกอย่างดีเพื่อป้องกันอะไรไปจิ้มมันจะรั่ว)

หรือ คู่นอนของคุณพร้อมที่จะมีเพศสัมพันธ์กับคุณหรือยัง เพราะปริมาณสารหล่อลื่นธรรมชาติและสภาพของช่องคลอดจะอยู่ในสภาพที่เหมาะสมกับการปฏิสัมพันธ์ค่ะ

ทางที่ดีก็รู้จักเลือก รู้จักใช้ ใช้อย่างถูกวิธี สู้ๆนะคะคุณผู้ชาย

solomonx

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 19:59:47 »

ที่ควรหลีกเลี่ยง

1.ที่แจกตามอนามัย
2.ปั๊มหรือห้องน้ำผับ
3.ถุงยางหมดอายุ

ส่วนเรื่องที่ว่า ผมว่าทั่นเตรียมไปเองดีกว่า ปลอดภัย หายห่วง

ไอ่ที่จากตู้หยอดเหรียญในผับ ผมว่ามันดีนะครับ ขาดยากมาก แถมรัดซะน้องผมแทบเลือดคั่งเลย - -

sisad

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 12:54:07 »

ถุงแซ้วครับดีสุด มัดได้หลายชั้นดี  pongz ขำๆนะพี่ท่าน...

chaigat

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 11:41:46 »

แตกง่ายหรือยาก ขึ้นอยู่กับลีลา ครับ

zzsaga

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 14:47:31 »

ซากามิ ดีมากครับ เหนียว

แต่ปัญหาคือ มันชอบแห้งอ่ะ ทำไง
ใช้ เค.วาย. สิครับ