-->

ผู้เขียน หัวข้อ: โกหกแฟนขั้นเทพ!!  (อ่าน 20300 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
โกหกแฟนขั้นเทพ!!
« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 17:23:09 »

เคยเห็นโรนัลโด้มันสับขาหลอกกองหลังป่ะครับ?
บางคนงง บางคนก็ไม่งง
แต่ส่วนใหญ่ล้มหัวทิ่มหัวตำ

เพราะอะไรรู้ป่ะครับ?
เพราะมัวแต่ดูขามัน ไม่ดูบอล...

สับรางหลอกแฟนก็เช่นเดียวกันครับ
ทั้งๆหลักการง่ายๆแสนจะเบสิค แต่ก็ยังมีสมาชิกจำนวนไม่น้อย
ที่ยังงง สงสัย ถามกามเทพเข้ามามากมาย
วันนี้จะมาเล่าให้ฟัง

หลักการหลอกเมีย!!
1. ทำให้เธอเข้าใจในสิ่งที่เราต้องการ 
ผู้หญิงมักจะขี้ระแวง ขี้สงสัย และที่สำคัญ คิดว่าตัวเองก้แน่ไม่เบา
เธอจะรู้สึกแบบนั้นลึกๆครับ นึกเองเข้าใจเองว่า พวกเราต้องมีอะไรปิดบังเธอซักอย่าง
แล้วเธอก็รู้ทันเราเสมอ อะไรประมารนั้นครับ
แต่ที่จริงแล้ว นักสับรางที่ดี ต้องพาเธอหลง วนในสิ่งที่เราสร้างขึ้นมาเพื่อเธอครับ
อย่างตอนนี้แฟนกามเทพเข้าใจว่า  กามเทพกำลังเห่อกล้วยไม้ครับ
ชอบไปกาดคำเที่ยง ชอบไปหาหนังสือกล้วยไม้ ชอบไปงานประกวดกล้วยไม้
เพราะสิ่งที่เธอเห็นก็คือ กล้วยไม้ที่ซื้อเข้าบ้าน หนังสือกล้วยไม้ในบ้านในรถ  Linkเว็บกล้วยไม้ในคอมพ์ที่บ้าน
โบรชัวร์งานประกวดกล้วยไม้ที่สวนบอกหาด เบอร์โทรฟาร์มกล้วยไม้ในเครื่องโทรศัพท์ ฯลฯ

ความจริงเหรอครับ.. กล้วยไม้คืออะไรอ่ะครับ? กินได้เหมือนกล้วยไข่หรือเปล่า??

ผมไม่เคยสนใจเลยครับ!
แต่แฟนผมคิดไปละ... เธอกำลังหลงสิ่งที่ผมสร้างขึ้นมาให้เธอโดยเฉพาะครับ
ยิ่งเธอละลาบละล้วง เพื่อจะ"รู้ทัน"ผม  เธอก็ยิ่งจะเจอสิ่งที่ผม "ตระเตรียม" เพื่อให้เธอแอบมาเห็น
โดยที่ผมก็ทำเป็นไม่รู้ตัวว่าเธอแอบดู

หึ!! นี่หรือรู้ทัน..

2. อย่าออกอาการ
เมื่อเราคิดว่าเราหลุดละ เราลอดออกมาจากเธอแล้ว ในช่วงเวลาอิสระของเรา
อย่าคิดว่าเธอจะหลงปล่อยเราไปง่ายๆครับ
เวลาที่คุณอ้างนั่นอ้างนี่ ออกบ้านได้ 3 ชั่วโมง หรือกลับบ้านเลยเวลาได้
ถ้าแค่นั้น คุณคิดว่ารอดละ พรี๊วแล้ววว... อย่างนั้นคุณจะเกมส์ง่ายๆเอานะครับ
ขั้นเทพ! น่ะ ถ้าจะเป็น ลองเอาไปคิดดูซัก 3-4 ประเด็นนะครับ
- ยิ่งเราไม่อยากให้เธอไปด้วย เธอจะยิ่งอยากไปด้วย  ยิ่งเราให้ข้อมูลในสถานที่ที่เรา(โกหก)ว่าจะไปไม่ชัดเจน คลุมเครือ
เธอจะยิ่งซักไซร้ เอาความจริง  ยิ่งเธอสงสัย เธอจะยิ่งไม่ไว้ใจ  อันตรายจะเกิดขึ้นทันที
- บางทีเอาความจริงเข้าสู้  ให้เธอรับรู้เรื่องจริงของเราบ้างในบางโอกาส ความไว้วางใจที่เราจะได้รับจากเธอ
เมื่อแลกกันเรื่องความจริงเล้กๆน้อยๆนั้น คุ้มแสนคุ้ม
- ทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้น ในสิ่งที่เกิดขึ้น  เช่น หลอกเมียได้ละว่าไปกับเจ้านาย แต่เราไปอยู่กะกิ๊ก
คนที่มักจะพลาดก็เพราะ หายเงียบไปเลย ทั้งๆที่ ถ้าความจริงเราไปกับเจ้านายที่น่าเบื่อ เราก็ต้องโทรหาเธอได้
เราก็ต้องอารมณ์เบื่อครับ โทรไปบ่นว่าอยากกลับบ้านแล้ว โทรถามว่าเดี๋ยวจะเอาอะไรมั๊ย ใกล้จะได้กลับแล้ว
แต่นี่หลายท่านมักหายหัว แฟนโทรตาม..

อย่าออกอาการครับ stepนี้  ไปเนิบๆ

3. โกหกจนเป็นนิสัย ทำดีกลบเกลื่อนความผิด  เป็นสิ่งที่ห้ามทำ!!
เคยดูFBiตอนไล่โกหกคนร้ายมั๊ยครับ? มันจะถามคำถามที่ 1 2 3 4 1 5 6 7 2 8 9 10
มันจะวนมาถามคำถามเดิมบางครั้งครับ  คนโกหกมันจะตอบ ไม่เหมือนรอบที่แล้ว
นั่นแหละครับ คือสิ่งที่จะเกิดกับเราได้เมื่อเราโกหก   ดังนั้น อย่าโกหกครับ
เลือกที่จะบอกไม่หมด หรือเล่นละครฉากใหญ่ที่เราจัดไว้แล้วดีกว่า
เชื่อป่ะครับว่า แฟนเก่าผมคนนึง เชื่อว่าผมไม่ไปมังกี้คลับเพราะเคยมีเรื่องกับเจ้าของร้าน!
ซึ่งความจริงแล้ว ไม่ใช่  ผมแค่มีกิ๊กอีกคนเป็นรีเซฟชั่นที่นั่น แค่นั้นเอง
แต่เธอเชื่อแบบนั้นไปแล้ว ตลอดระยะเวลา 7 เดือนที่คบกัน  ผมไม่ได้โกหกเธอนะครับ.. แต่นั่นเป็นชีวิตของผมที่ผมสร้างขึ้นมาเพื่อเธอ

ทำดีกลบเกลื่อนความผิดก็เป็นอีกสิ่งที่ต้องห้าม แฟนจะรับรู้ได้ถึงความไม่จริงใจในการกระทำนั้นทันที
ลองเปลี่ยนเป็นทำดีสม่ำเสมอ หรือ ไม่เคยทำดีเลย ยังจะดีกว่าครับ
ผมซื้อของให้กิ๊ก 100 บาท  แฟนผมจะได้ 1000 บาทเสมอ
ล่าสุดกระเป๋าครับ ที่ซื้อให้น้องคนนึงไป 3 พันกว่า  แต่นั่นแหละ แฟนผมได้ coach ครับ 2หมื่นกว่า..
ยิ่งดีกะกิ๊ก เราจะดีกะแฟนครับ แบบนี้เป็นอีกทางออก
แต่ถ้าไม่ไหว ลองเอาไปปรับใช้ดูครับ ไม่ใช่ลอกเด๊ะๆ

สรุปคือ ห้ามโกหก กับ ทำดีกลบเกลื่อนครับ

4. ....(ผมต้องกลับบ้านละครับ เดี๋ยวยังไงจะมาต่อนะครับ)

mnb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2013, 14:05:25 โดย cmxseed »

9669

Re: โกหกเมียขั้นเทพ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 17:42:58 »

รอดม

fdgdfdf

ZOIDS

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 21:40:14 »

กลับบ้านตรงเวลา ท่าจะเป็นอีกขั้นนึง  ijn

pagne2204

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 09:04:32 »

รอปูที่นอนกะสาว ๆ รอ ดม

mnb mnb mnb

dabodabo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 10:40:41 »

:-[ สุดยอดมากกก น่านำไปใช้เป็นแบบอย่าง

shinathi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 14:10:19 »

กลับมาต่อไว้ๆ ครับ รออ่านอยู่ครับท่าน  ;kljj

nanavasabi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 23:02:42 »

รอหัวหน้าแก๊ง มาต่อยู่นะขอรับ...  l.jkljh

ZOIDS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2009, 23:16:03 »

เตรียมรอวันจ่ายค่าเทอมละซิ เจ้าสีเหลือง  ijn

wow!!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 00:26:49 »

step เทพ ช๊อบ ชอบ  ijn

kon62

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 07:57:35 »

ความรู้ของท่านเทพ น่าคารวะ และก็สามารถนำไปใช้ได้ด้วยจริงๆนะครับ ขอบคุณครับ  ;khhg  ;khhg

kobmoi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 11:40:10 »

โอ้ว... ลีลาชั้นเทพเลยเว๊ย..
เอาไว้มีเมียคนใหม่ก่อน จะเอาไปใช้กะเทอร์... อิอิ ;khhg

zaph

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2009, 21:35:42 »

ชอบจริง ๆ step เทพเนี่ย

แฟนผมตอนนี้เทพมาก ๆ จำต้องหากลยุทธ์ใหม่ ๆ มาใช้เสียแล้ว

virgin_killer

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 11:28:55 »

ผมลืมหัวข้อนี้ไปเลยครับ
เอ๊า!! มาต่อแบบสรุปๆละกันนะ จะได้ปิดกระทู้

4. ถ้าผู้หญิงที่จับโกหกเก่งขั้นเทพนั้น  พวกเธอจะดูสิ่งเหล่านี้ครับ..
- เสียง พวกเธอจะสังเกตการพูดจาที่ไม่เต็มเสียง คำพูดขาดความสดใส มือดูจะเกร็งไม่ผ่อนคลาย
เคยสังเกตมั่งป่ะครับว่า ระดับเสียงของบางคนเปลี่ยนไปจากปกติ
เคยได้ยินเสียงแตกๆปร่าๆทั้งที่คนคนนั้นไม่ใช่คนเสียงแตกไหมครับ
สาวๆพวกนี้ใส่ใจกับเสียงที่เปลี่ยนไปเพราะอาจบ่งบอกถึงการหลอกลวงครับ
พวกจับดกหกเก่งๆ มันวิเคราะห์ได้ถึง ความเร็วในการพูดเปลี่ยนไป ไม่ว่าจะเร็วหรือช้าไป รวมทั้งการหายใจที่เปลี่ยนไป เชียวนะครับ
- คำพูดที่เราใช้  เมื่อเราโกหก เราจะเลือกใช้คำที่ไม่เหมือนเดิมนะครับ
ลองคิดดูดีๆนะครับ เมื่อเราโกหก เราจะไม่ใช้สรรพนามบุรุษที่ 1 เท่าไหร่ครับ
อาจเป็นเพราะเราต้องการทิ้งระยะห่างของเรา จากเรื่องที่แต่งขึ้นมาน่ะครับ
ดังนั้น เวลาโกหกคนมักจะพุดว่า "เมื่อวานไปกินก๋วยเตี๋ยวกับเพื่อนที่ทำงานมา"
แทนที่ปกติ เราจะพูดว่า "เมื่อวานพี่ไปกินก๋วยเตี๋ยวกับเพื่อนที่ทำงานมา"
อีกอย่างในการเลือกใช้คำของคนโกหกนะครับ จะมีการแยกประโยคครับ
มีคำเชื่อมมาใช้มากมาย เช่น แต่ เพราะว่า นอกเสียจาก ไม่ว่า กระนั้น ฤ ฯลฯ 5555
เพราะพวกนี้จะมีปัญหากับการคิดซับซ้อนโดยคำที่ใช้นั้นก็ฟ้องอยู่แล้วครับ
- ดูตาครับ คนตาหลุกหลิกน่ะจะโดนจับได้ แต่!!
ถ้าขึ้นเทพเธอจะไม่ดูแค่ตาด้วยนะครับ เธอจะดูคำพุดที่เราพูดด้วยนะครับ
ถ้าคนคนนั้นมองไปทางอื่นขณะครุ่นคิดเรื่องหนักๆอยู่ เธออาจไม่ถือว่ามีพิรุธ
แต่ถ้าเกิดเฉไฉมองไปทางอื่นขณะตอบคำถามที่น่าจะง่าย นี่สิน่าสงสัย.. งานเข้าแน่ๆครับ
หัวข้อที่โกหกเป็นประเด็นสำคัญ "ถ้าคนโกหกเรื่องที่อับอาย ยากที่เขาจะมองตาเราได้"
"แต่สำหรับคำโกหกที่ไม่มีพิษภัย ไม่มีอะไรต้องอายในการโกหก คนเราก็จะจ้องตาได้นานขึ้น" ครับ
- ภาษากายโดยรวม ครับ ว่ากันว่า จะจับโกหกให้แม่นยำ คุณต้องพิจารณาดูความกลมกลืนของสีหน้า ท่าทาง น้ำเสียง ตลอดจนคำพูด
นั่นคือการสังเกตภาพรวมครับ เธอจะตีความอาการพิรุธของเรา จากพฤติกรรมโดยปกติที่เราเป็นอยู่
เวลาเราโกหก เราจะไม่เหมือนเดิม...
- ขั้นเทพสุดๆๆๆ คือการ จับอารมณืที่เล็ดลอดออกมาได้ครับ ใครมีแฟนแบบนี้ระวังตาย!
หลายครั้งที่สีหน้าเพียงแวบเดียวสามารถบอกได้มากมายว่า..
เรารู้สึกอย่างไรหรือกำลังคิดอะไร ซึ่งตรงข้ามกับสิ่งที่เราพยายามสร้างภาพ
ความเปลี่ยนแปลงทางสีหน้าเพียงชั่วแวบนี้ ซึ่งบางทีก็เกิดขึ้นแค่เสี้ยววินาที แต่ก็อาจจะทำให้ถูกจับโกหกได้
และการจงใจโกหกก็มักจะกลบเกลื่อนเช่นใช้รอยยิ้มเพื่ออำพราง
รอยยิ้ม นั้นมีหลายประเภทนะครับ รู้กันมั่งรึป่าว?
ยิ้มที่มาจากความสุข ใจที่แท้จริงไม่ใช่ยิ้มแค่ปาก แต่กล้ามเนื้อรอบๆดวงตาต้องยิ้มไปด้วย
จะผิดกับยิ้มแบบใส่หน้ากากที่ต้องการปกปิดความกลัวความโกรธ ความเศร้า หรือความเกลียด
ถ้าช่างสังเกต จะเห็นร่องรอยอารมณ์เหล่านี้เล็ดลอดออกมา ครับ

ดังนั้น กามเทพจึงนำมาเล่าสู้กันให้ฟังนะครับ
หวังว่ากระทู้นี้ คงจะทำให้นอกจาก
ผู้ชายโกหกได้เก่งขึ้น..
ผู้หญิงก็จับโกหกได้เก่งขึ้นเช่นกันนะครับ

เอ๊า!! ตกลงกูเป็นพวกไหนกันแน่เนี่ย....
 mnb

Amateur

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 16:11:19 »

โอ้วววว ขั้นเทพจิง ๆ คับพี่  hgjhg

เห็นด้วยคับว่าถ้าโกหกเราจะไม่เหมือนเดิม

ผู้หญิงเค้ารู้สึกได้คับ Confirm !!!  fsdg

zinza

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 17:02:38 »

uhb
สึดยอดมากเลยคับ

wow!!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 20:01:14 »

โอ้วววว ขั้นเทพจิง ๆ คับพี่  hgjhg

เห็นด้วยคับว่าถ้าโกหกเราจะไม่เหมือนเดิม

ผู้หญิงเค้ารู้สึกได้คับ Confirm !!!  fsdg

จริงๆ  ;kljj

akiko

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 20:20:14 »

จริงๆ  ;kljj

คอนเฟิร์มค่ะ

Amateur

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 02:27:21 »

เหอ ๆ สาว ๆ เข้ามาเห็นด้วยกานหย่ายยยย  fdgdfdf

hyena

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 19:03:10 »

เง้ออออ ลำบากทั้งสองฝ่าย  555

alpine

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 15:09:44 »

โกหก เพราะไม่อยากให้ผู้หญิงเสียใจ จริงม๊า

deztiny

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 16:19:40 »

ผมก็ไม่เคยโกหกนะ...แค่พูดความจริงไม่หมดครับ rgb

akiko

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2009, 20:17:49 »

โกหก เพราะไม่อยากให้ผู้หญิงเสียใจ จริงม๊า

แต่บ้างที ถ้าเราได้ยินเรื่องจริงจากปากเค้าเองมันจะเจ็บน้อยกว่ารู้จากปากคนอื่นนะค่ะ 

man69

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 13:04:36 »

dsgjsd อ่านแล้วบอกได้คพเดียวครับเทพแท้ๆ  uhbgv

prof.big

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 17:28:52 »

ท่านเทพ...อย่างนี้ผู้หญิงก็รู้หมดดิค้าบ.....555+++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2009, 17:43:42 โดย prof.big »

khaihin

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 17:41:22 »

เห่อๆจะทำตามได้ไหมเน้

armimaru

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009, 19:51:36 »

ไปเรียน แอคติ่งดีกว่าเรา  uhbgv

tikizawa

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 00:42:53 »

ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูล จาก ท่าน กามเทพ ครับ....

yhb

maxchaiyadej

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 04:19:27 »

hgjhg dsgjsd จะเอาไปลองใช้ดู

romanticeman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2009, 17:31:43 »

แบบนี้ควรเลือกที่จะไม่โกหกดีกว่า  แต่ควรพูดความจริงแค่ครึ่งเดี่ยวพอ ถ้าคุณเธอจับพิรุธเราไม่ได้

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2009, 19:10:49 »

จดต่อไป

เราจะเป็นเทพ ijn

gosty

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 15:42:19 »

etewt มาไม่ทันแล้วครับผมโก6จนไม่รู้จะว่าอะไรแล้ว เลยบอกว่าเจอมนุษย์ต่างดาวเลยกลับบ้านช้า

eaglezz

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 04:26:17 »

เทพ จิ้น เอา ร้าน จิ้นย่าง รมควัน ตัวเอง กลบ กลิ่น สาว ติดตัว

เทพ ไหม ละ คาบ  8ujn

killdeathnote

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 17:27:47 »

hgjhg

ละเอียดยิบบบ

บางอย่างอ่านแล้ว เอ่อ  มันจริงแฮะ

ขอบคุงคับบบ

bnakorn

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009, 13:38:46 »

ขอนำไปใช้บ้างนะครับ  ขอบคุณครับ

kornxxx

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009, 14:47:04 »

ขั้นเทพจิงๆ วิเคราะห์ได้เป็นข้อๆ

เราว่าเราเนียนแล้วนะ อ่านๆไป มีคนวิเคราะห์แถมเนียนกว่าเราอีก

yama_run

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009, 15:33:12 »

ทำให้รู้ว่้าการโกหกนีมันยากจริง ๆ ครับ  9ikm 9ikm 9ikm

artlovelove

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 01 มกราคม 2010, 16:47:36 »

jhkll  ของดีมันต้องลองครับ จะนำไปปรับใช้นะครับ ขอบคุณครับ เดด

hi111

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 11:02:39 »

:Dดีครายบบบบบบบบบบบบบบ

hashinni

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 22:23:50 »

เป็นสเต็ปที่เทพจิงๆ..........................โกหกเมียขั้นเทพจิงๆ   hgjhg

mommamman

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 22:35:51 »

ไม่เค๊ย ไม่เคย

Boing 777-200 ER

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 08:52:49 »

ลุงจิ้นท่าจาทำบ่อย

Mr.thank

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 15:18:29 »

ผมว่าพี่ออก pocket bookดีไหมครับ  ผมคนนึงที่จะเป็นลูกค้า เดด ;khhg ;khhg ;khhg

jong

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 13:03:06 »

แบบนี้ควรเลือกที่จะไม่โกหกดีกว่า  แต่ควรพูดความจริงแค่ครึ่งเดี่ยวพอ ถ้าคุณเธอจับพิรุธเราไม่ได้

ผมก็ยึดแนวนี้ครับ

MyNameIS

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 04:01:05 »

พูดความจริงแต่บ่ายเบี่ยงคำพูดดีกว่า เรียกว่าไม่โกหก แต่เบี่ยงเบนประเด็นหลัก ไปเรื่องอื่น ไม่โกหกว่า ขาวเป็นดำ แต่บอกว่า สีขาวมี ขาวมาก ขาวน้อย

niparatpotter

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 21:53:15 »

คนมาดูเยอะจัง
เอาไปอ่านเผื่อป้องกันดีกว่า อิอิ

ReActioNX

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 12:12:16 »

ผมก็ไม่เคยโกหกนะ...แค่พูดความจริงไม่หมดครับ rgb

ท่านเป็นเหมือนผมเลย ไม่โกหก แต่แค่บอกไม่หมดเฉยๆ  gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs

jungkrud

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 14:58:15 »

เนี๊ยะแหล่ะถึงไม่อยากเที่ยว เพราะโกหกไม่เนียน  vbnn

TORPIDO

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 18:52:42 »

พอดีงานของผมมันต้องออกต่างจังหวัดบ่อยอะครับ แค่บอกว่าอยู่ต่างจังหวัดแฟนก็จับไม่ได้แล้วอะครับ(ทั้งๆที่บางครั้งอยู่เชียงใหม่)  lhgfr ก็สบายไปเลยครับแอบหนีเที่ยวยังไงก็ได้ แค่พยายามโทรไปหาเค้าบ่อยๆ ไม่เงียบหายไปนานก็พอแล้ว อิๆ fsdg

niparatpotter

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 18:54:11 »

พอดีงานของผมมันต้องออกต่างจังหวัดบ่อยอะครับ แค่บอกว่าอยู่ต่างจังหวัดแฟนก็จับไม่ได้แล้วอะครับ(ทั้งๆที่บางครั้งอยู่เชียงใหม่)  lhgfr ก็สบายไปเลยครับแอบหนีเที่ยวยังไงก็ได้ แค่พยายามโทรไปหาเค้าบ่อยๆ ไม่เงียบหายไปนานก็พอแล้ว อิๆ fsdg

แอบจำๆๆๆ jljhl

jigkoh.69

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 13:59:58 »

รู้ให้ทันเราละกันสาว ๆ ทั้งหลาย