-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของคนที่ทำงานเดียวกัน  (อ่าน 1572 ครั้ง)

niknon

• บุคคลทั่วไป
เรื่องของคนที่ทำงานเดียวกัน
« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 02:13:09 »

ตามนั้น....เวลาเราคุยกะเธอเรื่องาน เธอก็มักจะถามเรื่องส่วนตัวเข้ามาด้วย เป็นต้นว่า อ้วนไปหรือเปล่า ทำนองนั้น และแถมคุยไปยิ้มหวานไป เพิ่งขอเบอร์มาได้
ยังไม่ได้โทร แต่เธอแก่กว่าอ่ะครับ ผมก็ไม่รู้เรียกชื่อแบบข้ามรุ่นไปเลย เธอก็ไม่ว่าไร จะสานแบบไหนดี
เทพคนไหนเคยจีบคนแก่กว่า ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไม่เคยจีบคนแก่กว่าเลย

hellmezazaza

Re: เรื่องของคนที่ทำงานเดียวกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 02:43:33 »

ผมคิดว่าอย่าง น้อยๆเธอก็น่าจะมองคุรเป็นพิเศษละ เพราะรู้ว่าคุณเปลี่ยนแปลงไปอย่างไร ลองๆแซว เล่นๆต่อสิครับ dgd

รอเทพตัวจริงมาตอบดีกว่าครับ คิ  dsgjsd

meaw_meow

Re: เรื่องของคนที่ทำงานเดียวกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 11:39:13 »

.,mn ชวนไปกินข้าว ดูหนัง ฟังเพลง ดูสิครับ

เป็นไปได้ กิจกรรมทั้งหมด ......... ให้มันเกิดที่หอพักท่าน

ถ้าเธอไป ........ แล้วท่าน ยังไม่ทำไร ........... พิจารณาตัวเองด่วนครับ  09876

timmy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 13:42:01 »

จังซี้มันต้องลุย jljhl

Gunslinger2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 21:56:38 »

ค่อยเป็น ค่อย ไปครับ ผมว่า

virgin_killer

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 09:24:29 »

ลุยตรงๆ เพราะเธอเป็นงาน จะอ้อมค้อมตะล่อมๆนั้น เสียเวลาและอาจไม่ถูกใจเจ้
กามเทพแนะนำว่า หาเวลาชวนเธอไปนั่งกินเหล้ากันสองคนในค่ำคืนอันแสนวุ่นวาย
และแน่นอนว่าเราไปรับเธอ เมื่อดื่มจนเกือบหมดขวด ก็ไปกินต่อให้หมด ที่สถานที่ที่มีเตียงครับ
ฟันธง.. โช๊ะ-เด๊ะ!!!

jommarn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 10:23:23 »

เห็นด้วยตามท่านเทพเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:27:32 โดย jommarn »

popcorn4202

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 12:36:26 »

เข้าประเด็นเลยครับ อ้อมค้อมไปก็เหมือนโชว์ละครเด็กๆ ให้ผู้กำกับได้ลองเชิงซะเปล่าๆ ครับ

ilovesupreme

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 15:36:18 »

ถ้าเป็นผมเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงเลยครับเรื่องกุ๊กกิ๊กกับคนทำงานร่วมกันน่ะครับ
บางบริษัทออกกฏเลยว่าห้ามมีเรื่องชู้สาวในที่ทำงานกันอย่างนั้นเลย

jeab-jeab

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 17:33:56 »

ผมว่าน่าจะลองๆคุยหลอกถามถึงเรื่องส่วนตัว(โดยเฉพาะเรื่องแฟน) ให้แน่ใจก่อนว่าไม่มีจริงๆ ไม่งั้นท่านอาจจะโดนลูกปืนจากครูบา... ก็ได้นะครับ
เขาอาจจะมีแฟนเป็นตัวเป็นตนอยู่แล้ว แต่อยากเปลี่ยนคู่ กับชายที่หนุ่มกว่า   เมื่อชัวร์ว่าไม่มีแฟนแน่นอน ค่อยเริ่มชวนไปกินข้าวเย็น กินอิ่มชวนไปนั่งฟังเพลงต่อ ในระหว่างนั้นคุณก็สังเกตุดูท่าทีของเธอว่า เธออยากกลับหรือว่าอยากไปต่อ   ถ้าอยากไปก็.........ได้เลย    ผมว่ายอมเสียเวลานิดหน่อยเพื่อความปลอดภัยของตัวคุณเอง และไม่เป็นการผิดศีลธรรมด้วย  แต่อยากเตือนไว้สักเรื่องคือ ผมไม่รู้ว่าคุณมีภรรยาหรือยัง ถ้ามีแล้วยุ่งกับคนในที่ทำงานเดียวกัน ความเสี่ยงสูง  แต่ถ้ายังโสดอยู่ก็ok แต่ระวังจะแกะไม่ออกนะครับ   ขอให้โชคดี  ผลเป็นอย่างไรอย่าลืมมาส่งการบ้านด้วยนะครับ

gosty

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 17:48:24 »

เอางี้ครับ
ชวนนั่งรถแล้วบอกผมแอบชอบพี่มากแล้วแว้นเข้าม่านรูดเค้าจะปล้ำคุณเองครับ

aletter005

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 07:02:39 »

ถ้าเป็นผมเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยงเลยครับเรื่องกุ๊กกิ๊กกับคนทำงานร่วมกันน่ะครับ
บางบริษัทออกกฏเลยว่าห้ามมีเรื่องชู้สาวในที่ทำงานกันอย่างนั้นเลย

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
แต่ถ้าเพื่อนร่วมงานหน้าอั๊ม/เป้ย นี่ ผมก้อยอมแหกกฏนะ  jljhl