-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีเส้นที่สวนดอกบ้างครับช่วยผมที(เดือดร้อนมาก ๆ)  (อ่าน 14790 ครั้ง)

pagne2204

• บุคคลทั่วไป

คือผมหมอนรองกระดูกแตกหลังจากวันกีฬาสีง่ะครับ

แล้วผมต้องผ่าตัดออกแนว่าต้องด่วนหน่อยเพราะตอนนี้มันทับเส้นประสาทขาทั้ง 2 ข้างแล้ว

ถ้าไม่รักษาโดยไวจะอดใช้เอวไปอีกนาน

แล้วหมอเค้านัด 27 กพ ถึงจะมีคิวว่าง

ผมไม่รู้ว่าท่านคนไหนพอจะเลื่อนได้บ้างครับ

ผมเจ็บแบบไม่ไหวแล้ว

ใครช่วยได้ PM มาบอกผมด้วยนะครับ

;khhg ;khhg ;khhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2009, 20:15:53 โดย pagne2204 »

acer2518

ouiy....กำ...สงสารว่ะ..ทำไงดีวะเนี้ย...มีใครทำงานในนั้นหรือรู้จักใครมั๊ยครับ...ช่วยด้วย.

pete99

ท่านลองไปหาหมอกระดูกที่คลินิค ตรงสี่แยกกลางเวียง อีกที เพราะหมอที่นี่เป็นอาจารย์หมอที่ รพ.สวนดอก สามารถนัดหมายรักษา ผ่าตัด+ห้องพิเศษได้เร็วกว่าเราวอล์กอินทั่วไป

อีกหมอหนึ่งคือ คลินิคหมอตรงสี่แยกข่วงสิงห์มาจากราชภัฏ มาถึงแยกข่วงสิงห์เลี้ยวซ้ายไปทางเจ็ดยอด ห่างสี่แยกประมาณ 300เมตร อาจารย์หมอเหมือนกัน สามารถเร่งรัดเวลาและฝีมือดีคับ ลองไปดู

ทั้งสองคลีนิค เปิดตอน5 โมงเย็น คิวเยอะคับ  ควรไปก่อนเวลา คลีนิคที่สอง ไปเอาคิวเองนะ ไม่มีบัตรคิว ไปยื่นบัตรประชาชน หรือให้พี่คนจ่ายยา หรือผู้ช่วยหมอ เค้าเห็นหน้า เพื่อรับรู้ว่ามาเอาคิว

หายไวไวนะคับ พี่น้องงงงงงงงงงงง

zero_1

เป็นกำลังใจให้นะคับ ขอให้หายไวๆ

marathoner9

rookie

ให้กำลังใจครับ สู้ๆ ขอให้หายไวๆ

อีโต้

เอาใจช่วยครับ สู้ๆ เส้นสวนดอกไม่มี มีแต่เส้นข้าง  เขิน

GOWA

เส้นที่สวนดอกไม่มีนะ
แต่ถ้าจะมาเข้าชมรมคนปวดหลังของผมล่ะก็ยินดีต้อนรับ

3p

ท่านลองไปหาหมอกระดูกที่คลินิค ตรงสี่แยกกลางเวียง อีกที เพราะหมอที่นี่เป็นอาจารย์หมอที่ รพ.สวนดอก สามารถนัดหมายรักษา ผ่าตัด+ห้องพิเศษได้เร็วกว่าเราวอล์กอินทั่วไป

อีกหมอหนึ่งคือ คลินิคหมอตรงสี่แยกข่วงสิงห์มาจากราชภัฏ มาถึงแยกข่วงสิงห์เลี้ยวซ้ายไปทางเจ็ดยอด ห่างสี่แยกประมาณ 300เมตร อาจารย์หมอเหมือนกัน สามารถเร่งรัดเวลาและฝีมือดีคับ ลองไปดู

ทั้งสองคลีนิค เปิดตอน5 โมงเย็น คิวเยอะคับ  ควรไปก่อนเวลา คลีนิคที่สอง ไปเอาคิวเองนะ ไม่มีบัตรคิว ไปยื่นบัตรประชาชน หรือให้พี่คนจ่ายยา หรือผู้ช่วยหมอ เค้าเห็นหน้า เพื่อรับรู้ว่ามาเอาคิว

หายไวไวนะคับ พี่น้องงงงงงงงงงงง

คลีนิคแรก ผมไม่แนะนำนะครับ และไม่อยากให้ท่านไปเลย  ถ้าจะไปก็ไปคลีนิคที่2(คลีนิคหมอก่อกู้) เลยตึก cmมาหน่อยก็ถึงแล้ว ช่วงเย็นๆนะ
ถ้าว่าถึงระดับจารย์หมอ คลีนิคที่2 ถือว่าเป็นจารย์ใหญ่ ติด1 ใน10ของหมอกระดูกของไทย แต่ต้องถามเยอะๆหน่อยถ้าอยากรู้อะไร
ตรวจเหมือนไม่ตรวจ ถามๆๆ คล้ำๆ แล้วก็ว่าอาการให้ฟังเลย ยาก็จะถูกจัดอยู่ในซองเรียบร้อย ให้แก่นัดผ่า หรือแนะนำดีกว่าครับ ลองไปหาแก่ดู
ลองดูนะครับ...

nanavasabi

สู้ๆ นะคับสีเขียว   fsdf

coolman

ลองคุยกะ อาจารย์ ก่อกู้ ดูก้อได้ครับ - เเต่เเกเป็นคนตรงตรง ลองคุยดูครับ ใจเยนเยน
ผมพอรู้จักบ้าง  เเต่คิดว่า ไม่สนิทถึงขั้นเเทรกคิวให้ได้ครับ

หรือ

ลองเเวะไป ท่าเเพคลินิค  เเถวเเถว AIS  อ่ะครับ
หา หมอผู้ชาย  เป็นอาจาร์ยสวนดอกเหมือนกัน / คนนี้ใจดีครับ  ลองขอความช่วยเหลือดูครับ
ไปช่วงเยนเยน ตอนคลินิคเปิดนะครับ   1800-1900

โชคดีครับ !

coompranang

โอว..หนักขนาดนั้นเลย    fsdf

pagne2204

ผมอยากทราบว่าที่รามมีคุณหมอดี ๆ ไหม

พอดีมันติดที่ว่า MRI ไงครับ

มันไม่มีคิวถ่าย

ถ้าถ่ายมาแล้วไปผ่าที่ไหนก็ได้

แต่คิวหาที่ถ่ายไม่ได้คือประเด็นหลัก

ผมกะไปรามมันมีของครบ

มันจะพอไหวไหมครับ

;lkjn ;lkjn ;lkjn

coolman

หมอที่เชียงใหม่ราม มือดีดีเกือบทั้งหมด  เป็นอาจาร์ยที่สวนดอก ทั้งนั้นหละครับ
ทำเป็น part time / case by case
ค่าใช้จ่าย แพงหูฉี่ / ขนาดมีประกันชิวิต ยังเเทบอ้วกเลยครับ

เเนะนำว่า ไปปรึกษา กับ อาจาร์ยทั้งสองคนที่คลินิคก่อนครับ
บอกถึง ความเร่งด่วน เเละ ข้อจำกัดของเรา
ที่ท่าเเพคลินิค  อาจาร์ยใจดีนะครับ

kon62

ขอให้หายไวไวนะครับท่าน ผมขอเอาใจช่วยให้หาหมอได้ครับ

pagne2204

หมอที่เชียงใหม่ราม มือดีดีเกือบทั้งหมด  เป็นอาจาร์ยที่สวนดอก ทั้งนั้นหละครับ
ทำเป็น part time / case by case
ค่าใช้จ่าย แพงหูฉี่ / ขนาดมีประกันชิวิต ยังเเทบอ้วกเลยครับ

เเนะนำว่า ไปปรึกษา กับ อาจาร์ยทั้งสองคนที่คลินิคก่อนครับ
บอกถึง ความเร่งด่วน เเละ ข้อจำกัดของเรา
ที่ท่าเเพคลินิค  อาจาร์ยใจดีนะครับ

ถ้ารามแพงมาก

แล้วถ้าผมลงไปผ่า กทม

ที่ไหนจะคุ้มกว่ากันครับ

jiggolord

ผมแนะนำหมอก่อกู้อีกคนครับ
แฟนผมเป็นหมอนรองทับเส้นประสาทหลังคลอดลูก ก็หายกับแกนี่แหละ แต่แกปากเจ็บหน่อยครับ ฮาๆละกัน สูบบุหรี่จัดด้วย
เชียงใหม่ราม เลือดโชคครับ เคยพาแฟนไปปวดหัว-เมาหัว ได้ไทลินอลมาสองแผง หมดไป 900 บาท  kmkm

pagne2204

เดวพรุ่งนี้จะลองไปหาหมอก่อกู้

;khhg ;khhg

ZOIDS

น้องเขียวอาการหนักเลยหรือนี่

ไม่ได้ตั้งใจแช่งนะเนี่ย

พี่ว่าผ่าเชียงใหม่ดีกว่าครับ

ยังไงก็ถูกกว่า กทม ไหนจะเดินทางอีก เพราะพวกนี้ผ่าแล้วมันต้องพักฟื้นนะ แล้วค่าห้องที่ กทม มันแพงโคตร ๆ

หายไว ๆ นะน้อง

รู้สึกแย่ว่ะ แช่งเล่นดันเจ็บจริง  ljhgf

pagne2204

ไม่ได้แข่งบอลเลย

แค่วิ่งสามขากระดูกก็แตกล่ะ

เล่นบอลได้ไม่ถึง 2 นาทีแอสซิสได้ลูกเดียว

ก็ไม่ไหวแล่ว

ZOIDS

พรุ่งนี้ก็อย่าลืมไปหาหมอละกัน  dsgjsd

pagne2204

ยืมตังสัก 4-5หมื่นดิท่านซอย

จะเอาไปผ่าหลัง

ijn ijn ijn

mormor1973

หายไวๆ ครับน้อง เป็นกำลังใจให้นะ

กลายเป็นกระทู้ที่มีประโยชน์กะ คนเป็นโรคกระดูกเลยทีดียว

pagne2204

แนะนำนะครับ

หลาย ๆ ท่านที่เจ็บหลังอยู่

ผมว่าควรไปหาหมอตั้งแต่เนิ่น ๆ

เพราะถ้าท่านไปช้า

การรักษามันจะน้อยลง

ถ้าไปเจอแต่เนิ่น ๆ อาจจะใช้ยากับกายภาพบำบัดได้

แต่ของผมมันแตกแล้วต้องผ่าเท่านั้น

มันปล่อยมันเรื้อรังนานไป

ถ้าท่านคนไหนรู้สึกว่าขาชานั้นเหละ

โดนเข้าล่ะ

ZOIDS

ตกลงแตกวันงานกีฬาเปล่าเนี่ย

หรือว่าโหมทำการบ้านหนัก  uhbgv

pagne2204

จากการบ้านมันแค่ร้าวครับ

แต่มาแตกจริง ๆ ตอนงานกีฬาสีครับ

มาแตกตอนวิ่งสี่ขานั้นเหละ

เซ็งเลย

ไม่งั้นคงยาวล่ะ

ZOIDS

ยังไม่ทันส่งการบ้านเปิดตัวเลยน้า  ijn

pagne2204

เอาการบ้านสแปไปก่อนแล้วกัน

เดวกะส่งการบ้านสาวสแปที่ห้องพัก รพ

mnb mnb mnb

วางแผนไว้ล่ะ

mnb mnb mnb

ZOIDS

มันมีแผนจริง ๆ ด้วย

แต่ลงทุนมากไปเปล่า  uhbgv

pagne2204

3-7วัน

พยาบาลสัก 2 คน

เด็กในสต๊อกอีกสัก 2-3คน

ก็น่าจะโอเคนะ

uhbgv uhbgv uhbgv

alica

หายเร็วๆนะครับเอาใจช่วย ผมมีเพื่อนทำงานสวนดอกหลายคนครับเป็นหมอแต่ว่ามันช่วยไม่ได้เลยครับ เพราะว่ามือไม่ถึงครับ
กำลังเรียนเฉพาะทางอยู่ เห็นหลายทั่นแสดงความเห็นแล้วคิดว่าคงจะหายเร็วๆนี้ใช่มั้ยครับ จะได้มา  O0 ใหม่  jhkll

Sylar

โห เป็นหนักขนาดนั้นเลย ใครช่วยได้ช่วยทีจิ

ZOIDS

3-7วัน

พยาบาลสัก 2 คน

เด็กในสต๊อกอีกสัก 2-3คน

ก็น่าจะโอเคนะ

uhbgv uhbgv uhbgv
ถ้าวางแผนแบบนี้ก็นอน ยาว ๆ เลยป่ะ  ijn

don

ljhgf  โอ้เป็นหนักเลยเอาใจช่วยครับ สงสัยงานกีฬาปีหน้าเราคงต้องทำประกันอุบัติเหตุไว้ละ ยิ้งมีแต่หนุ่มๆทั้งนั้น ljhgf

wow!!

เอาใจช่วยให้ตัวเขียว ได้เอวใหม่ มีคุณภาพนะจ๊ะ   ijn  ijn

ZOIDS

เอาใจช่วยให้ตัวเขียว ได้เอวใหม่ มีคุณภาพนะจ๊ะ   ijn  ijn
เอะยังไง กัน  uhbgv

sonor

เอาใจช่วยครับขอให้หายเร็วๆนะครับ

patapee

ที่ราม MRI หมื่นนึงคับ เช็คดูก่อน อาจจะไม่ต้องผ่า แค่ทานยากับกายภาพบำบัด  แต่ถ้าหนัก ๆ ก็ผ่าเลย

acer2518

09876....ไปหาหมอมาแล้ว...ก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ..จะได้หายห่วง หรือ ให้ช่วยอะไร...

pagne2204

ผมไปหาหมอสวนดอก

เ้คาบอกว่าต้องผ่าแล้ว

เพราะว่ามันชารามทั้ง 2 ข้าง

แต่ยังหาเวลาผ่าไม่ได้

เดวว่าจะไปลองที่ราม

กลัวแพงเกินรับค่าใช้จ่ายไม่ไหวเหมือนกัน

acer2518

ผมไปหาหมอสวนดอก

เ้คาบอกว่าต้องผ่าแล้ว

เพราะว่ามันชารามทั้ง 2 ข้าง

แต่ยังหาเวลาผ่าไม่ได้

เดวว่าจะไปลองที่ราม

กลัวแพงเกินรับค่าใช้จ่ายไม่ไหวเหมือนกัน

... ijn...ถ้าเวปรวย..น่าจะปล่อยกู้ด้วย..ฮาๆๆ

watbox

หายเรวๆนะครับ

hippo1421

เสียใจด้วยครับท่านที่ได้รับบาดเจ็บ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ท่านหายไวๆนะครับ

ZOIDS

ตอนเย็นก็อย่าลืมไปคลินิก ที่พี่ ๆ เค้าแนะนำล่ะ  ijn

GOWA

มันมี clinic อยู่หลังกาดสวนแก้วครับ
เป็น clinic แก้โรคปวดเมื่อยโดยเฉพาะ
ชื่อว่า body relax ครับ

coolman

ลองดู เเมคครอมิคส์ ด้วยนะครับ
อาจจะถูกกว่า
เเต่ที่นั่น ผมไม่รู้จักหมอเลยนะ

3p

ไปปรึกษา หมอก่อกู้ที่คลีนิคก่อน แกปากไม่ดีแต่รักษาดี หรือ
ก็ไปหาที่ท่าแพที่ ท่าน coolman แนะนำ ลองให้เค้าดูและปรึกษาหมอเค้าดูก่อน
บางครั้งหมอ ก็วินิฉัยออกมาไม่เหมือนกัน หรือลองขอคิวเค้าดู

ผ่าเชียงใหม่ดีกว่านะท่าน กรุงเทพค่าใช้จ่ายไม่ได้น้อยกว่าเชียงใหม่ราม
ยิ่งเป็นหลังที่ ผ่าเสร็จต้องพักฟื้น เดี๋ยวได้ขนรถเข็นขึ้นเครื่องวุ่นอีก..

ใครมีเส้นหมอ ช่วยน้องเค้าหน่อยจิครับ ;khhg

yothekop

เอาใจช่วยครับขอให้หายเร็วๆนะครับ  jhg

jr2

เบิกได้ไหมครับ
ลองไป ศรีพัตน์ ครัพอเบิกได้บ้าง

เรื่อง MRI หากเอาเร็วและเบิกได้เต็ม
ให้ไปหาหมอกระดูกแล้ว เขียนใบไปทำ MRI ที่คลีนิคนอกเวลาคณะเทคนิคการเเพทย์ครับ

ปล. คิว กพ.ถือว่าเร็วแล้วนะครับ

pagne2204

ผมย้ายไปศรีพัดล่ะ

ยอมจ่ายเต็ม

MRI มาล่ะหมดไป 8 พันรวมค่ายาหมื่นนึง

นี่ยังไม่ได้ผ่านะ

เดวผมจะไปหาอาจารหมอที่เจ็ดยอดง่ะครับ

ชื่อ อ.สุชาติ ไรนี่เหละ ณ อธุทยา คนนี้ผ่าให้สมเด็จย่า พระพี่นาง

กะลองไปดูง่ะครับ

ขอบคุณทุก ๆ กำลังใจนะครับ

ถ้าผมนอน รพ อย่าลืมของฝากนะครับ

ขอเป็น CD กะเส้นข้างแทนแล้วกันนะครับ

;khhg ;khhg ;khhg