-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อันดับร้านกาแฟ by กามเทพ  (อ่าน 8857 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
อันดับร้านกาแฟ by กามเทพ
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 16:00:09 »

สำหรับขั้นเทพ อบอุ่น น่าสนใจ
ในหัวเราอย่าคิดอ่านแค่ร้านดังๆที่มีชื่อเสียงเท่านั้นครับ
เอะอะก็มังกี้ วอร์มอัพ บางทีสาวเจ้าอาจไม่สนใจก็ได้
เชียงใหม่ร้านกาแฟเยอะครับ ใช้จุดเด่นตรงนี้ให้เป็นประโยชน์..
หาร้านน่ารักๆ พาไปกินขนม นม เนย ของเรา
ก่อนเราจะกินของเธอมั่ง... เย๊ยยย!!!

อ่ะลองดูซัก13ร้านละกันนะครับ เลขสวยเฉยๆ ไม่มีอะไร
กาแฟวาวี ร้านดี สาขาเยอะ
เราสามารถพบเจอกาแฟวาวีได้ทั่วทุกมุมเมือง
ร้านมี airport อุ๊ย! wi-fi (ลืมไปใช้mac)
การรู้จักสาขาวาวีเยอะๆ เป็นเสน่ห์ของชายชาวเชียงใหม่นะครับ

94coffee FRAPPEอร่อยดี สาวตรึม
ร้านมี2สาขามั้ง กาแฟหรือเครื่องดื่มจำพวกเฟร๊ปเป้ฯ(ปั่น)อร่อยครับ
ขนมก็อร่อยนะ ลองสั่งให้เธอดู

Love@First Bite รักแรกกัด!
ร้านเลิฟแอดเฟิร์ทไบท์ เปิดมานาน เด่นเรื่องขนมโฮมเมดอร่อยๆ
ทิรามึซซึ และพายนั่นนี่ อร่อยและได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก
บรรยากาสร้านดี และเงียบสงบ

ดอยช้างCoffee บางคนชอบ บางคนไม่ชอบ
แต่ที่แน่ๆบรรยากาศร้านดี ทำเลสะดวกในการเดินทาง
กินกาแฟ แล้วก้แว๊บ เข้าวอร์มอัพ

Bekerista
เป็นการเล่นสนธิคำระหว่าง bekery และ barista
ทำให้ทั้งขนมและกาแฟ ลงตัวกันในร้านแห่งนี้
ร้านซุ่มเงียบ และ... ใกล้ม่านรูด

Miss chocolate
กาแฟร้อนหอมๆ ช่างเข้ากันกับช็อกโกเลต
บวกบรรยากาศเก๋ๆของร้าน ทำให้เป็นอีกที่หนึ่งที่ไม่ควรพลาด

กาแฟ(โ)สด
ร้านวัยรุ่นมหาลัย คึกคักและน่าสนใจ
คาปูชิโน่อร่อย และสาวเสริฟน่ารัก

ฯลฯ(ไปยาลใหญ่)
ร้านเพิ่งเปิดใหม่
ร้านกาแฟ และแกลเลอรรี่งานศิลปินอินดี้
ไม่แปลกใจที่จะพบสาวฮิพ เต็มร้าน

ชาร์โคล
ร้านหลบมุมในความวุ่นวาย
อาหารฝรั่งอร่อยๆ และเค้กช็อกโกเล็ตรสชาติเข้มข้น
ร้านเป็นกันเอง และอบอุ่น

แฮ๊ปปี้ฮัท รสดี ราคาถูก
ร้านhappyHut เป็นกันเองและมี airport เอ๊ย!! wi-fi ให้เล่นฟรีๆ
จึงไม่แปลกใจที่จะเห็นคนนั่งพร้อมโน๊ตบุ๊คทุกโต๊ะ

สตาร์บักส์ The King of Coffee
ถ้าพุดถึงกาแฟ ไม่มีสตาร์บัคส์ก็คงไม่ได้
กาแฟรสชาติดี หอม และมาตรฐานสากล ทุกอย่าง

กาแฟหลวงพระบาง
ร้านเล็กๆ แต่อบอุ่นด้วยเพลงแจ๊ส
และบรรยากาศเป็นกันเองของเจ้าของ
"สบายดี"

เฟิร์น ฟอร์เรสต์  ป่าฝนกลางเมือง
ร้านเงียบ ขนมทำเอง
บาน๊อฟฟี่เลี่ยนๆ ลองสั่งกาแฟขมๆมาตัด อร่อยน่าดู

และผู้ชนะของเรา
สำหรับร้านที่น่าพาสาวไปกิน
ได้แก่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2009, 16:08:56 โดย virgin_killer »

man69

Re: อันดับร้านกาแฟ by กามเทพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 16:16:43 »

pongz เทพจริงๆครับท่าน

golfmanu00

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 16:17:42 »

แบล็คแคนย่อนบ่ามีกะ  อร่อยดีนะคับ

albatross

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 16:19:39 »

.................บอกมาด้วยดิ.......ว่าแต่ละร้านอยู่แถวไหน.........ม่ายงั้นไปไม่ถูก.......... oijuhgfd

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 16:34:51 »

อันดับ 1
Love@First Bite
ร้านหลบมุม ซุ่มเงียบ และเค้กอร่อย
กามเทพจะขอบอกนะครับว่า สาวๆน่ะ ชอบกินของหวานครับ
ดังนั้น ถ้าจะให้เกิดความประทับใจ
ร้านต้องน่ารัก และของกินต้องอร่อย
ซึ่ง Love at First Bite ยังคงรักษาสองสิ่งนี้ได้เป็นอย่างดี
ลองสั่งทิรามิสซุ บลูเบอร์รี่ชีสเค้ก หรือพายลูกตาลมากิน
ไม่ก็ลองดุเมนูประจำวันซึ่งน่ากินไม่แพ้กัน
นั่งกิน นั่งมองหน้า อร๊ายยยย.. เขิล
ที่ตั้ง : ถนนเชียงใหม่-ลำพูน จากเชิงสะพานนวรัตน์ เข้าซอยร้านcottageเก่า ไปประมาณ200เมตร จอดรถในซอยได้

อันดับ 2
Fern Forrest (เฟิร์น ฟอร์เรสต์)
ร้านบรรยากาศเงียบสงบ ไปตอนบ่ายๆทั้งๆที่อากาสภายนอกแสนร้อน
แต่กลับชุ่มเย็นด้วยต้นไม้ ต้นเฟิร์น น้ำตก และกลุ่มหมอกควันจากละอองน้ำ
บาน้อฟฟี่เค้ก รสชาติดี รวมทั้งขนม homemadeอีกจำนวนมาก รอคอยให้พาสาวๆไปกิน
ถ้าเธอไม่ชอบกาแฟ ลองสั่งน้ำมะเกี๋ยง (เข้าใจว่าน่าจะเป็นลูกหว้า) ให้เธอกิน
คุยกันไม่มีเบื่อ ถ้าบรรยากาสดีและเป็นใจ
ที่ตั้ง : ถนนสิงหราช ซอย 4 ตรงข้ามร้านเชียงใหม่สยามทีวี เข้าซอยไป ร้านอยู่ขวามือ จอดรถในซอยได้เช่นกัน

อันดับ 3
Charcol
ร้านอาหาร และกาแฟ ที่เปิดได้นานพอสมควร แต่ชายชาวเชียงใหม่หลายคนไม่รู้จัก
ขึ้นชื่อเรื่องอาหารฝรั่งจำพวกพาสต้า เฟตตูชินี่ ฯลฯ
ถ้าหิวลองสั่งมาทานได้ แต่ถ้าคุณเธอจะกินเค้ก
ลองสั่ง ช้อกโกเล็ต เรนฟอร์เรสต์ ให้เธอกิน ไม่ก็เค้กผิวส้ม (marmalade)
บรรยากาศร้านน่ารัก เสียตรงที่โต๊ะไม่เยอะ ร้านปิดสองทุ่ม
แต่ก็นั่นแหละ สเน่ห์ของมันก็อยู่ตรงนั้นและครับ
ที่ตั้ง : คูเมืองด้านใน ผ่านแจ่งศรีภูมิ แล้วเลี้ยวเข้าซอยซ้ายมือทันที ปากซอยมีร้านขายเครื่องหวาย จอดรถปากซอยแล้วเดินเข้าไปก็ได้ ถนนข้างในแคบ

ก็จบละครับ สำหรับกระทู้นี้
เห็นห้องว่าง ไม่มีงานส่งเลย
ผมเลยเอาเรื่องง่ายๆใกล้ตัวนี่แหละ
ใครมีอะไรก็ถามเพิ่มเติมนะครับ
ผมไม่ได้อะไรจากการโฆษณาให้ร้านพวกนี้นะครับ
แค่เอาข้อมูลมาเล่าสู่กันฟัง
แฟนร้านอื่นๆ ก้อย่างน้อยใจไป ทุกร้านก้ดีในแบบของตัวเอง
อันดับเหล่านี้ เป็นความคิดเห้นของผมคนเดียวครับ

อีกอย่างหนึ่ง งานผมทุกชิ้น ผมคิดเอง พิมพ์เอง
ใครจะเอาไปก็ให้เครดิตหน่อยก็ดีนะครับ
เห็นบางเรื่องที่เขียน ดันไปโผล่ที่อื่น เสียรมณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2009, 16:49:57 โดย virgin_killer »

lunaG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 17:13:38 »

แนะนำ Love@First Bite เหมือนกันครับ

พาไปทีไร เสร็จทุกราย 555+

ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลดีๆ ครับ

AZURA3232

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2009, 18:18:04 »

ชิ้นนี้ บทความคุณภาพ จริงๆ    ;kljj ;kljj

ZOIDS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 04:01:35 »

ชอบ Love BOat เหมือนกันครับ เขิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2009, 12:26:20 โดย virgin_killer »

jommarn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2009, 13:44:50 »

ขอบคุณสำหรับพิกัดครับ หลายร้านยังไม่เคยไปนั่งเลย วันหลังลองไปเซอร์เวย์ดูดีกว่า อิอิ jhg

ZOIDS

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 21:00:36 »

ชอบ Love BOat เหมือนกันครับ เขิน
ทำไม พี่กามเทพ มาแก้ให้ผมไปชอบ เลิฟโบท ซะงั้นล่ะครับ  :-X

เคยไปแต่ love at first bite น้า  fdgdf

GOWA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 21:42:00 »

มันมีร้านตรงแถวๆโรงแnรม Kantary Hill อีกร้านครับ
ผมไปกินบ่อย รู้สึกว่าจะเป็นร้านเปิดใหม่นะ

ว่าแต่กาแฟขี้ชะมดยังหากินในเชียงใหม่ได้อยู่ไม๊เนี่ย

mormor1973

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 08:15:21 »

กามเทพก็กินกาแฟด้วยเนาะ

sama

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2009, 22:15:19 »

ท่านเทพ ลองกาแฟ นาชา ยังครับเขาว่า สุดยอดเลย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2009, 09:17:23 »

ท่านเทพ ลองกาแฟ นาชา ยังครับเขาว่า สุดยอดเลย
บ่ ลำ ครับ  เจ้าของมาอ่านมันจะว่าผมมั๊ยเนี่ย แต่ช่างเหอะ มันรุ่นน้องผม

ว่าแต่กาแฟขี้ชะมดยังหากินในเชียงใหม่ได้อยู่ไม๊เนี่ย
ร้านเกษมสโตร์รู้สึกยังมีนะ ไม่ชัวร์เน้อ..

tak2000

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2009, 15:37:54 »

Miss chocolate..เขียนถูกป่าวหว่า**ร้านนี้น่านั่งมากๆครับ..เพิ่งดูจากรายการทีวีเมื่อวันจันนี่เอง..

ไปชม.คราวหน้าจะไปลองดู

alpine

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 18:15:20 »

ไปลองให้ครบทุกร้านดีกว่า

sleepypop

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2009, 22:03:13 »

gjgj  love @ first bright

Takezeed

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2009, 22:05:07 »

รอบรู้จิงๆ

suksao

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2009, 15:22:25 »

พาลูกกะเมียไป มาละ  เฟริส์ ฟอ เรส

บรรยายโอดีครับ  แล้ว  โกโก้ ก็อร่อยนะ

บานอฟฟี่ อร่อยดีอ่ะ ใส่กล้วยหอมด้านในด้วย

บูลเบอรี่ชีสเค้กก็เยี่ยม

อีก 2 ร้าน เดี๋ยวตามไปเก็บก่อน

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 10:46:22 »

ขอบคุณมากคับ ;kljj