-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ชั้นอ้วนดำ แล้วรักเธอไม่ได้หรือไง?  (อ่าน 15343 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
ชั้นอ้วนดำ แล้วรักเธอไม่ได้หรือไง?
« เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 15:06:10 »

คนมันจะอ้วนน่ะ มันช่วยไม่ได้ครับ
บางคนอ้วนแบบบวมๆ เพราะกินเยอะนอนเยอะ นั่นมันลดได้ครับ
ก็ไปหาฟิตเนสเล่นครับ งดอาหารเย็นอะไรกันไป
เผลอๆเราจะได้กล้ามกลับมาครับ ถ้าเราลดแบบยกเวท
แต่บางคนมันลดไม่ได้ครับ หน้าตาดันโหดอีก..
เพราะอาหารมันอร่อยหนิ เพราะกูชอบแบบนี้ กูเริ่มปลงละนะ ไม่มีสาวเลยวุ๊ย ฯลฯ
ไม่เป็นไรครับ เรามาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุกัน 555

การแต่งกายของชายอ้วน
อย่าไปอ่านตำรามันมากครับ
ยิ่งแต่งพราง ยิ่งเหมือนตั้งใจและยอมรับว่าอ้วนครับ
ดูตัวอย่างประกอบ
หน้าโจร+อ้วน

ตามตำราเลยครับ ใส่เสื้อ2ชั้นครับ ให้ตัวมีมิติ (มิติลี้ลับ+กับมิติพิศวง 5555)
อ่ะ.. เสื้อ2ชั้นครับ แล้วผ่าครึ่งด้านนอกให้ตัวดูเพรียวลง ในขณะที่ใส่เสื้อสีเข้มข้างใน
นี่ถ้าจะให้ตามสูตรมากกว่านี้ก็ต้องลายทางครับ จะเพรียวกว่านี้
แต่ถ้าทำขนาดนั้น เราจะมีเสื้อผ้าในโลกใบนี้เหลือกี่ชิ้นครับ ที่จะสามารถใส่ได้
บ้าไปแล้วครับ!!

คนอ้วนหน้าโจรฟังทางนี้ครับ ฟังทางนี้
กามเทพมีแนวทางให้ท่านครับ "อ้วนพริ้ว" ครับ สเตปนี้ครับ!!
1. ลุคอ้วนพริ้ว
ลุคของคนอ้วนพริ้วนั้น ต้องดูน่ารักสะอาดสอ้านมีชาติตระกูลครับ
แต่ไม่ได้หมายความให้แต่งตัวใส่เชิ้ต รองเท้าหนังนะครับ
มีชาติตระกูลคือเสื้อผ้าที่ดูดี หรือมีราคาครับ เน้นเข้ากับตัว
สิ่งที่เข้ากับคนอ้วนนะครับ
- ผมสั้นครับ คนอ้วนผมยาวดูนี่เกลียดครับ จะดูเตี้ยไปกันใหญ่
จากอ้วน ดำ จะกลายเป็น อ้วน ดำ เตี้ย
- เสื้อไม่ใหญ่ไม่เล็กมากครับ เอาพอดีตัวนะ
ส่วนใหญ่คนอ้วนจะใส่เสื้อเชิ๊ตแขนสั้น เพราะมันมีไซส์
แต่ผมว่านะ ลองหาเสื้อทีเชิ๊ตสีล้วน หรือที่มีลายสกรีนน่ารักๆมาใส่ดูครับ
ชั่วโมงนี้ คนอ้วนใส่เสื้อยืดคอวีครับ เชื่อผม พับแขนขึ้นมา2ทบ พริ้ว..
ไม่ก็เสื้อโปโลก็พอได้ครับ เสื้อตัวโตที่มียี่ห้อมีเยอะครับ
เพราะส่วนใหญ่เป็นยี่ห้อฝรั่ง ดังนั้น จึงมีไซส์สำหรับเราครับ
ดีเซล อะเบอร์คัมบี้ ฯลฯ
- หาแว่นมาห้อยคอเสื้อซักอัน
แว่นกันแดดถูกๆ ไม่ต้องห่วงว่าเลนส์มันจะไม่ถนอมสายตา
เราเอามันมาเป็นพร็อบเฉยๆครับ
ดูไอ่แจ็คเป็นตัวอย่างครับ

- กางเกง สำหรับคนอ้วนคงอดใส่ขาเดฟนะครับ เพราะมันจะทำให้เห็นสัดส่วนชวนฝันของเราเกินไป
ลองหากางเกงขาตรงธรรมดามาใส่ครับ
กางเกงผ้าสีน้ำตาล เข้ากันกับคอนเวิร์สจะตายไปครับ ออกแนวอบอุ่นคุยเก่ง
กางเกงยีนส์ขากระบอก ใส่กับแตะก็ยังพอไหว (ตัดเล็บให้สะอาดล่ะ)

สรุปว่าลุคคนอ้วนนั่นน่ะ ขอสะอาดหอมๆครับ
เออ!! ลืมไป ใส่น้ำหอมด้วยนะครับ เอาให้หอมตายกันไปข้างนึง
พวกเราคนอ้วนมีปัญหาเรื่องกลิ่นไม่พึงประสงค์ครับ เหงื่อมันเยอะ

2. อารมณ์อ้วนพริ้ว
อารมณ์อ้วนพริ้ว มันต้องอยู่ด้วยแล้วไม่น่าเบื่อครับ
คนหล่อหุ่นดี มันเก๊กมองหน้าสาว
แต่เราต้องเรียกความสนใจด้วยอารมณ์ขันของเราครับ
หมั่นฝึกฝนมุข (ที่ไม่ใช่มุขควาย) ไว้เยอะๆ
รอบรู้เรื่องต่างๆ รู้จักที่กิน รู้จักผู้คน รู้จักใจเธอ..
เอาใจใส่ครับ ดูแลเป็นห่วง

นอกจากนั้น แนะนำครับ มีจุดขายครับ
หาอะไรก็ได้ที่มันไม่เหมือนใครเท่าไหร่นัก
เอาจุดขายที่มันเป็นเรื่องดีนะ ไม่ใช่ว่า มีจุดขายที่ตดเหม็น แบบนั้นไม่เอานะครับ
จุดขายทำให้สาวๆ เกิดความคิดต่างเป็นประกายในหัวเธอได้ครับ
เป็นเจ้าของกิจการน่ารักๆ จัดสวน เล่นดนตรี สนใจศิลปะ ทำกิจกรรมเพื่อสังคม ฯลฯ อะไรก็ได้ครับ
หาจุดขายให้กับตัวเอง มันเป็นจุดยืน เหมือนpositioningของสินค้าน่ะครับ
ทำให้เมื่อเราวางอยู่บนชั้นในห้างสรรพสินค้าแล้ว มันน่าซื้อน่ะครับ เก็ตป่ะ?
อารมณ์อ้วนพริ้ว มันต้องเป็นแบบนั้น

เมื่ออ้วนพริ้วสนใจใคร??
อ้วนพริ้วต้องทำแบบนี้ครับ
1. อ้วนเนียน
ทำความรู้จักโดยยังไม่จีบ แถวบ้านผมเรียกมุขอ้วนเนียน
ได้แค่เธอรู้ว่าเราชื่ออะไร เธอชื่ออะไร แค่นั้นก็คุ้มละครับ
ถ้าได้เบอร์โทร e-mail หรืออะไรอย่างอื่นนั่นกำไรละแหละ
2. อ้วนพริ้วบังเอิญเจอ!
อ้วนพริ้วต้องบังเอิญไปเจอเธอบ้าง ตามสถานที่ที่วิเคราะห์แล้วว่าเธอจะไป
เมื่อเจอ ทักทายเธออย่างสนุกสนาน ชวนเธอเข้าร่วมกิจกรรมที่เรากำลังทำอยู่
อ้วนบังเอิญเจอ ต้องเท็กแคร์เพื่อนเธอด้วยนะครับ รักทุกคนครับ อ้วนรักทุกคน
3. อ้วนต้องใจกว้าง..
คนอ้วนใจน้อย เคยได้ยินคำนี้มั๊ยครับ??
อย่าน้อยใจไปเลยครับ เธอไม่ใช่แฟนเรา เราอย่าไปอะไรกับเธอมากครับ
คิดซะว่าทุกอย่างคือกำไรครับ  มันจะต้องมีแหละครับ
ถ้าเกิดเธอจะไปไหนกับชายรูปงาม เราไม่ต้องสนอะไรครับ
เดี๋ยวมันก็เลิกกัน
4. อ้วนไปเรื่อยๆครับ
คือไม่ต้องคิดอะไรมันมากครับ อย่างน้อยนะครับ
สำหรับการปรับปรุงตัวเองให้เป็บแบบนี้ เราก็มีความสุขละครับ
แต่งตัวดีขึ้น สะอาดขึ้น ทัศนคติดีขึ้น
แล้วใครล่ะครับ มันจะไม่รักเรา

<a href="http://www.youtube.com/v/5JAis-ATxnc" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/5JAis-ATxnc</a>

อย่าไปกลัวครับ
ถึงชั้นจะอ้วน.. ถึงชั้นจะดำ..
แต่ชั้นก้รักเธอน๊า....
อย่าเผลอละกัน เดี๋ยวจะหาว่า อ้วนแล้วไม่เตือน

--------------------------------------------------------------------------
หลายๆบทความผมเขียนถึงวิธีจีบสาวนั่นๆนี่ๆไปตามประสบการณ์ตัวเองครับ
ทีนี้มาลองนั่งคิดดู ปัจจัยมันอาจไม่เหมือนกัน เพราะบางครั้งเห็นคอมเม้นต์เพื่อนๆในเว็บ
บอกว่า "อ้วนอย่างเราคงได้แต่มอง" มั่งแหละ
"ไม่หล่อคงต้องทำใจ" มั่งแหละ หรือไม่ก็ "คนอ้วนดำคงไม่มีสิทธิ์" ฯลฯ
ผมน่ะมันหุ่นปกติมาตรฐาน น่ะครับ เลยอาจลืมนึกถึงปัจจัยด้านสรีระตรงนี้ไป
เลยเป็นเหตุให้เขียนกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อเอาใจแฟนๆห้องถามกามเทพหุ่นเจ้าเนื้อนะครับ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนิดๆหน่อยๆ อ่านเอามันส์เนอะครับ..
กามเทพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2009, 16:11:19 โดย virgin_killer »

popcorn4202

Re: ชั้นอ้วนดำ แล้วรักเธอไม่ได้หรือไง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 15:15:45 »

ง่ายๆ ตัวอย่างบ้านเราก็ Calories Blah Blah สาวๆ ชอบเพียบ จุดขายอยู่ที่การแต่งตัว และเสียงร้องที่ชวนเคลิบเคลิ้ม
เมืองนอกที่ผมนึกออกก็อีตา Sean Kingston นี่แหละ เต้นได้อ้วนพริ้วดีจริงๆ

ขอบคุณสำหรับบทความนะครับ น่าจะเป็นแนวทางกับท่านเทพที่เจ้าเนื้อหลายๆ ท่านได้นะครับ
โดยเฉพาะท่าน......
 rgb rgb rgb

cmgirl

Re: ชั้นอ้วนดำ แล้วรักเธอไม่ได้หรือไง?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 15:45:58 »

สุดยอดจริงๆ ครับ ชอบข้ออ้วนเนียน กับอ้วนพริ้วบังเอิญเจอครับ ^  ^b

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 16:00:48 »

uyhgb

สเต๊ปเทพมาอีกแล้ว gsdgdgs

จดๆๆ  ijn

ผมว่าจดรวมได้สักเล่ม

แล้วจะเอาไปพิมพ์ขาย

ให้เป็นเครดิตท่านจิ้น mnb

dannyfd

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 16:05:08 »

เหอๆ  เข้าทาง  ได้เกิดกับเค้าบ้างล่ะทีนี้

sonor

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 16:12:24 »

อย่าไปกลัวครับ
ถึงชั้นจะอ้วน.. ถึงชั้นจะขาว..
แต่ชั้นก้รักเธอน๊า....
อย่าเผลอละกัน เดี๋ยวจะหาว่า อ้วนแล้วไม่เตือน

ตาจิ้นพูดถูกคนอ้วนก็มีหัวใจครับ uoyoy uoyoy uoyoy

dabodabo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 17:02:04 »

ถ้าเราอ้วนก็ต้องทำตัวให้เป็นตุ๊กตาหมีครับ ผู้หญิงชอบตุ๊กตาหมี อบอุ่น กอดได้ สบายใจ uhgv

Varanus salvator

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 19:31:37 »

ถ้าใหญ่ แต่สูงสักนิดหนึ่งใส่กางเกงขาม้า จะช่วยดูสูงขายาวขึ้นนะครับ ...

ไม่ก็ใส่ขากระบอกเล็กก็ได้ พยายามเน้นสีเข้มเข้าไว้นะครับ

แต่ถ้าเตี้ย ๆ นีไม่รู้เหมือนกันว่าใส่แล้วจะเป็นไง

Takezeed

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 10:41:28 »

ออกกำลังกายครับ  อดใจสักครึ่งปี  รับรอง  ว้าว

popcorn4202

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 12:23:13 »

ออกกำลังกายครับ  อดใจสักครึ่งปี  รับรอง  ว้าว
ออกำลังกายต้องมีแบบแผนนะครับ ออกไปเรื่อยไม่เกิน 1 เดือนก็เลิกกันเป็นแถว
ผมว่าผมรับจ้างเทรนผู้ที่น้ำหนักเกินมาตรฐานดีมั้ยเนี่ย

PJ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 13:40:41 »

อืม น่าลองดู

romanticeman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2009, 16:25:22 »

กระทู้ดี  >>>>>> เป็นกำลังใจให้คนอ้วนพริ้วสู้ต่อไปครับ uhgv

9669

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 09:34:13 »

ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ในคำคำเดียว " เชี่ยกอล์ฟแมนยู "

ijuhb

alpha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 10:17:40 »

ดำอาจช่วยไม่ได้มาก แต่อ้วนนี่ ออกกำลังกาย ดูแลตัวเองเยอะ ถึงยังอ้วนอยู่แต่ก็แข็งแรง คุ้มครองสาวๆ ได้ สาวๆน่าชอบนะ

mormor1973

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2009, 20:53:43 »

มีเรื่องอย่างงี้ด้วยหรอ

หรือเพราะ ท่านเห็นสมาชิกเวปเรา อ้วนดำ เลยออก อิชชู่นี้มาเนี่ย

เทพจิ้น เทพแท้ๆ 9ikm

tabo_oh

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 10:31:19 »

pongz pongz pongz ;khhg ;khhg ;khhgสุดยอดครับท่านเป็นข้อมูลที่โดนใจจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ hgjhg hgjhg hgjhg

gosty

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 15:52:37 »

ช่วยๆกันคร้าบคนอ้วนก็คนคร้าบบบ
ขอให้ได้แฟนกันถ้วนหน้า

killdeathnote

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 17:35:24 »

;khhg

เห็นด้วยหมดเลยครับ

ส่วนใหญ่คนอ้วนฮาๆนี่ สาวๆชอบมั่กๆๆๆ

artlovelove

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 17:04:05 »

fdgdfdf   แหะๆผมก็ประมาณที่ท่านเทพแนะนำแหละครับแต่ยังไม่เนียนเท่าที่ท่านแนะนำมาจะเอาไปปรับใช้ดูครับ

FAT-BOY

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 10:18:10 »

ถึงจะไม่หล่อ...แต่ก็น่าคลอเคลียยยยยยยยย

กระทู้นี้เข้ากับผมเลยครับ เขิน

zinza

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 10:51:23 »

นับว่าเป็นแนวทางที่ดีครับ

bitxxx

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 23:05:48 »

แล้วผอมดำละครับ

blueblux

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 13:17:35 »

พอดีว่าหล่อ ขาว หุ่นดีครับ

mbvc

แต่คำแนะนำเยี่ยมมาก

in zen bone

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 13:42:17 »

มาเเล้วครับ ข้อมูลดีๆ สำหรับ คนอ้วน ครับ เอาไปใช้กันเลย

MR.GOLF

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 16:13:55 »

ใครว่าอ้วนแล้วจะไม่มีแฟน
สังเกตุดีๆสิ คนอ้วนแฟนสวยกว่าคนผอมอีก
แต่เราต้องอ้วนสะอาดๆนะ
ไม่ใช่ว่าขี้ไคลคอหนาเป็นคืบ แบบนั้นก็ไม่ไหว
 hgjhg

devilboy619

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 23:07:05 »

ความรู้สำหรับคนอวบระยะสุดท้ายแบบเรา ;kljj

Makettingmanager

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010, 05:59:19 »

ให้กำลังใจดีครับชอบครับ ;khhgกดlike pongz

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 12:02:20 »

นู๋ชอบนะคะผู้ชายอ้วนนิดๆ มีพุงหน่อยๆ น่ารักดี

NUDT

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 00:20:33 »

ใช่ครับอ้วนอารมณ์ดีซะอย่าง ทัศนคติดี มองโลกในแง่ดีสาวๆก็ชอบครับ

Thonklarr

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 07:55:08 »

เรืองดีๆแบบนี้ ให้ 10 กะโหลกไปเลย

แล้วถ้าอ้วนแล้วยังจนอีกล่ะครับท่านกาเทพ

จะไปทางไหนดี

chanin17

• แอบหื่น
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • รองเท้าฟุตบอล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 15:26:32 »

สุดยอดคร้าบบบบบท่าน
จำหน่าย รองเท้าฟุตบอล รองเท้าฟุตซอล จัดโปรเดือดๆ ซื้อ 1 แถม 4 อย่าง พร้อมกันฟรีทุกคู่ #ด่วนๆๆๆ