-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มีญาติมาพักที่พิงค์พยอมค่ะ  (อ่าน 15715 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป
มีญาติมาพักที่พิงค์พยอมค่ะ
« เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 19:45:03 »

แล้วก็เจอตัวอะไรก้อไม่รู้
ญาติเล่าว่าโดนกัดทั้งคืนตอนแรกนึกว่ามดก้อนอนไป ปัดๆไป
้ตื่นเช้ามาปรากฏว่าก้นและตัวเป็นตุ่มใหญ่มากมีเลือดออกด้วย
เลือดเปื้อนที่นอนอีกต่างหากแล้วก็เจอแมลงไม่ทราบว่าตัวอะไรหน้าตาเหมือนเห็บสุนัขที่มันตัวเป่งๆอ่ะค่ะ
เดินยั้วเยี้ยกันสนุกสนาน โดนกัดกันทั่วหน้า ทั้งสองห้อง
แล้วแบบ ที่ผ้าปูมีรอยบี้แล้วด้วย
ส่วนผ้าห่มอ่ะค่ะ มันมีผ้าห่มสีน้ำตาลคาดว่าทุกคนเคยเห็น ที่ผ้าสีน้ำตาลที่อีกชั้นสีขาว
ไอ้ตรงระหว่างผ้าสองผืนนี้เนีย อิแมงนี่อยู่กันเต็มอ่ะ แบบเยอะมาก

ญาติหนูเก็บมาสองตัวใส่กระปุกยาเอาไปให้รีเซฟดู
รีเซฟบอกเดี๋ยวจะปรับปรุงให้นะคะ
เช็คเอาท์ราคาเต็ม โอ้ก้อดดดด

แล้วแบบอิแมงนี่ก่อนหน้านี้กัดใครมาแล้วบ้าง
เลยอยากรู้ว่าใครเคยไปพักที่พิงค์พยอมบ้างเจอแบบนี้มั้ย

อ้ออีกอย่างนึงญาติบอกห้องน้ำสกปรกมากสะอาดแต่พื้นแต่อย่างอื่นเป็นฝุ่นเป็นคราบ
แถมอ่างล้างหน้ายังเหลืองอีกด้วย

ใครเคยพักช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะคะว่าเจอแบบนี้รึเปล่า ขอบคุณค่ะ

jamebond

Re: มีญาติมาพักที่พิงค์พยอมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 20:16:58 »

ไม่เคยพัก เคยแต่ไปลงอ่าง

p_nuin

Re: มีญาติมาพักที่พิงค์พยอมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 20:48:32 »

เหมือนกันเลย ttu

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 20:11:14 โดย p_nuin »

cmuPuza

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 22:09:33 »

ghjk ghjk ghjk กรี้ดดดด  หยองมากกกกก

chocokizz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 18:19:21 »

ขออนุญาตดันกระทู้นะคะ เพราะโดนพวกเกรียนปั่นกระทู้จนกระทู้ใหม่ตก

meaw_meow

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 18:24:19 »

.,mn ไม่เคยไปพัก แต่เห็นช่วงนี้ลดราคาค่าห้องถูกมาก

สงสัยจะไม่ค่อยมีคนไปพัก เลยมีสัตว์สยองแบบนี้

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 19:58:21 »

น่ากลัวอ่ะ  ghjk  ghjk

Makettingmanager

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 12:36:55 »

มันมีชื่อเรียกว่าตัวเลือดอะจ๊ะน้องฟ้า พอมันดูดเลือดตัวมันก็จะพอง เหมือนกะยุงที่ดูดเลือดจนเต็มท้อง ชอบอยู่ตามมุมขอบเตียงที่สกปรก หรือขอบผ้าห่ม แสดงว่าห้องดังกล่าวสกปรก และมีอีกอย่างตัวเลือดชอบอาศัยตามบ้านไม้เก่าๆ ตามปาเก  dsgjsd

partyboyz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 05:47:22 »

เช่นกัน 55+

partyboyz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 05:48:33 »

มันมีชื่อเรียกว่าตัวเลือดอะจ๊ะน้องฟ้า พอมันดูดเลือดตัวมันก็จะพอง เหมือนกะยุงที่ดูดเลือดจนเต็มท้อง ชอบอยู่ตามมุมขอบเตียงที่สกปรก หรือขอบผ้าห่ม แสดงว่าห้องดังกล่าวสกปรก และมีอีกอย่างตัวเลือดชอบอาศัยตามบ้านไม้เก่าๆ ตามปาเก  dsgjsd

เค้าเรียกตัวเรือด พี่

(เอิ่มมมม DB post สินะ  ljhgf)

noikasu

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 13:51:02 »

ปรับปรุงด่วน dsgjsd

Phayathai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 01:08:05 »

โรงแรมนี้ชื่อเต็มว่าอะไรครับ และอยู่ย่านไหนของเมือง  คือผมชอบเปลี่ยนที่พักไปเรื่อยๆ ทุกเดือน  บางทีกว่าจะหาที่พักได้ถูกใจถูกกระเป๋าก็มืดแล้ว (กรณีพักเกินกำหนดการเดิม) จะได้ไม่เผลอเข้าไปที่นี่

pulohid

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 19:18:52 »

อยู่ตรงตลาดต้นพยอมนะ ทางเข้ากองบินเลย

กำลังจะไปเสาร์นี้ด้วยสิ สงสัยย้ายดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2011, 00:35:50 โดย pulohid »

FIIAT

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 13:25:53 »

ขนลุกเลยพี่น้อง ยิ่ง เกลียดๆอยู่ด้วย ไอ่แมงพวกนี้อ่ะ  ghjk ghjk

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 14:06:39 »

ปรับปรุงด่วน dsgjsd

ถูกต้องๆๆๆๆๆ  ss
แพ้คำว่า.............รัก

Phayathai W.

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 23:59:06 »

วันนี้มีข่าวฝรั่งไทยเป็นโรคตายกะทันหันที่ รร.ดาวน์ทาวน์ อินน์ ย่านไนท์บาซาร์  ท่านที่อยู่ใกล้แถวโรงแรมถ้ามีข้อมูลเพิ่มช่วยแจ้งด้วยครับ เพราะเพื่อนร่วมงานผมที่ กทม.ชักกลัวเนื่องจากไปพักใกล้ๆแถวนั้น แต่คนละโรงแรม เลยขอผมไม่ให้จัดไปพักแถวนั้นอีก ผบ.ที่บ้านผมก็ชักบ่นไม่อยากให้ขึ้นไปทำงานที่ชม.ช่วงนี้ แต่คงห้ามมิได้เพราะใจมันอยากไปซะทุกเดือนน่ะสิ หลายปีเพิ่งมีโอกาสช่วงนี้แหละนับว่าเป็นนาทีทองของผมจริงๆ

darkloard99

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 10:21:35 »

ghjk ต้องเช็ดห้องให้ดีก่อนเข้าพักนะครับโดยเฉพาะที่นอนและห้องน้ำ

gorngolf

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 11:37:23 »

วันนี้มีข่าวฝรั่งไทยเป็นโรคตายกะทันหันที่ รร.ดาวน์ทาวน์ อินน์ ย่านไนท์บาซาร์  ท่านที่อยู่ใกล้แถวโรงแรมถ้ามีข้อมูลเพิ่มช่วยแจ้งด้วยครับ เพราะเพื่อนร่วมงานผมที่ กทม.ชักกลัวเนื่องจากไปพักใกล้ๆแถวนั้น แต่คนละโรงแรม เลยขอผมไม่ให้จัดไปพักแถวนั้นอีก ผบ.ที่บ้านผมก็ชักบ่นไม่อยากให้ขึ้นไปทำงานที่ชม.ช่วงนี้ แต่คงห้ามมิได้เพราะใจมันอยากไปซะทุกเดือนน่ะสิ หลายปีเพิ่งมีโอกาสช่วงนี้แหละนับว่าเป็นนาทีทองของผมจริงๆ

ตายหลายอาทิตย์แล้วครับ แต่เค้าปิดข่าว

มีการแถลงข่าวจากผู้ว่าไปแล้วครับ

http://www.prakanmarket.com/viewthread.php?tid=4066

อ่านตามข่าวเลยครับ

ส่วนเรื่องโรงแรมพิงค์พยอม ทางโรงแรมไม่ได้เน้นไปที่ห้องพักนานแล้วครับ แค่ใช้ชื่อเป็นโรงแรมเท่านั้น เน้นไปทาง ออน. เป็นหลักครับ ไม่แนะนำให้ไปพัก ถ้าจะพักราคาถูกแล้วดี ไปทางคันคลองเล็กน้อย มี service apartment เยอะแยะครับ ไม่เกิน 500 บาท หรือ โรงแรม B2 (Best Western เก่า) ก็ได้ครับ ช่วง Low ราคาไม่แพงครับ

Phayathai W.

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 00:26:14 »

ขอบคุณท่าน gorngolf มากเลยครับ  ผมเพิ่งรู้เพราะเมื่อศุกร์ที่ผ่านมาไปสุราษฎร์กับเด็กที่ทำงาน พอพบลูกค้าเสร็จตาตั้งออกมาเล่าเรื่องนี้ให้ฟัง บอกอ่านจากไทยรัฐพาดหัวใหญ่เลย  ผมก็เช็คข่าวดูจากไทยรัฐออนไลน์ หรือเวปอื่นๆ ก็ไม่ยักมีข่าวนี้ จึงทำให้สงสัยเป็นอย่างมากว่าข่าวใหญ่อย่างนี้ทำไมเงียบจัง เพิ่งถึงบางอ้อเมื่อได้คำตอบจากท่าน gorngolf ขอบคุณมากจริงๆครับ จะได้ให้เขาอ่านข่าวที่ทางจังหวัดแถลงให้เบาใจว่า มิได้ตายวันเดียวคืนเดียวกันดังที่มันมามั่วเล่าให้ผมฟังให้พลอยตกใจไปด้วย

kuru

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 21:00:18 »

น่ากลัวอ่ะ  ghjk ดีนะที่ผมไม่เคยไปพักส่วนมากก็จะไปแต่ มูฟเม้นคับ  kjhg kjhg

doggy_style_man

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 22:26:15 »

แนะนำว่าราคาถูกแถว มช. มีที่ดี ๆ กว่าพิงค์พยอมเยอะครับ ที่นั่นเน้นห้องไว้ให้ สาว ออน. มากกว่า

angle

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 21:47:47 »

เค้าเรียกตัวเรือด พี่

(เอิ่มมมม DB post สินะ  ljhgf)

มันแค่กินเลือกเราเฉยๆครับ ไม่มีอันตรายใดๆครับ

dvd

• กรรมการเวป
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 22:29:22 »

ตัวเรือด

ตัวเรือดเป็นแมลงประเภทมวนชนิดหนี่ง อยู่ในวงศ์ Cimicidae เป็นแมลงที่ดูดกินเลือดสัตว์และคนเป็นอาหาร เป็นแมลงที่มีขนาดเล็ก ลักษณะลำตัวกว้าง รูปไข่และแบน มีสีน้ำตาลแดง เมื่อดูดกินเลือดแล้วสีลำตัวจะคล้ำลง ลำตัวยาวประมาณ 3-5 มม. ปากเป็นแบบแทงดูดลักษณะโค้งงอสามารถสอดเข้าไปในร่องด้านล่างของลำตัวเมื่อต้อง
อันตรายจากตัวเรือด
ตัวเรือดจะออกมาดูดกินเลือดในเวลากลางคืน โดยเฉพาะในที่มืดเมื่อเราปิดไฟเข้านอนหรือในโรงภาพยนตร์ที่ปิดไฟมืดขณะฉายหนัง โดยกลางวันตัวเรือดจะหลบซ่อนตัวอยู่ ผู้ถูกดูดกินเลือดจะรู้สึกเจ็บในบริเวณที่ถูกกัดโดยมองไม่เห็นตัวเรือด แต่จะทิ้งรอยผื่นแดงไว้บนผิวหนัง ซึ่งต่อมาจะเกิดเป็นผื่นแพ้ เจ็บปวด และถ้าเกิดอาการคันและเกามากๆ จะยิ่งเกิดการอักเสบ และอาจเกิดการติดเชื้อซ้ำ ทำให้รอยแผลหายยากยิ่งขึ้น

แหล่งที่พบ

ตัวเรือดชอบหลบซ่อนตัวและอาศัยอยู่ตามที่นอน ซอกเตียง เก้าอี้ ตามรอยแตกของผนังห้อง เพดานห้อง พื้นห้อง และตามรอยแตกของอาคาร รวมทั้งตามอาคารที่สาธารณะต่างๆ เช่นโรงภาพยนตร์ โรงแรม โรงเรียน โดยเฉพาะที่ที่ค่อนข้างสกปรกและมีคนมาอยู่รวมกันเป็นจำนวนมาก

การป้องกัน

ให้รักษาความสะอาดของสถานที่ ซ่อมแซมผนังห้อง พื้นห้อง และตัวอาคารเมื่อพบว่ามีรอยแตก ทั้งนี้เพื่อไม่ให้มีที่อยู่อาศัยและที่หลบซ่อนตัวของตัวเรือด และถ้าพบว่ามีรอยผื่นแพ้จากการดูดกินเลือดให้รีบล้างแผลให้สะอาดด้วยสบู่และน้ำ แล้วใช้ยาปฏิชีวนะหรือครีมทาบริเวณที่ถูกพิษ ให้รับประทานยาปฏิชีวนะถ้าพบว่ามีการติดเชื้อซ้ำบริเวณรอยแผลที่ถูกกัด แต่ถ้ามีอาการรุนแรงควรไปพบแพทย์

kuru

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 00:23:57 »

ตัวเรือด

ตัวเรือดเป็นแมลงประเภทมวนชนิดหนี่ง อยู่ในวงศ์ Cimicidae เป็นแมลงที่ดูดกินเลือดสัตว์และคนเป็นอาหาร เป็นแมลงที่มีขนาดเล็ก ลักษณะลำตัวกว้าง รูปไข่และแบน มีสีน้ำตาลแดง เมื่อดูดกินเลือดแล้วสีลำตัวจะคล้ำลง ลำตัวยาวประมาณ 3-5 มม. ปากเป็นแบบแทงดูดลักษณะโค้งงอสามารถสอดเข้าไปในร่องด้านล่างของลำตัวเมื่อต้อง
อันตรายจากตัวเรือด
ตัวเรือดจะออกมาดูดกินเลือดในเวลากลางคืน โดยเฉพาะในที่มืดเมื่อเราปิดไฟเข้านอนหรือในโรงภาพยนตร์ที่ปิดไฟมืดขณะฉายหนัง โดยกลางวันตัวเรือดจะหลบซ่อนตัวอยู่ ผู้ถูกดูดกินเลือดจะรู้สึกเจ็บในบริเวณที่ถูกกัดโดยมองไม่เห็นตัวเรือด แต่จะทิ้งรอยผื่นแดงไว้บนผิวหนัง ซึ่งต่อมาจะเกิดเป็นผื่นแพ้ เจ็บปวด และถ้าเกิดอาการคันและเกามากๆ จะยิ่งเกิดการอักเสบ และอาจเกิดการติดเชื้อซ้ำ ทำให้รอยแผลหายยากยิ่งขึ้น

แหล่งที่พบ

ตัวเรือดชอบหลบซ่อนตัวและอาศัยอยู่ตามที่นอน ซอกเตียง เก้าอี้ ตามรอยแตกของผนังห้อง เพดานห้อง พื้นห้อง และตามรอยแตกของอาคาร รวมทั้งตามอาคารที่สาธารณะต่างๆ เช่นโรงภาพยนตร์ โรงแรม โรงเรียน โดยเฉพาะที่ที่ค่อนข้างสกปรกและมีคนมาอยู่รวมกันเป็นจำนวนมาก

การป้องกัน

ให้รักษาความสะอาดของสถานที่ ซ่อมแซมผนังห้อง พื้นห้อง และตัวอาคารเมื่อพบว่ามีรอยแตก ทั้งนี้เพื่อไม่ให้มีที่อยู่อาศัยและที่หลบซ่อนตัวของตัวเรือด และถ้าพบว่ามีรอยผื่นแพ้จากการดูดกินเลือดให้รีบล้างแผลให้สะอาดด้วยสบู่และน้ำ แล้วใช้ยาปฏิชีวนะหรือครีมทาบริเวณที่ถูกพิษ ให้รับประทานยาปฏิชีวนะถ้าพบว่ามีการติดเชื้อซ้ำบริเวณรอยแผลที่ถูกกัด แต่ถ้ามีอาการรุนแรงควรไปพบแพทย์

อ่านแล้วน่ากลัวมากอ่ะ  ghjk ghjk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2011, 13:32:12 โดย kuru »

Jaaag

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 00:34:07 »

อูยยยย...ขนลุก  ghjk

maejo70

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 21:34:07 »

น่ากลัว บรือ แน่ใจหรอว่าใช่ตัวเรื้อนหรอ

nongmy

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 23:07:45 »

สยอง  .,mn