-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากชวนพี่ๆมาฟังฟ้าร้องเพลง@เชียงตุง Update!!!! ปลากรอบร้านและน้องๆบางส่วนค่ะ  (อ่าน 10737 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป

ร้านเชียงตุงค่ะ ต.ท่าศาลา ร้านอยู่ตรงก่อนถึงทางเข้าแมนดารินดาราเทวีค่ะ ร้านนั่งกินชิลๆ
มีโฟล์คซองช่วง 3ทุ่มถึง4ทุ่มเป็นคิวนักร้องชายค่ะ 4ทุ่มถึง5ทุ่มเป็นโฟล์คซองนักร้องหญิง
เบียร์ถูก กับแกล้มอร่อย ราคากันเอง สาวๆที่ร้านน่ารักค่ะ (แนะนำให้ว่าต้องให้น้องนุชมาบริการค่ะ น้องเค้าคุยสนุก)
เบียร์ช้าง 3 ขวด 129ค่ะ ลีโอ3ขวด139 เครื่องดื่มมีมากมาย กับแกล้มอร่อยมาก
ยังไงลองไปแวะเที่ยวกันนะคะ

ปล. เจ้าของร้านสวยมั่กๆ

ณ เชียงตุง

กับบรรยากาศดีๆ

กับแกล้มก้อมี

วิวสวยๆ

สาวสวยๆ เราก้อมี

ภาพบรรยากาศมุมต่างๆในร้านค่ะ

โปรโมชั่นเบียร์ มีช้างกะลีโอค่ะ ร้านนี้เสียอย่าง มะมีพีจี
ช้าง 3 ขวด 129
ลีโอ 3 ขวด 139

กับแกล้ม 3 อย่าง 99
มิกเซอร์อย่างละ 15 บาทค่ะ
มีบอลสดให้ดูด้วย
ดนตรีสดโฟล์คซองก้ะเพราะ โดยเฉพาะนักร้องหญิง เสียงดีมาก  kjhg

อย่าลืมแวะไปกันนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2010, 16:34:40 โดย chocokizz »

mommamman

Re: อยากชวนพี่ๆมาฟังฟ้าร้องเพลง@เชียงตุง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 07:47:15 »

ขอเสนอแนะนะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ถ่ายภาพมาลงจะเป็นการดีอย่างยิ่งเลยครับ

j007

Re: อยากชวนพี่ๆมาฟังฟ้าร้องเพลง@เชียงตุง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 07:52:12 »

ครับ ตามที่ป๋ามอมบอกเลย
ลองไปดูตัวอย่างในห้องนี้ก็ได้ครับ ตาม link นี้เลย
http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?board=37.0

ถ้าแนะนำร้าน ในห้องนี้จะดีที่สุดครับ
 09876

suksao

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 10:22:35 »

นักร้องโฟรค์ซองหญิงคนนั้นคือคุณฟ้าเหรอครับ

จริงอ่ะ  mbvc

gosty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 11:41:00 »

จน

roonaldo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 11:53:52 »

เครียด

chocokizz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 14:31:06 »

ยังไงจะรีบไปถ่ายรูปมาลงให้เร็วที่สุดค่ะ

นักร้องโฟรค์ซองหญิงคนนั้นคือคุณฟ้าเหรอครับ

จริงยิ่งกว่าจริงค่ะ

gosty

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 14:33:20 »

ร้านมันอยู่ไหนฟะไปไม่ถูก

j007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 15:56:12 »

พี่ไม้รู้จัก อิ......

อ่อ! ต่อจากอีหอยหลอดหล่ะกัน .....แหลกเหล้า......

timmy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 18:16:24 »

จริงยิ่งกว่าจริงค่ะ
ว้ายๆๆๆๆ ตายแล้ว จิงหรือนี่ uiuo

A Tung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 23:54:59 »

เชียร์แบบนี้ต้องไปดูหน้าเจ้าของด้วยสินะ.....อืมมม...จัดไปเลย  อย่ารอช้า

Keijikung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 10:09:01 »

มีแผนที่ไหม

scoopy_lanna_dew

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 15:23:37 »

ฟ้าก็สวยใช่ป่ะ  งั้นไปเลยดีป่ะ

chocokizz

Update รีวิวร้านแล้วนะคะ
ยังไงมาเที่ยวกันเยอะๆนะคะ

party

หลังจากวนรถหา อยู่ 2ชั่วโมง ในที่สุดก็เจอร้านสักที ทันเวลาคุณฟ้าร้องเพลง
เจ้าของร้านน่ารักจริงๆ คอนเฟิร์ม น่ารักเพราะคุณเธอยิ้มเก่งนะ ยิ้มหวานเชียว
เจอน้องสองคนช่วยเสริพ ก็อย่างในรูปเลยครับ แต่ตัวจริงผมว่าน่ารักกว่านะ
ร้านเล็กๆน่ารัก เหมาะกับกลุ่มเพื่อนสังสรรค์เล็กๆ ไปกันเยอะคงต้องไปกองกันที่ข้างถนน kjhg kjhg
โอ้ในที่สุดคุณฟ้าก็ขั้นเวที เป็นคู่หูดูโอนี่เอง เพลงแรกมาแล้ว
""""ม่ายช่ายยยยยยฉ้านนนนนนน    ม่ายยยยยช่ายยยยยยยฉ้านนนนนนนนนน""""     หึหึ .,mn

a_matthayomchan

ม่ายดื่มเหล้า แต่จะเคล้านารี เอิ้กๆๆๆ mbvc mbvc mbvc

procircuit

อยากเห็นรูปคุณฟ้าจังเลย ว่าจะน่ารักสมคําลํลือหรือไม่

test

ถนนเส้นไหนครับ มาจากแยกไหน ไม่ค่อยรู้จัก

Yasito

อยากไป เอาเราไปด้วย ...

mujiyd0Jk

ร้านอยู่ตรงไหน เจ้าของร้านไม่สวย

ฟ้าตาย!!!!

ปล.ไปแร้วฟ้าไม่ต้องมานั่งด้วยกันนะค่ะ รับแต่เจ้าของร้าน   เขิน

pagedown

ร้านอยู่หลังออฟฟิศเก่าเค้าเลย

ไหงไม่เคยเห็นหว่า พึ่งเปิดรึเปล่าครับ

ปล.ขอปลาเจ้าของร้านประกอบการตัดสินใจ ttu

albatross

........ใกล้ๆบ้านเรย.......... jljhl jljhl jljhl jljhl

party

ไปจากบิ๊กซีสะดวกที่สุด ตรงไปทางสันกำแพงสายใหม่ครับ อยู่ซ้ายมือ หาง่ายครับ
ไปฟังคุณฟ้าร้องเพลงกัน fsdg

chocokizz

ไปจากบิ๊กซีสะดวกที่สุด ตรงไปทางสันกำแพงสายใหม่ครับ อยู่ซ้ายมือ หาง่ายครับ

ไปถึงร้านแล้วทะไมไม่ทักกันซักคำ

kimyusin

zad ได้แต่ผ่านบรรยากาศก็ดีนะ ดูเหมือนออกแนวล้านนา เด็กน้อย แต่น่ารัก ถ้ารักสงบ ก็โอเคนะ

party

ไปถึงร้านแล้วทะไมไม่ทักกันซักคำ

ขอโทษด้วยครับ แค่แวบไปเก็บบรรยากาศหนะ
ไม่รู้ว่าคุณฟ้าคนไหนด้วย เลยรอให้ขึ้นร้องเพลงก่อน ผมอยู่แป๊บเดียวก็กลับแล้ว คราวหน้าไปใหม่ครับ

party

เมื่อวานไปมาอีกละ แต่ฟ้าไม่มาร้องเพลง เลยไม่ได้เอาเค๊กวันเกิดให้เลย
สบายดีหรือยังครับ หายไวไวนะ

ddt_2007

ไปมาแล้วเมื่อคืนครับ ร้านหาไม่ยาก ผ่านไปหลายครั้งว่าจะแวะแต่เนื่องจากว่าบินเดี่ยว กัวเหงา uilo เลยไม่กล้าเข้าไป ไปกะเพื่อนเมื่อคืน ฝนตกหนักมากๆๆเจอน้องฟ้าคนสวย ร้องเพลงเพราะมากๆๆๆๆๆๆ และโปรฯเบียร์กับโปรฯกับแกล้มก็ถูกครับ 3 อย่าง 99 บ.
ที่สำคัญ เจ้าของร้านสวยจริงๆครับ คอนเฟิร์ม  pongz ร้านอยู่ที่ หากผ่านหน้าบิ๊กซี ดอนจั่น ชิดซ้ายไว้ เลี้ยวมาตามทางไม่ต้องขึ้นสะพานโค้ง ตรงมาเรื่อย ๆเจอแยกไฟแดง เลี้ยวซ้ายประมาณ 500-600 ม. ตรงไปเรื่อยๆ ด้านซ้ายมือครับ หาไม่ยากมีป้ายบอกชัดเจน

ปล.น้องที่อยู่มนรูปที่โชว์ 2 นิ้ว 2 ข้างนั่นตัวจริงน่ารักมักมากกกกกกก mbvc

Yasito

/jhtdc

ไม่ชวนนะคะ คนข้างบน   lkkjjh

ddt_2007

/jhtdc

ไม่ชวนนะคะ คนข้างบน   lkkjjh
แหม...ก็มันไกล กัวมาไม่ได้น่ะ zad

Yasito

เอร้ยยย

รู้ได้ไง

หนูต้องตามไปเป็นกุมารทอง ค่ะ 555

chocokizz

วันหลังใครมาที่ร้านฝากเด็กเสิร์ฟมาทักฟ้าได้เลยนะคะ จะได้รู้จักกัน

ช่วงก่อนที่หยุดไปเพราะไม่สบายบ้าง ติดฝนมาร้องเพลงไม่ได้บ้าง

ยังไงจะพยายามมาทำงานให้ได้จะไม่ค่อยหยุด

ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ ช่วงนี้ฟ้าร้องเพลงจะเสียงแปลกๆ

เนื่องจากเสียงยังไม่ฟื้นตัวจากอาการป่วยนะคะต้องขออภัย

ตอนนี้ร้องเพลงไปต้องจิบยาแก้ไอไป 555+

ยังไงก็ขอบคุณที่แวะเวียนมากันนะคะ

ปล. เห็นมั้ยละบอกแล้วเจ้าของร้านสวยจริงๆ

meaw_meow

.,mn มีโอกาส ต้องไปลองครับ

ไม่ไกลบ้าน  dgd

ddt_2007

Update ปลากรอบจร้า คุ้นๆมะ อิอิ /jhtdc

microsun

จะหาโอกาสไปนะครับ pongz pongz pongz pongz pongz pongz

chocokizz

ขอบคุณปลากรอบมากค่า ddt_2007

mormor1973

........ใกล้ๆบ้านเรย.......... jljhl jljhl jljhl jljhl

แกอยู่ตำบลเดียวกะชั้นหรอเนี่ย kjhg

เหอะๆๆ เอาไว้จะแวะไปนะร้านน้องฟ้า

snooopy

• สุภาพกะน้องเค้าดีกว่าครับ แล้วสิ่งดีๆจะตามมาเองครับ ^_^
  • เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ม่ายดื่มเหล้า แต่จะเคล้านารี เอิ้กๆๆๆ mbvc mbvc mbvc

น่าสนๆๆ  .,mn
แพ้คำว่า.............รัก

vp76

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

น้องที่ชูสี่นิ้วแหล่มเลย gsdgdgs

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ร้านน่านั้งจังครับ
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

samalahave

• เด็กทะลึ่ง

kit_27

• เด็กหัดเสียว
  • **

dsgjsd dsgjsdแล้วจะแวะไปลองครับ