-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เฟทก็กระปู๋คุณธรรม ผมคนดีนะ  (อ่าน 831 ครั้ง)

Phate

• บุคคลทั่วไป
เฟทก็กระปู๋คุณธรรม ผมคนดีนะ
« เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:23:51 »

ส่งงานหล่นบ้าง เรื่องนี้เกิดขึ้นได้สักพักละ..........

เริ่มเรื่องจากผม จะมีร้านอาหารประจำที่หนึ่ง แถว ๆ โรบินสัน เวลาเที่ยงมักไปกินร้านนั้นบ่อย ๆ จนซี้กับเด็กเสิร์ฟคนหนึ่ง น่ารักดี ผมแซวน้องเค้าบ่อยๆ
ทราบชื่อมา ชื่อน้อง "ฝน"  ชื่อเพราะ มาก เหมาะกับสาวไทยวัยรุ่น หน้ารักสมกับหน้าตา.... เธอน่ารักจริง ๆ ครับ

ถามไป ๆ มา ๆ เธออายุเพียง 16 ปี ตอนนี้เรียน กศน แล้วเป็นเด็กเสิร์ฟเลี้ยงชีพ ทางบ้านเธอยากจนมาก....

ก็ไปกินบ่อย ๆ จนเจ้าของร้านแซว ถามบ่อย ๆ ว่า "จะพาออกจากร้านไปเลี้ยงเองเมื่อไหร่ก็บอก จะได้หาคนใหม่ได้ทัน"  ผมก็แค่ยิ้ม ๆ ครับ
พนักงานคนอื่น ๆ ในร้านก็เชียร์กันจัง....

ผมเคยแซวเธอเรื่องขอเบอร์ไปสองสามครั้ง เธอทำหน้าเขินอาย แต่ 'ไม่ให้'
อยู่มาวันหนึ่ง ผมเรียกน้องฝนเก็บตังค์ ก็ตามปรกติ ตอนรอตังค์ทอน มีกระดาษพร้อม 08xxxxxxx โผล่มาด้วย

หลังจากกลับจากร้าน ผมโทรหาเธอทันที (ไม่เกรงใจเลยว่าทำงานอยู่) เธอบอกว่าเลิกงานเที่ยงคืนครับ  ซึ่งวันนั้นผมก็มีโอทีถึงราว ๆ เที่ยงคืนพอดี
คืนนั้นเลยพาน้องฝนไปขี่รถลาดตระเวณเมือง แต่ไม่มีอะไรกัน
จากนั้นเคยไปเที่ยวด้วยกันสองสามครั้ง มีเลี้ยงอาหารร้านหรู ๆ เช่น ชาบูชิ (น้องเค้า ดีใจโคตร ไม่นึกว่าจะะมีโอกาสกินร้านแบบนี้)

แล้วเธอก็สารภาพว่าเธอไม่ใช่คนไทย แต่เป็น ไทใหญ่!! ไทเบอเลิ้มครับพี่น้อง!!  ผมตกใจมากทีเดียว ผมคลุกคลีกับคนไทใหญ่มามาก ฟังภาษาเขารู้เรื่องเยอะมาก แค่เห็นหน้ากับสำเนียง ผมก็พอจะแยกได้แล้วว่าคนไหนไทใหญ่  แต่คนนี้ ผมดูไม่ออก  สำเนียงการพูด การแต่งกาย มัน เด้กสาวไทยธรรมดา ๆ ชัดๆ (อายุ 16 ด้วย ไอคุกๆๆๆ)
เธอบอกว่ามาอยู่ ไทย ตั้งแต่เล็กแล้ว ภาษาไทยเขียนได้อ่านออกเหมือนคนไทยเป๊ะ!!!
ผมเป็นที่ปรึกษาที่แสนดีให้ เธอเพิ่งเลิกกับแฟน เธอเสียใจมาก เพราะเสียความบริสุทธิ์ให้แฟนคนนั้น แต่ท้ายสุดเขาก็ทิ้งเธอไป  (ทำไม เด็กสมัยนี้มันเสียตัวกันเร็วจัง น้องเพิ่ง 16 นะ! หรือว่ายุคนี้ ฮิตเสียตัวตอน 12-13 ??)

คืนหนึ่ง เธอลางาน ผมพาเธอไปเที่ยวถนนคนเดินวันเสาร์.. จูงมือกันเหมือนแฟน กระหนุงกระหนิงมาก จริง ๆ ก็จูงมือแบบนี้หลายทีละนะ แต่ยังไม่เคยมีอะไรกันสักที คืนนั้น ในหัวผมคือจะต้อง "บะ บะ โอ บะ บะ ให้ได้ กิ๊กกั๊กมาจะสามอาทิตย์แล้ว ยังไม่มีอะไรเกินกว่าจับมือควงแขนเลย"
เผื่อน้องเขา ยังเด็ก ยังไม่มีความกล้า ต้องเพิ่มความกล้าด้วย L ก ฮ นิดหน่อย ซื้อกินแถวนั้นแหละ พอน้องเขาเริ่มกล้าแสดงออก จับไม้จับมือเรามากเข้า ให้เราโอบได้แรงขึ้น (แรงในที่นี้ไม่ใช่คำว่า รุณแรง)
ก็ถึงเวลา บอกน้องเขาว่า "ไปกินที่หอน้องไหม เดี๋ยวพี่ซื้อเบียร์ไปกินเพิ่ม"  (อย่าง งง ว่าทำไมต้องเป็นหอน้อง เพราะหอน้องอยู่ข้างถนนคนเดิน ใกล้มาก  ผมพาไปส่งบ่อย ๆ แต่ยังไม่เคยขึ้น ถ้าจะพาไปม่านรูดน้องคงไม่กล้า  ไปหอผมก็ไม่ได้ อันตราย!)

น้องตกลงโดยดี ผมไปซื้อเบียร์มาอีก 3 ขวด

ไปถึงหอน้องเขา ถึงห้อง น้องฝนโผเข้ามากอดแล้วร้องไห้  แล้วพรรณาว่ารักผม อย่างโน้น อย่างนี้ ชอบผมอย่างโน้นอย่างนี้ คิดจริงจังกับผม เธอดีใจมากที่ คนอย่างเธอจะมีผู้ชายดี ๆ เข้ามาในชีวิต (ดีตรงไหนวะ หรือเธอหมายถึง ไทใหญ่สุดแร้นแค้นอย่างเธอจะมีแฟนเป็นหนุ่มไทยแถมหน้าที่การงานก็ดีงั้นเหรอ??)

เธอเข้ามากอด พร้อมร้องไห้ดีใจ เตรียมท่าจะประกบปากกับผม ในขณะที่ผม รู้ว่า อีกเดี๋ยว เธอจะร้องไห้เสียใจ.......
ผมปล่อยถุงพร้อมขวดเบียร์ลงพื้น มือทั้งสองข้างโอบเธอ.......

เธอพูดประโยคประมาณว่าเธอจะมีเซ็กส์กับผมได้ แต่ขอให้ผมคบเธอเป็นแฟน..............
ผมควรทำอย่างไรต่อไป....................

จังหวะนั้น ผมคงเลวไปมากกว่านี้ไม่ได้ ผมคงไม่อยากเป็นเหมือนแฟนเก่าที่เธอเคยเล่าให้ฟัง.............
ผมลูบหัวเธอ ค่อย ๆ ดันเธอออกห่างอย่างแผ่วเบา..... แล้วพุดประโยคที่ผม รู้สึกเสียใจที่ได้พูดออกไป
"พี่ยังไม่เหมาะที่จะมีใคร.... เราเป็นพี่น้องกันก่อนนะ"
ไม่ต้องบอกว่าเป็นอะไรนะครับ เธอปล่อยโฮ เลยแหละ..... ผมจำใจต้องจากเธอมา.....   วันนั้น ผมทำอะไรเธอไม่ลงจริงๆ.....  ถ้าเพียงแค่ผมตอบตกลงเธอ ผมก็จะได้นอนเสพสุขกับหญิงสาวอายุเพียง 16 ความสดก็เคยผ่านมือชายมาแค่คนเดียว....  แต่ผมทำไม่ได้...... ผมทำไม่ลง.......

หลังจากนั้น เธอโทรมาร้องห่มร้องไห้อีกครั้งหนึ่ง ก่อนเปลี่ยนเบอร์โทร และจากนั้น ผมไปร้านอาหาร เธอไม่เข้ามาใกล้ผมเลย..... จากนั้นอีกสองสามวัน เธอก็ลาออก แล้วเปลี่ยนเบอร์มือถือ

จนถึงเมื่อวาน ผมติดต่อเธอไม่ได้อีกเลย............................. ผมถามเพื่อนเด็กเสิร์ฟ เค้าบอกว่าเธอย้ายไปทำงานเป็นแม่บ้านที่ต่างจังหวัดแล้ว

เมื่อวาน มี SMS แปลก ๆ จากเบอร์ที่ไม่รู้จัก ส่งมาบอกว่า เห็นผมเดินกับแฟนที่ถนนคนเดิน เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา 29/5/53  (เธอเห็นผู้หญิงที่มาด้วย เลยคิดไปเองว่านั้นคือแฟนผม)

ผมโทรกลับไปหาเบอร์ประหลาด ปรากฎว่าเป็นฝน เธอแค่บอกว่า รักกันให้ดีนะ เธอเพิ่งกลับมาเชียงใหม่ ย้ายงานมาอยู่ เชียงใหม่แล้ว  แต่ไม่ต้องโทรมาหาเธออีกแล้ว เธอบอกว่าทำงาน แปดโมงเช้า ถึง เที่ยงคืนทุกวัน ไม่มีเวลาสำหรับผมหรอก

"แล้วก็ไม่ต้องโทรมาแล้วนะ" น้องฝนบอกกับผมก่อนจะวางสาย

เห็นไหม ว่าผมคนดี  มีคุณธรรม uiuo
ไม่หื่นด้วย  kjhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิถุนายน 2010, 19:25:29 โดย Phate »

ilovesupreme

Re: เฟทก็กระปู๋คุณธรรม ผมคนดีนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 19:49:45 »

เรื่องของเรื่องท่านกลัวการผูกมัดด้วย อีกประการก็ไม่อยากทำร้ายจิตใจน้องเขา
ดีแล้วครับ หากมีอะไรไปแล้วท่านอาจจะไม่ได้มาเขียนการบ้านนี้ก็เป็นได้ครับ

man69

Re: เฟทก็กระปู๋คุณธรรม ผมคนดีนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 20:48:53 »

ss ถ้ามีโอกาศแล้วท่านเผลอทำอะไรลงไปคนมักจะบอกว่าชั่ว  ouiy แต่อีกหลายๆคนมักจะบอกว่าถ้ามีโอกาศแล้วไม่ทำอะไรว่าโง่  piuyty ตกลงว่าท่านอยากเป็นคนชั่วหรือคนโง่กันละครับ  09876 แต่ผมกลับรู้สึกว่าเจ้าเฟทงานนี้เอ็งได้ใจพี่มากวะ  ;kljj นับถือจิงๆ

fangp007

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 21:15:11 »

ผมก็เคยเจอเหตุการอย่างนี้ ผมกลัวการผูกมัด
เพราะมีตัวจริงอยู่แล้ว  สรุปซื้อกินเป็นครั้งคราว หรือ one nigth stand ดีกว่าครับ  lkkjjh

p_nuin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 08:59:49 »

บอกได้คำเดียวว่า เสียดาย

eleanor

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:28:47 »

ออกแนว "จำเป็น"ต้องมีคุณธรรมอ๊ะป่าวอะพี่ Phate

5 5 5

kjhg kjhg kjhg

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:34:57 »

ดีแล้วล่ะครับตัดไฟตั้งแต่ต้นลม  เป็นผมก็คงจะไม่เหมือนกันล่ะครับ  เนอะๆๆๆๆๆๆ

virgin_killer

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:36:40 »

ไอ่ง่าวววว!!

eleanor

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 10:54:19 »

เอาซะแรงเลยนะคับพี่จิ้น  kjhg kjhg kjhg แต่ก็นะ เสียดายแทนนิดๆอะ อายุ 16 ยังสดและดูดแรง  kjhg kjhg kjhg

Phate

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 11:51:58 »

ss ถ้ามีโอกาศแล้วท่านเผลอทำอะไรลงไปคนมักจะบอกว่าชั่ว  ouiy แต่อีกหลายๆคนมักจะบอกว่าถ้ามีโอกาศแล้วไม่ทำอะไรว่าโง่  piuyty ตกลงว่าท่านอยากเป็นคนชั่วหรือคนโง่กันละครับ  09876 แต่ผมกลับรู้สึกว่าเจ้าเฟทงานนี้เอ็งได้ใจพี่มากวะ  ;kljj นับถือจิงๆ
ขอบคุณคร้าบพี่
บางทีก็ลังเลอยู่ เจอแบบนี้ ผมก็ปนไป เลวบ้างโง่บ้างอะ แล้วแต่สถานการณ์ กับการประมาณความเสียหาย piuyty
แต่รอบนี้ มันเหมือนกับว่า เราไม่อยากทำร้ายจิตใจอะไรแล้ว เดี๋ยวมันบาปไปกว่านี้ ความเสียหายสูงไปหน่อย

ออกแนว "จำเป็น"ต้องมีคุณธรรมอ๊ะป่าวอะพี่ Phate
 kjhg kjhg kjhg
ปรกติมีบ้างไม่มีบ้าง แต่งานนี้ ทำใจเลวไม่ได้จริงๆ

เป็นคำตอบที่    ถูกต้อง!!!   เดี๋ยวผมมีอีกเรื่อง ง่าวกว่านี้อีก  อันนี้เด็กสิบหก  อีกเรื่องโคตรง่าวเลย เพราะเป็น"หลีดคณะ"!!!!!!

jommarn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:04:20 »

เข้าใจสถานการณ์ท่านเฟท ณ จุดนั้นนะครับ

แต่อย่างว่าพอผ่านเวลาช่วงนั้นมาแล้ว.....กลับมาคิด..

....ทำไมตรูไม่ทำว๊าาาาาา  lkkjjh lkkjjh
.. เสียดายจริงๆ  vbnn vbnn

timmy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:11:02 »

แหะๆๆๆ ถ้าไม่พูดขอคบเป็นแฟนสงสัยต้องย้ายไปส่งห้องอื่นแล้วมั้งคร้าบ

ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดีอ่ะ fdgdfdf

shoots

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:23:02 »

ผมก็เคยรู้สึกแบบนี้นะ กลัวตัวจริงรู้แล้วเกิดปัญหา ทำให้เกิดคุณธรรมแบบบังคับตัวเองไปโดยอัตโนมัติ     jljhl

prozerger1

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 12:54:35 »

เป็นคำตอบที่    ถูกต้อง!!!   เดี๋ยวผมมีอีกเรื่อง ง่าวกว่านี้อีก  อันนี้เด็กสิบหก  อีกเรื่องโคตรง่าวเลย เพราะเป็น"หลีดคณะ"!!!!!!

หลีดคณะไหนอ่ะ อายุ16 คณะวิทย์-คณิตเหรอ jljhl

Phate

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 13:26:03 »

หลีดคณะไหนอ่ะ อายุ16 คณะวิทย์-คณิตเหรอ jljhl

ม่ายช่าย
เว้นวรรคผิดไปหน่อย
จะหมายความว่า  หล่นครั้งนี้ อายุสิบหก  อาจจะง่าว
แต่มีอีกอันนึง ง่าวกว่า เพราะเป็นหลีดคณะ  ไว้จะมาเขียนนะครับ

llnn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 21:41:28 »

คนดีอ่ะนะ lkkjjh

Lacoste

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 22:51:08 »

ท่านคือสุดยอดครับ คนจริง

tamon9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 22:17:54 »

เป็นผมก็ไม่ทำนะ กับเรื่องอย่างนี้เเล้วผมพลาดประจำ เเต่ลองมาฟังเเล้วผมว่าไม่ทำอ่ะดีเเล้ว ไม่งั้นเรื่องมันจะเศร้าไปกันใหญ่  uilo

ReActioNX

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 15:49:26 »

ตูก็ไม่เอา เด๋วปิ่นโต รุมทุบหัวแตก  ttu ttu ttu

noikasu

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 12:37:58 »

คนดี......จริงๆๆๆ uilo

9669

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 10:23:09 »

คนดรีที่อดแดรก

zad

Keijikung

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2010, 10:49:27 »

อายุ 16 อืม เกือบไป ห้องกง ละ  ouiy ouiy

gosty

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 14:17:09 »

โอ้โหสังคมไทยยังมีคนดีหลงเหลืออยู่ครับ

คนที่ไม่ทำอะไรลงไปตามใจทั้งๆที่การกระทำมันสวนทางกับคำพูด

คนที่ส่งการบ้านหล่นทั้งๆที่เคยส่งการบ้านหรอยสาวเป็นว่าเล่นแล้วบอกว่าคนมีคุณธรรม

คนที่ได้รับการยอมรับว่าเป็นเสื้อแต่เสือกทำตัวเป็นแมวเพื่อนให้คนชื่นชม

ผมขอชื่มชมท่านครับว่าท่านเป็นคนดีจริงๆครับ

จากใจสุดปลายหัวแม่ตีนเลยครับ

Keijikung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 15:05:42 »

โอ้โหสังคมไทยยังมีคนดีหลงเหลืออยู่ครับ

คนที่ไม่ทำอะไรลงไปตามใจทั้งๆที่การกระทำมันสวนทางกับคำพูด

คนที่ส่งการบ้านหล่นทั้งๆที่เคยส่งการบ้านหรอยสาวเป็นว่าเล่นแล้วบอกว่าคนมีคุณธรรม

คนที่ได้รับการยอมรับว่าเป็นเสื้อแต่เสือกทำตัวเป็นแมวเพื่อนให้คนชื่นชม

ผมขอชื่มชมท่านครับว่าท่านเป็นคนดีจริงๆครับ

pongz สุดตรีน หว่ะ

etcenter

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 15:16:26 »

ดีแล้วครับ เป็นผมก็คงทำแบบนี้เหมือนกัน

Phate

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 18:54:39 »

เอานา  ๆ คนมันก็มีหลาย ๆ แนว เป็นธรรมดา
อยากดีหรือเลว แล้วแต่อารมณ์กับจังหวะในวันนั้น ๆ นา

gosty

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 19:03:55 »

^
^
^
^
ยินดีด้วยครับที่ท่านได้ส่งน้องเค้าเข้าไลน์

การผลิตเส้นข้างเข้าสู่ระบบ

เพื่อส่งถึงมือผู้บริโภคแล้วค่ะ

roonaldo

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 08:28:10 »

;kljj ;kljj

riviara

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 13:06:46 »

ถ้าน้องยังไม่เคยผ่านผู้ชายมาล่ะ ณ วินาทีนั้น ท่านจะตัดสินใจอย่างไร ?

gosty

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 15:46:51 »

^
^
^
^
มันก็จะเป็นผู้ชายคนแรกที่ทิ้งน้องเค้า

tatooo

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2010, 12:38:33 »

^
^
^
^
มันก็จะเป็นผู้ชายคนแรกที่ทิ้งน้องเค้า
ข้อความเมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:06:46 PM
  ljhgf
คง จะจริง อะ พี่ .....