-->

ผู้เขียน หัวข้อ: >>> จะไปแอ่ว ปาย ใครมีข้อมูลแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1091 ครั้ง)

mommamman

• บุคคลทั่วไป

ขอบคุณมากมายครับ

manspringer

Re: >>> จะไปแอ่ว ปาย ใครมีข้อมูลแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 02:09:41 »

พาผมไปด้วยจิถึงจาบอก กร้ากกกกกกกกกกกกก

wow!

Re: >>> จะไปแอ่ว ปาย ใครมีข้อมูลแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 02:58:00 »

พาผมไปด้วยจิถึงจาบอก กร้ากกกกกกกกกกกกก

อ่ะ เรามีที่หมายใหม่แล้ว ดีมะ ตาแม้น   jljhl

อีโต้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 13:31:43 »

ไปโตยยยย  เขิน

mommamman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 14:59:36 »

fdgdf มาขอข้อมูล

มีแต่คนจะขอไปต่วย

ฮาฮาฮา กำ  piuyty

nuengjar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 15:38:31 »

ไปช่วงลอยกระทงค่ะ จะเดินทางเส้นห้วยน้ำดัง ไปพักที่ห้วยน้ำดัง 1 คืน ไปนอนปาย 1 คืน ลองเข้าไปดูนะคะ เผื่อจะมีที่ไหนน่าสนใจ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นวัดน่ะค่ะ พี่เข้าได้ป่าวคะ http://hilight.kapook.com/view/16839  khjhgg

mommamman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 15:42:53 »

ไปช่วงลอยกระทงค่ะ จะเดินทางเส้นห้วยน้ำดัง ไปพักที่ห้วยน้ำดัง 1 คืน ไปนอนปาย 1 คืน ลองเข้าไปดูนะคะ เผื่อจะมีที่ไหนน่าสนใจ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นวัดน่ะค่ะ พี่เข้าได้ป่าวคะ http://hilight.kapook.com/view/16839  khjhgg

วัด ไม่ได้เข้านานเลยครับ ไม่แน่ใจว่าจะเข้าได้ไหมอ่ะ

เข้าแต่ "วัฒโนทัย" อ่ะครับ อิอิอิ

nuengjar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 16:21:58 »

วัด ไม่ได้เข้านานเลยครับ ไม่แน่ใจว่าจะเข้าได้ไหมอ่ะ

เข้าแต่ "วัฒโนทัย" อ่ะครับ อิอิอิ

หนึ่งไม่ได้ไปเลยปายอ่ะ มีแต่เรื่องยุ่ง ๆ เศร้า พี่มอมแมมได้ไปไหมคะ เอารูปมาฝากหน่อยสิคะ ;khhg

Johny Depp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 22:26:31 »

,mnnb แนะนำให้พกปิ่นโตไปเองครับ เพราะที่นั่นคงหายาก อีกอย่างบรรยากาศดีมาก  ghjk

mommamman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2008, 22:35:02 »

จะไปเดือนหน้าครับ แล้วจะเก็บภาพมาฝากทุกท่านนะครับ คงหนาวแย่เลย  ghjk

tikem

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 09:47:33 »

ข้อมูลแนวไหนครับ

ถ้าเป็นท่องเที่ยว แนะนำ pantip.com ห้อง blueplanet

Torres

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 22:00:39 »

ฝากทานกาแฟด้วยนะคร๊าบ ...

อาตี๋

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 23:38:25 »

ปายลานนาก็สวยนะครับท่าน อยู่บนเนินเขา เห็นวิวทิวทัศน์อำเภอปายทั้งอำเภอจากมุมสูงเลยครับท่าน
ไปทางด้านหลังที่จะไปวัดอะไรสักอย่างเนี่ยครับท่าน ข้ามสะพานที่มีแม่น้ำปายไหลผ่านไปสักนิดหนึ่ง
มีทางแยกให้เลี้ยวซ้ายครับท่าน สักห้าสิบเมตรมีทางแยกขวาเข้าที่พักเป็นทางขึ้นเนิน(ผมรู้ท่านชอบขึ้นเนินครับ)
ก็ถึงที่พักครับ ร้านอาหารก็วิวสวยดีครับท่าน

ปล.เอ็นจอยกับการท่องเที่ยวครับป๋ามอม

mintada

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2008, 23:52:35 »

ปายลานนาก็สวยนะครับท่าน อยู่บนเนินเขา เห็นวิวทิวทัศน์อำเภอปายทั้งอำเภอจากมุมสูงเลยครับท่าน
ไปทางด้านหลังที่จะไปวัดอะไรสักอย่างเนี่ยครับท่าน ข้ามสะพานที่มีแม่น้ำปายไหลผ่านไปสักนิดหนึ่ง
มีทางแยกให้เลี้ยวซ้ายครับท่าน สักห้าสิบเมตรมีทางแยกขวาเข้าที่พักเป็นทางขึ้นเนิน(ผมรู้ท่านชอบขึ้นเนินครับ)
ก็ถึงที่พักครับ ร้านอาหารก็วิวสวยดีครับท่าน

ปล.เอ็นจอยกับการท่องเที่ยวครับป๋ามอม
ราคาคืนละเท่าไหร่ครับท่าน

อาตี๋

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008, 00:08:20 »

ราคาคืนละเท่าไหร่ครับท่าน
แล้วแต่ช่วงไฮหรือโลว์ครับท่านมิน สนใจตามนี้ไปเลยครับท่านมิน www.pailanna.com