-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีเข้า ??  (อ่าน 880 ครั้ง)

eastdevils

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
ผีเข้า ??
« เมื่อ: 01 เมษายน 2013, 14:09:52 »

ไปเห็นเรื่องนี้จากเพื่อนของกระผมจึงนำมาแชร์เผื่อท่านใดมีความคิดเห็นกันบ้างจะได้ลองให้คำปรึกษาเพื่อนผมดูครับ
ก็อปมาจากในเฟซบุ๊คของเพื่อนผม ซึ่งเขาโพสไว้ดังนี้ครับ

"ข้าพเจ้าเป็นคนที่เชื่อเรื่องผี เรื่องความเชื่อ เรื่องวิญญานมาตลอด
แต่ก็ไม่ได้งมงาย
วันนี้ถึงกับขนลุกเมื่อได้ยินเรื่องจากคนใกล้ตัวว่าพ่อของเขาชักติดต่อกันหลายครั้งเมื่อเช้ามืด แต่ไม่ช็อคหมดสติ
แต่ที่แปลกคือ เปลี่ยนเป็นคนละคน จำเรื่องราวหลายอย่างไม่ได้ จำคนรอบข้างไม่ค่อยได้
พอส่งโรงพยาบาลฉีดยาสลบจะให้หลับเพื่อจะได้เอ๊กซเรย์ แต่กลับไม่มีผล ไม่มีการหลับใดๆทั้งสิ้น
แถมแรงของท่านกลับเยอะผิดปกติจนต้องมัดท่านไว้
เมื่อคุยกับใครก็ไม่มีใครรู้เรื่อง แต่ล่าสุดนี้ลูกสาวได้โทรศัพท์กลับไปหาคุณพ่อท่านนี้
 ท่านกลับพยายามบอกมาบางอย่างที่ข้าพเจ้านั่งอยู่ด้วยยังรู้สึกว่า ..เฮ่ยย...หรือว่าจะเป็นอย่างที่คิด

เพื่อนผมคนนี้เปิด Speaker Phone ให้ฟัง จับใจความสำคัญได้บางอย่างเพราะเป็นภาษาเมืองจึงไม่สามารถแปลได้ทั้งหมด

"...ถูกจับมัดติดต้นมะพร้าว......กินข้าวไม่ได้...กินน้ำไม่ได้......จับแขวนคอตาย......ตอกตะปูติดไว้...."

ทำให้ผมนึกถึงพิธีสะกดวิญญานที่เคยพบเคยเจอมา อย่างไรเสียผมจะลงไปเยี่ยมคุณพ่อท่านนี้ แต่คำถามคือท่านป่วย หรือ เกิดอะไรขึ้นกับท่านกันแน่ ?

ท่านๆทั้งหลายลองช่วยพิจารณาดูครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับเหตุการณ์นี้
วิทยาศาสตร์ หรือ ไสยศาสตร์ ??

lovely_pimnara

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ผีเข้า ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 11:03:27 »

ผมก็ไม่ได้งมงายนะครับ แต่เรื่องแบบนี้ใครจะรู้ได้ ถ้าคุณพ่อท่านยังไม่หาย ผมว่าลองติดต่อไปที่รายการคนอวดผี ตอนศูนย์บรรเทาทุกข์ผี  ให้คุณริวช่วย ถ้าจะดีครับ  ไม่ได้พูดเล่นนะครับ  ผมว่าคุณริวเป็นคนดี และช่วยเหลือคนอื่น โดยไม่ได้หวังชื่อเสียงหรือสิ่งตอบแทน(จากความรู้สึกนะครับ)  ลองดู

eastdevils

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 18:00:22 »

ผมก็ไม่ได้งมงายนะครับ แต่เรื่องแบบนี้ใครจะรู้ได้ ถ้าคุณพ่อท่านยังไม่หาย ผมว่าลองติดต่อไปที่รายการคนอวดผี ตอนศูนย์บรรเทาทุกข์ผี  ให้คุณริวช่วย ถ้าจะดีครับ  ไม่ได้พูดเล่นนะครับ  ผมว่าคุณริวเป็นคนดี และช่วยเหลือคนอื่น โดยไม่ได้หวังชื่อเสียงหรือสิ่งตอบแทน(จากความรู้สึกนะครับ)  ลองดู

ผมก็คิดเหมือนกันครับว่าจะแนะนำเพื่อนให้เขาลองติดต่อดูครับ

OsamaB

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 เมษายน 2013, 00:18:08 »

บางทีเรื่องบางเรื่องก็หาคำอธิบายไม่ได้

del38196

• แอบหื่น
  • Country: 00
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2013, 11:16:23 »

น่าแปลกๆ
Post By Soccer Box Office SBO