-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมาชิกว่าร้านไหนที่เราไม่ควรพลาดและปักหมุดใน GoogieMap by cmxseed  (อ่าน 17091 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

เสนอมาเลยครับ   ยิ่งเป็นร้านที่มาเชียงใหม่ไม่ควรพลาด  ขอให้บอกมาเลยครับ ;khhg   ขอบคุณมากครับ

manspringer

คลิ๊ก อินเตอร์เนตแอนด์เกมส์

don

:-\  เอาจริงหรือท่าน

wow99

manspringer

เอาซะหน่อยน่าหนู  กร้ากกกกกกกก

007

ผาลาดตะวันรอนครับ

ไอ้ร้านข้างน้ำปิงอะ

believe

มันขึ้นอยู่กับว่าเราจะเที่ยวแบบไหนด้วยอ่ะครับ..

กินข้าว บรรยากาศดี ๆ

กินเหล้า เคล้าสาว ๆ สวย ๆ

หรือกินนม แต่จ่ายแพง..

หรือไปแด๊นซ์ให้กระจาย..

พอแนะนำได้อยู่ครับ.. อิอิ

don

uiuo  สุดยอดมากท่านแบ่งหมวดหมู่   ;kljj  แล้วแต่ละหมวดมีร้านอะไรที่เด่นๆบ้างละครับ ;khhg

mommamman

ผิดร้านหรือป่าวท่าน

ผาลาดฯ มันอยู่บนดอยนะครับ ไม่ได้ติดน้ำปิง นะครับ

wow99

ผาลาด อยู่หลังสวนสัตว์ เน้ออออ

ร้านข้างน้ำปิงก็มีหลาย    อย่างร้าน เฮือนสุนทรี เฮือนโบราณ  ร้านพี่หยอย ร้านกู๊ดวิว ร้านริเวอร์ไซด์ ฯลฯ

mbvc

chon

ผาลาด อยู่หลังสวนสัตว์ เน้ออออ

ร้านข้างน้ำปิงก็มีหลาย    อย่างร้าน เฮือนสุนทรี เฮือนโบราณ  ร้านพี่หยอย ร้านกู๊ดวิว ร้านริเวอร์ไซด์ ฯลฯ

mbvc

โอ้แม่จ้าว สมกับเป็น จอมเทพสตรีประจำบอร์ดแต้ๆๆๆๆๆๆ kjhg kjhg kjhg

cmman573

ข้างน้ำปิงคงเป็น ร้านหยอย กู๊ดวิว ธาราบาร์ เฮือนโบราณ อ่ะครับ

TTTk

;kljj กู๊ดวิว สิครับ พอใช้ได้ เมื่อก่อนผมไปประจำ แต่เด๋วนี้ไม่รุแฮะ
ส่วนเรื่องราคาก็พอสมควร :-X

zokmok

แนะนำร้าน เฮือนขันโตกครับ ใกล้กับคาฟูร์ ที่นี่มีโชว์ฟ้อนรำ สล้อ ซอ ซึง
เหมาะมากสำหรับพาเพื่อน ญาติมิตร ที่ไม่เคยมาเมืองเหนือ มานั่งขันโตก พร้อมกับชมการแสดงครับ
ที่นี่ทัวร์ลงทุกวัน ช่วงหน้าหนาว hi-season อาจต้องมีจองครับ ถ้ามากันเยอะ เพราะทัวร์ลงเยอะมาก ๆ

อยากให้ช่วยกันเสนอร้านแนวล้านนาแต๊ ๆ เพื่อส่งเสริมวัฒนธรรมล้านนาให้ยั่งยืนต่อไปเน้อ  fhf

wow!!

แนะนำร้าน เฮือนขันโตกครับ ใกล้กับคาฟูร์ ที่นี่มีโชว์ฟ้อนรำ สล้อ ซอ ซึง
เหมาะมากสำหรับพาเพื่อน ญาติมิตร ที่ไม่เคยมาเมืองเหนือ มานั่งขันโตก พร้อมกับชมการแสดงครับ
ที่นี่ทัวร์ลงทุกวัน ช่วงหน้าหนาว hi-season อาจต้องมีจองครับ ถ้ามากันเยอะ เพราะทัวร์ลงเยอะมาก ๆ

อยากให้ช่วยกันเสนอร้านแนวล้านนาแต๊ ๆ เพื่อส่งเสริมวัฒนธรรมล้านนาให้ยั่งยืนต่อไปเน้อ  fhf

ใช่อันเดียวกับคุ้มขันโตกป่าวคะ  :-\

pulohid

ร้านหย๋อย ด้วยครับ ราคาไม่แพง บรยากาศดี

อีกร้าน น้องฟลุ๊ค ทางไป700ปี

สุโค่ย ;kljj

wissly

;kljj หยอย อีกคนครับ

man69

:o ชอบแบบผู้ใหญ่ก็ร้านแถวๆริมน้ำ...............ชอบแบบนักศึกษาคนทำงานก็แถวนิมานเหมิน............ชอบกินเหล้านั่งคุยกันแบบสบายๆราคาไม่โหดก็น้องฟลุค...............ชอบแบบมีสาวสวยๆให้คุยราคาก็มาอีกนิดก็ฟลายแต้ง...............ชอบแบบราคาเยาวชนก็ร้านหวานหรือไม่ก็ไปแถวเจเจมาเก็ต.................มีหลายแนวครับ...............คงต้องแบ่งเป็นประเภทอย่างที่พี่ๆว่ากันจริงๆครับ  fds

Audyen

ขอแนะนำ Fine Thank คันคลองครับ
เด็กแจ่มๆ ทั้งน้านน กะจะเอาให้ได้สักคน

cupidarch

เก็บข้อมูลครับ

Reideen

แนะนำร้าน daily ครับแถวถนนหลังกาดสวนแก้วครับ
ร้านเพื่อนผมเองโปรโมทให้มันหน่อย

hanong

ร้านกิ๊ก ครับซอยโรงแรมปางสะหวัน เข้าไปสัก200เมตร mbvc mbvcสาวๆๆเยอะมาก เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบ PG &PR ทั้งหลายลองไปดูสิครับคนเยอธทุกวัน & มังกี้ หละ สาวๆเยอะ นะยิ่ง ศุกร์เสาร์สุดยอดนั่งบาร์เล็งอย่างเดียว แถวนิมมาน

paholkarn

khjhgg Angle Pub หลัง คาร์ฟู ร้านด้านในนะครับ ตรงทางที่เราจาไปเอื้องผึงจันผา แต่พอถึง สามแยกให้เลี้ยวซ้าย หรือหาที่จอดก่อนนั้นก็ได้(เพราะหาที่จอดยากมาก) ใคร ต้องการมอมเหล้า ให้สั่ง Bunket ครับ รสหวานกินง่าย เสริฟ เป็นแก้ว shot รับรอง 7 shot เมา(หรือไม่เมาก็ใกล้เคียงล่ะครับ) แนะนำให้สั่งคู่กับ เฟร้นฟราย นะครับ เพราะการกินมันฝรั่งทอดจาทำให้ กระดกแก้วบ่อยขึ้น อิอิ  jhkll ลองมาแล้ว

ku_knight

??? ขอแนะนำ inside park ครับผม ฟังเพลงสบายอาหารอร่อย pg น่ารัก

sama9956

ขอเก็บข้อมูลก่อนรับ.... 890

ZOIDS

ร้าน Kim ครับ  yhb

bakk61

ไปร้าน ช. ช้าง ครับ

olelemon99

mnb เออเน๊อะ ร้านป้าว้าว ก็ดีนิ ไว้ส่องกระจก  ร้านคิมย้วย เอาไว้เก้าเกย์  mnb

Disc

890ร้าน KIM ด้วยคนครับ.. ยังไม่รู้ทางเลยอ่า....

khon kae

ถ้ากลางวัน ก็ เวสเทริน โรบินสัน
สาวๆ ขาวๆเยอะ   uiuo
คนมีไฟยังใจ๋บ่อดี

cyberdew

ปักร้าน The Secret ให้ด้วยนะค้าบ

http://www.thesecretchiangmai.com

kaka123

เก็บข้อมูลเช่นกัน  oi8u7 oi8u7

ar0120

เข้ามาเก็บข้อมูล

Aoddy

ไม่รู้ลองไป ร้านทิวไผ่ ยังคับ

ช่วงก่อนเห็นน้องๆน่ารักเหมือนกันนะคับ

ราคาไม่แพง

วงดนตรี รู้สึกจะเป็นวงเดียวกับ ลองเต้าแหละ คับ

.,mn

Varanus salvator

ร้าน หวาน  ครับ อยู่ในซอยปั้มบางจากสี่แยกข่วงสิงห์ ก่อนถึงเปียนโนคาราโอเกะ

อาหารถูก เหล้าถูก  เด็กเสริฟ .... ผมชอบบบ  hgjhg

thaitown@syd

นาจิตตัง ขอเก็บข้อมูลด้วยคน

chefbb

ร้านริเวอร์ไซด์ไว้ทานข้าวกับเพื่อน ๆ หรือกินเหล้า   ร้านวิเศษนิยมบรรยากาศสบาย ๆ รวมตัวกับหมู่เพื่อน   ร้านred machine  ไว้กินเหล้าและดูสาว ๆ    ท่าอยากกินอาหารญี่ปุ่นต้อง โดรากุ ข้างๆ โอโซนเนตหน้ามช.  ยังมีซินามี  หรือจะฮิครารุที่ถนนวัวลาย   ถ้าธรรมดา ก็ข้าวมันไก่นันทาราม  หรือไม่ก็ข้าวมันไก่สิงคโปร์ แถว ๆ ไฟฟ้าบ้านเด่น   หรือจะเป็นก๋วบจั๋บที่อนุเสาร์สามกษัตริย์ มีเกาเหลาข้าวเปล่า ข้าวหมูกรอบ
ถ้าเย็น ๆ หน่ือย ๆ สุกี่แถวช้างเผือก(ร้านนี้ต้องสั่งที่สองจาน เพราะขายดีมากรอนาน)   แต่ที่หายากมากที่สุด บัวลอยงาดำน้ำขิง หากินยากกว่าที่กทม.  ถ้าอาหารจีนไม่แพงมาก ก็ร้านเหมยเจียง ช้างคลานพล่าซ่า

ถ้าจะดื่มและหาสาวๆ  ต้องร้านท่าช้าง วอม์อัพ  มังกี้ แพบริค   เยอะมากมาย อีกมากมาย  uhb uhb uhb  พอก่อนดีกว่า  พิมพ์ไปพิมพ์มา ชักอยากกินเบียร์

oman

ร้านชิดลมคับมีร้านแถวนั้นให้เลื่อกอีกมากมายคับ ijuhb ijuhb

killdeathnote

ถ้าเอาแบบดูบอลมันส์ๆ ราคามิตรภาพ

แนะนำที่นี่เลย

PlusTen +10

รับรองว่า คุ้มม

เด็กเสิร์ฟน่าร๊ากกกก

ว่าจะไปเยือนอีกรอบเเนี่ย

shava.tommy

Fine Thank:สาวเสริฟสวยแต่ไม่แนะนำให้จีบ อาหารแพง บรรยากาศดี
ชิดลม  อาหารดี ราคา OK สาวๆเพียบ  ร้านอื่น ก็มีแถวนั้นเยอะ
In the garden:  ปิดตี 4

mnb

kolokoso_k

แนะนำร้านใส้ย่างซอยห้า หลังคาร์ฟูรครับ ไม่แพง น้องๆแจ่งใช้ได้ มีดนตรีสดๆๆ yhb

gosty

แนะนำครับ nice club ข้างร้าน ชใช้งครับ เด็กนั่งด้วยทั้งวัน200 เกะร้องฟรีไมค์วนด้านในงับ
ไม่พอใจเด็ก ตบ sgsdgas  ข่มขืน O0  แล้วไล่ออกเลยครับ  uy65tf
แตราคามิก20นะโปรเบียก็ไม่มี แต่ร้องเพลงฟรีนั่งด้านในน้องจะนั่งกับเราเลยครับ

hunter9

สวนอาหาร บ้านริมน้ำ   hgjhgสุดยอดแห่งการรับประทานอาหาร ร้องคาราโอเกะ ราคาโค ต ร ถูกๆๆๆ  jljhlติดน้ำปิงด้วย ;kljjกินข้าว  fdsดูบอล saveball ร้องเพลง  /jhtdcดูสาว  inloveแหล่มๆ

Hymn1919

ไปเชียงใหม่ทีไรนั่งแต่ร้านเดิมๆ ทีนี้มีให้เลือกเยอะจนไม่รู้จะไปไหนดีแล้ว ขอบคุณครับ ;khhg

justdoit

เข้ามาจดๆๆๆ

noikasu

ขอบคุณครับ..ยังมีอีกหลายๆร้านที่ไม่ได้ไปครับ.. 9ijn

wiyada_susi

แวะมาเก็บข้อมูลค่า ขอบคุณนะคะ yhb

p_nuin

ไม่รู้ว่ามีร้านที่มีดนตรีเล่นเหมือน"คอจเทจ"เก่าที่ไหนบ้างครับ

roonaldo

ร้านหวานครับ

แถว cm

madebyme_m

แนะนำร้านรสหวาน กินง่ายครับ แถวย่านเจเจ มีดนตรีสดทุกวัน ข้างๆท่าช้าง สังเกตยากนิดหน่อยเพราะร้านไม่ติดถนนซะทีเดียว มีปาร์ตี้ทุกเดือน สนุกใช้ได้ hjgh